BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
OTY
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9590
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 08:54
[RE: โคตรเหนื่อยและท้อจัดๆ]
สู้ๆครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 14179
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 09:30
เป็นกำลังใจให้นะครับและกับเพื่อนๆที่กำลังประสบความยากลำบากตอนนี้ การเปลี่ยนแปลงเทคโนโลยีอย่างรวดเร็ว มันเปลี่ยนพฤติกรรมของคนอย่างสิ้นเชิง จนธุรกิจหลายอย่างปรับตัวไม่ทัน คนที่อยู่ได้และเติบโตขึ้นก็ขอแสดงความยินดี ส่วนคนที่ย่ำแย่ลงก็ขอให้ทุกอย่างค่อยๆคลี่คลายดีขึ้น
3
0
evertonian
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4275
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 09:53
รับสายไปเลย แล้วก็บอกตรงๆ ว่ายังไม่มีจ่ายและไม่สามารถจ่ายชำระได้ในช่วงนี้
พอรับสายก็จะไม่โทรมาตามแล้ว เพราะทวงได้แค่ 1 ครั้งต่อวัน
เผื่อเป็นลูกค้าท่านที่สนใจหรือมีใครโทรมาเพื่อช่วยเหลือ
อย่าไปกลัว ถ้าไม่ใช่หนี้นอกระบบ เต็มที่ก็แค่ขึ้นศาลประนอมหนี้
ตอนนี้เก็บเงินก้อนหรือเอาไว้ใช้จำเป็นก่อน อย่าเพิ่งเอาไปจ่ายแต่ดอก
ได้แค่ยื้อเวลาแบบนั้น กำเงินไว้ในมือก่อน
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Man United Since 1996
เข้าร่วม: 24 Oct 2010
ตอบ: 63
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 10:08
เป็นกำลังใจให้นะครับ ของผมอาจจะไม่หนักเท่าหลายๆท่าน แต่ที่หนักคือจิตใจความรู้สึกของเราเอง พอเราเจอปัญหาต่างๆทั้งเรื่องงานหรือเรื่องเศรษฐกิจในชีวิตเราแล้วคนรอบข้างที่ใกล้ชิดเช่นแฟน ครอบครัวหรือเพื่อนๆที่สนิทกัน ก็ไม่สามารถช่วยเหลืออะไรเราได้เลยแถมบ่ายเบี่ยงที่จะคุยหรือคบหาเหมือนแต่ก่อน ยิ่งต้องเลิกกับแฟนที่คบกันมานานเกินสิบปี นี่สิที่เราโดนอีกเด้ง โคตรดิ่ง รู้สึกไม่เหลือใครจริงๆ แม้คนในครอบครัวที่เลี้ยงเรามาก็ตาม

ถึงผมจะทำจะแก้ปัญหาเต็มที่ทุกทางแล้วแต่ก็ยังแก้ไม่ได้ ก็ทำได้แค่ปล่อยทุกอย่างให้เป็นไปตามครรลอง อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ต้องรักตัวเองก่อนละครับ ตัดคนออกจากชีวิตไปทีละคนๆ แม้ไม่เหลือใครในชีวิตแล้วจริงๆ ก็ยินดีน้อมรับ เพื่อรักษาจิตใจตัวเอง ก็ต้องทำครับ ดิ่งมากๆเหนื่อยมากๆแล้วคิดสั้น อันนี้ไม่มีอยู่ในหัวแน่นอนครับ เพราะอย่างที่บอก ผมต้องรักตัวเองก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย Hukanda เมื่อ Tue Jul 09, 2024 10:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
ผมคือนักรักผู้ยิ่งใหญ่ ที่ไม่เคยแคร์สื่อ
นักเตะอบจ.
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 10:42
ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมา ขอให้ทั้งจขม.และท็อปเม้นท์ เจอทางออก ให้เจอทางรอดและหนทางที่ดีในการเดินหน้าต่อไปได้นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม
5
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2007
ตอบ: 3388
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 10:56
ปัญหาผมก็หนักหนาเหลือเกิน พอมาอ่านของท่าน ของผมขี้ประติ๋วไปเลย

เป็นกำลังใจให้กับทุกคนในครอบครัวผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

ออกกำลังกายด้วยนะครับคลายเครียดได้เยอะ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 9345
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 12:32
ปัญหาการเงิน และสุขภาพ โครตหน้ากลัวเลย
ทุกวันนี้ชีวิตไม่ได้แย่ แต่โครตเจียมตัวเลย ออมเงินแบบล้างแค้น เก็บเงินแบบบ้าคลั่ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 3708
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 14:02
ผมเป็นมาเป็นปีแล้วครับ
กิจการไม่ดี ไอ่เศรษฐกิจที่เจอตอนนี้ ผมเริ่มค่อยๆปรับมันมาเป็นปีละ
ซื้อเวลา เผื่อว่าอะไรจะดีขึ้น

แต่ผมมีลางสังหรณ์ลึกๆว่า ไม่ดีหรอก…ยังไม่เข้าช่วงพีคเลยด้วยซ้ำ
ข้อดีคือผมเคยนั่งร้องไห้ หดหู่ แต่ได้การทำสมาธิและสวดมนต์มาช่วยพยุงสติ

และเพิ่มการจัดการทางด้านอารมณ์ของตัวเอง
จากที่เคยเป็นคนคิดมาก วางแผนประจำวัน ประจำเดือน
ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้สักอย่าง ….ก็เลยเลิกคิดไป

เอาเวลามาออกกำลังกาย เก็บความสุขเล็กๆน้อยๆ รอบตัว

อะไรที่ควบคุมไม่ได้ก็ไม่ต้องไปพะวงให้ปวดหัว
ชีวิตมีดีมีร้าย ผมเชื่อ หลังจากร้ายมันจะต้องกลายเป็นดีแหละครับ

0
0
Arsenal in my heart....
นักบอลถ้วย ง.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9111
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 18:27
[RE]โคตรเหนื่อยและท้อจัดๆ
GNR พิมพ์ว่า:
ขอภัยด้วย ที่ปัญหาของท่าน ใหญ่เกินกว่า ที่ผมจะสามารถแนะนำทางออกหรือ หนทางดีๆ ได้

ทำได้เพียงแค่บอกท่านว่า ไม่ว่าจะผ่านไปแบบร้าย หรือผ่านไปแบบดี สุดท้าย ท่านก็จะผ่านเหตุการณืนี้ไป
และแม้ หากธุรกิจท่านจะล้ม จนชีวิตติดลบ แต่ท่านก็สามารถเริ่มต้นได้ใหม่ ไม่ว่าจะในฐานะลุกจ้างหรือในฐานะอะไรก็ตาม เพื่อที่จะยังประคองสิ่งที่สำคัญที่สุด ของ ชีวิตท่านนั้นคือลูก

สุดท้ายหาก มันไปต่อไม่ไหว ท่านอาจคงต้องลดสเกลมันลงมาแล้วทำเท่าที่ ตัวท่านจะทำไหว ค่อยเลือกงานเล้กๆ สะสมไป จนกว่า ท่านจะค่อยๆ ฟื้นและกลับมาได้

สู้ๆ ครับท่าน  
ถ้าเจอปัญหาหนักๆ แล้วมาอ่าน ถือว่าเป็นคอมเม้นท์ที่อ่านแล้วรู้สึกมีหวังขึ้นเยอะเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel