ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 496
โพสเมื่อ: Fri Aug 30, 2024 10:22
[RE: [MotoGP] สมเกียรติ จันทรา คนไทยคนแรกที่ได้ขึ้น MotoGP]
WILDWALKER พิมพ์ว่า:
เก่งมั้ยครับคนนี้

ปล. ผมไม่รู้เรื่องวงการนี้เลยนะครับ  

ถ้าเรื่องฝีมือผมว่าก้องเก่งอยู่ครับใน moto2 ผมให้ 1-5 เลย แต่ผลงานก็อีกเรื่องนึง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Blue Is The Color!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 725
โพสเมื่อ: Fri Aug 30, 2024 14:35
[RE: [MotoGP] สมเกียรติ จันทรา คนไทยคนแรกที่ได้ขึ้น MotoGP]
proeng พิมพ์ว่า:
มันไม่ต้องลุ้นตั้งแต่สนามบุรีรัมย์ได้แข่งสนามแรกแล้วปีหน้าแล้ว
ที่ไทยเป็นสนามที่คนดูเยอะมากเป็นลำดับต้นๆ ผู้จัดโมโตจีพีคงช่วยดันให้ก้องได้ขึ้นด้วย
เค้าไบ้มาก่อนแล้ว ต้องการนักแข่งในหลายๆประเทศ ไม่ใช่อิตาลีกับสเปน มันมีผลต่อรายได้  

ส่วนนึงที่ก้องได้ขึ้นครั้งนี้เพราะเหมือนเป็นกฏของทีมครับว่า 1 ที่นั่งต้องเป็นของคนเอเชีย อีก 1 ที่เป็นของโยฮัน ซาโก้
ตอนนี้นาคากามิเจ้าของที่นั่งคนเดิมถูกดันให้เป็นเทสต์ไรเดอร์ในปีหน้า เต็ง 1 ที่จะขึ้นมาแทนคือ ไอ โอกุระ ครับ
แต่ ไอ เซ็นกับแทร็คเฮาส์ไปแล้ว หวยเลยไปตกที่ก้องเพราะเอเชียที่ผลงานดีรองจาก ไอ ก็เหลือแต่ก้องครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel