BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
06 July 2024 05:24 by Asarinho10
รามอสมีไว้ทำไม?! เมอร์ฟี่วิจารณ์ 'โด้' ไร้อิมแพ็ค

แดนนี่ เมอร์ฟี่ อดีตกองกลาง ลิเวอร์พูล ออกโรงตำหนิ คริสติอาโน่ โรนัลโด้ ว่าไม่ได้มีอิมแพ็คต่อ ทีมชาติโปรตุเกส เลยหลังจากพลาดโอกาสทองในเกมยูโร 2024 รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่แพ้จุดโทษให้กับ ฝรั่งเศส

ดาวเตะวัย 39 ปี ทำประตูไม่ได้เลยในทัวร์นาเมนต์ที่เยอรมนี และมีโอกาสสำคัญที่จะทำประตูแรกในช่วงต่อเวลาพิเศษครึ่งแรก

ฟรานซิสโก้ คอนไซเซา ตัวสำรองเลี้ยงแหวกแนวรับฝรั่งเศส ก่อนจ่ายให้ โรนัลโด้ ในกรอบ 6 หลา แต่หัวหอก อัล-นาสเซอร์ ยิงผิดเหลี่ยมข้ามคานไปไกล

เมอร์ฟี่ ตั้งคำถามถึงบทบาทของ โรนัลโด้ ในทีม และบอกว่า กอนซาโล่ รามอส คงตั้งคำถามถึงตัวเองเมื่อต้องทนนั่งสำรอง และไม่ได้ถูกใช้งานด้วยในเกมนี้แม้ทีมต้องการประตู

"ผมคงจะเข้าไปถามผู้จัดการทีม" เมอร์ฟี่ กล่าว

"มันดูงี่เง่าในบางครั้งที่เขายังเก็บ โรนัลโด้ เอาไว้ทั้งที่ โรนัลโด้ ไม่ได้มีอิทธิพลอะไรเลย"

"รามอส คงกำลังคิดอยู่ว่าเขาถูกพามาที่นี่เพื่ออะไร?"

ขณะที่ คริส ซัตตัน รู้สึกเห็นใจ โรนัลโด้ ที่ดูอ่อนล้ามากกว่าหลังจากพลาดโอกาสทอง เขาคิดว่าการจ่ายบอลน่าจะดีกว่านี้

"ผมไม่คิดว่าลูกบอลจาก ฟรานซิสโก้ คอนไซเซา นั้นดีพอ เขาเลี้ยงผ่าน เตโอ เอร์นานเดซ แล้วจ่ายย้อนกลับมา" ซัตตัน กล่าว

"คริสติอาโน่ โรนัลโด้ รู้สึกเหนื่อยล้าเล็กน้อย และบอลก็ย้อนหลังเขานิดหน่อย"

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22494
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 05:57
Top Comment [RE: รามอสมีไว้ทำไม?! เมอร์ฟี่วิจารณ์ 'โด้' ไร้อิมแพ็ค]
Mildsex พิมพ์ว่า:
ซัตตัน นี่ ระกับเจมส์ บีตตี้ไหม
ผมนี่ไม่ได้ ชอบโด้นะ
เเต่ผมไม่ได้คิดว่าซัตตันตอนเล่น จะเก่งกว่าจนมาวิจารณ์ได้
เหมือนตอนมู เคยถามว่า คุณเคยได้แชมป์ ucl ไหม
มันต้องระดับอองรี เชียร์เรอร์ ดรอกบา ไหม  

งั้นนายก้ไม่ต้องวิจารณ์อะไรหรอก เพราะซัตตันมันปกป้องโด้ด้วยซ้ำ

อ่านภาษาไทยยังเละเทะเลย

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 7310
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 05:28
[RE: รามอสมีไว้ทำไม?! เมอร์ฟี่วิจารณ์ 'โด้' ไร้อิมแพ็ค]
ซัตตันโคตรติ่ง
2
0
ไม่ชอบนักเตะเกาหลี
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2022
ตอบ: 489
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 05:36
[RE: รามอสมีไว้ทำไม?! เมอร์ฟี่วิจารณ์ 'โด้' ไร้อิมแพ็ค]
ซัตตัน นี่ ระกับเจมส์ บีตตี้ไหม
เเต่ผมไม่ได้คิดว่าซัตตันตอนเล่น จะเก่งกว่าจนมาวิจารณ์ได้
เหมือนตอนมู เคยถามว่า คุณเคยได้แชมป์ ucl ไหม
มันต้องระดับอองรี เชียร์เรอร์ ดรอกบา ไหม
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 05:50
รามอสมีไว้ทำไม?! เมอร์ฟี่วิจารณ์ 'โด้' ไร้อิมแพ็ค

ซัตตัน เค้าก็ระดับแชมป์พรีเมียร์(หรือดิวิชั่น1 น่ะแหละไม่ชัวร์กะแบล็กเบิร์น) นะฮะ
แต่ใดๆคือต้องเข้าใจอาชีพนักวิจารณ์นะครับ เค้าก็ต้องมีชมบ้างด่าบ้างแหละ จะเป็นนาย a นาย b ถ้าทำหน้าที่นี้ก็ต้องวิจารณ์ จะชอบหรือไม่ก็ตาม อย่าไปอะไรมากเลยครับ มันหน้าที่เขา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
6
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22494
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 05:57

งั้นนายก้ไม่ต้องวิจารณ์อะไรหรอก เพราะซัตตันมันปกป้องโด้ด้วยซ้ำ

อ่านภาษาไทยยังเละเทะเลย

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 06:19
ไหนก่อนเริ่มยูโรบอกว่าคุยกับโด้แล้วยอมรับสถานะได้ มันคุยกันแบบไหนทำไมโด้ตัวจริงทุกนัดแม้แต่นัดที่เข้ารอบไปแล้วก็ยังไม่พัก เล่นเต็ม 120 นาที 2 เกมส์
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9399
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 06:36
พรี่โด้ก็น่าเขกกบาล​ตัวเองนะ​ คอนไซเซา​ แหวกอย่างสวยแต่พรี่โด้​ ผิดเหลี่ยม​ซัดข้ามคานซะงั้น​ แถมโครตจะจ่อเลย​ 5-6หลา​ เองมั้ง​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3110
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 06:54
Goat
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2010
ตอบ: 4086
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 07:13

ตรรกะ ตัวเองเก่งนักเหรอ ถึงวิจารณ์เขา ผมว่าไม่แฟร์เลยที่ไปดูแคลนเค้าแบบนี้ มันคืออาชีพเค้ารึป่าว
มันมีนักวิจารณ์บางคนที่ เคยเป็นนักฟุตบอลที่เก่งกว่าคนที่ตัวเองกำลังวิจารณ์ แต่วิจารณ์ไม่เป็นก็เยอะแยะครับ มันอยู่ที่ตรรกะ และมุมมอง รวมถึงความสามารถในด้านนั้นของเค้า
เช่นจ้างโด้อ้วนมานั่งวิจารณ์แบบเป็นงานเป็นการเนี่ย คงไม่ไหวเหมือนกันใช่ไหม เพราะมันไม่ใช่ทางแก อะไรแบบนี้
5
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2285
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 07:29
เอ็มปับเป้ก็ไม่เห็นจะยิงได้ไม่บ่นมาบ่นคนอายุ 39
6
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 2026
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 07:30
เฟลิกซ์รับจบให้ ..แยกย้าย
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 11043
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 07:46
อันนี้ผมว่าโด้เป็นจุดออ่อนของโปรตุเกสจริงๆ เฉพาะเรื่องความเป็นสตาร์มีอิทธิพลมากเกินไป จากมุมมองผมอย่างเรื่องฟรีคิก การลงทุกนัด การไม่ถูกเปลี่ยนออก โค้ชแก้เกมยาก ผมมองว่ามันมีเป็นมาตั้งนานแล้วแต่กลบด้วยคำว่าแพชชั่น มันส่งผลเสียโดยรวมของทีมในวันที่โด้เล่นไม่ออก
3
0
Status: ในใจ
เข้าร่วม: 07 Aug 2009
ตอบ: 4489
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 08:01
[RE]รามอสมีไว้ทำไม?! เมอร์ฟี่วิจารณ์ 'โด้' ไร้อิมแพ็ค
ซัตตันไม่ได้ เค้าบอกว่าเห็นใจ ไม่ได้วิจารณ์ยังโทษคนส่งด้วยซ้ำ ส่วนคนวิจารณ์คือเมอฟี่จั๊บบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16263
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 08:15
น่าจะถึงเวลาอำลาทีมชาตินะโด้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5591
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2024 08:18
tongmadrid พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมว่าโด้เป็นจุดออ่อนของโปรตุเกสจริงๆ เฉพาะเรื่องความเป็นสตาร์มีอิทธิพลมากเกินไป จากมุมมองผมอย่างเรื่องฟรีคิก การลงทุกนัด การไม่ถูกเปลี่ยนออก โค้ชแก้เกมยาก ผมมองว่ามันมีเป็นมาตั้งนานแล้วแต่กลบด้วยคำว่าแพชชั่น มันส่งผลเสียโดยรวมของทีมในวันที่โด้เล่นไม่ออก  
เห็นด้วยทุกอย่างคับ โค้ชไม่กล้าเปลี่ยนหาโค้ชคนอื่นดีกว่าทขนาดเบลเยี่ยมมีแต่ตัวดีๆยังไม่ถึงไหน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel