ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: lll
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 3799
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 10:48
[RE: เมียมีชู้ ต้องทำใจยังไงครับ]
แยกทางครับ อย่าไปทำอะไรเค้าเลย ถึงเค้าจะทำให้เราเจ็บช้ำน้ำใจก็เถอะ ใช้สติเยอะๆครับ

เลือกเม้นที่ดีๆไปปรับใช้ครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3664
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 10:52
[RE: เมียมีชู้ ต้องทำใจยังไงครับ]
สู้ๆครับ พูดได้แค่นี้จริงๆ โคตรจุก
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 33541
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 10:56
ครอบครัวไม่จำเป็นต้องอยุ่ด้วยกันก็ได้ถ้าภายในมันร้าว แยกกันแล้วเด็กจะเข้าใจเอง รวมหลักฐานไว้แล้วฟ้องเอาลูกมา
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 11:25
อาจจะแรงไปจนโดนรุมเรื้อนได้ แต่ผมว่าคนที่ทิ้งกันได้เพราะล้มนี่ ไม่ควรเอามาอยู่ในชีวิต ตอนมีร่วมกันสุข พอทุกข์ก็โดดไปหาคนใหม่
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 604
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 11:25
เป็นกำลังใจให้ครับ
ถ้าเราไม่ผิด ไม่เคยนอกใจเขา เลี้ยงลูกเองดีกว่า
ปล่ยให้มันไปรับผลกรรมของการมีชู้เลยครับ
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: 네싶어 I've waited all my life 싶어 네
เข้าร่วม: 08 Aug 2022
ตอบ: 2579
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 12:22
เมียมีชู้ ต้องทำใจยังไงครับ
ก้อยูที่ท่านแหละครับ

ยังรักเขาอยู่หรือเปล่า

ถ้ารักก็ทน

หมดรักก็เลิก...

ยุคนี้ภารกิจหลักคือหาเงินครับ
ยิ่งมีลูกมีภาระ

เรื่องผู้หญิงปล่อยไปตาม
ธรรมชาติ ถ้าจังหวะลงตัว
เด่วก็มีใหม่เอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: Baby Monster
เข้าร่วม: 20 Nov 2007
ตอบ: 2551
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 12:27
จบเถอะครับ มีครั้งที่1 มันก็อาจจะมีครั้งที่2 คงเหลือความเป็นพ่อเป็นแม่ก็พอครับ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2718
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 12:34
เก็บข้อมูลแล้วฟ้องชู้ครับ

เคยเห็นเคสในเฟสศาลสั่งให้ชู้จ่าย น่าจะหลายแสนอยู่

แล้วต่อไปถ้าท่านจะสู้เพื่อเอาลูกมาเลี้ยง ท่านก็จะได้เปรียบมาก

เก็บหลักฐานให้เยอะที่สุดก่อนเท่านั้นครับ แกล้งโง่ทนเพื่อเก็บหลักฐานไปก่อน
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7452
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 12:37
เป็นกำลังใจให้นะครับ แค่ลองคิดว่าเป็นตัวเองก็น้ำตาไหลแล้ว ลองดูคำแนะนำว่าอันไหนถูกใจใกล้ความคิดตัวเองที่สุด

คิดถึงข้อดีข้อเสียหรือผลที่จะตามมา เพราะสุดท้ายคำแนะนำดีแค่ไหนถ้าคุณไม่ทำตามก็ไม่มีความหมาย

ถ้าอยากระบายอะไร DM มาได้ครับ ผมเข้าใจครับเวลาเสียใจหนักๆมันเป็นยังไง
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2008
ตอบ: 908
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 12:40
แนะนำมากมายสุดท้ายอยู่ที่เจ้าตัว
ลองคิดว่า จขกท เป็นคนอื่นแล้วลองตัดสินใจแบบมุมคนนอกดูครับ
คงรู้คำตอบแต่ก็ทำไม่ได้อยู่ดี โดนกับตัวเองเข้าใจครับ ความผูกพัน10ปี ไหนจะลูก มันมากมาย

ถ้าภรรยา สำนึกผิด แล้วตัดสินใจจะไปกันต่อก็ว่ากันไป แต่ก็จะอยู่ที่เราข้ามผ่านได้ไหม
แต่ถ้าภรรยายังทำเหมือนเดิม แอบไปมีไรกับชู้ เพราะรู้ว่า จขกท รักและให้อภัย อยู่ที่วันใด จะตัดใจได้

สำหรับผม การที่แฟน หรือ ภรรยา ไปนอนกับคนอื่น มันผ่านกระบวนการ คุยจน2ฝ่ายยินยอม
ไม่ว่าเหตุผลใดก็ตาม ที่ไม่ใช่ใช้กำลังหรือไปมีคนอื่น คุณไม่ผิดนะ อย่าให้ความคิดว่า ตัวเองผิด

เคยเจอเหตุการณ์แฟนนอกใจ เข้าใจความรู้สึกครับ มันทรมาน มันเจ็บปวดใจมาก ยอม
จนวันหนึ่งเขาเลือกจากเราไปกับคนใหม่ ทำให้เราต้องตัดใจ

แต่ถ้าย้อนไปได้ คงเลือกตัดใจเร็วกว่านี้ เสียเวลาชีวิต ไปรู้สึกเสียใจกับคนที่ไม่รักเราแล้ว
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4063
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 12:52
NOFX พิมพ์ว่า:
ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ ที่บอกว่า ผมผิดเอง พอจะบอกได้

ไหม เรื่องร้ายแรงไหม  

ก่อนหน้าโควิด ผมมีกิจการอยู่ มีรายได้ทางอื่นอยู่ โควิดมาก็ล้มครับ

แต่ผมก็ออกมาหาอย่างอื่นทำ ทำให้ห่างจากเค้า ผมรักเค้านะครับ ให้กลับมาคืนดีก็เอา

ทางบ้านผมก็รู้ ห้ามกลับไปคบกันอีก ผมว่ามันต้องมีผู้ชายแบบผมบ้าง รู้ว่าแม่งผิด แต่กูรัก

ไม่อยากเสียครอบครัวนี้ไป

ความรักมันต้องเกิดจากคน 2 คนครับ

ณ ตอนนี้เค้าไม่น่าจะรักเราแล้ว ปล่อยเค้าไปก่อน

ทำชีวิตตัวเองให้ดี อนาคตค่อยว่ากัน สู้ๆครับท่าน
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 8038
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 13:10
ควรตั้งสติด่วนๆ อย่าคิดใช้กำลังเด็ดขาด คิดถึงหน้าลูกไว้ก่อนเลย
หาหลักฐานฟ้องหย่า กลับมาก็คงไม่เป็นเหมือนเดิม ผมไม่แนะนำให้กลับ เพราะเรื่องแบบนี้มันแรงสำหรับผม มีครั้งแรก ให้อภัย เวลาเจอวิกฤติอีก ครั้งที่ 2 ก็คงมีอีก

ยิ่งถ้าให้อภัยเพราะเห็นแกลูกนี้ยิ่งไม่ควร เพราะพอลูกโต เขาก็คงไปอีก

1
0

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2013
ตอบ: 554
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 13:35
ทำใจครับ เชื่อว่ายากมากมายในตอนนี้ที่จะหยุดคิดไม่ได้
หาอะไรทำให้ชีวิตดูวุ่นวาย
ออกเดินทางไปพบสังคมอื่นบ้าง
มองว่าชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน ไม่ช้าก็เร็ว ทุกคนก็ต้องล้านจากกัน ไม่ว่าจะจากเป็นหรือจากตาย
โฟกัสไปที่ลูกให้มาก ทำเพื่อเขาให้มาก

ผมผ่านมาแล้ว เข้าใจเลยว่ายากมากในการก้าวผ่านความรู้สึกแบบนี้ พอผ่านมาได้ ท่าจะเป็นคนที่แข็งแกร่งแน่นอน
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3151
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 13:36
ปล่อยไปครับให้นึกใว้ไม่มีอะไรเป็นของเรานอกจากตัวเราถึงเราตกลงปลงใจกับใครเราก็ไม่ใช่เจ้าของเค้าทั้งตัวและใจอยู่ดีวันนึงมันก็เปลี่ยนไปได้ขอให้ท่านมองหาความสุขให้ตัวเองดูแลลูกและทำหน้าที่พ่อที่ดีต่อไป
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5780
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 13:49
รวมหลักฐาน ฟ้องหย่า

เป็นกำลังใจให้อย่างยิ่งครับ

ที่สำคัญนึกถึงลูกครับ

อย่าไม่ทำร้ายร่างกายอะไรกันเลย

อีกอย่างตบมือข้างเดียวไม่ดังครับ ไม่ต้องไปโทษชู้

ส่วนการหาเหตุผลว่าเราไม่ดียังไง

ควรมาคุยและปรับความเข้าใจครับ

การนอกใจไม่ใช่การแก้ปัญหาครับ

แล้วก็อีกเรื่องครับ คนเรามีเหตุผล 108 เหตุผลที่จะโทษคนอื่นให้ตัวเองไม่ผิดครับ

ดังนั้นจำไว้ครับ **ไม่ต้องหาเหตุผลของการนอกใจ นอกใจคือนอกใจครับ ฟ้องหย่าเริ่มต้นใหม่**
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel