ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 15072
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:16
[RE: เมียมีชู้ ต้องทำใจยังไงครับ]
เรื่องธรรมชาติของสัตว์โลก ย่อมมีรัก โลภ โกรธ หลง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2006
ตอบ: 2945
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:17
เมียมีชู้ ต้องทำใจยังไงครับ
ฟ้องชู้ โอกาสชนะสูงมาก เอาให้คุ้ม

คืนดีหรือไม่ว่ากันภายหลัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2024
ตอบ: 233
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:26
[RE: เมียมีชู้ ต้องทำใจยังไงครับ]
แก้วที่มันแตกไปแล้ว ยังไงก็ไม่เหมือนเดิมครับ

เป็นกำลังใจมูฟออนต่อไปนะครับ เรื่องที่ผ่านมาคือเมื่อวาน แก้ไขไม่ได้แล้ว

ภรรยาจะยังรักหรือไม่รักไม่รู้ แต่ลูกรักคุณแน่นอน คุณคือโลกทั้งใบของลูกนะครับ

ผมรู้ว่าคุณเจ็บและเสียใจ ผมไม่มีทางเข้าใจหรอกว่ามันแค่ไหน แต่ถ้าจะเศร้าก็เศร้าให้สุดทีเดียว เอาออกไปให้หมด จะฟังเพลงเศร้าหรือจะไปหาเพื่อนร้องไห้ระบายกับเพื่อนสนิทก็ได้ หาทางระบายออกไปอย่าพยายามเก็บ

เสร็จแล้วก็หันกลับมารักตัวเองกับลูก และดำเนินชีวิตต่อ ถ้าผ่านจุดต่ำสุดไปแล้วต่อไปก็พุ่งขึ้นอย่างเดียวแล้วครับ

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2024
ตอบ: 2306
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:28
ถูกแบนแล้ว
เรื่องนี้ฝ่ายชายไม่มีทางผิดครับ แม้ไม่มีเวลา ไม่ใส่ใจ ถ้าเมียเล่นชู้ คือผิดแค่เมีย

เป็นผมไม่คืนดีครับ ทำหน้าที่แค่พ่อแม่ลูก แต่ไม่เหลือความรักให้เมียแล้ว คงหย่าแน่นอน
แก้ไขล่าสุดโดย TraderIsMyLife เมื่อ Sat Jul 27, 2024 08:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 28099
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:28
ฟ้องหย่าแล้วก็แยกย้ายครับ

แต่ถ้าท่านยังรัก ยังอยากให้โอกาสอันนี้ก็แล้วแต่ท่าน ของงี้ใครจะมาบอกว่าทำไมทำแบบนั้นแบบนี้พูดยาก มันอยู่ที่ใจเราเอง

แต่อย่างนึงที่คุณต้องเจอคือคุณจะมีความระแวงตลอดชีวิต
1
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะท้ายซอย
Status: The Blues.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 983
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:30
เรื่องความรู้สึก
ถ้าท่านให้อภัย แล้วกลับไปคืนดีกัน หมายความว่าในใจท่านต้องเคลียร์ให้ได้ 100% ถ้าทำได้ก็ไปเลยครับ
แต่ถ้าทำไม่ได้ อยากคืนดีกันแค่เพราะยังรัก แค่ไม่อยากเสียครอบครัว ไม่อยากเสียภรรยา ผมขอเตือนว่าตอนจบไม่ต่างกัน ความระแวงมันจะค่อยๆทำร้ายความคิดท่านเอง ท่านจะกลัวแฟนนอกใจอึก ท่านจะคอยเช็ค ท่านจะเข้มงวดกับแฟนมากขึ้น ความสัมพันธ์ก็จะยิ่งแย่ลงเพราะแฟนท่านอึดอัดแน่นอน เวลาทะเลาะกันท่านก็จะเอาเรื่องพวกนี้มาคิด มาพูด มาต่อว่าแฟนท่านและแฟนท่านจะถามท่านว่า "ไหนว่าให้อภัยแล้วทำไมยังระแวงกันอีก/ทำไมไม่เชื่อใจกัน/ทำไมยังพูดเรื่องนี้อยู่" เวลาท่านคิดถึงเรื่องที่แฟนนอกใจท่านก็จะเจ็บข้างในอยู่เรื่อยๆ ยิ่งถ้านอกกายไปแล้วด้วยท่านก็จะจิตนาการภาพพวกนั้น ชีวิตคู๋ท่านจะไม่มีวันเหมือนเดิมได้อีก ยิ่งถ้าท่านเลือกจะอดทนไว้เพราะเหตุผลเดียวกันกับที่ท่านจะกลับไปคืนดี สุดท้ายคนที่พังก็จะเป็นท่านเอง
ถ้าท่านเลือกทางไหนได้แล้วแน่ๆ การจัดการเรื่องอื่นๆไม่ยากแล้วครับ ท่านอื่นตอบไว้หมดแล้ว
สำหรับผม ผมรู้สึกว่าการรักกันมันก็เป็นความรู้สึกอย่างหนึ่ง เหมือนเจ็บ เหมือนหิว เหมือนง่วงนอน
รักได้ วันหนึ่งมันก็หมดรักกันได้ ทั้งท่านและแฟน แต่งงานกันก็ไม่ได้แปลว่าสักวันจะเลิกกันไม่ได้
แค่วิธีการของแฟนท่านมันผิด เพราะฉะนั้น ความรู้สึกของเรากับการจัดการมันถึงเป็นคนละเรื่องกันครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2009
ตอบ: 1355
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:37
เมียปล่อยมันไปคับ ดูแลความรู้สึกลูกอันดับแรก
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 13465
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:43
ถ้าจดทะเบียน ฟ้องชู้ได้ ครับ
แต่ถ้าไม่ได้จด ก็ได้แค่ทำใจและรับสภาพ แล้วอยู่กับมันไป

โฟกัสทุกอย่างไปที่ลูก ครับ

คำว่าครอบครัว ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
แค่มีพ่อ ที่รักลูก และลูกรักพ่อ ก็เป็นครอบครัวที่อบอุ่นได้ครับ

สู้สู้ครับ เป็นกำลังใจให้ ครับ

1
0
#ThankyouSirAlex
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 23495
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:44
ถ้าท่านยังรักเค้าอยู่ คำว่าให้อภัยมันไม่ใช่เรื่องใหญ่
ผู้ชายมีชู้ ผู้หญิงให้อภัยก็กลับมาคบกันได้

แต่ปัญหาคือเค้ายังรักคุณไหม เปิดใจคุยกัน เค้านอกกายหรือนอกใจ

นอกกายก็แค่กาย ก็แค่จบไป
แต่ถ้านอกใจ ปัญหาใหญ่ละ

แต่ถ้าท่านรักศักดิ์ศรีรักตัวเอง ก็เลิก หาเมียใหม่ เริ่มใหม่มันยาก แต่ดีกว่าเดินต่อไปตกเหว

เอาศักดิ์ศรีตัวเองวางไว้ก่อน
ถามหาความต้องการจริงๆว่าต้องการอะไร
ควบคุมอารมณ์ให้ได้ ไม่ใช่ว่าคุณคนเดียวที่เป็น

ปัญหาแก้ได้ด้วยการเจรจา
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1091
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:52
[RE]เมียมีชู้ ต้องทำใจยังไงครับ
Always_The_Blues พิมพ์ว่า:
RamosComeback พิมพ์ว่า:
สั่งสอนก่อนครับนังผู้หญิงตัวดี เอาให้หนัก ละตามด้วยชายชู้

เราเจ็บมันก็ต้องเจ็บ เรื่องนี้ยอมไม่ได้

ส่วนวิธีการก็เลือกเอาเลยแบบไหน อยู่ที่ความแค้นของท่าน

ระยะเวลาของการหลอกลวง

จะบอกว่าอย่าไปทำตามเม้นนี้นะครับลูกก็มีแล้ว ถ้าเผลอไปทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลัง ถ้าแม่เป็นอะไรไปพ่อติดคุก ลูกจะอยู่กับใคร  

เห็นด้วยครับ แก้ปัญหาเหมือนเด็กมหาลัยอยู่หอด้วยกันแล้วแฟนไปมีกิ๊ก คนที่เป็นผู้ใหญ่มีลูกแล้ว อย่าแก้ปัญหาแบบไร้ปัญญาแบบนี้นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2395
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:53
คุณ​ผิดเองนี่ผิดยังไง เล่าไม่หมดไม่รุ้จะแนะนำยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2020
ตอบ: 3299
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:56
ผมก็โดน ตอนนี้หย่ามา5-6ปีได้ละ ลูกเอามาเลี้ยงเอง
ได้เมียใหม่ ชีวิตดีขึ้น สุขภาพจิตดีขึ้นมากๆ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 17324
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 09:02
ไม่ว่าจะทำอะไรต่อ ไตร่ตรองให้ดีๆครับ อย่าใช้กำลัง อย่าเอาแต่สะใจ เพราะสุดท้าย คุณเสียเมีย เสียโอกาสในชีวิต ส่วนลูกเสียทั้งพ่อและแม่
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2054
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 09:03
ถ้ามีหลักฐานก็ฟ้องหย่าเลยครับ แล้วเอาลูกมาอยู่กับเรา

ตอนแรกมันก็เจ็บแบบนี้แหละครับ ไม่ว่าจะช่วงเป็นแฟนหรือเป็นเมียแล้ว แต่หลังจากนี้มันจะเปลี่ยนจากความเจ็บเป็นแค้น แต่ถ้าท่านปล่อยวางได้ เราจะผ่านไปได้ง่ายมากครับ เพราะมันจะเปลี่ยนเป็นเกลียดแทนโดยไม่อยากจะคิดถึงเลยครับ (จากประสบการณ์ตอนที่มีแฟน แล้วแฟนไปมีคนอื่น)

สู้ๆครับยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้ท่านกับลูกนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 09:11
จดทะเบียนมั้ยครับ

ถ้าจด แนะนำฟ้องชู้ก่อน ให้มันจ่ายเงินมา

เสร็จแล้วค่อยหย่าครับ
1
0
Manchester United
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel