ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2546
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:04
[RE: แมนยู เก๋าเรื่องตลาดซื้อขายขึ้นจริงไหมครับ]
Sarim พิมพ์ว่า:

กินเรื้อนเป็นอาหารเหรอครับ?  

เข้ามาปุ๊บคันก็ว่าอยู่ทำไม เม้นนี้ชัดเลย จขม ขี้เรื้อนนี่เอง 5555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 3662
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:05
[RE]แมนยู เก๋าเรื่องตลาดซื้อขายขึ้นจริงไหมครับ
5555 ก็รวยอ่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Manchester United
FC Bayern München
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อย่าคาดหวังอะไรใหม่ๆจากการกระทำเดิมๆ...
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 22206
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:05
[RE: แมนยู เก๋าเรื่องตลาดซื้อขายขึ้นจริงไหมครับ]
ถ้ามู้ยังอยู่ ไอดีน่าจะบินไม่ช้าก็เร็ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2023
ตอบ: 357
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:09
Nakkii พิมพ์ว่า:
เอาตามตรงจากแฟนทีมอื่นนะ

- เซิร์กซี่ มันมีค่าฉีก แถมไม่แพง อันนี้ไม่ยาก จะมีโชว์สกิลหน่อยตรงเลือกเจรจาจ่ายแพงนิดนึงเพื่อผ่อนได้จะได้มีเงินสดไปใช้ในดีลอื่น ( ยุคก่อนหน้านี้ทำมั้ยผมไม่รู้ )

- โยโร่ แพงนะ เด็ก 18 สัญญาเหลือ 1 ปี ซื้อ 52 ลป + แอดออน 6 ลป + ค่าเหนื่อย 110-120k เคสนี้ยังมองว่าใช้เงินฟาดอยู่ แต่ในส่วนของการเจรจาก็คงต้องให้เครดิตในการโน้มน้าวให้ยอมย้ายมา แมนยู ( ถึงจะมีข่าวว่าทาง ลีลล์ เองก็บีบเหมือนกันก็เถอะ )

ที่ดูจะพัฒนาขึ้นคือการเลือกซื้อละมั้ง ดีลไหนแพงไป ดูจะยืดเยื้อ เปลี่ยนเป้าเลย ไม่ไปเสียเวลาต่อรองจนโดนกรอบของเวลาบีบ ( แบบตอน แอนโทนี่ )

เดี๋ยวรอดูสกิลขาย กับ การกำจัดเดดวู๊ดอีดที  

เรื่องการใช้เงินฟาด ผมว่าถ้าไม่ใข่ทีมใหญ่แบบพวกมาดริด ยังไงก็คงหนีไม่พ้นถ้ามีทีมยื่นมาบิดแย่ง อย่างพวก ไคเซโด ลาเวีย ถ้าไม่เอาเงินฟาดก็อาจจะอด ก็ได้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10625
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:17
รอดูทีมรักของพวกพรี่ๆ เดินตลาดแบบฉลาดอยู่งับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2006
ตอบ: 7409
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:19
แมนยูซื้อนักเตะให้ทีมตัวเอง เดือดร้อนทีมอื่น
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 40608
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:21
JGlenlivet พิมพ์ว่า:

- เซิร์กซี่ มันมีค่าฉีก แถมไม่แพง อันนี้ไม่ยาก จะมีโชว์สกิลหน่อยตรงเลือกเจรจาจ่ายแพงนิดนึงเพื่อผ่อนได้จะได้มีเงินสดไปใช้ในดีลอื่น ( ยุคก่อนหน้านี้ทำมั้ยผมไม่รู้ )

- โยโร่ แพงนะ เด็ก 18 สัญญาเหลือ 1 ปี ซื้อ 52 ลป + แอดออน 6 ลป + ค่าเหนื่อย 110-120k เคสนี้ยังมองว่าใช้เงินฟาดอยู่ แต่ในส่วนของการเจรจาก็คงต้องให้เครดิตในการโน้มน้าวให้ยอมย้ายมา แมนยู ( ถึงจะมีข่าวว่าทาง ลีลล์ เองก็บีบเหมือนกันก็เถอะ )

ที่ดูจะพัฒนาขึ้นคือการเลือกซื้อละมั้ง ดีลไหนแพงไป ดูจะยืดเยื้อ เปลี่ยนเป้าเลย ไม่ไปเสียเวลาต่อรองจนโดนกรอบของเวลาบีบ ( แบบตอน แอนโทนี่ )

เดี๋ยวรอดูสกิลขาย กับ การกำจัดเดดวู๊ดอีดที  

เรื่องการใช้เงินฟาด ผมว่าถ้าไม่ใข่ทีมใหญ่แบบพวกมาดริด ยังไงก็คงหนีไม่พ้นถ้ามีทีมยื่นมาบิดแย่ง อย่างพวก ไคเซโด ลาเวีย ถ้าไม่เอาเงินฟาดก็อาจจะอด ก็ได้  

ก็ใช่ไงครับ แสดงว่ายังต้องใช้เงินมากกว่าที่ควรอยู่

ซึ่งจะมองว่าอาจจะทำแค่ช่วงเริ่มต้นก็ได้ ถ้าทีมลงตัวแล้วก็จะเลิกทำ เลิกจ่ายเกินมูลค่า

โยโร่ นี่คือเป้าที่ต้องเอาให้ได้ถึงยังยอมใช้เงินมากกว่าที่ควรอยู่จะมองแบบนี้ก็ได้

แต่ถ้าตอบคำถาม จขกท เอาแค่ตลาดนี้ก็ยังต้องบอกว่าดีล โยโร่ เป็นโอเวอร์ไพรส์อยู่นะ แค่นั้นเอง ไม่ได้บอกว่าไม่ดี
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Mon Jul 22, 2024 15:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 4076
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:27
แมนยู เก๋าเรื่องตลาดซื้อขายขึ้นจริงไหมครับ
ยังชอบทีมซื้อขายเชลซีมากกว่า แมนยูถือว่าดีขึ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: 32 Years for Man United
เข้าร่วม: 28 Jan 2009
ตอบ: 1236
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:27
เรียกว่ามีชั้นเชิงมากขึ้น มีเงินใช้เงินเป็นคุ้มค่า เก๋าและกวนพอจะทำให้คนคนนึงมีโอกาสจะโดนแบนอะครับ
จะซื้อจะขายคนทำงานระดับนั้นคิดมาดีแล้ว องค์กรระดับนี้ไม่น่าทำงานให้คนอื่นมาว่าโง่ง่ายๆมั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย เสือเฒ่า ณ ท่าล้อ เมื่อ Mon Jul 22, 2024 15:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status: คุยกันดีๆไม่ได้ไง ต้องให้โมโห
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 2964
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:29
[RE]แมนยู เก๋าเรื่องตลาดซื้อขายขึ้นจริงไหมครับ
เรียกร้องความสนใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
I respect I eternally

นักเตะตำบล
Status: ความกล้าที่แท้ ไม่ใช่การรู้ว่า เมื่อไหร่ควรที่จะฆ่
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1556
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:31
แมนยู เก๋าเรื่องตลาดซื้อขายขึ้นจริงไหมครับ

เคสโยโร
เหตุผลที่ต้องแพงนิดนึง และต้องได้ในตลาดนีั แม้สัญญาน้องจะเหลือแค่ 1 ปี คือ มาดริดจะเอาฟรีปีหน้าล้วนๆเลยครับ ถ้าเราปล่อยไว้ ไม่เอาซัมเมอร์นี้
ยังไงก็เสร็จมาดริด แน่นอน
ไม่มีทางที่พอหมดสัญญาแล้ว เราจะแย่งตัวจากมาดริดได้เลย
เคสแบบนีั ผมถือว่า ทำได้ดีมากเลยนะ อย่างน้อยๆ น้องอยู่ถึง 23 เก็บเกี่ยวประสบการณ์จนเต็ม max แล้วค่อยย้าย ก็ถือว่าโอเค

ถ้าแจ็คพ็อต เล่นดี ฟอร์มดี จนมาดริดยังอยากได้อยู่ ถึงตอนนั้น ราคาที่แย่งมาดริดมาตอนนีั อาจจะถูกไปเลยก็ได้ ในกรณีที่น้องยังอยากไปตามความฝันอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:35
jackmeaw พิมพ์ว่า:
ยังชอบทีมซื้อขายเชลซีมากกว่า แมนยูถือว่าดีขึ้น  

เชลซี ส่วนใหญ่ดีแค่ขายซะมากกว่า ทำกำไรจากการขายได้เรื่อยๆ

ส่วนซื้อเข้านี่ค่อนไปทางแย่เลย เป็นมาตั้งแต่ยุคเสี่ยหมีละ ดีลใหญ่ๆเจ๊งเกือบหมด แค่โชคดีตรง เสี่ยหมี แกเลือกผจกทีมใหม่ค่อนข้างแม่นเลยไม่เป๋ยาว

ส่วนยุคโบลี่ย์ นี่ก็ซื้อด้วยราคาโอเวอร์ไพรซ์เพียบ เกินมูลค่าทั้งนั้น แถมด้วยเลือกผจกใหม่แปลกๆเลยเป๋ยาวๆอยู่เนี่ย
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2022
ตอบ: 2283
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:42
น่าจะโง่ไม่เลิก แต่ไม่ใช่แมนยู
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:46
hussell_bank พิมพ์ว่า:

เคสโยโร
เหตุผลที่ต้องแพงนิดนึง และต้องได้ในตลาดนีั แม้สัญญาน้องจะเหลือแค่ 1 ปี คือ มาดริดจะเอาฟรีปีหน้าล้วนๆเลยครับ ถ้าเราปล่อยไว้ ไม่เอาซัมเมอร์นี้
ยังไงก็เสร็จมาดริด แน่นอน
ไม่มีทางที่พอหมดสัญญาแล้ว เราจะแย่งตัวจากมาดริดได้เลย
เคสแบบนีั ผมถือว่า ทำได้ดีมากเลยนะ อย่างน้อยๆ น้องอยู่ถึง 23 เก็บเกี่ยวประสบการณ์จนเต็ม max แล้วค่อยย้าย ก็ถือว่าโอเค

ถ้าแจ็คพ็อต เล่นดี ฟอร์มดี จนมาดริดยังอยากได้อยู่ ถึงตอนนั้น ราคาที่แย่งมาดริดมาตอนนีั อาจจะถูกไปเลยก็ได้ ในกรณีที่น้องยังอยากไปตามความฝันอยู่

ผมไม่ได้บอกว่าดีล โยโร่ ไม่ดีนะ ผมเองก็อยากให้ เชลซี ซื้อ ราคานี้ก็ได้

แค่พูดถึงในแง่การให้คะแนนทีมซื้อขายใหม่ ว่าราคามันโอเวอร์ไพรซ์อยู่นะ ก็เลยยังให้คะแนนทีมซื้อขายในดีลนี้สูงๆไม่ได้ ได้คำชมแค่เรื่องโน้มน้าวให้เลือก แมนยู ( แต่ต้องดูว่าฝั่ง ลีลล์ เขาบีบช่วยแค่ไหน ) แต่ในเรื่องการเจรจาราคา หรือ การมองหาทางเลือกที่สโมสรจะได้เปรียบ นี่ผมว่ายังไม่ได้โชว์เทพมาก

ถ้าสมมุติกดราคาได้มากกว่านี้ มากกว่า มาดริด แต่ไม่เยอะมาก ( โรมาโน่ บอก มาดริด ยื่น 21 ลป มั้งถ้าจำไม่ผิด ) หรือ เปลี่ยนเป้าไปเอาตัวถูกกว่า แล้วผลงานก็ดีไม่แพ้กัน แบบนั้นทีมซื้อขายต้องได้รับคำชมเต็มๆ ได้คะแนน 9-10 เลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2020
ตอบ: 6142
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2024 15:50
ก็ถ้ามองตามจริงก็ถือว่าดีขึ้น. แน่นอน ราคาที่ซื้อมายังแพงอยู่แต่ ใช้เวลาไม่มากแล้วสามารถปิดดีลได้.

ถ้าเป็นเมื่อก่อน นอกจากแพงยังเจอเขาปั่นราคาสนุกได้ช้าแถมแพงมากด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel