BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช B-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3529
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 00:18
[RE: การแต่งงาน และการคบกัน 2]
มันก็แล้วแต่มุมมองคนนะผมว่า

คุณบอก1M ไม่คุ้ม ตีหรี่ เลี้ยงเด็กดีกว่า

ถ้าผมบอกคุ้มอ่ะ ได้ไม่อั้น แถมมีคนถูบ้าน กวาดบ้าน ทำกับข้าว ให้อีก

หรือถ้าผมบอกของคุณอ่ะไม่คุ้ม เอาเงินไปซื้อบ้านดีกว่า ผมชักว่าว ฟรี เสร็จเหมือนกัน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2024
ตอบ: 438
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 00:26
ถูกแบนแล้ว
[RE: การแต่งงาน และการคบกัน 2]
PassiveVoice พิมพ์ว่า:
มันก็แล้วแต่มุมมองคนนะผมว่า

คุณบอก1M ไม่คุ้ม ตีหรี่ เลี้ยงเด็กดีกว่า

ถ้าผมบอกคุ้มอ่ะ ได้ไม่อั้น แถมมีคนถูบ้าน กวาดบ้าน ทำกับข้าว ให้อีก

หรือถ้าผมบอกของคุณอ่ะไม่คุ้ม เอาเงินไปซื้อบ้านดีกว่า ผมชักว่าว ฟรี เสร็จเหมือนกัน  

ผญ เค้าจะทำไหวเหรอครับงานบ้านทั้งหมดบวกงานประจำอีก หรือว่าเป็นแม่บ้านให้เราเลี้ยง(เป็นปลิงเกาะแดก)

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 5140
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 00:33
ความรักบังตา

ถามจริงเกิดมาเคยรักพ่อรักแม่ไหมครับ

สมมติพ่อแม่ต้องใช้เงิน 800k ท่านให้พ่อแม่ได้ไหม ต้องมาคิดความคุ้มค่าไหม
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4876
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 00:46
ผมจะไม่ติมุมมอง เตือนไว้ก่อน ถ้าคุณมองความสัมพันธ์ เป็นตัวเลข ทุกอย่างเป็นกำไรขาดทุน
ยิ่งนานเข้า คุณจะดึงดูดคนแบบเดียวกันเข้าหาตัวเอง ไม่ได้บอกให้เปลี่ยนนะ แต่เตือนเพื่อให้รับมือ

การมองโลกแบบที่ว่า ซื้อกินดีกว่า ผู้ชายเสียเปรียบ รอบข้างคุณอาจจะรายล้อมแต่คนแบบนั้น
หรืออาจจะเป็นตัวตั้งต้นวิธีคิดแบบนี้ซะเองโดยไม่รู้ตัว ผมไม่ทราบได้ แต่ลอง hold ความคิดนี้ไว้ซัก5ปี10ปี

มุมมองท่าน อาจเพราะไม่ได้อยู่มานานพอ อาจจะเพราะไม่ได้เดินทางมากพอ อาจจะยังไม่ถึงวัยที่ต้องรับผิดชอบชีวิตคนมากพอ
เมื่อเจอคนเยอะ รับผิดชอบเยอะ มีความสัมพันธ์เยอะ เจอคนรอบข้างหลากหลายมากกว่านี้ วันนั้นท่านอาจจะตกผลึกอะไรได้

ผม35แล้ว เคยเป็นแบบคุณเลย สุดโต่ง คิดว่าทุกอย่างหมุนรอบตัว ปัญหาทุกอย่างไม่ใช่ของเรา
เพราะตัวเองควบคุมได้ รอบข้างต้องเป็นแบบเราคิด สุดท้ายเวลาจะบอกเองว่าคุณยังเป็นคนเดิมมั้ย

แก้ไขล่าสุดโดย Luxxx เมื่อ Tue Jul 09, 2024 08:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 709
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 00:58
[RE]การแต่งงาน และการคบกัน 2
ผมว่ามันก็เป็นแนวทางการใช้ชีวิตของท่านนะ

ถ้าการได้เปรียบคนอื่น (akaเอาเปรียบ) มันทำให้ท่านรู้สึกมีความสุขไปตลอดชีวิต มันก็ดีกับท่านนะ

รู้สึกตัวเอง win ในทุกสถานการ แม่งก็ดีนะ ฟินๆ

ไม่ต้องเป็นหรอก ไอพวก คนรู้จักให้ รับอย่างเดียวก็พอ

ไม่ต้องเป็นคนรู้จักเสียสละหรอก เสียสละทำไมโง่เราต้องได้อะไรสักอย่างสิ จะเสียอะไรฟรีๆทำไม

ไม่ต้องไปรักใครหรอก พอไปรักใครก็ทำแต่เรื่องโง่ๆ เสียตังฟรี เสียความรู้สึกฟรี

ใช้ชีวิตในแบบที่ตัวเองอยากใช้ก็พอ

จะมีใครถูก และเก่งเสมอเหมือนเราหล่ะจริงมั้ย

สุดท้ายทุกอย่างก็เอาเงินซื้อได้ หาเงินเยอะๆก็พอ เอาไปเปย์หญิงให้มารักเราดูแลเราก็ได้ ไม่ต้องไปเสียค่าโง่เสียความรู้สึกด้วย
เปย์ไป เบื่อก็เปลี่ยน

สุดท้ายตอนอายุ 80 คนที่อยู่รอบตัวเราก็จะทีแต่คนที่จ้องจะเอาเปรียบ จ้องจะหาผลประโยช จ้องแต่จะเอาสิ่งเดียวที่ท่านมีคือเงิน

จนถึงตอนนั้นกล้าบอกตัวเองว่าชีวืตนี้กูมีความสุขจังได้มั้ยงะ

กู้ดลั้ค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Liverpool
MOG
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 19958
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 01:00
finfin พิมพ์ว่า:
MOG พิมพ์ว่า:
ไม่เคยมีแฟนนี่คือไม่เคยจีบใครหรอครับหรือจีบไม่ติด หรือไม่เคยมีผู้หญิงมาจีบก่อนเลย

อันนี้อยากรู้จริงๆไม่ได้กวน  

ไม่เคยจีบใครครับ ส่วนเรื่องหญิงมาจีบ ตอน ม.ต้นมันรุ่นน้องฝากเพื่อมาขอเบอร์ ผมก้ไม่รู้ว่าแกล้งกันรึเปล่าเพราะผมก็ไม่ได้หล่ออะไร ส่วนรุ่นน้องสวยไหมไม่รู้เพราะเพื่อนมาขอ และมีตอนฝึกงานที่รุ่นน้องมาถาม ว่าชอบคนที่มมีลักษณะแบบนี้ๆ ไหม ซึ่งตรงกับลักษณะของตัวเค้า อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามโนไปเองรึเปล่า

ว่าแต่คุณถามทำไมเหรอครับ  

ถามเพราะสงสัยเฉยๆนี่แหละครับ มันค่อนข้างแปลกพอสมควรที่คนวัยทำงานยังไม่เคยผ่านการคบหาดูใจกับใครซักคนเลย
2
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2020
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 01:25
finfin พิมพ์ว่า:
JimFin พิมพ์ว่า:
พล็อทคลาสสิคมาก เชิญไปเป็นตัวร้ายในสังคม เป็นคนที่ท่านเคยเกลียดเคยกลัวจนขอเป็นซะเอง เพราะคิดว่ามันคือทางออก

อัพเวล อัพมายเซ็ทมาทางนี้ คิดสไตล์นี้
เข้าสู่เส้นทาง "ชายแท้" แล้วครับ ยินดีด้วย
ไปสู้กับ "หญิงแท้" ได้เลยต่อจากนี้ เก่งขนาดนี้ ดุเดือดสูสีแน่นอน

เพิ่มประชากรสไตล์ 'จ้องเอาเปรียบใว้ก่อน เพราะกลัวจะโง่โดนหลอก กลัวขึ้นสมองจนเป็นปม ชิงเลวก่อนแม่มเลย' ไปอีกหนึ่งคน

ถ้ายังมีสติ คือควรเอาเวลาไปอัพเวลอัพสมองด้านอื่นเถอะ การจะไม่ถูกเอาเปรียบไม่ใช่การต้องเอาเปรียบคนอื่นใว้ก่อนครับ มีอีกตั้งหลายอย่างหลายทางหลายคนให้ออกไปเจอไปศึกษา แต่ถ้าแค่นั้นคิดไม่ได้ก็เชิญตามสบาย โลกคงแคบเกินถ้าปักใจอะไรซะด้านเดียวขนาดนี้  

ใช่ครับ เพราะเป็นคนดีมันเสียเปรียบกับเสมอตัว แต่เลวไว้ก่อนมีเสมอตัว กับได้เปรียบ
สรุปเป็นคนเลวดีกว่า  

ครับ อย่างที่บอก มองมุมแคบๆก็จะได้อะไรแคบๆตื้นๆออกมาไม่แปลกครับ ถ้าคิดว่าสมการชีวิตความสัมพันธ์มันง่ายขนาดนั้น ว่าได้ผลลัพตามที่ท่านคิดสรุปออกมาแบบนั้นก็แล้วแต่เลยครับ

แต่สำหรับท่านอื่นที่ผ่านมา ถ้ายังเปิดกว้างและยังอยากเข้าใจว่าทำไมการเอาเปรียบไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุด ลองดูจากคลิปนี้ได้ครับ ดีมากๆ
"Game of Life"
ถ้าสรุปจากคลิปแบบโง่ๆง่ายๆคือ "Be nice, be forgiving, but don't be a pushover" และ "Cooperate win the game" แต่ไม่ต้องเชื่อผมหรอกครับ ดูเองและคิดเองจะดีกว่า
2
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: ปอนตะ
เข้าร่วม: 30 Nov 2010
ตอบ: 2964
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 02:05
คำว่ากรรมน่าจะเหมาะสมกับคุณ
วันนึงคุณจะมีลูกสาว และลูกสาวคุณจะได้คนความคิดลบๆความคิดหมาแดกแฟ้บมาเป็นแฟนทัศนคติของคุณมันช่างไม่มีคำบรรยายไม่น่าเกิดมาเป็นคน
0
0
นักเตะอบต.
Status: คนเอี้ยไรเป็นสลิ่ม เอ็งไหวเปล่าว่ะ ?
เข้าร่วม: 23 Mar 2020
ตอบ: 2718
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 02:18
ความคิดตรรกะโคตรห่วยแตกเลยเรื่องผู้หญิงเนี่ย อ่านแต่ละเม้นแล้วสรุปได้ว่า

อยู่คนเดียวไปทั้งชีวิตอะดีแล้ว ไม่ต้องมีคู่หรอก สงสารอีกฝ่าย ไม่ว่าจะเพศอะไรก็แล้วแต่
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3366
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 02:24
การไม่ถูกรักมันคงรู้สึกแย่น่าดู
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 15711
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 02:49
ว้าวมีอ้างอิงตัวเลขจากผมด้วย ฮ่าๆๆๆ

ไม่เป็นไรฮะ ยินดีเหมือนเดิมที่คุณได้เจอความสุขของตัวคุณเอง เงินจัดงานมันก็เปลืองจริง ผมก็บอกทุกครั้งที่เอ่ยถึงว่ามันเปลือง แต่นั้นแหละ พ่อแม่ผม แม่ภรรยาผมมีความสุข ผมก็ไม่มีปัญหาอะไร (ส่วนตัวไม่ได้คิดเลยว่าภรรยาจะเอาเปรียบ)

คุณจะคิดว่าผมขาดทุน ผมโง่ก็ตามสบายเถอะครับ ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 16129
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 02:58
การแต่งงานมันก็แล้วแต่ตกลงกันที่เสียเงินกันเยอะๆนี่ก็เรื่องส่วนตัวของแต่ละครอบครัวที่จะตกลงกันอีกนั่นแหละ
มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอก บางคนเสียเงินเท่าไหร่ คบกันจนวันสุดท้ายของชีวิตก็มี
หรือดูอย่างดาราบางครอบครัวหมดไปกี่ล้าน สุดท้าย 1-2ปีก็เลิกกันก็มี
ส่วนเลี้ยงเด็กก็แค่ชั่วคราวผูกปิ่นโตเยอะแค่ไหนสุดท้าย ไม่เด็กก็เราเบื่อก็จากกันอยู่ดี
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 541
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 03:09
เหมือนเถียงกับ AI

ผู้หญิงที่ไม่ชอบให้เลี้ยง ไม่ต้องการสินสอด ไม่ต้องงานแต่งใหญ่ๆมีเยอะแยะ

ไม่เคยมีแฟนแต่ไปตัดสินผู้หญิง ไปตัดสินความรักซะแล้ว

ไม่แปลกที่ท่านจะตรรกะความคิดแบบนี้ หรือในโลกแห่งความเป็นจริงจีบญไม่เป็น หรือผู้หญิงไม่เอาก็ไม่รู้

มีแต่ท่านคนเดียวที่รู้ตัวเองเนอะ ถ้าจะใช้ชีวิตที่เหลือแบบนี้ ตีหรี่ไปวันๆแล้วคิดว่าตัวเองเป็นคนฉลาดก็ขอให้โชคดีในชีวิตครับ

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7623
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 04:00
การแต่งงาน และการคบกัน 2
จะมีแนวคิดแบบไหนก็ไม่ว่า แต่การให้เกียรติความคิดของคนอื่นก็ไม่เสียหาย ยิ่งคิดว่าคนอื่นโง่ตัวเองฉลาดก็ยิ่งิควรระวังคำพูดไว้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 14192
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 05:48
ยูสนี้เขาเหยียดผู้หญิงอย่าไปเสียเวลาคุยเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel