ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7541
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:40
[RE: ภาพจำ..สื่อเผยบาร์ซ่าเพดานค่าเหนื่อยเต็มเสริมทัพไม่ได้]
ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1358
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:42
[RE: ภาพจำ..สื่อเผยบาร์ซ่าเพดานค่าเหนื่อยเต็มเสริมทัพไม่ได้]
dekbom09 พิมพ์ว่า:
อันนี้เอาตรง ๆ เลย ผมว่าบอร์ดบาร์ซ่าต้องมีความชัดเจนนะ คุณเลือกเลยว่าจะบริหารทีมให้องค์กรอยู่รอดด้วยการรีเซต นับ 0 เริ่มต้นใหม่หมด หรือจะบริหารแบบโยกนั้น โยกนี้ แบบตอนนี้ไปเรื่อย ๆ ซึ่งผมคิดว่าตอนนี้บอร์ดบาร์ซ่าเลือกแล้วแหละว่าจะโยกตรงนั้น โยกตรงนี้ ซึ่งสำหรับผม ผมว่าระยะยาวไม่ส่งผลดีเลย

ไอที่ผมบอกว่าให้นับ 0 ใหม่ อันนี้คือคุณขายให้หมดเลย พวกค่าเหนื่อยแพง ๆ แล้วคุณมาทำเพดานค่าเหนื่อยใหม่ เพื่อให้เพดานมันสอดคล้องกับรายได้ที่คุณได้ อันนี้ผมพูดโดยดูจากโมเดลของนาโปลีปีที่ได้แชมป์ คือการที่คุณลดค่าใช้จ่ายภายในสโมสร มันไม่ได้แปลว่าคุณไม่ได้เพิ่มความแข็งแกร่ง ดาวรุ่งเก่ง ๆ ค่าเหนื่อยถูก มีเยอะ นักเตะ deadwood ที่พังเพราะโค้ชใช้ไม่เป็น ก็มีเยอะเหมือนกัน ต้องเอานักเตะแบบนั้น ถึงจะรอด ทั้งนี้ทั้งนั้น โค้ชที่เอาเข้ามา ก็ต้องใช้นักเตะได้หลากหลายรูปแบบเหมือนกัน  

ทำแบบนั้นก็โดนแฟนบอลด่าสิครับ fc บาร์ซาส่วนมากจมไม่ลง ยังยึดติดความสำเร็จอดีต ลาปอร์ตาก็นักการเมือง เค้าก็พูดในสิ่งที่ fc อยากได้ยิน ชาบี้ออกมาพูดความจริง โดนปลดเลย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8581
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 20:45
ขายยามาลให้ PSG 250ล้าน จบๆไป
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4004
โพสเมื่อ: Wed Jul 03, 2024 01:53
โมเย่ส์ พิมพ์ว่า:
อันนี้เอาตรง ๆ เลย ผมว่าบอร์ดบาร์ซ่าต้องมีความชัดเจนนะ คุณเลือกเลยว่าจะบริหารทีมให้องค์กรอยู่รอดด้วยการรีเซต นับ 0 เริ่มต้นใหม่หมด หรือจะบริหารแบบโยกนั้น โยกนี้ แบบตอนนี้ไปเรื่อย ๆ ซึ่งผมคิดว่าตอนนี้บอร์ดบาร์ซ่าเลือกแล้วแหละว่าจะโยกตรงนั้น โยกตรงนี้ ซึ่งสำหรับผม ผมว่าระยะยาวไม่ส่งผลดีเลย

ไอที่ผมบอกว่าให้นับ 0 ใหม่ อันนี้คือคุณขายให้หมดเลย พวกค่าเหนื่อยแพง ๆ แล้วคุณมาทำเพดานค่าเหนื่อยใหม่ เพื่อให้เพดานมันสอดคล้องกับรายได้ที่คุณได้ อันนี้ผมพูดโดยดูจากโมเดลของนาโปลีปีที่ได้แชมป์ คือการที่คุณลดค่าใช้จ่ายภายในสโมสร มันไม่ได้แปลว่าคุณไม่ได้เพิ่มความแข็งแกร่ง ดาวรุ่งเก่ง ๆ ค่าเหนื่อยถูก มีเยอะ นักเตะ deadwood ที่พังเพราะโค้ชใช้ไม่เป็น ก็มีเยอะเหมือนกัน ต้องเอานักเตะแบบนั้น ถึงจะรอด ทั้งนี้ทั้งนั้น โค้ชที่เอาเข้ามา ก็ต้องใช้นักเตะได้หลากหลายรูปแบบเหมือนกัน  

ทำแบบนั้นก็โดนแฟนบอลด่าสิครับ fc บาร์ซาส่วนมากจมไม่ลง ยังยึดติดความสำเร็จอดีต ลาปอร์ตาก็นักการเมือง เค้าก็พูดในสิ่งที่ fc อยากได้ยิน ชาบี้ออกมาพูดความจริง โดนปลดเลย  
ผมรู้ครับว่าถ้าเลือกอย่างที่ผมบอก ยังไงก็โดนแฟนบอลด่าอยู่แล้ว แต่นั้นแหละ ผมก็คิดว่าน่าจะมีบางกลุ่มที่เข้าใจสถานการณ์ของสโมสร บางทีการถอยไปตั้งหลัก 2-3 ก้าว ก็อาจเป็นสิ่งที่จำเป็นต้องทำ

ฟังดูอาจจะโหดร้าย แต่เพื่อความอยู่รอด บางทีก็หลีกเลี่ยงไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย dekbom09 เมื่อ Wed Jul 03, 2024 01:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Wed Jul 03, 2024 11:07
โมเย่ส์ พิมพ์ว่า:

ผมรู้ครับว่าถ้าเลือกอย่างที่ผมบอก ยังไงก็โดนแฟนบอลด่าอยู่แล้ว แต่นั้นแหละ ผมก็คิดว่าน่าจะมีบางกลุ่มที่เข้าใจสถานการณ์ของสโมสร บางทีการถอยไปตั้งหลัก 2-3 ก้าว ก็อาจเป็นสิ่งที่จำเป็นต้องทำ

ฟังดูอาจจะโหดร้าย แต่เพื่อความอยู่รอด บางทีก็หลีกเลี่ยงไม่ได้  

มันไม่เกี่ยวกับแฟนบอลจมลงหรือไม่ลงหรอกครับ นักเตะเค้ามีสัญญา คุณจะไล่เขาออก หรือจะขายเขาออกไปยังไง? ถ้าคุณเป็นนักเตะเงินเดือนเยอะๆ เวลาคุณจะย้าย คุณก็ต้องย้ายไปที่ๆให้เงินเท่าเดิมหรือมากกว่า ถูกไหม? แล้วขนาดบาซ่าเองยังจ่ายไม่ไหวเลย คำถามคือมีทีมไหนที่ให้เยอะแบบนั้น? ถ้าคุณเป็นนักเตะ คุณก็แค่รออยู่จนครบสัญญาแล้วย้ายฟรี ตอนนั้นค่าเหนื่อยคุณอาจจะพุ่งไปอีกด้วยซ้ำเพราะสโมสรใหม่ไม่ต้องแบ่งเงินไปจ่ายค่าฉีกสัญญา

พวกเรื่องแบบนี้ทีมบริหารเค้าต้องคิดกันจากหลายปัจจัยแหล้ะครับ อย่างที่คุณว่าเริ่มจาก 0 หรือถอย 2-3 ก้าว คำถามคือ ถอยแล้วมี impact อะไร? สปอนเซอร์จะถอยไปพร้อมกับที่คุณถอยไหม? ภาพลักษ์ของแบนด์ที่สร้างมาหลายสิบปีจะเป็นยังไง? อะไรคุ้มหรือไม่คุ้มกว่ากัน? เรื่องพวกนี้เราชาว SS ไม่ได้มีตัวเลขในมือ ผมเลยคิดว่าเราไม่ได้อยู่ใน position ที่จะออกความเห็นได้ขนาดนั้นแหล้ะ (นอกจากคุณมีตัวเลขเพื่อเอามาช่วยวิเคราะห์ ก็อาจจะรบกวนแบ่งปันกันได้ครับ)
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel