ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: ต้นข้าว ตี๋น้อย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 891
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:44
[RE: มีไหม เลิกกับแฟนจนเสียสติ]
Soft Power พิมพ์ว่า:
NarakJad พิมพ์ว่า:
คบมาสิบกว่าปี ลูก2 คนเล็กเป็นออทิสติก
ตกงาน ติดกัญชา คบแล้วเลิกมา 1 ครั้งแล้ว โดนอีกแล้ว
จนตอนนี้ผมไม่รู้สึกเรื่อง ความสุข ความรัก ความเสียใจเลย
รู้สึกเฉยชากีบชีวิต ความรู้สึก สูบกัญชาเพื่อมีความสุขไปวันๆ
ขอระบายหน่อยครับ  

เครียดก็มาระบายกับเพื่อนๆสมาชิกในบอร์ดได้นะครับ
ยังมีอีกหลายคนพร้อมรับฟังให้คำปรึกษาท่านครับ

ขอบคุณมากนะครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:47
[RE: มีไหม เลิกกับแฟนจนเสียสติ]
ขอบคุณคนที่มาให้กำลังใจครับ
ไม่ได้อกหักหรืออะไรนะครับ เพียงแค่รู้สึกตัวเองไร้หัวใจ ไร้ความรู้สึก ทางอารมณ์....
1
0

Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:50
กลับมารักตัวเองให้ได้ไอหนุ่ม

ยากหน่อย แต่รวบรวมความรักที่ให้เค้าไป เอาคืนมารักตัวเองให้ได้
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9968
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:50
ใครเคยเจอหรือเห็นคนรู้จักเสียความรักไปแล้วเสียสติบ้างไหมครับ

ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองไร้ความรู้สึกอะไรแล้วทุกสิ่ง  

ผมเป็น ตกงานแล้วคนที่คบเป็นพยาบาล เลิก พ่อแม่กีดกันทุกอย่าง(หลังจากผมตกงาน)
ชีวิตพังไป เกือบสองปี เลยคิดเพราะ"จน"ใช่ไหมกูถูกทิ้ง งั้นต้องรวย
หลังจากนั้นผมหวดทุกอย่างขยัน สุดๆ
ตอนนี้ผมรวยกว่าสามีแฟนเก่าเยอะเลย
รู้สึกดีแล้วที่เขาทิ้งเราไปเพราะเงิน
7
0
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:53
Mirt3838 พิมพ์ว่า:
ใครเคยเจอหรือเห็นคนรู้จักเสียความรักไปแล้วเสียสติบ้างไหมครับ

ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองไร้ความรู้สึกอะไรแล้วทุกสิ่ง  

ผมเป็น ตกงานแล้วคนที่คบเป็นพยาบาล เลิก พ่อแม่กีดกันทุกอย่าง(หลังจากผมตกงาน)
ชีวิตพังไป เกือบสองปี เลยคิดเพราะ"จน"ใช่ไหมกูถูกทิ้ง งั้นต้องรวย
หลังจากนั้นผมหวดทุกอย่างขยัน สุดๆ
ตอนนี้ผมรวยกว่าสามีแฟนเก่าเยอะเลย
รู้สึกดีแล้วที่เขาทิ้งเราไปเพราะเงิน  

จุดเปลี่ยนคืออะไรครับ ขอแนวทางคิดหน่อยครับ
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: Call me "Buckethead"
เข้าร่วม: 09 Oct 2020
ตอบ: 2038
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:54
เลิกกับแฟนตอนนั้น

เคยร้องไห้จะเป็นจะตายอยู่พักใหญ่ครับ มันไม่ได้ร้องแบบโฮนะครับ

แต่กินข้าวไปน้ำตาก็ไหลไป มันเอ่อพร้อมไหลตลอดเวลา

ไม่อยากทำอะไร อยากจะนอนอย่างเดียว หมอนนี่เปียกจัดเลย

จนวันนึงพ่อผมเคาะประตูห้องแรงมาก ปึ้งปั้งเลย บอกให้ไปขับรถให้หน่อย จะไปซื้อของเข้าบ้านที่ห้าง

คนไม่อยากจะทำอะไรอย่างผมก็ไม่อยากไปอยู่แล้ว แต่ก็จำใจไป ดีว่าเป็นห้างใกล้ๆ ขับรถใช้เวลาไม่นาน

มีเหม่อบ้าง ขับฝ่าไฟแดงบ้าง สุดท้ายก็ต้องมาเข็นรถเข็นเดินตามพ่อ

พ่อผมแกก็หยิบของใช้ไปเรื่อยๆ จนมาถึงโซนแอลกอฮอลล์ พ่อยกเบียร์สิงห์ลงรถเข็นมาลังนึง

ผมก็เห็นแหละ แต่ไม่ได้ถามอะไร ใจมันไม่อยู่กับสิ่งรอบตัวเท่าไหร่นัก

มาถึงบ้าน ผมก็ช่วยขนของเข้าบ้าน และก็หนีขึ้นไปนอนบนห้องต่อ

ตอนเย็นกินข้าวแม่ก็มาเรียก ผมก็ไม่อยากจะกินอะไรเท่าไหร่ แต่ก็ต้องลงมา บ้านผมกินข้าวพร้อมหน้ากันเสมอ

หลังกินข้าวเสร็จ พ่อผมแกเปิดเบียร์ รินใส่แก้วให้ผมนึงแก้ว ผมก็งงๆ ไม่อยากกิน

พ่อบอกมาๆ ชนๆ คืนนั้นผมก็ดื่มไป ร้องไห้ไป ระบายให้พ่อฟัง กินกันสองคนพ่อลูก หมดลัง

สุดท้ายพ่อก็ปิดงานด้วยการโอบไหล่ เอามือขยี้หัวผมและก็บอกว่า "ร้องไห้วันนี้วันสุดท้ายพอนะ"

164
0
หากโดน 279 เรื้อน จะถูกแบน
NarakJad , วลาดิเมียร์ เกาเส็ง , PDT_CFC , DEA Agent , zheezstreet , kirkland , anteriork , JokeyPIMP , Shinshil , Jeff , nutmomqq , DevilCraZy , popoing , canizarro , AlgoriThM , sukyone , Hyun , davidvillaa , Noonam001 , architect , mestiw , Dame.T56 , ๋JM , linjong , พอลป๊อกเด้ง , 7etalokcohS , Mirt3838 , พี่เสี่ย , KaiGerrard , Kimmk36 , Xpandom , Kaka555 , classicnote , JesterMob , อ่านแล้วยิ้มด้วยนะ , JuveJune , Riyah , Game_thekop , Exiz , Cordoza , David Villa Akatsuki , พรมจารีย์พินาศ , prednisolone , benz_chatchenko , MuMaZor , insidemee , CzaArmCircle , สมจิตร , Meticulous , ChepaZ , หมีแพนด้าประหลาด , LiV_Never_Say_Bye-Bye , PrIdezz , 腾飞的蓝龙 , Nakkii , Ohmz , thiagokidz , Domi , ชาวนงัตกรรม , x^o , Juve_Joop , ILoveNunes , BigNut , ERO-TIC , Liverpool004 , lolosolos , Jinjinpan , Silp22 , shinwa , AssistKing10 , Little_[N] , tossapond , newzobiz , MonsterP , HumanError , เซียนซุ่ม , TonnyBie , คุณวัวตัวโต๊โต , aosnyce , Psycholyze , ทาสรักสาวตัวเล็ก , Hooliganzz , sixhearts , 1000RR , -CiseRo- , Metalmann 109 , warittuta , LBJR , massa , Cocoka , ((Autty)) , nichaojung , TheKopHero , bangdadza , TERLAOSx , punya_mio , dsignbype+ , 4289 , MANGJUI16 , PalmRx , chin chingrai , mankungp , acrylicz , TheRedLawyer , zaradin , aodkasex , SuperMann , PGM , กัปตันขอนลอย , znine , Incredible-Man , rut13 , MagneticCompass , wellooney , อ.คง , HOMELANDER , EARTHISNOTFLAT , riboseman , teeraball , Atom24 , Torfah fx , OkP , Aumskyh , LIGHTYEAR , Musachio , Barcelonistwo , FavouriteWorstNightmare96 , saivetkung , QuezZe , ฉงน , filtercoffee , 55aha55 , Ps_Oscar11 , tongkub , woon , OGCGOD , leobeers , B-be Berriez'z , พยายาม ๑๙ , EzkimO , foamkp , tk13ozth , dodoswap , k-wiiTz , อณฺฑโต , TipTop , Yed-sa-ke , minelove , Oz- , sornsaknoi , อุซึมากิ นารูโตะ , เด็กวัด , Nakata_sushi , kkgod69 , Benda555 , prezunto , m0nster- , thesaints1885 , satang2621 , REDZERO , zarthdevil , e-ta-bar , alternathum , juhookkruboyz
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: One Love united .
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2563
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:58
ระบายมันออกมา อย่าเก็บไว้ dmมาก็ได้ คนเวลาดิ่ง โคตรน่ากลัว
1
0
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:59
Bucket Head พิมพ์ว่า:
เลิกกับแฟนตอนนั้น

เคยร้องไห้จะเป็นจะตายอยู่พักใหญ่ครับ มันไม่ได้ร้องแบบโฮนะครับ

แต่กินข้าวไปน้ำตาก็ไหลไป มันเอ่อพร้อมไหลตลอดเวลา

ไม่อยากทำอะไร อยากจะนอนอย่างเดียว หมอนนี่เปียกจัดเลย

จนวันนึงพ่อผมเคาะประตูห้องแรงมาก ปึ้งปั้งเลย บอกให้ไปขับรถให้หน่อย จะไปซื้อของเข้าบ้านที่ห้าง

คนไม่อยากจะทำอะไรอย่างผมก็ไม่อยากไปอยู่แล้ว แต่ก็จำใจไป ดีว่าเป็นห้างใกล้ๆ ขับรถใช้เวลาไม่นาน

มีเหม่อบ้าง ขับฝ่าไฟแดงบ้าง สุดท้ายก็ต้องมาเข็นรถเข็นเดินตามพ่อ

พ่อผมแกก็หยิบของใช้ไปเรื่อยๆ จนมาถึงโซนแอลกอฮอลล์ พ่อยกเบียร์สิงห์ลงรถเข็นมาลังนึง

ผมก็เห็นแหละ แต่ไม่ได้ถามอะไร ใจมันไม่อยู่กับสิ่งรอบตัวเท่าไหร่นัก

มาถึงบ้าน ผมก็ช่วยขนของเข้าบ้าน และก็หนีขึ้นไปนอนบนห้องต่อ

ตอนเย็นกินข้าวแม่ก็มาเรียก ผมก็ไม่อยากจะกินอะไรเท่าไหร่ แต่ก็ต้องลงมา บ้านผมกินข้าวพร้อมหน้ากันเสมอ

หลังกินข้าวเสร็จ พ่อผมแกเปิดเบียร์ รินใส่แก้วให้ผมนึงแก้ว ผมก็งงๆ ไม่อยากกิน

พ่อบอกมาๆ ชนๆ คืนนั้นผมก็ดื่มไป ร้องไห้ไป ระบายให้พ่อฟัง กินกันสองคนพ่อลูก หมดลัง

สุดท้ายพ่อก็ปิดงานด้วยการโอบไหล่ เอามือขยี้หัวผมและก็บอกว่า "ร้องไห้วันนี้วันสุดท้ายพอนะ"

แต่ละคน เจอเหตุการณ์แตกต่างกันไป จิตใจกลับมาได้ยินดีด้วยครับ ขอบคุณที่เสียสละเล่าประสบการณ์ครับ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 11:01
มันก็เป็นแค่ช่วงๆแรกๆแหละ ใจมันยังทำใจไม่ได้ ผมก็เคยเป็นเมื่อก่อนตอนพึ่งเริ่มโต เริ่มมีแฟน ภูมิคุ้มกันเรื่องความรักยังน้อยนิดอยู่

หากิจกรรมทำ ร้องเพลงแหกปาก เจอเพื่อน ไปปาร์ตี้แบบสุดเหวี่ยง เวลามันก็จะช่วยให้เราค่อยๆดีขึ้น อาจจะลืมไม่ได้ แต่เราก็จะเฉยๆกันมัน

คิดเอาไว้ว่า เลิกกับคนเก่า เพื่อไปเจอคนที่ดีกว่าครับ
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7432
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 11:02
เคยเสียใจครับ นั่งฟังคลิปธรรมะสอนใจ
ก่อนได้เจอคนใหม่ๆ อะไรใหม่ๆ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
ตอบ: 27342
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 11:03
ชักว่าวทั้งน้ำตา
7
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2010
ตอบ: 3770
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 11:07
ถ้ารักตัวเอง เรื่องพวกนี้จะไม่ค่อยมีครับ

มีเสียใจ มีผิดหวังแน่นอน แต่ยังไงชีวิตมันก็ต้องไปต่อครับ

กลับบ้านเปิดหนังโป๊แล้วก็นั่งตำไปครับ
แก้ไขล่าสุดโดย KiRuKoV เมื่อ Tue Jul 02, 2024 11:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 11672
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 11:14

"ต่อให้เหงามากมายสักเท่าไหร่ ก็ไม่ทำร้ายใคร ให้ต้องถึงตาย สบายใจได้เสมอ"

ทำใจให้ชิน รับมือกับการอยู่คนเดียวให้ได้ แล้ววันหลังเมื่อไหร่ที่ท่านต้องอยู่คนเดียวอีก ท่านจะบอกกับตัวเองว่า "มาเหอะ กูชินกับมึงมาหลายรอบแล้ว"
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Run Trend
เข้าร่วม: 12 May 2021
ตอบ: 6600
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 11:14
ถ้าเลิกปกติ ไม่น่าเป็นอะไรมาก

แต่ถ้าจากแบบ เสียชีวิต ไม่ว่าด้วยอุบัติเหตุหรือ โรคภัยไข้เจ็บ คงมีพังกันบ้าง
3
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สงบ จบ พอ
ตอบ: 848
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 11:15
เรียนรู้ ยอมรับ เเล้วก้าวผ่านให้ได้ครับ

ในโลกนี้คนที่เราควรรักมากที่สุดคือ "ตัวเอง"
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel