BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14111
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 20:25
มีใครรู้สึกว่า....บราซิล เก่งน้อยลงกว่าตอนเราดูบอลแรกๆมั้ยครับ
คหสต. ผมว่านักเตะบราซิล พอดัง มีเงินระดับนึง จะเริ่มหลงแสงสี
ไม่โฟกัสฟุตบอลแบบตอนแรก ยิ่งยุคนี้ดังไว ทีมไปเซ็นตั้งแต่ดาวรุ่ง มันเลยหยุดพัฒนา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 16993
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 20:53
[RE: มีใครรู้สึกว่า....บราซิล เก่งน้อยลงกว่าตอนเราดูบอลแรกๆมั้ยครับ]
เฮดโค้ชสไตล์บราซิลจ๋า
แต่นักเตะทีมชาติไปทางยุโรป
ก็เละดิ

ในขณะที่อริตลอดกาลเอียงยุโรปไปแล้ว บราซิลยังคงพยายามที่จะรักษาความเป็นบราซิล แต่พยายามไม่ไหวละไง
นักเตะบราซิลโดนยุโรปดึงตั้งแต่18 โดนจับฝึกการเล่นแบบยุโรปตั้งแต่ตอนนั้น
บางคนเล่นได้ก็ไปได้ไกล บางคนติดความบราซิลก็เป๋ไปช่วงนึง(แบบปาเกต้า ที่กว่าจะเข้าใจบอลยุโรปก็ นู่น กลายเป็นดาวดับ ย้ายไปลียง)
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 5339
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 21:09
[RE: มีใครรู้สึกว่า....บราซิล เก่งน้อยลงกว่าตอนเราดูบอลแรกๆมั้ยครับ]
อ่อนลงครับ ส่วนหนึ่งเพราะสไตล์ฟุตบอลด้วยแต่ส่วนหนึ่งคือการทุจริต ความไม่แน่นอนในการพัฒนาของสมาคมด้วยไม่ใช่แค่เยาวชนนะแต่ทั้งหมดเลย ยิ่งติดอวยกันเองอีก หลังๆ มาน้อยลงมาหน่อยแต่สิบกว่าปีก่อนนี่ตัวอวยแต่ละตัว ดามิเยางี้ ฮัคงี้ กานโซ่งี้ ตัวที่อยู่ในระดับโลกแต่ก็ไม่ได้ถึงกับท๊อปมากขึ้นหิ้งคือเก่งมากแต่องค์ประกอบต้องดีกว่านี้อย่าง เนย์มาร์ ติอาโก้ ซิลวา คาเซมิโร่ งี้ คือพวกนี้เก่งนะแต่ในรายละเอียดการเล่นมักจะมีการตัดสินใจที่ส่งผลต่อผลการแข่งขัน จิตใจของทีมมากเกินไป บอลโลก 2018 นี่เหมือนจะน่าลุ้นสุดละแต่กราฟก็มาดิ่งลงไปหน่อย คือขี้หมูขี้หมาก็ยังท๊อป 8 โลกแหละแค่แบบนะ ส่วนนึงเลยที่มาจากในสนามคือโค้ชแท็กติกไม่ล้ำเท่า หมายถึงความเก่ง แต่ในแง่นึงมันก็วังวนฟุตบอลแหละครับก่อนยุคโรมาริโอนี่ก็ร้างบอลโลกสามสิบปีได้มั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย บ้ารึเปล่า? เมื่อ Mon Jul 08, 2024 21:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 28223
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 21:16
เอาที่ผมเข้าใจนะ

ถ้าอธิบายง่ายๆคือความดิบมันหายไป มันถูกเข้ามาแทนที่ด้วยหลักการ ซึ่งหลักการหรือแทกติกนั่นแหละ เดี๋ยวนี้มันแพร่หลายและแทบไม่หนีกันเท่าไร มันเลยทำให้สูสีกัน ซึ่งค่อยไปวัดฟอร์มในสนามกันอีกทีแล้วล่ะ

เหมือนยูโรครั้งนี้ที่แม้แต่ทีมเล็กก็สู้ทีมใหญ่ได้ เพราะความทันกันในแง่แท็กติกเนี่ยแหละ
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 7313
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 21:18
เล่นไม่สนุก
0
0
ไม่ชอบนักเตะเกาหลี
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 5140
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:26
[RE]มีใครรู้สึกว่า....บราซิล เก่งน้อยลงกว่าตอนเราดูบอลแรกๆมั้ยครับ
ไม่น่าเกี่ยวกับบอลยุโรป สเปนงี้เล่นโคตรมันส์ นักเตะส่วนใหญ่ก็อยู่ลาลีก้า ถ้ามาซึมซับบอลอังกฤษก็ว่าไปอย่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1322
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 23:38
มีใครรู้สึกว่า....บราซิล เก่งน้อยลงกว่าตอนเราดูบอลแรกๆมั้ยครับ
แล้วผมที่ดูบอลบราซิลยุค โรมาริโอ เบเบโต้ ดุงก้า ไม่กล้าตอบเลยครับ 555

ผมเห็นเหมือนท่านอื่นๆนะ เอาบอลระบบจากยุโรปมา กลายเป็นขัดกับอุปนิสัยของชนชาติอ่ะผมว่า เหมือนเอาคนมีความติสสูงๆมาเล่นเป็น นักบัญชี หรือ หมอ อ่ะครับ

สงสัยต้องออกกฏตำแหน่งรับให้ไปยุโรปเน้นระบบแน่นๆ พวกตัวรุกต้องอยู่แต่ในประเทศ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ZZ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2006
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 23:42
คิดว่ามีเรื่องเศรษฐกิจที่โตดีด้วย ช่วงหลังปี 2000
ทำให้เด็กมาเตะบอลน้อยลง การแข่งขันน้อยลง
ซึ่งก็คือ ที่ติดทีมชาติทุกวันนี้

พอยิ่งเงินสะพัดในฟุตบอล อยู่ทีมกลางๆ ก็ได้เงินเยอะ
แรงถีบมันเลยน้อยลงไปอีก
0
0
ผมไม่รู้ และผมก็ไม่สน เพราะยังไงก็จะเชียร์ต่อไป
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2011
ตอบ: 1120
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 23:44
นักเตะไม่เก่งเท่าเดิม ปี 2002

R9 ริวัลโด้ ดินโย่ ลูชิโอ้ โรเก้ จูเนียร์ คาฟู คาลอส ดิด้า

9 ตัวนี้ แทบจะ 1 ใน 5 ของตำแหน่งตัวเอง บัลลงดอร์ล่อไปล่ะ 3 ตัว มันจะไม่โหดได้ไง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 2064
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 00:35
สม้ยช่วงต้นปี 2000 ตัวทีมชาติ มันระดับตัวจริงสโมสร ระดับทอปของโลกในเกือบทุกตำแหน่ง แต่ปัจจุบัน ตัวที่เรียกมาติดทีมชาติ คือขี้เหร่เลย ถ้าเทียบกับสมัยก่อน และโค้ชที่ไม่ได้เก่งมาก ถ้าเทียบกับก่อนหน้านี้ในหลายๆชื่อที่เคยคุม ก็ไม่แปลกที่จะหันไปเอา อันเช่ มาคุมช่วงก่อนหน้าก็คาดหวังที่จะเปลี่ยนทีมชาติ แต่พออันเช่ ต่อสัญญาคุมมาดริดต่อ ก็เคว้งเพราะโค้ชมือยังไม่ถึงพอจะพาทีมชาติประสบความสำเร็จ และนักเตะยังไม่ดีพอในบางตำแหน่ง

ผลงานก็สะท้อนให้เห็นกลายๆ ตั้งแต่บอลโลก 2014 การโดนทีมอย่างเยอรมันถล่มถึง 7-1 ในบ้านตัวเอง กับทัวร์นาเมนต์ระดับโลก และจบอันดับ 4 ไม่แปลกที่ 10 ปีหลังมานี้ทีมจะร้างความสำเร็จ และไม่เก่งเหมือนเดิม

แก้ไขล่าสุดโดย VKC_VII เมื่อ Tue Jul 09, 2024 00:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4243
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 06:52
เอาเชลซีเองเนี่ยแหล่ะ ชอบแต๊บเด็กดาวรุ่งบราซิลมา ตอนก่อนย้ายไปดูคลิปเด็กมันเล่นลีกบราซิลโชว์ยับๆเทคนิคแพรวพราว เอามาเล่นจริงโดนแซะโดนเบียดล้มง่ายจ่ายไม่มองก็ไม่ตรงเพื่อนกลายเป็นเล่นไม่เข้ากับลีกเข้ากับทีม ต้องไปฝึกไปยืมตัวกับทีมอื่น กลับมาอีกทีก็ได้ฝึกความแข็งแกร่งร่างกายเบียดยากขึ้น การเล่นแบบง่ายๆแต่แน่นอนขึ้น เพียงแต่ถ้าเล่นแบบนี้ก็ไม่ต่างเด็กยุโรปสุดท้ายหลายตัวของเชลซีก็ปล่อยไปตั้งแต่ยุคนิวกาก้านู้นล่ะ มาทรงนี้ตลอด(แอบกังวลกับสอง้ด็กเทพอเมริกาใต้ที่กำลังจะย้ายมา)
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16690
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 09:27
โดนระบบยุโรปกลืน จนสูญเสียสไตล์แซมบ้า

ส่วนนึงผมว่านักเตะสไตล์แบบพวกเขาเหล่านี้เกิดน้อยไปหน่อย เนย์มาร์รุ่นล่าสุดป่าว

เมื่อก่อนโรบินโญ่งี้ กาก้า โรนัลดินโญ่ โรนัลโด้ อาเดรียโน่ เรียกว่ายุคทองเลย ต่อให้เล่นในยุโรป

แต่สไตล์การเล่นของพวกเขาก็ยังไม่หนีไปไหนมาก เทคนิค ชั้นเชิง ก็ยังมีความเป็นบราซิล

จริงๆ อยากเห็นโรนัลดินโญ่ 2 เกิดอีกสักคนนะ อยากเห็นสไตล์นี้อีก ผมว่าบอลสมัยใหม่ยังไงก็เล่นแบบแกได้

โชว์ได้ถ้าผลมันออกมาดี
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1770
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 13:28
นักเตะระดับท็อปในทีมมีน้อยลง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Dec 2022
ตอบ: 440
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 01:04
[RE]มีใครรู้สึกว่า....บราซิล เก่งน้อยลงกว่าตอนเราดูบอลแรกๆมั้ยครับ
ในบรรดาชาติยักษ์ใหญ่ นักเตะบราซิลวินัยแย่สุดแล้วมั้งตั้งแต่ผมดูบอลมา โดยเฉพาะพวกตัวท็อปๆจากยุค 90' แล้วกีฬาทุกชนิดสมัยนี้วินัยคือสิ่งแรกที่ต้องมีเลยถ้าอยากเป็นเลิศทางกีฬา ซึ่งหาได้ยากกับนักบอลบราซิลถ้าต่อไปบราซิลจะตกต่ำไปอีกหลายก็ไม่น่าแปลกใจเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel