BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 15711
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 14:28
การแต่งงาน และการคบกัน 2
byrd.tt พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่าส่วนตัวเคยมีปมกับผู้หญิงแบบไหนมา หรือสังคมที่อยู่และรอบๆตัวเป็นคนยังไง แต่ผมไม่เคยเจอผู้หญิงที่ผ่านเข้ามาในชีวิตนี้คิดจะเกาะเรากินซักคนครับ (ภรรยาผมที่แต่งคือแฟนคนที่ 6) ผมมีแต่ผู้หญิงที่ทำงานเก่ง ฉลาด และไม่คิดพึ่งพาเราเรื่องเงินด้วยซ้ำ

ตอนที่คบกับคนที่รายได้ต่างกับเรามากๆ เราก็จ่ายมากหน่อย (หรือมีกรณีที่เค้าจ่ายมากกว่าด้วยเพราะตอนนั้นแฟนคนนึงผมรายได้เยอะกว่าผมสามเท่า) ไม่เห็นต้องมาพูดกันเลยว่าใครจะต้องดูแลใคร แต่มันคือความพร้อมและความสบายใจที่คนสองคนพร้อมที่จะจ่าย/ดูแลกันและกันมากกว่า

เงินค่าจัดงาน อย่าไปคิดว่าเรา”จ่าย”ให้เค้า แต่เราจ่ายเพื่อตัวเราเองด้วย เพราะเราก็คือส่วนนึงของงานนั้นๆนะครับ แล้วผญตั้งเยอะแยะที่ไม่คิดจะจัดงานก็มี (แฟนผมในอดีตก็แบบนี้) มันไม่ใช่ทุกคนเค้าหิวเงินหรือเห็นแก่ตัวทุกคนหรอกครับ

หรืออย่างทุกวันนี้ผมกับภรรยา เราแบ่งเงินคนละ 10% ของเงินเดือนเข้ากองกลางบ้าน แล้วเงินเดือนที่เหลือก็ใช้ใครใช้มัน ไม่มีมานั่งขอเงินกันหรือต้องแบ่ง 50:50 ทุกอย่าง บางเดือนยืมเงินกันก็มี 5555 หรืออย่างไปเที่ยวถ้าในประเทศ ผมจ่ายค่าโรงแรม ค่ากิน/บินเค้าจ่าย (ผมจ่ายอันแพงกว่า) แต่ถ้าไปตปท ผมจ่ายค่าเครื่อง เค้าจ่ายค่าที่พักกับค่ากิน

คนเราจะคบกัน อย่ามองแค่เรื่องเงินครับ
และคนเราเป็นแบบไหน ก็จะดึงดูดคนแบบนั้นครับ  

ต่างกะผมหน่อย ไป ตปท นี่ ออกเท่ากันเป๊ะ ค่าเครื่องค่าที่พัก เพราะภรรยามันเก็บเข้ากองกลาง เหลือเท่าไรหารคืน

ปกติ ผมไปกัน 3 คน (ฝาแฝดภรรยาอีกคน)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2024
ตอบ: 4
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 15:03
[RE: การแต่งงาน และการคบกัน 2]
คุณไม่เคยเจอกับความรักดีๆ คงไม่เข้าใจคุณค่าของความสัมพันธ์ ลองทำความเข้าใจใหม่ก่อนครับระหว่างแฟน,คู่ชีวิต,คู่นอน
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2024
ตอบ: 438
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:32
ถูกแบนแล้ว
[RE: การแต่งงาน และการคบกัน 2]
MOG พิมพ์ว่า:
finfin พิมพ์ว่า:
MOG พิมพ์ว่า:
ไม่เคยมีแฟนนี่คือไม่เคยจีบใครหรอครับหรือจีบไม่ติด หรือไม่เคยมีผู้หญิงมาจีบก่อนเลย

อันนี้อยากรู้จริงๆไม่ได้กวน  

ไม่เคยจีบใครครับ ส่วนเรื่องหญิงมาจีบ ตอน ม.ต้นมันรุ่นน้องฝากเพื่อมาขอเบอร์ ผมก้ไม่รู้ว่าแกล้งกันรึเปล่าเพราะผมก็ไม่ได้หล่ออะไร ส่วนรุ่นน้องสวยไหมไม่รู้เพราะเพื่อนมาขอ และมีตอนฝึกงานที่รุ่นน้องมาถาม ว่าชอบคนที่มมีลักษณะแบบนี้ๆ ไหม ซึ่งตรงกับลักษณะของตัวเค้า อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามโนไปเองรึเปล่า

ว่าแต่คุณถามทำไมเหรอครับ  

ถามเพราะสงสัยเฉยๆนี่แหละครับ มันค่อนข้างแปลกพอสมควรที่คนวัยทำงานยังไม่เคยผ่านการคบหาดูใจกับใครซักคนเลย  

พอดีผมไม่หล่อครับ ไม่แปลกหรอก 555+ และ introvert ด้วย

เอ็มยูทีดี พิมพ์ว่า:
ความคิด loser ชิบ  

loser ยังไงครับ แค่ไม่หน้าโง่ เสียเปรียบ ผญ นี่ loser เลยเหรอครับ ถ้างั้นเป็น loser ก็น่าจะดีกว่าเป็นไอ้หน้าโง่นะครับ

00000 พิมพ์ว่า:
8 แสน สำหรับบางคนแค่เศษเงินนะ

ซื้อกินซื้อได้ แต่บางคนเขาเลือกกิน  

ก็อาจใช่ แต่คนรอบๆตัวผมหลายๆคนไม่เศษเงินนะ จริงอยูจ่ายได้โดยขนหน้าแข้งไม่ล่วง แต่ก็ไม่ใช่เศษเงินอยู่ดี

Zone Alone62 พิมพ์ว่า:
ความคิดคนเราน่ากลัว บางเรื่องไม่ควรพูด ความเห็นต่างมีเสมอ พูดไม่คิด มักโดนสังคมลงโทษ
นิ่ง เงียบ กลมกลืนไปตามลม ตามกระแสน้ำ ลดการสูญเสีย  

ใช่ครับ ที่คุณพูดมาก็ถูกครับ ทุกวันนี้การทำแบบนี้ไม่ต่างกฎหมู่เหนือกฎหมายเลยครับ จริงควรกำจัดไอ้พวกที่ชอบใช้กฎหมู่เหนือกฎหมายไปให้หมดจากสังคมนะครับ

growthseek พิมพ์ว่า:
ว้าวมีอ้างอิงตัวเลขจากผมด้วย ฮ่าๆๆๆ

ไม่เป็นไรฮะ ยินดีเหมือนเดิมที่คุณได้เจอความสุขของตัวคุณเอง เงินจัดงานมันก็เปลืองจริง ผมก็บอกทุกครั้งที่เอ่ยถึงว่ามันเปลือง แต่นั้นแหละ พ่อแม่ผม แม่ภรรยาผมมีความสุข ผมก็ไม่มีปัญหาอะไร (ส่วนตัวไม่ได้คิดเลยว่าภรรยาจะเอาเปรียบ)

คุณจะคิดว่าผมขาดทุน ผมโง่ก็ตามสบายเถอะครับ ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย  

ไม่ได้อ้างอิงจากคุณครับ พอดีนี่เป็นตัวเลขโดยประมาณการของคนรอบตัวผมที่เป็นสังคมข้าราชการต่างจังหวัดครับ โดยพวกนี้ทั้ง ช และ ญ เป็นข้าราชการระดับ ป.ตรีทั่วๆไป เช่น วัฒนธรรม แรงงาน พัฒนาสังคม ไม่ใช่ข้าราชการชั้นสูงแบบ ฑูต ผู้พิพากษา อัยการ หมอ หมอฟัน อะไรพวกนั้นครับ

อย่างบางคู่ สินสอด 5แสน ทอง 3 บาท ค่าแหวน ค่าจัดงาต่างหาก(จัดที่ร้านอาหาร)

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 18986
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2024 00:32
มีแฟนไม่ได้แค่เรื่อง Sex แต่หาคนดีๆมาเป็นแม่ของลูก หวังอยู่กินกันอีกหลายสิบปี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel