BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5786
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:05
นักถ่ายทำสารคดีท่องเที่ยวปัจจุบันมีใครไปสุดระดับ วรรณสิงห์ ประเสิรฐกุลมั้ยครับ
นักถ่ายทำสารคดีท่องเที่ยวปัจจุบันมีใครไปสุดระดับ วรรณสิงห์ ประเสิรฐกุลมั้ยครับ

ช่วงนี้ว่างๆ เลยนั่งย้อนดูคลิป เถื่อน Travel ตั้งแต่ SS1-SS3 ทั้งหมด
Season1 - ผมโคตรชอบถ้ำซอนดงกับ นามิเบียมากๆ
Season2 - มาหากาพย์ซาฮาร่าเลย โคตรสุด กรีนแลนด์ก็สุดเหมือนกัน ผมชอบซีซั่นนี้มากๆแทบทุกตอนเลย
Season3 - ผมว่าเบาลงเยอะละ

คือแบบดูยังไงก็ฟินมากๆ เปิดตา เปิดโลกกว้างแบบท่องโลกกว้างของจริง แปลกมากๆที่ผมนั่งดูยูปทูเบอร์คนอื่นๆไปเที่ยวแล้วกลับไม่รู้สึกฟินเท่าพี่สิงห์ วรรณสิงห์แกเลย คือการถ่ายภาพสถานที่ต่างๆ หลายๆคนมันมีสวยกว่าพี่สิงห์แกเยอะมากๆนะ ทั้ง gaijintrip pikaploy gowent go อาสาพาไปหลง หลายช่องเลย แต่ทำไมผมไม่รู้สึกอิ่มเท่าพี่สิงห์เลยทั้งๆที่สถานที่ที่พวกยูทูปเบอร์ไปนี่สวยๆทั้งนั้น ว้าวๆทั้งนั้นเลย แต่กลับไม่รู้สึกว่ามันเติมเต็มจินตนาการเราได้เท่าพี่สิงห์ วรรสิงห์เลยครับ

ตัวที่ผมว่าแกทำได้โคตรดีเลยคือดนตรีประกอบของแกแม่มพาความรู้สึกของเราไปไกลมากๆ เลยอยากรู้ว่ามีช่องไหนที่ไปได้สุดเท่าแกบ้างครับ ที่เป็นนักถ่ายทำสารคดี+ท่องเที่ยวแบบนี้ อยากให้มีอีกบ้างจังครับ ตอนนี้แกเลิกทำไปแล้ว เลยต้องดูคลิปเก่าๆเอา แต่พี่สิงห์แกหันไปเข้าสภาเต็มตัวเพื่อเปลี่ยนกฎหมายสิ่งแวดล้อมละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:06
BBC Thai ก็ดีน่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Support,Believe,Respect = LOVE
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:15
[RE: นักถ่ายทำสารคดีท่องเที่ยวปัจจุบันมีใครไปสุดระดับ วรรณสิงห์ ประเสิรฐกุลมั้ยครับ]
wesborland พิมพ์ว่า:
BBC Thai ก็ดีน่ะครับ  

ในยูทุปมีมั้ยครับท่าน ขอลิงค์หน่อยครับ ผมอยากดูประเทศอื่นด้วยน่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Sat Jul 06, 2024 10:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4082
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:19
[RE: นักถ่ายทำสารคดีท่องเที่ยวปัจจุบันมีใครไปสุดระดับ วรรณสิงห์ ประเสิรฐกุลมั้ยครับ]
เอาแบบแนวสารคดี ไปคนเดียว ถ่ายเอง(ไม่ได้ถ่ายธรรมดา สวยสุดๆ) ตัดเอง ข้อมูลแน่น แล้วได้ขนาดนี้ ไม่มีแล้วครับ
4
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:23
WILDWALKER พิมพ์ว่า:
เอาแบบแนวสารคดี ไปคนเดียว ถ่ายเอง(ไม่ได้ถ่ายธรรมดา สวยสุดๆ) ตัดเอง ข้อมูลแน่น แล้วได้ขนาดนี้ ไม่มีแล้วครับ  

ผมโคตรเสียดายแกเลยจริงๆ อยากดูแกไปอีกหลายๆที่อย่างประเทศทางฝั่งแอฟริกา หรือพวกอเมริกาใต้อย่างมาดากาสการ์อะไรแบบนี้ หรือไม่ก็ แบบฮอนดูรัส หรือประเทศที่แปลกๆแล้วไม่ค่อยมีใครไปกันในโลกนี้ อีกประเทศนึงที่ผมเคยดูของเกาหลี คือประเทศซามัว อยากให้แกไปมากๆ ธรรมชาติสวยสุดๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Sat Jul 06, 2024 10:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 2748
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:26
เถื่อนทราเวลนี่ผมชอบมากเลยนะ ยกให้เป็น vlog ท่องเที่ยวอันดับ1เลย ตอน ซีซันแรกๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:29

ผมว่าแกถ่ายทำเหมือนสารคดี แต่ดนตรีที่ใส่มาเป็นพวกซาวนด์ภาพยนตร์ หรือซาวนด์แบบ Timelase Lanscape แล้วมีมุมแบบท่องเที่ยว เรียกว่าครบองค์ประกอบเลย แต่ช่องอื่นๆมันได้แค่เฉพาะทาง เที่ยวก็เที่ยวเลย สารคดีก็สารคดีเลย หนังก็หนังเลย อะไรแบบนั้น แต่แกเอามารวมกันได้นี่คือพีคมากๆเลยนะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4082
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:31
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:

ผมว่าแกถ่ายทำเหมือนสารคดี แต่ดนตรีที่ใส่มาเป็นพวกซาวนด์ภาพยนตร์ หรือซาวนด์แบบ Timelase Lanscape แล้วมีมุมแบบท่องเที่ยว เรียกว่าครบองค์ประกอบเลย แต่ช่องอื่นๆมันได้แค่เฉพาะทาง เที่ยวก็เที่ยวเลย สารคดีก็สารคดีเลย หนังก็หนังเลย อะไรแบบนั้น แต่แกเอามารวมกันได้นี่คือพีคมากๆเลยนะ  

เคยฟังแกบอก พวกซาวน์ต่างๆ ซื้อมาหมด ใช้เงินเยอะมากๆครับ แต่ต้องใส่ เพราะมันช่วยให้งานแกสุดจริงๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:35
alpacino39 พิมพ์ว่า:
เถื่อนทราเวลนี่ผมชอบมากเลยนะ ยกให้เป็น vlog ท่องเที่ยวอันดับ1เลย ตอน ซีซันแรกๆ  

ันั่นสิ เสียดายที่แกหมดแพชชั่นไวไปหน่อย จริงๆก็ไม่ไวหรอก เกือบ10ปีเลยที่แกออกเดินทาง แต่แกไปหลายประเทศเลยนะ ที่ลง3Seasonนี่ยังไม่ถึง30ประเทศเลยมั้ง อยากดูแกอีกเยอะๆเลย

แอฟริกา - เคนย่า หรือประเทศที่มีน้ำตกที่สูงที่สุดในโลก
หรือพวกประเทศที่มีสถติติแบบที่สุดของโลกอะไรพวนี้ อยากเห็นแกไปมากๆ เกาะที่เล็กที่สุดในโลก ประเทศที่เล็กที่สุดในโลก ซามัว ตองกา ฟิจิ นิวคาเลโดเนีย อะไรพวกนี้ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Sat Jul 06, 2024 10:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4185
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:36
[RE]นักถ่ายทำสารคดีท่องเที่ยวปัจจุบันมีใครไปสุดระดับ วรรณสิงห์ ประเสิรฐกุลมั้ยครับ
แกทำโปรเจคใหม่อยู่ครับ น่าจะฉายโรง ซึ่งแกบอก ถ้ายังหาไฟหรือแพชขั่นใหม่ไม่ได้ แกจะไปทำ สิ่งแวดล้อมเต็มตัวละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:41
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:

เคยฟังแกบอก พวกซาวน์ต่างๆ ซื้อมาหมด ใช้เงินเยอะมากๆครับ แต่ต้องใส่ เพราะมันช่วยให้งานแกสุดจริงๆ  
จริงๆถ้าแกยังทำให้ช่องอยู่ ผมว่าแกทำได้แน่นอน รายการแกสปอนเซอร์น่าจะเยอะพอตัวเลย พวกรองเท้า กระเป๋า เต็นท์ อุปกรณ์ถ่ายทำ แกเล่าตอนมาออกแฉ Sony Gopro สปอนเซอร์แก 7-8 ตัวเลย ไม่ใช่น้อยๆแน่นอน แล้วรายการแกยอดววิวในยูทูป เรียกว่า แตะล้านได้ตลอด ถ้าเทียบกับช่องท่องเที่ยวอื่นๆ ยอดวิวแกน่าจะบนๆเลย กำไรบานแน่นอน แต่นั่นแหละ แกหมดแพชชั่นแล้วหันไปสิ่งแวดล้อมแทนแล้ว ไม่ได้ตื่นเต้นเท่าเมื่อก่อนละ เสียดายจริงๆ พวกยูทูปเบอร์ช่องดังๆ ยังมีเงินไปได้แทบจะทุกที่บนโลก อย่างPikaploy นี่ก็ไปประเทศแถบอเมริกาใต้หรือแอฟริกาเยอะอยู่นะ แสดงว่าน่าจะมีเงินมีรายได้พอตัวเลย ถ้าแกทำจริงๆนะ

แต่ก็นั่นแหละ แกทุ่มเทไปสายสิ่งแวดล้อมแล้ว จริงๆก็ก็น่าจะไปประเทศที่ได้รับผลกระทบกับภาวะโลกร้อนได้อยู่นะ แต่เหมือนแกหมดแพชชั่นแล้วจริงๆ หันไปหาแพชชั่นเรื่องใหม่ๆแทนแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Sat Jul 06, 2024 10:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:43
toeyza พิมพ์ว่า:
แกทำโปรเจคใหม่อยู่ครับ น่าจะฉายโรง ซึ่งแกบอก ถ้ายังหาไฟหรือแพชขั่นใหม่ไม่ได้ แกจะไปทำ สิ่งแวดล้อมเต็มตัวละ  

ผมนี่รอดู สงครามยูเครนรัฐเซียเลย แต่เหมือนแกกำลังไปเสนอโปรเจ็คให้หลายๆที่อยู่ รอดูปีหน้าว่าจะได้ดูมั้ยครับ

0
0
OTY
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9590
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:43
EP.ที่รถไปเสียกลางทะเลทรายนี้สุดจริง
โชคดีแบบปฏิหารมีรถผ่านมา เกือบไม่รอด
แถวคันที่มาช่วยดันเป็นคันที่แกไปแซวเค้าไว้ด้วย

1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:49
OTY พิมพ์ว่า:
EP.ที่รถไปเสียกลางทะเลทรายนี้สุดจริง
โชคดีแบบปฏิหารมีรถผ่านมา เกือบไม่รอด
แถวคันที่มาช่วยดันเป็นคันที่แกไปแซวเค้าไว้ด้วย

55555 เกือบไม่รอดแล้ว 55555555 นึกสภาพว่าถ้าไปติด แบบเลยคนที่แกแซวไป60-100กิโล จะทำยังไงวะนั่น 555555555 เดินกี่วันถึงจะเห็นผู้คน อันนี้โคตรปาฏิหาริย์ที่แกเลยไปแค่10กิโลกว่าๆ55555555+++
0
0
นักเตะอบต.
Status: :)
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 1290
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 10:51
น้องคนนี้กำลังกระแสครับ gap bumseeker โปรดักชั่นเรียลๆ ง่ายๆ แบบ คัลแลน go pro ตัวเดียว

ดูเพลินๆ สนุกๆ น้องแม่มเก่งมาก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel