ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5626
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 14:04
[RE: มีไหม เลิกกับแฟนจนเสียสติ]
ตอนเลิกกับแฟนเก่า ตอนนั้นปี4 ผมนอนหมดเรี่ยวแรง ไมเกรนขึ้นทุกวัน ไม่อยากทำอะไร ไม่อยากไปเรียน อยากจะลืมเรื่องทุกอย่างที่ผ่านมา

แต่ไม่ไปพึ่งยา ยิ่งไม่พึ่งกัญชา ยิ่งพึ่งพาพวกนั้นผมว่ายิ่งแย่เข้าไปใหญ่ ผมฟื้นขึ้นมาเพราะกีฬาและเพื่อนครับ

ปัจจุบันนึกย้อนไป ได้แต่ตลกตัวเอง ว่าจะเสียใจไปทำไมกับอีเรื่องแค่นั้น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5183
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 14:59
[RE]มีไหม เลิกกับแฟนจนเสียสติ
รักครอบครัวให้มากครับ ผมเคยเป็น และสุดท้ายคนที่อยู่กับเราก็คือพ่อ แม่ พี่ น้องนี่ล่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1658
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 16:17
[RE: มีไหม เลิกกับแฟนจนเสียสติ]
คนแรกได้ยินแต่เรื่องเล่านะ แม่ผมเอง เพราะพ่อมีชู้ สุดท้ายแม่ต้องจำใจหอบลูกหนีมา กทม. เพราะทนความเจ็บปวดไม่ไหว ทุกวันนี้อยู่สุขสบายมีลูก 3 คนคอยเลี้ยงคอยใส่ใจ

คนสองเป็นเพื่อนพี่ โดนผัวทิ้ง เหมือนเขาโลกล่มสลายเลย แบบหมดสิ้นแล้วทุกอย่าง ไม่รู้จะอยู่ไปทำไม มาอาศัยอยู่ที่บ้าน 3 เดือนได้ อยู่ด้วยกันตลอด พาไปหาจิตแพทย์ประจำ ทุกวันนี้แต่งงานมีลูกแล้ว ชีวิตดูมีความสุขมากๆ กลายเป็นมิตรที่ดีของบ้าน ช่วยเหลือกันตลอด

คนปลอบเยอะแล้ว อยากแนะว่าให้ฝืนกลับมาทำ routine ให้ได้ตลอดแล้วความรู้สึกจะดีขึ้นเองครับ

รู้ว่าช่วงแรกมันยากมากๆ สุดท้ายทุกอย่างจะผ่านไปได้ครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: MES QUE UN CLUB
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 16251
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:22
ผมไม่เคยนะ

เศร้าไหมเศร้า ยิ่งคนที่เรารักมาก ยิ่งเศร้า

แต่เสียสถิติ ร้องไห้ทั้งวัน ไม่มีอะ ชีวิตต้องไปต่อ

ยังมีอะไรให้ต้องเสียใจยิ่งกว่านี้อีกเยอะ

มันก็แค่ส่วนนึงของชีวิต
วันเวลาผ่านไปพอมองกลับมา มันจะเป็นแค่เรื่องขำๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Original 28
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 932
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 17:30
กอดกันๆ เป็นกำลังใจให้ครับ
คนที่กล้าพิมข้อเสีย ข้อบกพร่องตัวเอง มาได้ คงจะล้นมาจากใจจริงๆ
สู้ๆครับ ทำตัวเองให้ดี รักตัวเองเยอะๆ แล้วเราจะเจอรักดีๆที่เหมาะกับเราครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel