BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 07:26
[RE: Assasin Creed ภาคไหนดี]
ผมเล่นOdyssey จบกดไปเกือบร้อยชั่วโมง แมพใหญ่แต่รู้สึกน่าสำรวจ
แต่Valhalla พึ่งเล่นไป20ชั่วโมง รู้สึกเบื่อแล้ว น่าจะเท
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 12815
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 08:04
HomeyTK พิมพ์ว่า:
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่เคยเล่น black flag ให้ลองภาคนี้ครับ  

กลับไปเล่นตอนนี้ภาพมันจะเก่าไปมั้ยครับ เคยเล่นแค่ภาค 2,Brotherhood,Revelations แล้วก็ข้ามมา Unity,Syndicate แล้วก็ไม่ได้เล่นอีกเลย  

มันเป็นระบบการเล่นเก่านี่แหละครับ แต่รับประกันได้ว่า black flag คือระดับปรากฎการณ์ของวงการเกมครับ ส่วนเรื่องภาพก็ตามปีของเกมแหละ ถามว่ายังสวยไหม ก็ยังสวยนะ มาตรฐาน ubisoft คือทำเกมไม่กินสเป็ค แต่ภาพก็ยังดูดี แม้จะเก่าไปหน่อย

ถ้าจะมาสาย rpg ผมว่าทั้งสองภาคน่าซื้อเก็บไว้นะ เพราะตีมเมืองมันคนละเมืองกัน เล่นยาวๆเป็น 100 ชั่วโมง

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 727
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 08:24
BlackFish พิมพ์ว่า:
ผมเล่นOdyssey จบกดไปเกือบร้อยชั่วโมง แมพใหญ่แต่รู้สึกน่าสำรวจ
แต่Valhalla พึ่งเล่นไป20ชั่วโมง รู้สึกเบื่อแล้ว น่าจะเท  

ลองเปิดใจอีกนิดท่าน ผมแฟน AC เล่นมาทุกภาค ตอน Valhalla ลงเกมพาสเล่นไปสักพักผมถึงกับออกมาเสิร์ชว่าทำไมมันน่าเบื่อจัง555 เล่นแล้วโคตรง่วง เกือบเทเหมือนกัน

แต่พอมันคลิ๊กแล้วมันคลิ๊กเลย ให้ทำใจไว้อย่างแรกคือเมืองอังกฤษยุคนั้นมันไม่สวยอะ มันคือยุคมืด dark age มีอย่างมากก็แค่ซากปรักหักพังจากยุคโรมัน สายท่องเมืองประวัติศาสตร์ปีนสิ่งปลูกสร้างที่มีอยู่จริงอย่างผมคือโคตรเซ็ง แต่พอทำใจตรงนี้ได้แล้วก็จะเห็นความสวยของโลกมันแบบทึมๆ เป็นเมืองประวัติศาสตร์อีกแบบที่เราไม่ค่อยคุ้นเคยหรืออินกับมัน ก็สวยไปอีกแบบ

อีกเรื่องคือโครงสร้างเควสต์ มันไม่ได้ใช้การดำเนินเรื่องหลักแบบเกมทั่วไป แต่ละพื้นที่จะมีเนื้อเรื่องของมันเอง ถ้าทำใจตรงนี้แล้วก็จะเริ่มสนุกขึ้น ไม่ต้องคาดหวังว่าเนื้อเรื่องหลักจะเดินเพราะมันไม่เดิน555 เข้าพื้นที่ใหม่ก็เตรียมรับตัวละครใหม่+เส้นเรื่องใหม่ บางพื้นที่ก็เนื้อเรื่องดีอยู่นะถ้าเราพยายาม invest กับมันแต่แรก เกมมันยาวมากไม่ต้องรีบเล่น หลังจากไม่ชอบเลยพอเล่นจบผมก็ให้ 8/10 นะ เกมมีอะไรให้ทำเยอะมาก
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 40230
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 09:37
ชอบธีม Odyssey มากกว่าเยอะ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 2053
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 10:32
Origin ผมเล่นจนหมดแมพนะ+DLC นานอยู่ แต่ก็เล่นแบบไม่ได้นอน ความสนุกของเกมส์มันอยู่ที่ ทำอะไรนอกเนื้อเรื่อง โดนเฉพาะกำจัดนักฆ่า ที่ส่งมาเก็บเรา แล้วก็บุกเก็บฐานไปเรื่อยๆ ยิ่งเล่นตัวเราจะยิ่งเก่งขึ้นเรื่อยๆ มันเลยเพลินยิ่งปลดล็อคความสามารถเท่ห์ๆด้วย บรรยากาศถ้าคุณเล่นผ่านจอทีวีดีดี คุณจะได้ชมทัศนียภาพสวยๆ ทะเลทรายเน้นๆ มีเสือสิงโต จระเข้ ช้าง บ้านเมืองยุคอียิป จริงๆ ส่วน DLC จะเป็นเทพ โหด ๆ เล่นผ่านยากมาก ชนะได้อาวุธโหด

ผมเล่น Oddesey ไปหน่อยเดียว แต่เนื้อเรื่องน่าสนุกมากครับ ยิ่งเกี่ยว ลีโอนาดัสด้วย อย่างเท่ห์ แต่ไม่ได้เล่นต่อเพราะไปเล่นเกมส์อื่น อีกอย่างอิ่มกับ Origin มากแล้ว(ระบบเดียวกันเป๊ะๆ และรู้ว่าต้องเสียเวลาเยอะมากก็เลยไปเล่นเกมส์อื่นดีกว่า ) สรุปเนื้อเรื่องดีกว่า ORIGIN อยู่ครับ หมู่บ้าน บ้านเมืองสวยกว่า ระบบพัฒนามากกว่า ที่สำคัญมีไอหลามด้วยครับ

Vahalla ภาคนี้เป็นเกมส์แรก ๆ ที่เล่นใน PS5 ซื้อมือ 1 เน้นๆ เกมส์น่าเบื่อมากจริงๆ ครับ แต่ก็ต้องฝืนเล่น เพื่อให้เข้าถึง พยามอินเต็มที่ มีเควสต้องทำเวลาที่กำหนด ก็ยิ่งไม่มีอะไร เควสที่นั่งเรือไปตีฐานทำวนๆ 10 รอบก็ไม่มีอะไร ทำเควสเทศกาลยิงเป้า วนๆ ไปเรื่อยๆ จนแมพก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น มีขายอาวุธให้เราซื้อออนไลน์ด้วย สุดท้ายเบื่อมาก เปิดยูทูปเดินตามหาบอสลับ +เก็บนักฆ่าโหด ๆ เก็บอาวุธในตำนานดาบ เอ็กคาลิเบอร์(ตรงนี้ทำดีมากครับ) ค้อนธอร์ ถุงมือธอร์ ถึงจะสนุกขึ้นหน่อย เล่นไม่จบนะ แล้วผมก็ขายแผ่นทิ้งเลยครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 10:32
beam-05 พิมพ์ว่า:

ลองเปิดใจอีกนิดท่าน ผมแฟน AC เล่นมาทุกภาค ตอน Valhalla ลงเกมพาสเล่นไปสักพักผมถึงกับออกมาเสิร์ชว่าทำไมมันน่าเบื่อจัง555 เล่นแล้วโคตรง่วง เกือบเทเหมือนกัน

แต่พอมันคลิ๊กแล้วมันคลิ๊กเลย ให้ทำใจไว้อย่างแรกคือเมืองอังกฤษยุคนั้นมันไม่สวยอะ มันคือยุคมืด dark age มีอย่างมากก็แค่ซากปรักหักพังจากยุคโรมัน สายท่องเมืองประวัติศาสตร์ปีนสิ่งปลูกสร้างที่มีอยู่จริงอย่างผมคือโคตรเซ็ง แต่พอทำใจตรงนี้ได้แล้วก็จะเห็นความสวยของโลกมันแบบทึมๆ เป็นเมืองประวัติศาสตร์อีกแบบที่เราไม่ค่อยคุ้นเคยหรืออินกับมัน ก็สวยไปอีกแบบ

อีกเรื่องคือโครงสร้างเควสต์ มันไม่ได้ใช้การดำเนินเรื่องหลักแบบเกมทั่วไป แต่ละพื้นที่จะมีเนื้อเรื่องของมันเอง ถ้าทำใจตรงนี้แล้วก็จะเริ่มสนุกขึ้น ไม่ต้องคาดหวังว่าเนื้อเรื่องหลักจะเดินเพราะมันไม่เดิน555 เข้าพื้นที่ใหม่ก็เตรียมรับตัวละครใหม่+เส้นเรื่องใหม่ บางพื้นที่ก็เนื้อเรื่องดีอยู่นะถ้าเราพยายาม invest กับมันแต่แรก เกมมันยาวมากไม่ต้องรีบเล่น หลังจากไม่ชอบเลยพอเล่นจบผมก็ให้ 8/10 นะ เกมมีอะไรให้ทำเยอะมาก  

ตอนนี้ผมเล่นพร้อมกับ Cyberpunk ไปด้วยอ่ะสิท่าน พอมีสองเกมมันก็อดเปรียบเทียบกันไม่ได้
แต่เดี๋ยวจะพยายามเล่นไปต่อเรื่อยๆนะครับ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2400
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 10:39
beam-05 พิมพ์ว่า:

ผมพึ่งดูซีรย์ viking ทั้งหลายใน Netflix ถึงจะเริ่มอิน กลับมาเล่นภาคนี้
ซื้อมา 2 ปีที่แล้ว แบบอีหยังว่ะ เกมมันจืดมากเลยเทียบกับ Odessey เทแม่ม
พอไปดูซีรีย์มาเก็ตล่ะ มันต้องเป็นแบบนี้แหละ กลับมาเล่นยาวเลยตอนี้
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 2589
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 10:40
Odyssey ดีจริงครับ ปกติผมไม่เล่นเกมแนวนี้มาลองภาคนี้ติดใจเลย
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12873
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 11:43
HomeyTK พิมพ์ว่า:
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่เคยเล่น black flag ให้ลองภาคนี้ครับ  

กลับไปเล่นตอนนี้ภาพมันจะเก่าไปมั้ยครับ เคยเล่นแค่ภาค 2,Brotherhood,Revelations แล้วก็ข้ามมา Unity,Syndicate แล้วก็ไม่ได้เล่นอีกเลย  

ไม่เก่าหรอก
1
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 872
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 12:15
Sigmund4th พิมพ์ว่า:
Odyssey อีกเสียงครับ เล่นได้ยาวๆเลย

ไหนๆก็ไหนๆละ ขอถามในนี้เพิ่มเลยละกันครับ ว่าภาคเก่าๆที่ยังเป็นแนวstealthมีภาคไหนน่าเล่นบ้าง และเกมเพลย์มันสมูทไหม
ผมเล่นมาแค่แกงค์RPGอย่าง Origins, Odyssey, Valhalla, และล่าสุดคือได้เล่นMirageแล้วชอบ เลยอยากย้อนไปเล่นภาคเก่าๆบ้าง แต่ดูพวกคลิปในYoutubeแล้วมันดูเหมือนการบังคับจะยากดูแข็งๆเกร็งๆ เทียบกับMirageที่เกมเพลย์ถือว่าค่อนข้างลื่นบังคับไม่ติดขัดอะไร(สำหรับผมนะ)  

black flag ต่อด้วย rogue เลยครับ
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 1192
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 13:24
daggerslays พิมพ์ว่า:
Sigmund4th พิมพ์ว่า:
Odyssey อีกเสียงครับ เล่นได้ยาวๆเลย

ไหนๆก็ไหนๆละ ขอถามในนี้เพิ่มเลยละกันครับ ว่าภาคเก่าๆที่ยังเป็นแนวstealthมีภาคไหนน่าเล่นบ้าง และเกมเพลย์มันสมูทไหม
ผมเล่นมาแค่แกงค์RPGอย่าง Origins, Odyssey, Valhalla, และล่าสุดคือได้เล่นMirageแล้วชอบ เลยอยากย้อนไปเล่นภาคเก่าๆบ้าง แต่ดูพวกคลิปในYoutubeแล้วมันดูเหมือนการบังคับจะยากดูแข็งๆเกร็งๆ เทียบกับMirageที่เกมเพลย์ถือว่าค่อนข้างลื่นบังคับไม่ติดขัดอะไร(สำหรับผมนะ)  

black flag ต่อด้วย rogue เลยครับ  

Ezio Trilogy นี่เหมาะแก่กางเสียตังค์ไหมครับ
0
0
RMCF since 2000 & MUFC since 2009
FRA & ESP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 24336
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 14:30
Odyssey คือ Origin ที่อัพเกรดครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 13350
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 14:39
Odyssey เลยครับ
Odyssey มันคือ Origins ที่อัพเกรดมาแล้ว มีลูกเล่นกับเกมเพลย์ที่สเถียรกว่า
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 9214
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 17:47
ถ้าไม่รีบ พวกภาคเก่าๆ รอมัน remake ก็ได้ครับ เห็นข่าวว่าจะทำอยู่
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2013
ตอบ: 3810
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 18:58
sandroz พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่รีบ พวกภาคเก่าๆ รอมัน remake ก็ได้ครับ เห็นข่าวว่าจะทำอยู่  

ถ้า Remake Ezio Trilogy คงต้องโดนจริงๆครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel