ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17947
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:58
[RE]ขอวิธีลดเหนียง หน่อยครับ
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
วิ่งสัปดาห์ละ 2 วัน
คาดิโอทุกวัน

2 อย่างนี้ มันต่างกันยังไงครับท่าน

มาจะมาเหลาอะไรให้ฟัง

Carnovire diet
ketogenic diet
สำหรับผมมันคือวิธีการไดเอทที่ลดแฟตได้ดีมากวิธีนึงเลย

ช่วงที่พ่อผมป่วยเนี่ย เดือนกว่าๆ ไม่ได้ออกกำลังกายด้วยเวทเทรนนิ่งที่ผมทำเป็นประจำเลย ทำมากสุดคือ วิ่งขึ้นลงบันไดชั้นสาม เดินไปตึกนู้นตึกนี้
ผมกินข้าวน้อยมาก ข้าววันละทัพพีได้แต่ที่เหลือ มันกับเนื้อล้วนๆ

น้ำหนักผมหายไปเกือบ 4 โลครับ น่าจะไกลโคเจนกับน้ำเป็นหลักเลย
เพราะร่างกายน่าจะดึงพวกนี้ไปใช้เป็นหลักเลย ช่วงเวลาที่ผ่านมา
แฟตไม่ได้วัดเลยไม่ได้มีเวลาว่างไปวัด แต่ผมตัวรูดลงเลย
จากน้ำหนัก 78 (bodyfat 14%) ตอนนี้ผมเหลือแค่ 73

เอวลดลง เสื้อผ้าที่เคยฟิตๆหลวมลง กรอบหน้าชัดขึ้น

แล้วดูอาหารที่ผมกิน จะเน้นประมาณนี้
ของหวาน คาร์บ ผมจะมีก๋วยเตี๋ยวบ้าง น้ำตาลจากนม(ลาเต้เย็นไม่หวาน) น้ำตาลจากโยเกิร์ต
แป้งน้ำตาลจากวัฟเฟิลผึ้งน้อยกินแทบทุกวัน

ตอนนี้กลับมากินข้าวเหมือนเดิมแล้ว เพราะเป้าหมายผมคือเพิ่มกล้ามเนื้อ
จากกล้ามๆเต่งๆ ตอนนี้ลีนเลยครับ เห็นกระจกตัวเองตอนเช้าคือ ใหญ่กว่านักมวยนิดนึงอะ

เหนียงกับพุงทำความเข้าใจเลยว่า มันสะสมมานานสุด มันจะออกช้าสุดอยุ่แล้ว
อย่าไปเร่งมัน ร่างกายมันระบบในการเผาผลาญ มันต้องใช้เวลา

แนะนำอยากผอมให้ไปเล่นเวทเทรนนิ่งมากกว่าคาดิโอ
คาดิโอท่านทำไปเรื่อยๆท่านจะติด ท่านจะตัน ร่างกายจะปรับตัวได้
แต่ถ้าเล่นเวทเทรนนิ่งมันคือการกระตุ้นกล้ามเนื้อ การเพิ่มกล้ามเนื้อ
และกล้ามเนื้อคือตัวหลักในการเผาผลาญพลังงาน  

ผมก็กินแบบนี้แหละ แต่ลดข้าว ลดครึ่งนึงก่อนตอนเริ่ม รู้สึกว่าเสื้อผ้าอะไรดูไม่อึดอัดละตอนครบอาทิตย์นึง ตอนนี้พยายามลดให้น้อยลงไปอีก ไม่รู้ไหวรึเปล่า

แต่ผมเล่นเวทนะ เล่นสองวันพักหนึ่งวันเดินไปบนลู่แทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍

นักบอลถ้วย ค.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7771
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 13:11
[RE]ขอวิธีลดเหนียง หน่อยครับ
EmaGel พิมพ์ว่า:
ทำต่อไปเรื่อยๆครับ เวลารูปร่างผอมลง มันจะผอมตั้งแต่ตีนขึ้นมาที่หัวครับ ดังนั้นส่วนคอ ใบหน้า จะเห็นผลช้าสุด

ปล. ถ้าผมให้ข้อมูลผิดบอกได้ครับ เพื่อปรับความรู้ให้ถูกต้องครับ  
เหนียง และร่องแก้ม แก้ยากมาก ใครตัวอ้วนแล้วผอม เจอปัญหานี้หมด ผมเลยคุมน้ำหนักตัวไม่ให้อ้วน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 6395
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7496
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 14:07
[RE: ขอวิธีลดเหนียง หน่อยครับ]
อย่าลดครับ เอาไว้เต้นเพลง Let's Groove

0
0
ฝากเพจฟุตบอลที่กำลังตั้งไข่หน่อยนะครับ >>>>

https://www.facebook.com/footballandfilm

สำหรับท่านที่สนใจโซฟาเบดคัสตอมตามสั่ง >>>>

https://www.facebook.com/smfurnituresofa

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel