BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1151
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:41
ใครมีความทุกข์อะไรมาระบายหน่อยครับ ผมอ่านแล้วมีกำลังใจ
เป็นพลังในการขับเคลื่อนชีวิต ผมชอบอ่านมากเลยเรื่องความทุกข์ของคนอื่นเนี่ย เรื่องเศรษฐกิจแย่ธุรกิจกำลังจะเจ๊ง ยิ่งอ่านแล้วยิ่งรู้สึกมีพลัง แต่ไม่ได้ชอบดูพวกวงเวียนชีวิตนะ

ผมเป็นคนเรียบง่าย ไม่ค่อยมีเรื่อง ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ทำให้ใช้ชีวิตเนิบๆ ไม่ค่อยขยัน ไม่ค่อยขยับเขยื้อนร่างกาย พ่อแม่ก็มีเงินให้กินให้ใช้ ไม่มีเป้าหมายอะไรในชีวิต ตามจริงก็มีแหละ แต่ถ้าไม่ทำตามเป้าหมายก็ไม่เดือดร้อนอะไร รู้สึกหายใจทิ้งไปวันๆ เรียกผมว่าเป็น Loser เป็นไอ้ขี้แพ้ก็ได้ครับ เพราะผมแพ้มาตลอด ไม่เคยทำอะไรได้สำเร็จ เรียนก็ไม่จบ งานการก็ไม่มีทำ ไม่ใช่สิมันไม่จำเป็นต้องทำ มีสมบัติพ่อแม่ให้ใช้ได้อย่างสุขสบาย เฮ้อ!ชีวิต ทำไมมันยากจัง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
คอมเมนเตเตอร์
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 21688
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:51
Top Comment [RE: ใครมีความทุกข์อะไรมาระบายหน่อยครับ ผมอ่านแล้วมีกำลังใจ]
ขี่รถกลับบ้านจากยิมวันนี้ อยู่ดีๆน้ำตาก็ทะลักออกมา คิดถึงพ่อชิบหาย ปกติตอนนั่งกินข้าวเย็นจะเฟสไทม์หาตลอด อยู่ๆวันนี้ขี่รถกลับบ้านก็ได้ยินเสียงแกเวลารับโทรศัพท์ แกจะตอบด้วย ฮายยยย แบคกราวด์เป็นนั่งอยุ่ในห้องนั่งเล่นที่บ้านบนโซฟาสีดำ ใส่เสื้อเชิ้ตแบบปลดกระดุมบน ถามแกว่ากินข้าวกับอะไร กินซาหลาดด แล้วลูกกินไรค้าบบ

วันนี้นี่แทบจะกลั้นไม่อยู่ตั้งแต่บ่ายล้ะ เปิดเล่มกรรมธันแก เห็นลายมือแกแล้ว วิ่งเข้าไปร้องไห้ในห้องน้ำที่ทำงาน
คิดถึงทำอะไรก็คิดถึงไปหมด ผมสนิทกับพ่อมาก

ตอนแกป่วยนอนอยุ่โรงบาลผมว่าผมทำใจได้แล้วนะ แต่พอแกจากไปจริงๆแล้ว
ผมนึกถึงทีไรใจผมก็หาย ใจผมก็โหวงตลอด

z00
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3998
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:45
[RE: ใครมีความทุกข์อะไรมาระบายหน่อยครับ ผมอ่านแล้วมีกำลังใจ]
วันไหนไม่ได้กินเบียร์ 6ขวด ก็จะขี้ไม่ออกจั๊ฟ ทุกข์มาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41729
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:47
[RE: ใครมีความทุกข์อะไรมาระบายหน่อยครับ ผมอ่านแล้วมีกำลังใจ]
ผมกุ่มใจ ไม่มี ล. ลิง กุ่มใจจริงๆ ล.ลิงไม่มี่่
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1497
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:47
โม้เย้สม้า
1
0
You’ll never walk again
นักเตะกลางซอย
Status: จะหมัด จะมวย จะกวยไร ก็ว่ามา ไอ่เเม่เย็บ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 12003
ในนี้ไม่มีใครเป็นทุกข์หรอกครับ

อย่างผมก็อยู่บ้านเฉย เกิดมาก็ไม่ต้องทำอะไร ที่บ้านมีคนรับใช้ อยากกินอะไรก็แค่่เอ่ยปากบอก คนรับใช้ก็ไปหามาให้
อยากได้ของอะไรซื้ออะไร กระดิกตีนเเป้บเดียวก็ได้แล้ว ชีวิตมีแต่่ความสะดวกสบาย ทุกวันนี้จะเป็นง่อยอยู่แล้ว สบายจัด จะออกไปไหนก็มีคนขับรถพาไป

สาวๆยิ่งไม่ต้องพูดถึง เปลี่ยนทุกสัปดาห์ แค่่ไลนไปก็มาหาถึงบ้าน น้องเค้าก็จัดการเองผมแค่่นอนเฉยๆ คิดดูชีวิต สบายขนาดไหน
แก้ไขล่าสุดโดย Soft Power เมื่อ Wed Jul 10, 2024 21:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 22470
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:48
เล็กสั้น หลั่งไว ใหญ่กว่าป๊อกกี้หน่อยนึง ติดมืออีกตะหาก
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6551
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:48
นี่ blackhunter v2.0 หรอครับ
0
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
Status: คารวะอาจารย์เยี่ยว !
ตอบ: 11992
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:50
ผมกำลังล้า ตอนนี้แบกภาระงานเกินจำนวนไปเยอะเพราะคนขาด เพื่อนร่วมงานก็แย่จนเริ่มเอื่อยๆเหมือนคนหมดไฟ แต่ผมยังทำใจเอื่อยเฉื่อยไม่ไหวพยามทำงานเต็มที่เหมือนเดิม

กลายเป็นอย่างทุกข์ เหนื่อยจนท้อทุกวัน บางวันแม่งก็น้อยใจเอง แต่พูดไรก็ไม่ได้ที่ทำงานมีแต่สาวๆเดี๋ยวก็งอแงทะเล่ะกันอีก แฟนผมถึงกับบอกว่าไม่ไหวก็ให้ทำเหมือนคนอื่นทำก็ได้ ดูดิ๊ว่าจะเอาไงกัน แต่ผมยังทำใจไม่ไหวจริง ไม่รู้วันนึงระบบราชการจะกินตัวผมจนหมดไฟไปอีกคนเมื่อไหร่ ขอสู้จนร้องไปก่อนละกัน พิมพ์ไปแม่งจะร้องไห้
6
0
จารย์เยี่ยวปืนใหญ่ นีโออาร์มสตรอง 8==D

Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 21688
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:51
ขี่รถกลับบ้านจากยิมวันนี้ อยู่ดีๆน้ำตาก็ทะลักออกมา คิดถึงพ่อชิบหาย ปกติตอนนั่งกินข้าวเย็นจะเฟสไทม์หาตลอด อยู่ๆวันนี้ขี่รถกลับบ้านก็ได้ยินเสียงแกเวลารับโทรศัพท์ แกจะตอบด้วย ฮายยยย แบคกราวด์เป็นนั่งอยุ่ในห้องนั่งเล่นที่บ้านบนโซฟาสีดำ ใส่เสื้อเชิ้ตแบบปลดกระดุมบน ถามแกว่ากินข้าวกับอะไร กินซาหลาดด แล้วลูกกินไรค้าบบ

วันนี้นี่แทบจะกลั้นไม่อยู่ตั้งแต่บ่ายล้ะ เปิดเล่มกรรมธันแก เห็นลายมือแกแล้ว วิ่งเข้าไปร้องไห้ในห้องน้ำที่ทำงาน
คิดถึงทำอะไรก็คิดถึงไปหมด ผมสนิทกับพ่อมาก

ตอนแกป่วยนอนอยุ่โรงบาลผมว่าผมทำใจได้แล้วนะ แต่พอแกจากไปจริงๆแล้ว
ผมนึกถึงทีไรใจผมก็หาย ใจผมก็โหวงตลอด

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ชาติปิทุกขา ชราปิทุกขา มรณัมปิทุกขัง
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 767
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:52
3000 เสร็จใน 3 นาที
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19389
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:59
ถ้าพ่อแม่ตาย?
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
ตอบ: 15115
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 22:13
หรรมผมไม่ใหญ่มากแต่ค่อนข้างยาว fwb ของผมเค้าขู่เลิกกับผม ถ้าผมไม่หยุดกระทุ้งแรงๆ
จะให้ทำไงอ่ะ ฟิลนั้นมันต้องเร่งอ่ะ น้องเค้าก็เร่งตอบ พอเสร็จสมก็บ่นเจ็บแล้วมาขู่เรา ผมนี่เป็นทุกข์มาก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2024
ตอบ: 233
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 23:39
แบกหนี้สินจำนวนแปดหลักของที่บ้านไว้คนเดียว ที่ทำเพราะสงสารแม่ครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2024
ตอบ: 127
ที่อยู่: 275/79 ม.5 นาเกลือ ซ.14ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 23:52
ใครมีความทุกข์อะไรมาระบายหน่อยครับ ผมอ่านแล้วมีกำลังใจ
กำลังจะเริ่มต้นชีวิตใหม่กำลังเห็นแสงสว่างปลายอุโมงค์ ใช้หนีเก่า ที่กู้มาเกือบหมด(หนี้จากการเล่นพนัน) ออกงานกะว่าหยุดพักให้หายเหนื่อย พร้อมเงินเก็บนิดน่อย ว่าจะซื้อเกมps5กับทีวีดีๆสักตัวแต่ว่างบไม่ถึงขาดไม่เยอะประมาณ7-8 พัน แต่ใจไม่ไม่รักดี อยากได้เงินทางลัดผีพนันเข้าสิง เสียหมดทุกอย่าง เงินเก็บ เกมส์ก็ไม่ได้ ทีวีก็ไม่ได้ ออกงานก็เหมือนไม่ได้พักผ่อนอะ นอนกุมขมับได้มาคือความเครียด กับหนี้ที่ไปกู้มาอีกแสนกว่า จะบ้าตาย ตกงานอยูตอนนี้ โกหกไม่กล้าบอกแฟนกลัวเขารุ้จะเสียใจอละผิดหวังกับผมอีก เก็บไว้คนเดียวทั้งคืนทุกวันไม่รุ้จะทำไง ใจมันหวิวๆบอกไม่ถูก เหมือนคนหมดทางไปมืดมนไปหมด เงินหมดช่วงนี้พอดี ยังดีนะลงทะเบียนรอเงินว่างงานไว้ แต่ไม่รุจะได้หรือเปล่า ตอนนียังนอนเครียดอยู่ครับเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
ประสิทธิ์
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19806
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2024 00:05
JUNODREAM พิมพ์ว่า:

ผมก็สนิทกับพ่อเหมือนท่านเลยครับ อยู่คนละจังหวะเพราะด้วยหน้าที่การงาน แต่ผมก็โทรหาพ่อเกือบทุกวันเลยครับ มีเรื่องอะไรจะเล่าให้พ่อฟังตลอด พ่อจะให้คำปรึกษาที่ดีเสมอ ผมรักท่านมาก ตอนนี้พ่อผมก็จะอายุใกล้เข้าเลขเจ็ดแล้ว พยายามจะดูแลท่านให้ดีที่สุดครับ
4
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel