ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 334
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 01:50
มีฝันร้ายที่จำได้ไม่ลืมกันไหมครับ
ตามหัวโพสแหละครับ
อยู่ดีๆก็เกิดสงสัยขึ้นมาเพราะเท่าที่ทราบคือ
เราจะนอนฝันดีแค่ไหนแต่สุดท้าย ส่วนใหญ่ตื่นมาก็จะค่อยๆลืมไป ซึ่งผมก็เห็นตามนั้น
แต่ผมมันดันมีฝันร้ายครับ ที่ผมจำได้ไม่เคยลืมเลยตอนเด็กๆ
ยังชัดมาจนถึงวันนี้ คือตอนเด็กๆน่าจะสักสามสิบกว่าปีก่อนได้
ผมฟันผุที่บ้านก็จะพาไปคลีนิค แต่ด้วยความเปนเด็กแหละครับ
พอมันเจ็บมันก็ดิ้นจนกระทั่งหมอฟันคลีนิคต้องเอาผ้ามามัดตัวผมไว้ แล้วผมก็สลบไป
หลังจากวันนั้นผมฝันร้ายว่าผมสะดุ้งตื่นขึ้นมาในคลีนิคนั้นที่มืดสนิทแล้วก็มีเสียงหัวเราะของใครก็ไม่รู้ดังลั่นไปทั่ว อย่างกับหนังผีอินเซปชั่น แล้วผมก็สะดุ้งตื่นมาอีกทีที่บ้านครับ
เลยอยากทราบว่ามีคนเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8957
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 02:12
[RE: มีฝันร้ายที่จำได้ไม่ลืมกันไหมครับ]
ฝันว่ามีคนมาเล่นด้วย เหวี่ยงผมไปทั่วบ้าน น่าจะช่วงประถมตอนต้น

ที่บ้านไม่เคยเล่นผีหลอกเลยไม่คิดว่าเป็นผี ก็เล่นกับเขาซิ โดนเหวี่ยงไปทั่วมันหวิวๆเหมือนตกจากที่สูง สนุกไปอีกแบบ เลยฝันแบบนั้นหลายคืน จนกระทั้งเล่าให้แม่ฟังก็เลยรู้ว่าโดนหลอก จากนั้นก็กลัวแล้วก็ไม่ฝันแบบนั้นอีกเลย

เป็นฝันไม่ลืม แต่คงไม่นับว่าเป็นฝันร้าย ยังกับนั่งรถไฟเหาะ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: เอหลุกหลิก..เทนกาก
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 5268
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 02:24
[RE: มีฝันร้ายที่จำได้ไม่ลืมกันไหมครับ]
ฝันว่านอนบนเตียงนี่แหละแล้วโดนผีอำ​ ตำดำๆ2คนล็อคแขนผมซ้ายขวาสาวหมัดเข้าหน้ารัวๆ​ ผมดิ้นไงก็ไม่หลุดสุดท้ายหลุดมาแขนนึงเลยต่อยตัวข้างๆเต็มแรง​ แล้วก็ตื่น​ ไม่มีอะไรไฟก็ไม่ปิด​ เพิ่งเผลอนอนไปไม่ถึง10นาที​ ที่จำไม่ลืมเพราะผมชอบกอดอกนอน​ มันจะแน่นๆสักหน่อย​ แล้วช่วงนั้นพักผ่อนน้อยร่างกายไม่เท่าเดิม​เลยเจอฝันแปลกๆ​ ตอนนี้เปลื่ยนเหลือประสานมือบนอกแทน​ ไม่กล้ากอดแล้ว​ เด่วมันอึดอัดจะพาฝันเพี้ยนๆอีก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 5102
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 02:25
เคยตื่นขึ้นมากลางดึก เพราะได้ยินเคาะประตูห้อง(นอนคนเดียว,ห้องอยู่ชั้น7) งัวเงียมาเปิดประตู เจอเด็กผู้หญิงตัวเล็กๆอยู่หน้าห้อง นาทีนั้นรู้เลยว่าตกใจจนนิ่งเปนยังไง อ้าปากค้างเสียงไม่ออก อยู่แบบนั้นราว2-3นาทีจนสะดุ้งตื่น คืนนั้นหลอนนอนไม่หลับเลย หลายปีมาแล้วไม่เคยลืมฝันคืนนั้นอีกเลย
ปล.แม่ผมบอกว่า น้องเค้ามาขอส่วนบุญคือเมื่อก่อนผมตื่นเช้ามาตักบาตรตลอดแต่ขี้เกียจกรวดน้ำ ตักบาตรเสร็จกลับมานอนต่อเลย
แก้ไขล่าสุดโดย goddamm เมื่อ Sat Jul 27, 2024 02:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตันMewlonypixelaและผักขมbnk48ทั้งใจ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2885
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 02:32
เอาที่ฝันแล้วติดแล้วฝังใจจนถึงทุกวันนี้ ของผม คือ ฝันว่ากำลังแปรงฟันอยู่ในห้องน้ำที่บ้าน แล้ว อยู่เฉยๆ ฟันค่อยๆหลุดทีซี่ทีล่ะซี่ไปเรื่อยจนเลือดท่วมปาก สยดสยองมากครับ แล้ววันต่อ น้าผมโทรมาแจ้งข่าวร้ายว่ายายเสียชีวิตครับ เลยเชื่อว่าเวลาฝันว่าฟันหลุดทีไร มันมักจะเป็นข่าวร้ายเสมอ
แก้ไขล่าสุดโดย Milkzawa48 เมื่อ Sat Jul 27, 2024 03:40, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

สนใจสินค้าอุตสาหกรรม PIPE and Jointsystem กดเลยย
http://www.soccersuck.com/boards/topic/2248164
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 28134
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 03:03
ของผมมีอยู่ฝันนึงที่จะฝันเป็นประจำตั้งแต่เด็กจนโต

ครั้งแรกที่ฝันจำได้ว่าตอนนั้นไม่สบาย ไข้ขึ้นสูงเลย ในฝันเหมือนไปจับลูกบาสแล้วจู่ๆมันก็ใหญ่ขึ้น ใหญ่จนน่ากลัวอะ จำได้ประมาณนี้อะ ว่าของมันขนาดใหญ่ขึ้น เล็กลง

จำได้ประมาณนี้ เพราะทุกครั้งที่ฝันจะไม่ชอบเลย โตมาเหมือนบังคับตัวเองให้ตื่นได้ ทุกครั้งที่ฝันแบบนี้จะต้องรีบตื่นเลย โคตรไม่ชอบเลย เป็นฝันเดียวที่ฝันซ้ำแบบเดิมตั้งแต่เด็กเล็กจนมาทุกวันนี้ยังมีฝันแบบนี้อยู่เลย
1
0

#FSGOUT
ท่านลอร์ด(LORD)
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 5751
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 03:13
ฝันที่โกรธมากๆ ก็คงโดนนอกใจ
โดยที่เค้ายังยืนยิ้มอยู่ฮะ

แค่ฝันยังเจ็บ เราก็หักห้ามใจ
อย่าไปทำแบบกับใครนะครับ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 3545
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 04:02
เคยฝันสมัยอยู่ ป.1-ป.2 เป็นความฝันที่จำไม่ลืมและคิดว่าเป็นฝันที่น่ากลัวที่สุดในชีวิต ตอนนั้นอยู่บ้านพักโรงบาลประจำอำเภอ แล้วติดกับโรงบาลจะเป็นวัด คืนนั้นฝันว่าไปเล่นที่บ้านหลังติดวัด ไม่รู้บ้านใคร พอถึงบ้านหลังนั้นจู่ๆเพื่อนที่ไปด้วยบอกว่าผีกำลังจะมา แล้ววิ่งหนีขึ้นไปบนบ้าน ในฝันตอนนั้นกลัวมาก ก้าวขาไม่ออก ใช้เวลานานมากกว่าจะขึ้นไปถึงบนบ้าน ซึ่งมันก็เป็นบ้านไม้เก่าๆ มีห้องโถง มีหน้าต่าง แล้วก็มีประตูห้องหลายๆห้องเรียงกัน ผมไม่สามารถเข้าห้องไหนได้เลย ก็เลยมาหลบตรงมุมหนึ่งของห้องโถง

แล้วผีก็มา มันเป็นผีที่ลอยมาแต่หัวผ่านหน้าต่างมาให้เห็น แต่พอมาถึงห้องโถงมันก็เป็นผีรูปร่างเต็มตัว มันมองไม่เห็นผม แต่ผมกลัวมากในฝันเลยร้องออกไป ผีมันหันมาเห็น มันก็ยื่นหน้ายิ้มๆเข้ามาใกล้ๆ พอถึงหน้าผมภาพก็วูบไปเลย แล้วผมก็สะดุ้งตื่นแบบลุกขึ้นมาจากเตียงเลย เป็นครั้งแรกและครั้งเดียวในชีวิตที่ผมสะดุ้งจนลุกขึ้นมานั่ง จำได้ไม่เคยลืม
2
0

Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1777
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 06:48
โดนปีศาจมะเขือเทศมีแขนมีขา ถือมีดวิ่งไล่ฟัน
แก้ไขล่าสุดโดย OGCGOD เมื่อ Sat Jul 27, 2024 06:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 2340
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 07:29
ฝันว่าเห็นคนเต้นรำเยอะมากๆอยู่บนที่จอดฮอลบนตึกสูงแล้วอยู่ดีๆก็จับมือเป็นวงกลมแล้วกระโดดตกตึกโคตรจะช้อค
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 5319
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 07:55
ตอนเด็กๆสมัยประถมเลยฝันว่าโดนไอตัวเงาดำๆในโคนันไล่ฆ่า ตอนนั้นตื่นมาร้องไห้เละเทะ ยายสั่งพี่ชายห้ามเปิดโคนันให้ผมดูไปพักนึงเลย

โตมาก็ไม่ค่อยฝันร้ายละครับ ถึงฝันร้ายก็ไม่ได้ฝังใจอะไร อันโคนันนี่ฝังสุดละเพราะยังเด็กมั้งนะ ส่วนทุกวันนี้ฝันปีละไม่เกิน2ครั้ง
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2010
ตอบ: 2717
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:17
ชีวิตตอนนี้ก็เหมือนอยู่่ในฝันร้ายเลยครับ
4
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5887
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 08:27
มีฝันนึง ที่ฝันประจำตอนช่วงประถม ฝันซ้ำๆจนจำได้แม่นถึงทุกวันนี้

คือฝันว่าเดินอยู่บนถนน บนภูเขา รอบๆมีต้นไม้ ผมเห็นตัวเองใส่นาฬิกาข้อมือเรือนเหล็ก กับกางเกงขายาวสีกากี เดินมาจนถึงบ้านไม้หลังหนึ่งใต้ถุนสูง ค่อนข้างใหญ่ มีเรือนชาน จะขึ้นบ้านต้องขึ้นด้วยบันได เห็นคนยืนรออยู่ที่ชานบ้านข้างบน คลับคล้ายคลับคลาว่าเป็นผู้หญิงสาว อุ้มเด็กด้วยอีกคนหนึ่ง ตอนนั้นอารมณ์ผมมีความสุขมาก รีบเดินขึ้นบันไดไปหา แต่พอขึ้นกลางทาง ภาพก็ดับ แล้วสะดุ้งตื่นขึ้นขึ้นทุกที ตอนตื่นจะรู้สึกเศร้า จนร้องไห้แบบไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน

พอขึ้นซัก ป.3-4 ก็หยุดฝันเรื่องนั้นไป จะบอกว่าเป็นฝันร้ายไหม ก็ไม่ แต่ไม่รู้ทำไมต้องมาร้องไห้ตอนตื่นขึ้นมาด้วย ผมก็ยังไม่เข้าใจถึงทุกวันนี้
1
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 17246
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 09:04
ฝันว่าเป็นเอดส์ ในฝันแม่มโคตรดิ่ง กรูไม่เคยทำอะไรเสี่ยงๆแบบนั้น ติดได้ไงวะ ฝันไปหลายปีละ ยังจำได้ถึงตอนนี้
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Passive Death Wish
ตอบ: 3789
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 09:37
กำลังนั่งกินข้าว เคี้ยวข้าวอยู่ดี ๆ

จากแทนที่จะเคี้ยวข้าว อาหาร

กลายเป็น รู้สึกว่าฟันหลุดหมดปาก แล้วเราก็กำลังเคี้ยวฟันตัวเอง

เสียงกร๊อบ แกร่บ ๆ เลือดก็นองปากเลย

โครตหลอนเลยผมตอนนั้น
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel