ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 9064
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 13:27
[RE: ลำโพงคู่ในโทรศัพท์ จำเป็นมากไหม???]
สำหรับผมมากนะ ดูหนัง เล่นเกม youtube แบบไม่ใส่หูฟังต่างกันเยอะมาก
ถ้าคุณใช้หูฟังหรือลำโพงbluetoothบ่อย ไม่จำเป็นเท่าไหร่

แล้วแต่คนแหละใช้งานไม่เหมือนกัน
บางรุ่นกล้องไม่เด่นอย่างZ9 เพื่อนv30 มีแค่กล้องหลัก+มาโครไวด์ก็ไม่มี กล้องหน้าไม่เด่น เพื่อนv30
แบตเยอะกว่า จอแบน เล่นเกมเย็นกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1989
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 13:28
[RE: ลำโพงคู่ในโทรศัพท์ จำเป็นมากไหม???]
ถ้าชอบฟังเพลง เล่นเกม เล่นโซเชียล หรือดูคอนเทนต์ต่างๆ แล้วเปิดเสียงออกทางลำโพง = ลำโพงคู่ครับ

ผมใช้ iPhone นะครับ จากประสบการณ์ที่เคยใช้สมัยยังเป็นลำโพงตัวเดียว แล้วรุ่นใหม่ๆเป็นลำโพงคู่ เสียงดีและมีมิติขึ้นเยอะครับ (อันนี้ผมเทียบเฉพาะลำโพงมือถือนะครับ และเทียบเฉพาะ iPhone เพราะผมไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่น) ส่วนนึงอาจเป็นเพราะลำโพงมันพัฒนาขึ้นด้วยครับ อันเล็กๆแต่เสียงมันดีขึ้นเยอะเลย แล้วก็อาจจะด้วยความที่เขาใส่มาเป็น 2 ตัวด้วย เสียงมันเลยดีขึ้นมากจริงๆ

มันจำเป็นมั้ย มันก็คงขึ้นอยู่กับว่าท่านซีเรียสมากน้อยขนาดไหน และใช้งานเสียงผ่านอะไรเป็นหลัก? หูฟังเป็นหลัก หรือผ่านลำโพงมือถือเป็นหลัก หรือทั้งสอง ถ้าผ่านลำโพงเป็นหลัก 2 ตัวก็จำเป็นครับ เพราะเสียงมันดีกว่า 1 ตัวจริงๆ ทั้งคุณภาพเสียง ความดัง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3898
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 13:42
ไม่จำเป็นสำหรับผม ไม่ค่อยดูหนังผ่านมือถือ จอมันเล็กเห็นรายละเอียดไม่หมด ดูผ่านคอมต่อออกลำโพงดีๆ หรือต่อออกทีวีไปเลยชัดๆ ส่วนเพลงก็ต่อลำโพงบลูทูธ เสียงจากมือถือไม่ค่อยถึงเท่าไหร่
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5610
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 14:14
ลำโพงคู่ในโทรศัพท์ จำเป็นมากไหม???
จำเป็นครับ​ ดู​หนัง​ฟังเพลง​เยี่ยม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status: ชีวิตต้องการดราม่า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2877
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 14:48
ไม่จำเป็นเพราะมีหูฟังเทพใช้อยู่
0
0
Just So You Know ?
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel