ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14549
โพสเมื่อ: Wed Jul 03, 2024 15:52
[RE: Elden Ring DLCบอสตัวสุดท้ายยากจริงงงงงงงงงงงง]
BLIИK พิมพ์ว่า:
songkrod พิมพ์ว่า:
Glue-Man พิมพ์ว่า:
ยากสู้ Sekiro ไหมครับ  

ยากกว่าเยอะโคตรๆครับ อิชชินร่างในความทรงจำยังไม่ยากขนาดนี้เลย  

ตัวนั้นผม 6 ชั่วโมงรวดๆอ่ะครับ หัวร้อนจนแฟนกลัว ไม่กล้านั่งใกล้

โกงระยะ โกงอาวุธ โกงสตามิน่า โกงเลือด โกงแม่งทุกอย่างไอบอสเวร ชนะได้เพราะรอบนั้นเฟสสามมันใช้สายฟ้าบ่อยเลย

แค่คิดถึง Fight Isshin ผมก็ PTSD ขึ้นละ  

ผมก็พอๆกันครับ แต่พอผ่านมาได้แล้ว ผมกลับไปตีบ่อยมาก คือจำมูฟเซ็ตได้ทุกท่าจนตีชิวๆละ สู้โคตรสนุก แต่กับบอส DLC เอลเดนริงนี่ผมไม่ไหวจริง อยากเกินไป  

ผมเข้าแมพสุดท้ายละ ไปไถแมพอยู่นาน กำลังจะ final push ไปถึงราดาน อยากรู้เหมือนกันว่าจะโหดขนาดไหน ได้แต่ดูสตรีมเมอร์คนอื่นเล่น ยังไม่ได้สัมผัสกับตัว  

เป็นกำลังใจให้นะครับ มีเท่าไหร่ ใส่ให้หมดไปเลย

ของผมเห็นคนติดเบย์ลกันเยอะ แต่ผม 3 รอบผ่านเลย ใช้หมดทุกอย่างที่มี  

Bayle ผมประมานชั่วโมงนึง ปวดหัวที่ตัว target lock มากกว่าตัวบอสเอง ไม่ล็อคก็ตามท่าไม่ทัน ล็อคแม่งก็หมุนไปหมุนมาตีไม่เคยโดน แต่พอเปลี่ยนอาวุธไประยะไกลขึ้น ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ

ไกอุสกับฮิปโปก็ประมานเดียวกัน ปัญหาคือมุมกล้องติดมุมมากกว่าตัวความยากของบอสเอง แล้วขยันชาร์จซะด้วย ไอเราก็ไม่รู้จะม้วนไปตรงไหนให้มุมกล้องมันมองเห็น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11641
โพสเมื่อ: Wed Jul 03, 2024 16:41
[RE: Elden Ring DLCบอสตัวสุดท้ายยากจริงงงงงงงงงงงง]
จนถึงตอนนี้ Rellana เป็นบอสตัวเดียวที่ผมต้องใช้ Mimic Tear เพื่อผ่านอ่ะ ที่เหลือโซโล่หมด

ตอนนี้มาถึงแมพสุดท้่ายละ เหลือแค่ราดานตัวเดียวละ

ไอ้ที่เค้าว่าโหดๆกันแบบ Messmer GoldenHippo Gaius Bayle ก็ยังผ่านได้ภายในสองชั่วโมงหมด มี Rellana นี่แหละ ทั้งวันก็ไม่ผ่าน ทนไม่ไหว หัวร้อนจัด

รู้สึกว่าท่าทางมันอ่านไม่ยากเท่าไหร่ เว้นแค่ Rellana ตัวเดียวที่ดูไม่ออกว่าจะใช้อะไร หรือผมอาจจะแพ้ทางแบบนี้ก็ได้ เพราะตัวเล็กจัดมองไม่เห็น  
เอาจริงๆเกมนี้มักจะมีบอสที่ไม่ใช่สไตล์ตัวเองกับบอสสไตล์ตัวเอง ผมใช้ mimic ตัวเดียวคือตัว dancing lion บอสตัวแรกเล่นไปชม.กว่าๆคืออ่านมูฟเม้นไม่ออกเลยจริงๆสุดท้ายก็กด mimic ez เลย แต่กับบอสตัวอื่นที่เป็นคน เรลาน่า เมสเมอร์กลายเป็นว่าผมอ่านมูฟเม้นออกแต่ก็ใช้เวลาเยอะนะ 2 3 ชมแต่คือมันเห็นแสงปลายอุโมงค์คือเราอ่านออกแต่พลาดเองที่จะผ่านแต่บอสตัวแรกผมอ่านไม่ออกเลยโดด dodge มั่วอย่างเดียวคือมันเลยไม่สนุกเลยกด mimic ผมจะเป็นแบบนี้ถ้าสู้บอสนั้นอ่านยังไงไม่ออกลองแล้วหลายชมไม่ไหวก็กด mimic ไปตัวไหนอ่านออกแต่เป็นตัวเราเองจะกระจอกเองพลาดเองก็จะเล่นจนกว่าจะผ่าน

แต่ตอนนี้ 7 ชมกับราดานตัวสุดท้ายยังอ่านมูฟเม้นไม่ออกเลยเฟส2 แต่ก็พยายามจะไม่ใช้เพราะเหมือนถ้าจบบอสนี้แล้วเกมนี้เราก็จบเลยยังอินกับความสนุกอยู่ก็เลยอยากสู้แบบไม่ใช้จนกว่าจะผ่าน

ปล.ผมเห็นสตรีมเมอร์หลายคนเลยเป็นแบบนี้อยากจบแต่ก็ไม่อยากจบ ฆ่าราดานได้ดีใจแต่ก็แอบเสียใจที่เกมนี้จบไปด้วย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14549
โพสเมื่อ: Wed Jul 03, 2024 17:21
Tpk พิมพ์ว่า:
จนถึงตอนนี้ Rellana เป็นบอสตัวเดียวที่ผมต้องใช้ Mimic Tear เพื่อผ่านอ่ะ ที่เหลือโซโล่หมด

ตอนนี้มาถึงแมพสุดท้่ายละ เหลือแค่ราดานตัวเดียวละ

ไอ้ที่เค้าว่าโหดๆกันแบบ Messmer GoldenHippo Gaius Bayle ก็ยังผ่านได้ภายในสองชั่วโมงหมด มี Rellana นี่แหละ ทั้งวันก็ไม่ผ่าน ทนไม่ไหว หัวร้อนจัด

รู้สึกว่าท่าทางมันอ่านไม่ยากเท่าไหร่ เว้นแค่ Rellana ตัวเดียวที่ดูไม่ออกว่าจะใช้อะไร หรือผมอาจจะแพ้ทางแบบนี้ก็ได้ เพราะตัวเล็กจัดมองไม่เห็น  
เอาจริงๆเกมนี้มักจะมีบอสที่ไม่ใช่สไตล์ตัวเองกับบอสสไตล์ตัวเอง ผมใช้ mimic ตัวเดียวคือตัว dancing lion บอสตัวแรกเล่นไปชม.กว่าๆคืออ่านมูฟเม้นไม่ออกเลยจริงๆสุดท้ายก็กด mimic ez เลย แต่กับบอสตัวอื่นที่เป็นคน เรลาน่า เมสเมอร์กลายเป็นว่าผมอ่านมูฟเม้นออกแต่ก็ใช้เวลาเยอะนะ 2 3 ชมแต่คือมันเห็นแสงปลายอุโมงค์คือเราอ่านออกแต่พลาดเองที่จะผ่านแต่บอสตัวแรกผมอ่านไม่ออกเลยโดด dodge มั่วอย่างเดียวคือมันเลยไม่สนุกเลยกด mimic ผมจะเป็นแบบนี้ถ้าสู้บอสนั้นอ่านยังไงไม่ออกลองแล้วหลายชมไม่ไหวก็กด mimic ไปตัวไหนอ่านออกแต่เป็นตัวเราเองจะกระจอกเองพลาดเองก็จะเล่นจนกว่าจะผ่าน

แต่ตอนนี้ 7 ชมกับราดานตัวสุดท้ายยังอ่านมูฟเม้นไม่ออกเลยเฟส2 แต่ก็พยายามจะไม่ใช้เพราะเหมือนถ้าจบบอสนี้แล้วเกมนี้เราก็จบเลยยังอินกับความสนุกอยู่ก็เลยอยากสู้แบบไม่ใช้จนกว่าจะผ่าน

ปล.ผมเห็นสตรีมเมอร์หลายคนเลยเป็นแบบนี้อยากจบแต่ก็ไม่อยากจบ ฆ่าราดานได้ดีใจแต่ก็แอบเสียใจที่เกมนี้จบไปด้วย  

ใช่เลยครับ ของผมนี่ Rellana นี่คือสุดละจนไม่ไหวจริงๆ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมมายากสุดอยู่ตรงนี้ ปล่อย mimic รอบเดียวจบเลย จบแบบเร็วด้วย

ผมเกลียดบอสตัวเล็กอ่ะ ดูท่ายาก แล้วทำ posture damage ไม่ได้ด้วย

อีเจ๊นี่ชอบมีจังหวะหน่วงในคอมโบเยอะอีก จะฟันให้เร็วๆจบๆก็ไม่ได้
1
0

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 5021
โพสเมื่อ: Wed Jul 03, 2024 22:58
DariusXalan พิมพ์ว่า:
คนที่บอกบอสยาก เพราะผมไม่ใช้นั่นนี้ ต่อให้นั่นนี่ กลายเป็นกลัวใช้ของกับกลัวเก่งเกินไปบอสสู้ไม่ได้ อยากชนะแบบตัวเราอ่อนๆ มันก็ต้องยากไหมครับ ไม่ใช่แค่ Elden ring หรอกมันก็ทุกเกม

แถมมีประเภทเกมอื่นเล่นนอมอล/ฮาทพอ แต่พอเป็น Soul like เราต้องโชว์หรรมใหญ่ที่สุดแล้วมาบอกชอบเกมยากสุดๆ ผมงงจริงๆ นะ 555  

อาจจะเพราะcommunity เกมSoulมันToxicใช้ได้ท่านเลยคิดแบบนี้ ซึ่งการเหยียดเรืองใช้ซั่มม่อนไม่ซัมม่อนมันก็เกิดขึ้นจริงด้วย ถ้าพูดตรงๆถามว่าคนผ่านมีคนที่ต้องการออกมาโชว์ไหมก็มีและมีอยู่เยอะ ถามว่าทำไมต้องโชว์เพราะCommunityเขาให้ค่ากับมันไงครับ ส่วนไอ่ที่ชอบเกมยากง่ายอันนี้ผมว่าโครตอคติถ้าคิดแบบท่านบนโลกนี้คงไม่มีการSpeedrunแล้วละครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13887
โพสเมื่อ: Thu Jul 04, 2024 00:14
crazyingod พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
คนที่บอกบอสยาก เพราะผมไม่ใช้นั่นนี้ ต่อให้นั่นนี่ กลายเป็นกลัวใช้ของกับกลัวเก่งเกินไปบอสสู้ไม่ได้ อยากชนะแบบตัวเราอ่อนๆ มันก็ต้องยากไหมครับ ไม่ใช่แค่ Elden ring หรอกมันก็ทุกเกม

แถมมีประเภทเกมอื่นเล่นนอมอล/ฮาทพอ แต่พอเป็น Soul like เราต้องโชว์หรรมใหญ่ที่สุดแล้วมาบอกชอบเกมยากสุดๆ ผมงงจริงๆ นะ 555  

อาจจะเพราะcommunity เกมSoulมันToxicใช้ได้ท่านเลยคิดแบบนี้ ซึ่งการเหยียดเรืองใช้ซั่มม่อนไม่ซัมม่อนมันก็เกิดขึ้นจริงด้วย ถ้าพูดตรงๆถามว่าคนผ่านมีคนที่ต้องการออกมาโชว์ไหมก็มีและมีอยู่เยอะ ถามว่าทำไมต้องโชว์เพราะCommunityเขาให้ค่ากับมันไงครับ ส่วนไอ่ที่ชอบเกมยากง่ายอันนี้ผมว่าโครตอคติถ้าคิดแบบท่านบนโลกนี้คงไม่มีการSpeedrunแล้วละครับ  

ผมอคติยังไง ผมหมายถึงพวกที่พอเกมอื่นๆ เล่นแค่ระดับนอมอล/ฮาท แต่พอมาเกมโซลอวดนั้นอวดนี่ บอกชอบเกมยากขอยากที่สุด ผมเจอมาเยอะ ฟังมาเยอะ มันย้องแย้ง
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel