ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4093
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 22:45
[RE: เสร็จผีแล้ว?...'อิบรา' รับดีล 'เซิร์กซี' คืออดีต]
kanchelskis14 พิมพ์ว่า:
LEFOU พิมพ์ว่า:
ผมนับถือมิลานมากๆ เลยนะครับดีลเซิร์กซี ที่ไม่ยอมจ่ายค่าเอเจ้นท์ 15 ล้านเนี่ย

คือบางคนอาจจะบอก ก็คิดซะว่านักเตะราคา 55 ลย.ก็จบ / นักเตะสมัยนี้ก็ค่าตัวราวนี้แหละ / จ่ายๆ ไปเถอะเดี๋ยวก็โดนทีมอื่นปาดหรอก

คือถ้าคิดเอาง่าย เอามักง่ายเข้าว่าก็ใช่แหละครับ

แต่ถ้าคุณสร้างบรรทัดฐาน Agent Fee แบบนี้ในสังคม อีกหน่อยถ้าทุกทีมต้องจ่ายดีลย้ายตัวเรตนี้กันหมด ตัวละ 10-15-20 ล้าน ก็ตายพอดี

แล้วที่ตลกคือ บางคนที่ชอบบอกว่าจ่ายๆไปเถอะเนี่ย ดันเป็นกลุ่มเดียวกับที่ชอบบ่นว่าทีมไม่มีตัง
ให้ปล่อยคนนั้นคนนี้มาประหยัดค่าเหนื่อยนักเตะ แต่ดันอยากเสียเงินกับเรื่องแบบนี้ ย้อนแย้งเหลือเชื่ออ่ะ 55555

ปล. บ่นไปแต่รู้เลยไอ้ทีมที่จะยอมจ่ายไม่เข้าเรื่องก็คือออออออออออ ทีมผมเนี่ยแหละ

โลกมันเปลี่ยนไปนานแล้ว นี่ปี 2024 นักกีฬาแทบทุกวงการก็ต้องมี Agent มาจัดการ  
ผมว่าเจ้าของโพสต์ก็คงรู้แหละว่าวงการกีฬามีเอเยนต์จัดการ แต่แค่ตั้งแง่เฉย ๆ ว่ามันแพงเกินไปรึป่าว ค่าตัวนักบอล 40 ล้านยูโร ค่านายหน้าปาไปแล้ว 15 ล้านยูโร อีก 5 ล้านยูโร มันก็ครึ่งนึงแล้วนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17446
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2024 23:24
[RE: เสร็จผีแล้ว?...'อิบรา' รับดีล 'เซิร์กซี' คืออดีต]
ผมนับถือมิลานมากๆ เลยนะครับดีลเซิร์กซี ที่ไม่ยอมจ่ายค่าเอเจ้นท์ 15 ล้านเนี่ย

คือบางคนอาจจะบอก ก็คิดซะว่านักเตะราคา 55 ลย.ก็จบ / นักเตะสมัยนี้ก็ค่าตัวราวนี้แหละ / จ่ายๆ ไปเถอะเดี๋ยวก็โดนทีมอื่นปาดหรอก

คือถ้าคิดเอาง่าย เอามักง่ายเข้าว่าก็ใช่แหละครับ

แต่ถ้าคุณสร้างบรรทัดฐาน Agent Fee แบบนี้ในสังคม อีกหน่อยถ้าทุกทีมต้องจ่ายดีลย้ายตัวเรตนี้กันหมด ตัวละ 10-15-20 ล้าน ก็ตายพอดี

แล้วที่ตลกคือ บางคนที่ชอบบอกว่าจ่ายๆไปเถอะเนี่ย ดันเป็นกลุ่มเดียวกับที่ชอบบ่นว่าทีมไม่มีตัง
ให้ปล่อยคนนั้นคนนี้มาประหยัดค่าเหนื่อยนักเตะ แต่ดันอยากเสียเงินกับเรื่องแบบนี้ ย้อนแย้งเหลือเชื่ออ่ะ 55555

ปล. บ่นไปแต่รู้เลยไอ้ทีมที่จะยอมจ่ายไม่เข้าเรื่องก็คือออออออออออ ทีมผมเนี่ยแหละ

โลกมันเปลี่ยนไปนานแล้ว นี่ปี 2024 นักกีฬาแทบทุกวงการก็ต้องมี Agent มาจัดการ  

ใช่ นักบอลเดี๋ยวนี้มีเอเยนต์ เขารู้กันแล้ว

แต่เอเยนต์ทั่วไป กับเอเยนต์แบบ เคีย ชูรับเชียน รู้จักมั้ย
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8592
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 08:40

ไม่ต้องปี 2024 หรอกครับ Agent ดูแลมันมีเกิน 20-30 ปีแล้วแหละ มันก็คือผู้จัดการส่วนตัวนั่นแหละครับ

วงการไหนที่เริ่มมีมูลค่า มันก็สร้างงาน-อาชีพเพิ่มได้เป็นวงขยาย ส่วนแบ่งก็มีเพิ่มกระจายให้กับคนในวงการ อันนี้ไม่แปลกอยู่แล้วครับ

ที่ผมสื่อคุณอยากจะจ่ายก็ได้ครับ วันนึงมันก็อาจเป็นสิ่งที่เลี่ยงไม่ได้ ทุกดีลอาจต้องมีจ่าย แต่ ณ วันนี้มันยังไม่ถึงจุดนั้น ถ้าเลี่ยงได้ระดับบริหารก็ไม่มีใครอยากจ่ายแบบไม่จำเป็นหรอกครับ

เว้นแต่แฟนบอลกลุ่มที่บอกจ่ายๆไปเถอะ ไม่ใช่เงินผม อันนี้พอเข้าใจได้ว่าไม่ได้คิดตาม
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ชีวิต คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 10 Feb 2011
ตอบ: 4802
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 16:31
ส่วนตัวมองว่าเซิร์กซีเป็นกองหน้าสไตล์ที่จะมีประโยชน์ต่อทีมมากถ้าได้ตัวมา

แต่ก็โอเคกว่าที่ทีมไม่ยอมจ่ายค่านายหน้าตั้ง 15 ล้าน มันเยอะเกินไป
แก้ไขล่าสุดโดย tonz10 เมื่อ Tue Jul 09, 2024 16:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel