ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Dec 2020
ตอบ: 1482
โพสเมื่อ: Thu Jul 25, 2024 21:41
[RE]วันนี้ผมไปเอาใบมรณะบัตรของพ่อครับ
เหมือนท่านอื่น ผมชอบความธรรมดาที่มีความสุขแบบนี้นะ ชอบอ่านกระทู้ท่าน เป็นกำลังใจให้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2015
ตอบ: 3660
โพสเมื่อ: Thu Jul 25, 2024 22:22
[RE: วันนี้ผมไปเอาใบมรณะบัตรของพ่อครับ]
เป็นกำลังใจให้นะครับท่าน
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 9964
โพสเมื่อ: Thu Jul 25, 2024 22:57
[RE: วันนี้ผมไปเอาใบมรณะบัตรของพ่อครับ]
ผมขอแสดงความเสียใจด้วยจากใจจริงเลยครับ

ขอให้ช่วงเวลาแห่งความเสียใจผ่านไปเร็วๆนะครับ
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34426
โพสเมื่อ: Thu Jul 25, 2024 23:01
[RE]วันนี้ผมไปเอาใบมรณะบัตรของพ่อครับ
เข้มแข็งนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2009
ตอบ: 371
โพสเมื่อ: Thu Jul 25, 2024 23:55
สู้ๆครับ
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 68997
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 08:21
ดูแล้วอร่อยเลยหลาน
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: รฟห่ดสืำฟร่วสหฟ่แรคำสท่พรนสหฟำ่ฟหำอ่ฟหำ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 1332
ที่อยู่: อยู่ในกะละมังที่ตั้งอยู่บนโต๊ะในตู้เสื้อผ้าที่อยู่หน้าตู้เย็น
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 11:25
อ่านโพสของท่านแล้วผมคิดถึงพ่อผมเลย วันที่พาท่านไปหาหมอแล้วหมอบอกว่ารักษาไม่ได้แล้ว แต่หมอสัญญาว่าจะรักษาและให้พ่อผมจากไปอย่างสบายที่สุด (เห็นเค้าเรียกว่า การดูแลแบบประคังประคองน่ะนะครับ) วันนั้นผมร้องไห้เป็นคนบ้า หลังร้องเสร็จมานั่งหาอะไรกินที่ศูนย์อาหารแล้วก็คิดถึงเรื่องเก่าๆกับพ่อ พ่อผมเสียไปสองปีแล้ว ทุกวันนี้ยังคิดถึงแกอยู่เลย

สมัยแกมีชีวิตอยู่ไม่เคยทำอะไรดีๆให้แกเลย สร้างแต่ปัญหา ทุกวันนี้พยายามใช้ชีวิตให้ดีให้แกภูมิใจ ทำได้บ้างไม่ได้บ้างก็พยายามทำต่อไป คิดถึงแกทุกวันเลย

ขอโทษที่จู่ๆก็ระบายอะไรไม่รู้ให้ฟัง
ไม่รู้จะช่วยท่านได้ไหมนะ แต่เวลาเศร้าๆผมชอบฟังเพลงนี้ ฟังทีไร นึกถึงวันที่อยู่กับแกจนวันสุดท้ายได้ทุกที

3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 13262
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 11:30
เสียใจด้วยนะครับ ทานนี้ก็ใช้ชีวิตเผื่อคนที่จากไปด้วยนะฮะ
เพิ่งรู้ท่านสายลมคนเมืองกาญจน์
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ไม่มีใครเก่งเท่ามารดาคุณแล้วล่ะครับ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 4223
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 12:37
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ขอบคุณบอร์ดนี้จริงๆนะ ที่ทำให้ผมและอาจจะท่านได้พูดเรื่องการสูญเสีย ความคิดถึง
ของคนที่เรารักมากๆจากไป ผมไม่อยากไปพล่ามในเฟสอะเกรงใจชาวบ้านเขา

ผมได้บอร์ดนี้มา 2-3 มู้ ทำให้ผมรู้สึกโล่งใจขึ้นเยอะ

ใบมรณะบัตร
ใบรับรองมรณะที่ออกโดยแพทย์
ทะเบียนบ้านทีีปั๊มว่า ตาย!! ตัวใหญ่ๆแดงๆ

ต่อมามีเรื่องเอกสารราชการและกรรมทันอีกเยอะพ่อผม
ลางานเคลียร์เอกสารเป็นวัน สุดท้ายศื้อแฟ้มใส่ของทุกคนในบ้านเลย
หยิบง่าน ใช้ง่าย

ถ้าพ่อท่านเล่นเฟสไปตั้งว่าเขาตายแล้วได้นะ เพิ่มท่านเป็นผู้ดูแลต่อ
ยื่นเอกสารให้เฟสบุ๊ค แล้วจะมีรูปดอดไม้ขึ้นทีโปรไฟล์แกเลย

เมื่อวานผมยังนั่งร้องไห้ในห้องน้ำที่ทำงานเลย เพลง All I want - Kodaline มัน shuffle มา
ทีนี่กู suffer เลยแสส

When you say your last goodbye
I died a little bit inside  

ทำยังไงอะครับ แล้วเราต้องรู้รหัสของไอดีนั้นไหม
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 20864
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 13:07
SLAVES & BULLDOZERS พิมพ์ว่า:
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ขอบคุณบอร์ดนี้จริงๆนะ ที่ทำให้ผมและอาจจะท่านได้พูดเรื่องการสูญเสีย ความคิดถึง
ของคนที่เรารักมากๆจากไป ผมไม่อยากไปพล่ามในเฟสอะเกรงใจชาวบ้านเขา

ผมได้บอร์ดนี้มา 2-3 มู้ ทำให้ผมรู้สึกโล่งใจขึ้นเยอะ

ใบมรณะบัตร
ใบรับรองมรณะที่ออกโดยแพทย์
ทะเบียนบ้านทีีปั๊มว่า ตาย!! ตัวใหญ่ๆแดงๆ

ต่อมามีเรื่องเอกสารราชการและกรรมทันอีกเยอะพ่อผม
ลางานเคลียร์เอกสารเป็นวัน สุดท้ายศื้อแฟ้มใส่ของทุกคนในบ้านเลย
หยิบง่าน ใช้ง่าย

ถ้าพ่อท่านเล่นเฟสไปตั้งว่าเขาตายแล้วได้นะ เพิ่มท่านเป็นผู้ดูแลต่อ
ยื่นเอกสารให้เฟสบุ๊ค แล้วจะมีรูปดอดไม้ขึ้นทีโปรไฟล์แกเลย

เมื่อวานผมยังนั่งร้องไห้ในห้องน้ำที่ทำงานเลย เพลง All I want - Kodaline มัน shuffle มา
ทีนี่กู suffer เลยแสส

When you say your last goodbye
I died a little bit inside  

ทำยังไงอะครับ แล้วเราต้องรู้รหัสของไอดีนั้นไหม  

ในกรณีที่เราจะเป็นผู้รับช่วงต่อ ต้องรู้รหัสเฟสเขาครับ เพราะเราต้องเข้าไปเพิ่มตัวเราเป็นผู้รับช่วงต่อ
แต่ถ้าแจ้งตาย

ส่งคำขอ ลิงค์นี้เลยครับ https://www.facebook.com/help/contact/234739086860192

ก๊อปปี้ลิงค์เฟส
ใส่วันเวลา
อัพใบมรณะ

จบ ไม่เกินครึ่งวัน พวกยืนยันให้ทันที รูปดอกไม้ขึ้นหน้าโปรไฟล์เลย
2
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 20864
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 13:15
Pong Ji-Sung พิมพ์ว่า:
อ่านโพสของท่านแล้วผมคิดถึงพ่อผมเลย วันที่พาท่านไปหาหมอแล้วหมอบอกว่ารักษาไม่ได้แล้ว แต่หมอสัญญาว่าจะรักษาและให้พ่อผมจากไปอย่างสบายที่สุด (เห็นเค้าเรียกว่า การดูแลแบบประคังประคองน่ะนะครับ) วันนั้นผมร้องไห้เป็นคนบ้า หลังร้องเสร็จมานั่งหาอะไรกินที่ศูนย์อาหารแล้วก็คิดถึงเรื่องเก่าๆกับพ่อ พ่อผมเสียไปสองปีแล้ว ทุกวันนี้ยังคิดถึงแกอยู่เลย

สมัยแกมีชีวิตอยู่ไม่เคยทำอะไรดีๆให้แกเลย สร้างแต่ปัญหา ทุกวันนี้พยายามใช้ชีวิตให้ดีให้แกภูมิใจ ทำได้บ้างไม่ได้บ้างก็พยายามทำต่อไป คิดถึงแกทุกวันเลย

ขอโทษที่จู่ๆก็ระบายอะไรไม่รู้ให้ฟัง
ไม่รู้จะช่วยท่านได้ไหมนะ แต่เวลาเศร้าๆผมชอบฟังเพลงนี้ ฟังทีไร นึกถึงวันที่อยู่กับแกจนวันสุดท้ายได้ทุกที

อ่าวมาทำผมเศร้าไปอีกคนด้วยเฉย
1
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 16377
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 13:38
อ่านกระทู้ท่านตลอด

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เขาจ้องจะเล่นคุณ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 627
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 15:52
แวะมาให้กำลังใจครับท่าน ผมเองก็สูญเสียพ่อไปแล้วเช่นกัน อีกเดือนนึงจะครบปีล่ะ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2009
ตอบ: 13417
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2024 16:24
เป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel