ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 15474
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:07
[RE: การคบกัน และแต่งงาน]
พูดแบบนี้อาจจะแรงไป แต่บอกตรงๆ คือ คุณอาจจะไม่เคยเจอ ผู้หญิงดีๆ หรือ ไม่เคยเจอครอบครัวผู้หญิงที่ดีก็ได้มั่ง

กับ ภรรยาผม

การเดท ผมเต็มใจที่จะจ่ายเกือบทุกครั้ง และ เกือบทุกครั้ง ภรรยาผมโอนเงินคืนมาให้ผมเกือบทุกครั้ง หรือ ถ้าไปกินของหวานกันต่อ เค้าก็จ่าย

ค่าจัดงานแต่ง 800k+ ผมหารกับภรรยา สินสอดบ้านภรรยาไม่เอา แถมเอาเงินใส่มือมาให้เพิ่ม

ถ้าเลิกกันก็คงทำตามกฏหมาย มีสินสมรสอะไรก็หาร2

ส่วนเรื่องอดีต ผมไม่เคยถาม ผมชอบภรรยาของผมเพราะตัวภรรยาเป็นตัวของตัวเอง ผมไม่เคยคิดจะไปเปลี่ยนอะไร และ ภรรยาก็ยอมรับข้อดีข้อเสียของผมได้ คบมาเกือบ 5 ปี แต่งอีก 3-4 ปี

ส่วนไอเรื่องไม่สวมเขา ไม่ไว้ใจ --> อยู่ที่การกระทำของทั้งคู่ อะไรที่มันไม่เป็นตัวเองมันก็โผล่มาสักวัน ซึ่งตอนนี้ผมกับภรรยาก็ยังรักกันดี ไม่มีปัญหาอะไร

บ้านผมก็ชนชั้นกลางทั่วไป ภรรยาก็น่าจะไม่ต่างกัน (อาจจะรวยกว่าด้วยมั่ง) นี่ผมยังไม่เห็นมีอะไรที่ผมเสียเปรียบเลย ....

สุดท้าย ยินดีด้วยครับที่รู้ว่าความสุขของตัวเองคืออะไร ก็ขอให้การจ่ายตัง ตีหม้อ ONS FWB ไม่มากไปกว่า การหาคนดีๆมาอยู่ด้วย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 718
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:12
เจ้าของโพสต์ก็ไม่ได้คิดอะไรแย่ตรงไหนเลยนะ ก็มันก็เสียเปรียบจริงๆ แล้วก็ไม่อยากมีจริงๆ ไม่เห็นว่ามันจะเห็นแก่ตัวหรือผิดตรงไหนเลย ไปด่าเขาทำไมหว่า

แต่สิ่งที่เจ้าของโพสต์เข้าใจผิดคือมันไม่ใช่ทุกความสัมพันธ์จะต้องเป็นแบบนั้น แฟนผมทุกคนที่ผ่านมาคือหารทุกอย่าง คบยาวทุกคน ถ้าจะเลิกกันก็เลิกกันด้วยดีทุกคน ไม่มีฝ่ายไหนติดใจเรื่องเงิน สมัยนี้หาไม่ยากหรอกครับผู้หญิงที่เขาแฟร์ๆ ไม่ได้อยากให้ผู้ชายมาเลี้ยงดู ถ้าท่านได้เจอผู้หญิงแบบนั้นก็คือคบกันได้ ตรงกับท่าน ก็แค่นั้นเองครับ ผมเคยคุยกับผู้หญิงที่คาดหวังให้เราเลี้ยงทุกอย่างผมก็ไม่คุยต่อเพราะเขาไม่เข้ากับทัศนคติผม ผู้หญิงคนนั้นเขาก็ไม่ได้ผิดอะไร และผมก็ว่าตัวผมเองก็ไม่ได้ผิดอะไรนะ
แก้ไขล่าสุดโดย beam-05 เมื่อ Mon Jul 08, 2024 22:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
What is love known by?
When it's hard to say goodbye

ezgif-com-gif-maker
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:19
การคบกัน และแต่งงาน
ต่างกรรมต่างวาระ ใครเจอดีก็ดีไป แต่ผู้หญิงอย่างที่จขกท.ว่าก็มีเยอะจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3869
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:24
ความรักกลายเป็นเรื่องได้เปรียบเสียเปรียบไปซะแล้ว ทำไมจขม. ไม่ลองมองมุมนี้ดูบ้างล่ะครับ

ตอนคบหาดูใจกัน เราเลือกที่จะเปย์มากกว่า เพราะเราอยากดูแล อยากเทคแคร์ อยากชนะใจเค้า ถึงแม้ฝ่ายหญิงจะอยากแชร์

ตอนแต่งงานกัน เราอยากดูแล เทคแคร์เค้าให้เหมือนเดิมหรือมากกว่าเดิมจากที่เคยทำมา

ถ้าคิดแบบนี้ยังจะรู้สึกเสียเปรียบอยู่มั้ยครับ ส่วนเรื่องจัดงานแต่ง สินสอด มันช่วยกันออก ช่วยกันเก็บได้นะ ถ้าฝ่ายหญิงเค้ารักท่านเหมือนกัน

แล้วจะรู้ได้ไงว่าเค้าดีจริง ก็ให้ดูตอนที่คบไงครับ เค้าเอาเปรียบเรามั้ย เค้าใส่ใจเรารึเปล่า เค้าแคร์ เค้าซื่อสัตย์กับเรามั้ย ดูไม่ยากหรอกครับ เวลามันเป็นเครื่องพิสูจน์

ปล. โดนเรื้อนซะงั้น 55 สงสัยคำตอบจะไม่ถูกใจหนุ่มที่อยากอยู่คนเดียว

แก้ไขล่าสุดโดย prinznazgul เมื่อ Mon Jul 08, 2024 22:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2151
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:28
[RE]การคบกัน และแต่งงาน
ความคิดของ จขกท ก็ไม่ได้ผิดอะไรนิ
ใช่ว่า ผช ทุกคนจะได้มีประสบการณ์ได้พบเจอกับ ผญ ดีๆ หรือ ผญ แฟร์ๆ กันทุกคนนี่นา
บางคนหล่อมาก รวยมาก ดีไปซะหมดทุกอย่าง มี ผญ ผ่านเข้ามาในชีวิตหลายสิบ บางทีโชคไม่ดีเจอแต่ที่จะเข้ามาปอกลอกก็เป็นไปได้
ไม่แปลกที่ทัศนคติต่อ ผญ ของ ผช แต่ละคนจะไม่เหมือนกัน ก็ทุกคนผ่านอะไรต่อมิอะไรมาไม่เหมือนกันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 09 Mar 2024
ตอบ: 433
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:32
ถูกแบนแล้ว
Tonyman พิมพ์ว่า:
ความคิดแบบนี้ควรเก็บไว้กับตัวเองครับ ไม่ควรแสดงออกในที่สาธารณะ ความคิดมันแคบและหมุนรอบตัวท่านเท่านั้นเลย ด้วยความเคารพ  

ทำไมควรเก็บไว้กับตัวเองครับ แต่ละคนก็มีแนวคิดที่ต่างกันไป ผมก็มีแนวคิดของผมก็แค่นั้น ในชีวิตก็อาจไม่ต้องพูดแรงหรือตรงขนาดนี้ก็ได้ครับ ใช้คำพูดให้มันซอฟลง
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 09 Mar 2024
ตอบ: 433
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:47
ถูกแบนแล้ว
555+

ตลกน่ะครับ แค่มาพูดความจริงก็มีคนมาแซะ ประชดประชัดเพียบเลยน่ะ

อยากโง่โดน ผญ เอาเปรียบต่อไปก็เชิญ เลย ครับ ผมไม่หน้าโง่ด้วยหรอก

และอีกอย่าง ผญ มันเรียกร้องเท่าเทียมๆ ชายไม่ซิงก็ได้ ชายผ่านหญิงมาเยอะๆ ได้ หญิงก็ต้องทำได้เหมือนกัน
แต่พอสินสอด การเปย์ เงินค่าจัดงานแต่ง ไอ้พวก ผญ หายเงียบกันเหมือนแมลงสาบหนีลงรูน่ะ แต่พอมาเรียกร้องวามเท่าเทียมกันแย่งกันขึ้นจากรูยังกับเอาน้ำร้อนเทลงรูแมลงสาบน่ะ
0
2
หากโดน 38 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2023
ตอบ: 1199
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:49
finfin พิมพ์ว่า:
555+

ตลกน่ะครับ แค่มาพูดความจริงก็มีคนมาแซะ ประชดประชัดเพียบเลยน่ะ

อยากโง่โดน ผญ เอาเปรียบต่อไปก็เชิญ เลย ครับ ผมไม่หน้าโง่ด้วยหรอก

และอีกอย่าง ผญ มันเรียกร้องเท่าเทียมๆ ชายไม่ซิงก็ได้ ชายผ่านหญิงมาเยอะๆ ได้ หญิงก็ต้องทำได้เหมือนกัน
แต่พอสินสอด การเปย์ เงินค่าจัดงานแต่ง ไอ้พวก ผญ หายเงียบกันเหมือนแมลงสาบหนีลงรูน่ะ แต่พอมาเรียกร้องวามเท่าเทียมกันแย่งกันขึ้นจากรูยังกับเอาน้ำร้อนเทลงรูแมลงสาบน่ะ  

ไปย้อนอ่านหน่อยก็ดีก่อนเรื้อน ผมอุตส่าบอกว่าไม่ได้ประชด และบอกว่าคิดทำถูกแล้วที่ไม่เลือกมีแฟนด้วยทัศนคติแบบนั้น ไม่ได้มีตรงไหนที่บอกว่าคุณผิดเลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:52
พอคนไม่เห็นด้วยก็ว่าเขาโง่ จ้ะ พ่อคนฉลาด
0
0
A dream you dream alone is only a dream.
A dream you dream together is reality

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 1179
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:54
เคยมีช่วงที่ทะเลาะและแทบจะหย่าร้างแต่ก็ผ่านมาได้
และตอนนี้ก็มีความสุขดีหลังแต่งงาน มีคนอยู่เคียงข้าง มีคนให้กลับบ้านไปหา มีคนปลอบใจเวลาทุกข์ มีคนยิ้มด้วยเวลาสุข มีคนรับฟังสิ่งที่เราอยากบ่น มีคนช่วยคิดเวลาเราเจอทางตัน
คบ+แต่งงานมาก็11ปีละครับ

ผมคิดว่าผมไม่ได้โง่ หรือโดนเอาเปรียบอะไรนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Sigmund4th เมื่อ Mon Jul 08, 2024 23:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
RMCF since 2000 & MUFC since 2009
FRA & ESP
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 3462
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 23:08
ถ้ามีความคิดแบบนี้ก็ไม่ผิดครับ อยู่คนเดียวดีแล้ว อย่ามีเลยครับ แฟน หรือเมีย
0
0
Manchester United
FC Bayern München
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3585
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 23:13
อ่านตอนแรกก็พอเข้าใจคนแบบท่านนะเพราะลึกผมก็เคยคิดแบบนี้แหละ แต่พอเห็นไล่เรื้อนคนที่เค้าคิดต่างหาว่าประชดไปหมด ผมว่าสังคมแวดล้อมที่ท่านอยู่นี่คงแคบพอสมควร

ลองเปลี่ยนงานเปลี่ยนที่อยู่เปลี่ยนสังคมดูจะได้รู้ว่าโลกนี้มันกว้างมีอะไรที่เราไม่รู้และไม่เข้าใจอีกเยอะครับ

ผมหวังดีจริงๆนะจากคนที่ไม่เคยคิดจะแต่งงานเหมือนกัน แต่ตอนนี้ได้แต่งกับผู้หญิงหน้าที่การงานดีเงินเดือน6หลัก สินสอดไม่มีไม่จัดงานด้วยแค่ไปจดทะเบียนสมรสกัน มีเถียงกับแม่เค้าบ้างแต่ผมก็ชัดเจนของผมแบบนี้ก็ผ่านมาได้ปกติ

แต่ถ้าท่านยังหมุนรอบตัวเองแบบนี้ก็ได้แค่นี้แหละ ons fwb ถ้าโอเคจริงจะมาตั้งกระทู้แบบนี้ทำไมไม่เอาเวลาไปเยล่ะ เพื่อนผมคนที่แฮปปี้แนวทางนี้ไม่เคยพูดอะไรทำนองนี้เลย เขาใช้ชีวิตของเขาไป
1
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2006
ตอบ: 238
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 23:23
ใครเห็นไม่ตรงก็ไปเรื้อนเขา แล้วจะมาถามความเห็นทำไม ทัศนคติแบบไหนว่ะเนี่ย
0
0
ชีวิตนี้มีแต่หงส์ จะขึ้น จะลง ก็เชียร์หงส์เท่านั้น
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2023
ตอบ: 1630
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 23:58
ถูกแบนแล้ว
คิดคล้ายๆผม คบกันไม่ต้องจัดงานแต่งก็ได้
เชิญญาติสนิทไม่เกิน 15 คน เป็นสักขีพยาน
พร้อมจดทะเบียนสมรส ส่วนเรื่องเงินๆทองๆ
ผมคุยไม่เป็น ไม่อยากคุยด้วย
เรียกเยอะก็ผลัดไว้ก่อน ถ้าไหวก็ยอม
ไม่ใช่ให้เราไปดั้นด้นหาอย่างเดียวเพราะศักดิ์ศรี

ขนาดผมทำแฟนท้องก่อนแต่งยังเรียกตั้งเยอะ
ถ้าไม่เห็นแก่เด็กในท้อง ผมคงไม่แต่งแน่ๆ
คิดไปคิดมา ถือว่าทำเพื่อลูกละกัน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4293
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 01:33
มีปมเกิ๊นน วัยรุ่น
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel