ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Aug 2022
ตอบ: 808
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:44
[RE: ไหวไหม?...สื่อฝอยทองตั้งคำถาม 'โด้' ควรนั่ง]
ถ้าตรรกะพี่แบบนี้ งั้นนัดหน้าฝรั่งเศสควรดรอปเป้ด้วยป่าวงับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15476
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:46
[RE]ไหวไหม?...สื่อฝอยทองตั้งคำถาม 'โด้' ควรนั่ง
เมื่อคืนบรูโน่แย่กว่าเยอะเลย อีกอย่างมาติเนซเปลี่ยนเลเอาที่เล่นดีออก ครึ่งแรกได้เลเอา เมเดสกับโด้ ถึงได้บุกเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Ekwangsoo เมื่อ Tue Jul 02, 2024 17:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Once gooner always a gooner
เข้าร่วม: 04 Jan 2008
ตอบ: 8219
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:47
[RE: ไหวไหม?...สื่อฝอยทองตั้งคำถาม 'โด้' ควรนั่ง]
ถ้าเผื่อเล่นต่อเวลา เอาลงครึ่งหลังดีกว่าลาก120นาที
0
0
เมื่อคุณเป็นกันเนอร์แล้ว คุณก็จะเป็นกันเนอร์ตลอดไป

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4908
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:48
taeytaeytaey พิมพ์ว่า:
เห็นด้วย ควรลงบทบาท ตัวเองลง อย่างเมื่อคืน ฟรีคิก ไม่ต้องบ้าจี้ยิงทุกลูกก็ได้

ถ้ามันไม่ไหวจริงๆ ก็สมควรโดนเปลี่ยนออก อยู่ที่กึ๋นผจกทีมละว่าจะกล้าไหมหรือมีวิธีการใช้งานยังไง

เจอฝรั่งเศส อยากให้ดรอปแต่เชื่อว่ามาติเนซ พี่แกไม่กล้าไม่ดรอปหรอก

ที่น่าเป็นห่วงอีกจุดคือเปเป้นะ ฝรั่งเศสมีแต่ตัวเร็วๆ  

ถ้าดรอปแล้วแพ้คนด่าโค้ช ถ้าไม่ดรอปแล้วแพ้คนด่าโด้
1
0

Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2022
ตอบ: 808
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:55
itoonggy พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือ รุ่นน้องมันก็เล่นไม่ออกกัน เพราะเกรงใจรุ่นพี่นี่ล่ะ สังเกตเวลาลากไปถึงเส้นหลังก็มองหาโด้ก่อนเลย มันคนละแบบกะเมสที่เจ้าตัวได้บอลพยายามเล่นกะเพื่อนร่วมทีม จ่ายบอลทำเกมส์ แต่พี่โด้แกบางทีก็เหมือนมีแรงกดดันไปที่น้องๆที่ต้องเป็นเป้าในการจ่ายบอล ส่วนตัวผมนะมีแกก็ดีแต่บางทีแผนก็ต้องยืดหยุ่นบ้าง  

ฮะ เล่นไม่ออกเพราะเกรงใจรุ่นพี่? อันนี้ท่านหมายถึงเกมไหนครับ เพราะผมดูนัดตอนอุ่นเครื่อง3เกม มีตอนที่รามอสลง กับโด้ลง ผมว่าโด้ลงเกมดูดีกว่าอีกนะ

0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 53693
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:07
ไหวไหม?...สื่อฝอยทองตั้งคำถาม 'โด้' ควรนั่ง
ควรลงตัวจริงต่อฮะ ควรรับเตะมุมด้วยเพื่อเพิ่มโอกาสยิงประตู อย่าลืมสั่งน้อง ๆพุ่งเอาลูกโทษด้วย เพื่อเพิ่มโอกาส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 40158
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:08
ไก่จิ๊กโก๋. พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือ รุ่นน้องมันก็เล่นไม่ออกกัน เพราะเกรงใจรุ่นพี่นี่ล่ะ สังเกตเวลาลากไปถึงเส้นหลังก็มองหาโด้ก่อนเลย มันคนละแบบกะเมสที่เจ้าตัวได้บอลพยายามเล่นกะเพื่อนร่วมทีม จ่ายบอลทำเกมส์ แต่พี่โด้แกบางทีก็เหมือนมีแรงกดดันไปที่น้องๆที่ต้องเป็นเป้าในการจ่ายบอล ส่วนตัวผมนะมีแกก็ดีแต่บางทีแผนก็ต้องยืดหยุ่นบ้าง  

ฮะ เล่นไม่ออกเพราะเกรงใจรุ่นพี่? อันนี้ท่านหมายถึงเกมไหนครับ เพราะผมดูนัดตอนอุ่นเครื่อง3เกม มีตอนที่รามอสลง กับโด้ลง ผมว่าโด้ลงเกมดูดีกว่าอีกนะ

ผมดูยูโรนี่ล่ะครับ อย่างนัดล่าสุดคันเซโล่ไปเส้นหลัง หรือบรูโน่ได้เปิดบอล เป้าคือโด้ คนอื่นที่ลงมาคือตัวหลอก ไว้ดึงกองหลังช่วยโด้มากกว่า เลเอาเองผมว่าเค้าทำได้ดีกว่านี้อีก แต่แผนมาติเนซมันเป็นแบบนี้ โดนเปลี่ยนตัวออกตลอดนะ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 17 Aug 2022
ตอบ: 4700
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:16
หน้าพี่โด้หลังคอสต้า save จุดโทษ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2168
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:18
อีกทีมยิงจุดโทษคนแรกไม่เข้าคนอื่นก็ใจเสียยิงไม่เข้าหมด
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6672
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:52
เมื่อคืนไม่แย่นะครับ
0
0
"This is Bussiness"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 734
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:54
[RE]ไหวไหม?...สื่อฝอยทองตั้งคำถาม 'โด้' ควรนั่ง
Lucy Li พิมพ์ว่า:
Storm23 พิมพ์ว่า:
โด้มันก็ศูนย์รวมจิตใจของทีมพอๆกับเมสซี่แหละ

อาจจะต่างกันตรงอาเจนทุกคนมันเล่นเพื่อเมสซี่

แต่โปตุเกสทุกคนไม่ได้เล่นเพื่อโด้ แต่ทุกคนต้องมองหาโด้ก่อน  

อะไรคือเล่นเพื่อเมสซี่ อะครับ ต่างจากโด้ยังไงครับ

คิดเองหรือว่ามี evidence อะไรครับ  

เค้าก็เห็นกันทั้งโลกตอนเมสซี่ได้แชมป์โลกอะ ว่าทุกคนเล่นเพื่ออยากให้เมสซี่ได้แชมป์โลก

ส่วนของโด้ ผมมองว่าอาจจะไม่ได้เล่นเพื่อโด้ขนาดนั้น แต่ทุกคนก็พยายามมองโด้ส่งให้โด้อยู่ตลอด อาจจะด้วยความเคารพหรืออิทธิพลอะไรก็แล้วแต่

แต่ทั้งคู่ก็คือศูนย์รวมจิตใจของทีมชาติตัวเองไง

อันนี้มันก็ คหสต. ไง จะเอาอะไรหรอ  
ชอบบบ คหสต จะเอาอะไรนักหนา แค่คิดไม่เหมือนก้อมาจี้ จะเอาอะไร ชอบๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 11011
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 19:00
ขนาดมองหาแต่โด้นะ บอลยังไปไม่ถึงมันเลย

ห่วยทั้งทีมเหอะ เลี้ยงติด ส่งติด เปิดติด บรูโน่นี่เสียอย่างบ่อย

เลเอาก็เปิดไปไหนไม่รู้มัน ไอคอนไซเซาที่ลงใหม่ก็เลี้ยงไม่ค่อยผ่าน
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19328
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 19:05
Storm23 พิมพ์ว่า:
โด้มันก็ศูนย์รวมจิตใจของทีมพอๆกับเมสซี่แหละ

อาจจะต่างกันตรงอาเจนทุกคนมันเล่นเพื่อเมสซี่

แต่โปตุเกสทุกคนไม่ได้เล่นเพื่อโด้ แต่ทุกคนต้องมองหาโด้ก่อน  

อะไรคือเล่นเพื่อเมสซี่ อะครับ ต่างจากโด้ยังไงครับ

คิดเองหรือว่ามี evidence อะไรครับ  

ผมว่าเม้นนั้นเค้าโพสเชิงบวกนะครับ พี่จะเอาเอวิด๊งวิเด๊นอะไร
2
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2006
ตอบ: 706
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 20:05
ผมก็รู้สึกว่าโด้ควรนั่งนะ, โดยรูปเกม ผมรู้สึกว่าอยากให้ทีมลองบุกแบบอิสระก่อน
ถ้ามันตื้อๆหรือตัน ก็ส่งโด้ลงมาช่วง 20-30 นาทีท้ายๆและลากยาวไปเลยจนยิงโทษ

แต่จริงๆก็ลงตั้งแต่แรกก็ได้นะ แต่ไม่ต้องพยายามมองหรือป้อนพร่ำเพรื่ออ่ะ เกมมันตันเพราะดักทางง่ายแล้วโด้ก็ไมไ่ด้ท็อปฟอร์มสุดๆตลอด ต้องลดตรงนี้บ้างเพื่อให้เกมมันเกิดความหลากหลายและไม่ดักง่ายจนเกินไป
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: แข้งลีกเอิง
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 13194
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 20:08
ผมว่ายังไงโด้ก็ต้องลงอะเป็นเหมือนศูนย์รวมใจและคอยกระตุ้นน้องๆในทีม แต่ถ้าไม่ไหวเล่นแย่เกินก็ต้องกล้าเปลี่ยนออก ไม่ใช่มาเกรงใจทู่ซี้ใช้จนจบเกม และอีกอย่างนะฟรีคิกนี่เปลี่ยนคนยิงเหอะผมมั่นใจว่า ณ ตอนนี้ ในทีมมีคนยิงได้ดีกว่าโรนัลโด้หลายคนเลย พี่ไม่เปลี่ยนสไตล์เลยจะยิงอัดเอาแรงอย่างเดียวถ้าเปลี่ยนมาปั่นโค้งๆนี่ผมว่าเข้าไปหลายลูกละ

ส่วนเรื่องจุดโทษผมว่ามันพลาดกันได้
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel