ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2021
ตอบ: 10826
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 23:09
[RE: ขลิบเสร็จ มีอะไรควรระวังรึทริคอะไรให้หายไวๆไหมครับ]
ขออภัยที่อาจจะถามระราบละล้วงเกินไปหน่อยนะครับ

ที่ท่านยังปลายไม่เปิดและสองสลึงยังไม่ขาด เพราะท่านยังไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ไหมครับ

หรือเคยมีแล้วแต่มันไม่สามารถขาดเองได้ครับ

ส่วนเรื่องขลิบดีแล้วครับ เอาจริงๆเพื่อความสะอาดและดูแลง่ายเป็นผลดีในชีวิตคือการขลิบนี้แหละครับ

เพราะคนหนังหนามีโอกาสเป็นเชื้อราได้ง่ายและหายได้ยาก มีกลิ่นและเชื้อโรคมากมายครับ

ส่วนเรืองเสวอย่าไปซีครับ ตราบใดที่ถ้ำยังคับ รับรองว่าเสวเหมือนเดิม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2022
ตอบ: 57
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 23:10
[RE: ขลิบเสร็จ มีอะไรควรระวังรึทริคอะไรให้หายไวๆไหมครับ]
ผมทำตามบอร์ดหมอสาลิกาเมื่อก่อน
ขลิบเสร็จ
กินใบบัวบกแคปซูลกับวิตามินซีครับ กินสัก7วัน
พันแผลต้องพันแน่นๆด้วยครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 18694
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 23:34
ผมทำเมื่อเกือบ 20 ปีที่แล้ว อ่านคอลัมน์หมอสาริกาลิ้นทองนี่ล่ะ

จำได้ว่าไปล้างแผลที่คลีนิคครั้งนึงครับ หลังจากนั้นทำแผลเอง

อย่าให้ชื้นนะ ถ้าเปียกหรือเผลอโดนน้ำก็ทำแผลใหม่
1
0
นักเตะตำบล
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 669
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 23:38
ผมจำได้สองภาพ ตอนดึงหนังบนออกยาวเหมือนหมัดยางยืดลูฟี่ แล้วตัดฉึบ ทุกอย่างขาดออกจากกันเลือดกระฉูดแบบหยุดยั้งไม่ไดั

ภาพที่สองคืออยู่ รพเซนหลุย กำลังพยายามเอาไหมที่บอกว่ามันจะละลายออก เจ็บแบบที่สุดในชีวิตขนาดที่ว่าความทรงจำของการเย็บหน้าผาก 30 เข็มยังเทียบไม่ได้

ผ่านมาประมาณ 30 ปีละ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5780
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 23:41
ปกติครับเลือดซิบ

หลักๆ เปลีย่นผ้ากอซเองได้ก็ดีครับ

บางทีเลือดซึมผ้ากอซมันเต็ม

หรือเวลาฉี่ ถ้าให้ดีสุดฉี่เสร็จก็ทำความสะอาดเปลี่ยนผ้ากอซครับ

ผันแผลให้แน่นแต่ไม่ถึงกับรัดนะครับ

ให้ดีสุดก้ถ้าคิดว่าสะอาดก็ 3 วันไปทำแผลก็ได้ครับ

เพื่อเช็คว่ามันติดเชื้ออะไรไหม

คนรู้จักคิดว่าตัวเองสะอาดแล้ว พอถามขอฉี่แล้วไม่กล้าจับไม่กล้าเช็ค แต่ไม่ได้ทำแผลทุกวัน

สรุปเน่าครับ เน่าในทีนี้คือแผลมันจะเปียกๆ แบบไม่แห้ง

ปล. ใช่ขลิบแบบไร้เลือดไหมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย L L A F เมื่อ Fri Jul 26, 2024 23:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3541
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 23:53
ขลิบเสร็จ มีอะไรควรระวังรึทริคอะไรให้หายไวๆไหมครับ
ไปยัง? พิมพ์ว่า:
บอกยาชา 8 ชม. ผมรู้เลยที่ไหน เพราะมีที่เดียว ผมพึ่งขลิบมาที่นี่แหละไม่กี่วันก่อน ยังเจ็บมากๆอยู่เลย  

วันที่2มีอะไรน่าระวังไหมครับ หมอบริการดีไหมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 23:55
ขลิบเสร็จ มีอะไรควรระวังรึทริคอะไรให้หายไวๆไหมครับ
L L A F พิมพ์ว่า:
ปกติครับเลือดซิบ

หลักๆ เปลีย่นผ้ากอซเองได้ก็ดีครับ

บางทีเลือดซึมผ้ากอซมันเต็ม

หรือเวลาฉี่ ถ้าให้ดีสุดฉี่เสร็จก็ทำความสะอาดเปลี่ยนผ้ากอซครับ

ผันแผลให้แน่นแต่ไม่ถึงกับรัดนะครับ

ให้ดีสุดก้ถ้าคิดว่าสะอาดก็ 3 วันไปทำแผลก็ได้ครับ

เพื่อเช็คว่ามันติดเชื้ออะไรไหม

คนรู้จักคิดว่าตัวเองสะอาดแล้ว พอถามขอฉี่แล้วไม่กล้าจับไม่กล้าเช็ค แต่ไม่ได้ทำแผลทุกวัน

สรุปเน่าครับ เน่าในทีนี้คือแผลมันจะเปียกๆ แบบไม่แห้ง

ปล. ใช่ขลิบแบบไร้เลือดไหมครับ  

ใช่ครับ ขอขลิปไร้เลือดไป สรุผคือควรล้างที่คลินิกอยู่ดีสินะ ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 00:05
markmadrid พิมพ์ว่า:
ขออภัยที่อาจจะถามระราบละล้วงเกินไปหน่อยนะครับ

ที่ท่านยังปลายไม่เปิดและสองสลึงยังไม่ขาด เพราะท่านยังไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ไหมครับ

หรือเคยมีแล้วแต่มันไม่สามารถขาดเองได้ครับ

ส่วนเรื่องขลิบดีแล้วครับ เอาจริงๆเพื่อความสะอาดและดูแลง่ายเป็นผลดีในชีวิตคือการขลิบนี้แหละครับ

เพราะคนหนังหนามีโอกาสเป็นเชื้อราได้ง่ายและหายได้ยาก มีกลิ่นและเชื้อโรคมากมายครับ

ส่วนเรืองเสวอย่าไปซีครับ ตราบใดที่ถ้ำยังคับ รับรองว่าเสวเหมือนเดิม

ยังไม่มีครับ หนังหุ้มปลายผมรูดลงไม่ได้
0
0
แข้งเจลีก
Status: Captain Leader Legend
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3920
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 00:21
ผมเพิ่งขลิบไปเมื่อ2ปีที่แล้วเหมือนกันครับ

อยากแนะนำว่าให้ระวังเป็นพิเศษตอนฉี่ เป็นไปได้ให้ฉี่ใส่ขวดน้ำ ฉี่ให้สุด พยามอย่าให้ฉี่ไปโดนผ้าพันแผล

จริงๆ ล้างแผลเองก็ได้ครับ แต่ตอนพันแผลต้องพันให้ดีๆ อย่าพันแน่นเกิน อย่าพันล่วมเกิน

กินยาให้ครบ ล้างแผลให้สะอาด แปปเดียวก็หายละครับ พอหายจะรู้สึกดีมาก ทำความสะอาดง่าย ไม่มักมม ผู้หญิงชอบเพราะรู้สึกสะอาดกว่า ไม่มีกลิ่น
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3078
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 00:22
ของผมพึ่งครบ 14 วันและตัดไหมไปแล้ววันนี้

สิ่งที่ต้องระวัง

- อย่าพยายามล้างแผลเอง ไปล้างที่คลีนิคดีกว่าครับ ของผมก็ไปล้าง ทำแผลทุกวัน ครั้งละ 200 บาท

- อย่าพึ่งให้แผลโดนน้ำโดยเฉพาะช่วง 7 วันแรก เพราะจะทำให้แผลหายและสมานตัวได้ช้า แนะนำว่าเวลาอาบน้ำให้หาถุงแกงครอบเอาไว้แล้วก็ใช้สก้อตเทปพันแผลปิดไม่ให้น้ำเข้า ถ้าพันไม่ดีน้ำซึมเข้าได้ ถ้าอยากเอาชัวร์ให้ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดตัวเอา

- ช่วงแรกๆที่ยังพันแผลอยู่ เวลาฉี่จะลำบาก มันจะกระจาย แนะนำว่าให้ฉี่ใส่ขวด ให้ปากขวดมันครอบรูฉี่เอาไว้ ไม่งั้นจะกระเด็น

- 3-4 วันแรกจะเสียวๆหัวหน่อย ทนเอาครับ

- ทุกๆเช้า น้องชายจะขยายตัว เป็นอะไรที่โครตทรมาน ห้ามก็ไม่ได้ ช่วงแรกๆ ถ้าแข็งตัวแผลจะปริทุกวัน ไม่ต้องกังวลครับ เป็นเรื่องที่เลี่ยงไม่ได้ พยายามไปล้างแผลทุกวัน

- ถ้าปวดแผลให้กินยาแก้ปวดได้เลย

- ช่วงก่อนตัดไหม จะเจ็บๆปวดๆบ้าง 7 วันแรก อดทนเอาครับ จะไปเจ็บอีกทีตอนตัดไหม

- อย่าอั้นฉี่นะครับ ไม่งั้นมันจะปวด

ปล.ผมขลิปแบบปกติ

โพสเก่าที่ผมรีวิวตอนไปขลิบครับ
https://www.soccersuck.com/boards/topic/2463876
แก้ไขล่าสุดโดย Capybara เมื่อ Sat Jul 27, 2024 00:29, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2085
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 07:33
[RE]ขลิบเสร็จ มีอะไรควรระวังรึทริคอะไรให้หายไวๆไหมครับ
ทำตอน 3 ขวบ จำได้อย่างเดียวคือฉี่ไม่ออก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 723
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 11:33
อย่าให้โดนน้ำในช่วง 7 วันแรก อย่างของผมไม่อาบน้ำ เช็ดตัวอย่างเดียว
เวลาฉี่มันจะกระจาย แนะนำตัดขวดพลาสติก แล้วฉี่ใส่
ผ้าพันแผล ถ้ามันชื้นหริอเปียกควรเปลี่ยนเลย
ผมทำแผลเอง เวลาทำแผล ทำเสร็จให้มันแห้งแปบนึง แล้วค่อยพันแผล พันหลวมๆ
พอใกล้ครบ 2 อาทิตย์ ผมแกะแม็กเองเลย ได้ยินว่าถ้าไปให้เขาแกะแม้งเจ็บมาก
จากนั้นก็ไปหาหมอตามนัด ดูความเรียบร้อยอะไรเสร็จ ก็เป็นอันจบ ใช้งานได้
ปล. ขลิบแบบไร้เลือด

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10983
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 12:08
จำไม่ได้เลย พ่อแม่พาไปขลิบตั้งแต่ไม่กี่ขวบ รู้แค่ว่าโดนจับล็อคตัวบนเตียง จำไม่ได้ด้วยว่ามีแผลต้องล้างแผลเพราะตอนนั้นยังจำความไม่ได้

ผมว่าขลิบตั้งแต่ไม่กี่ขวบดีนะ แผลมันเล็กหายไว
0
0

Don't be satisfied because we want much more than that
นักเตะกลางซอย
Status: Let's make some noise
เข้าร่วม: 21 Oct 2013
ตอบ: 1370
โพสเมื่อ: Sat Jul 27, 2024 23:11
สอบถามหลังไมค์มาได้ไหมครับว่าทำที่ไหนมา
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 29, 2024 20:18
Nirvanapp พิมพ์ว่า:
สอบถามหลังไมค์มาได้ไหมครับว่าทำที่ไหนมา  

IB ได้ครับ แต่สรุปท่านจะถามผมรึผมจะถามท่านนะ555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel