ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 56
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 15:52
[RE]เราสามารถพูดได้มั้ยครบว่า Lisa คือศิลปิน ญ เกาหลีที่ดังที่สุดในทศวรรษที่ผ่านมา
พูดได้เต็มปากเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 4820
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 15:55
[RE]เราสามารถพูดได้มั้ยครบว่า Lisa คือศิลปิน ญ เกาหลีที่ดังที่สุดในทศวรรษที่ผ่านมา
zebastian283 พิมพ์ว่า:
ถ้าศิลปินหญิง เกาหลีที่ดังที่สุดที่ผ่านมา ผมให้ คัง วอ เอะ  
ใครครับผม
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4378
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 15:59
[RE: เราสามารถพูดได้มั้ยครบว่า Lisa คือศิลปิน ญ เกาหลีที่ดังที่สุดในทศวรรษที่ผ่านมา]

แก้ไขล่าสุดโดย daaa เมื่อ Tue Jul 02, 2024 16:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1629
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 16:08
[RE: เราสามารถพูดได้มั้ยครบว่า Lisa คือศิลปิน ญ เกาหลีที่ดังที่สุดในทศวรรษที่ผ่านมา]
ถ้าเอาแค่ความดังก็ใช่แหล่ะครับ แต่ในแง่ของคุณภาพของผลงาน "เพลง" ผมกลับว่าไม่ใช่ อย่างโซโล่ของ BP ผมไม่ได้เป็นแฟนวงนี้นะ

แต่เพลงของ Rose ก็ดีสุดจริงๆอ่ะ ในแง่ของความเป็นเพลง ผมว่า YG ไม่ค่อยทำเพลงให้มันเพราะอ่ะ ส่วนใหญ่จะขายคนร้องไม่ได้ขายเพลง

ผมว่าลิซ่าจะติดแนวนั้นมาก็ไม่แปลก แต่จะทำเพลงแนวนั้นให้ดีอ่ะมันยาก อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลย เพลงที่ตอนทำกับ YG ผมฟังยังไงมันก็ไม่เพราะอ่ะ

ถ้าแร็พๆ ทั้งเพลง มันทำเพราะยาก ผมว่าดรอปลงมาเป็น R&B แล้วเติม แร็พเข้าไปดีกว่า ผมมองว่าสไตล์แร็พของเกาหลีถ้าเป็นภาษาอังกฤษคือมันอิงอเมริกามาเต็มๆ

แต่ทำยังไงก็ไม่ถึงอ่ะ ให้ได้ระดับ nicky minaj ,cardi b ยากมากๆ เห็นแต่ YG Style ปัจจุบันก็ เบมอน ถ้าแร็พจัดๆในตลาดเกาหลีก็ XG จี๊ดทั้งวง

สุดท้ายก็วนกลับมา เราฟังเพลง หรือ ฟังคน ?

ปล.ใครจะเถียงว่าความเพราะมันเป็นเรื่องส่วนบุคคล ผมตอบให้ว่ามันก็ใช่ แต่เพลงที่มันเพราะจริงๆ คนส่วนใหญ่เขาก็ฟังว่าเพราะ ไม่งั้นเราคงไม่มีเพลงที่เป็นตำนานระดับโลกหรอก
2
0
"MAMAMOO is coming back for you"
Status: สวยพี่สวย
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 701
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 16:15
[AXiS]`NEW พิมพ์ว่า:
เอางี้ก่อน จะเอาอะไรเป็นตัววัดดี?

ยอดฟอล IG? ใช่ เยอะสุดละ(มั้ง) ในแง่การเติบโต เพราะ 10 ปีก่อน IG แม่มยังเป็นแอพแชร์รูปธรรมดาอยู่

ยอดวิวยูทูป? ไม่แน่ใจ จำได้ว่ามีหลายคนเอามาลิสต์แล้วหนิว่า 24 ชั่วโมงแรกเยอะสุด ลิซ่านี่ไม่ติดไม่ใช่รึ

ยอดขึ้นชาร์ท? ผมว่าไม่ใช่นะ

เอาอะไรเป็นตัววัดก่อน มาอธิบายนิดนึง ไม่งั้นมันจะดูอวยคนไทยกันเองแปลกๆ  

นั่งอ่านนึกว่าจะรู้พิมพ์ซะยาว 24 ชม.ก็เพลงเทอนี่เเระสูงสุดฝ่ายหญิง ใบสถิติโลกมี9ใบการันตี โพสแบบมั่นใจมากเเต่ไม่รู้จริงเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2023
ตอบ: 495
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 16:16
ไหนลองยกใครที่คิดว่าดังกว่ามาสักชื่อที
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6465
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 16:35
เพิ่งรู้ว่าเพลง You and me ที่เราฟังติดหูเป็นของ Jenny BP (ใช่ป่าวว)

บางทีเราก็แกล้งลืมๆ กันป่าว แบบไม่อยากสนใจ เหมือนคนเกาหลีที่ถ้าเป็นเพลงของลิซ่าก็ทำเป็นไม่เห็นไม่ได้สนใจ
0
0
Old Trafford is home.

คอมเมนเตเตอร์
Status: Sesang
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 9733
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 16:37
อย่าว่าแต่ ฝั่งหญิงดังสุดเลย รวมฝั่งชาย (เอาแบบเดี่ยวๆนะ) ต่อให้เอารถไฟฟ้ามาชำแหละแบบแยกเดี่ยวก็เทียบไม่ได้สักคน ถ้าไม่มาแบบเต็มวง ในวงการไม่มีใครยอดโซเชี่ยว ยอดฟอลโลว์ ยอดเอนเกจ เหนือลิซ่าสักคน

สำหรับผม น้องนับเป็นจุดสูงสุดของวงการK-Popไปแล้วอ่ะ

อีกสิบปี ก็อาจไม่มีใครขึ้นมาเทียบหรือแซงได้
แก้ไขล่าสุดโดย K_Sejeong เมื่อ Tue Jul 02, 2024 16:39, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: MES QUE UN CLUB
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 16251
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:01
ได้แน่นอนNo1
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7194
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:20
เราสามารถพูดได้มั้ยครบว่า Lisa คือศิลปิน ญ เกาหลีที่ดังที่สุดในทศวรรษที่ผ่านมา
มันยากขนาดนั้นเลยเหรอ ผมว่ามันชัดเจนโคตรๆเลยนะ ไม่ต้องแฟนคลับไม่ต้องคนไทยก็รู้มั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 3552
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:20
ที่ฮาสุดคือ หาเหตุผลมากมายว่าเค้าไม่ดัง แต่หาคนที่คิดว่าดังกว่าไม่ได้ อย่างขำ

ความดัง ก็คือมูลค่าทางการตลาดนั้นแหละ คิดอะไรให้มันซับซ้อน
2
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 908
ที่อยู่: 28/33 ถนนยิงเป้า ต.สนามจันทร์ อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 18:41
ดังในระดับโกบอลที่สุดจริง ส่วนตัวนี่อาจจะเคยได้ยินเพลง บีพีบ้าง แบบคนอื่นเปิด
แต่ไม่เคยไปหาฟังเองเลย ยังรู้สึกว่าดังจริง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2020
ตอบ: 2589
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 19:54
นิยาม เงื่อนไขไรมากมาย ถ้าแบบนั้นต้องจัดหมวดหมู่แล้วล่ะครับ
แต่แบบถามง่าย ๆ ก็ตอบง่าย ๆ ว่า Lisa ครับ
มีใครดังกว่านี้ไหมครับ ? ขอชื่อครับ

0
0
แข้งลีกเอิง
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10807
โพสเมื่อ: Wed Jul 03, 2024 18:00
ดูเป็นนักร้องที่สถานะซับซ้อนพอตัว

เป็น นักร้อง-นักเต้น ชาวไทย
เปิดตัวในฐานะ ศิลปินเคป๊อป (สมาชิก Blackpink)
มียอดติดตาม และยอดคนดูสูงลำดับต้นๆ คนหนึ่งของโลก
เป็นพรีเซนเตอร์ คนดัง โลกคุ้นหน้าเธอระดับหนึ่ง

ส่วนเพลงนี่อีกเรื่อง ปัจจุบันให้ BTS เขาเถอะ

ถ้าเกาหลีไม่ตั้งแง่ก็น่าจะอวดสักหน่อยว่าเป็นผลงานอุตสาหกรรมเพลงประเทศตนนะ ถึงจะไม่ได้ดังเพราะเพลงก็ตาม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel