ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 20320
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 07:44
[RE: เวลามีปัญหากันพูดคุยกันได้ไหม(แฟน)]
มันเริ่มมาแบบนั้น มันก็ต้องแบบนั้นแหละ ผมว่สในก็คือการตกลง การยอมรับในข้อด้อยและเงื่อนไขของกันและกัน
แต่ถ้ามันไม่ใช่การผิดโดยสิ้นเชิง เป็นแค่เรื่องติดขัด จริงๆถ้าคนไม่เห็นแก่ตัว ควรจะเป็นห่วงคนก่อน ว่าเดือนนี้เป็นยังไงมีปัญหาอะไรรึเปล่า ไม่ใช่ห่วงเงินมาก่อน

แต่สำหรับผม ผมชอบความเป็นส่วนตัว เรื่องภายในถ้ามีอะไรก็เอาไปโพสเฟส ก็จบทันที
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Tue Jul 02, 2024 07:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
AFC Wimbledon "The Real Dons"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 3P
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 185
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 07:50
[RE]เวลามีปัญหากันพูดคุยกันได้ไหม(แฟน)
ผมเคยคบกับแฟนเก่า 9 ปี หมั้นแล้ว ซื้อบ้านเตรียมจะแต่งงานด้วยกันแล้ว สุดท้ายเลิกกันเพราะไม่ค่อยคุยกันในเรื่องที่ควรจะคุย เช่น เรื่องเงิน, เรื่อง life style กลายเป็นคิดไปเอง ติดเกรงใจ กลัวเสียความรู้สึก ซึ่งพอมานั่งตกผลึกหลังจากเลิกกันแล้ว ผมคิดว่าคนที่จะเป็นคู่ชีวิตกันมันควรคุยกันได้ทุกๆเรื่องเลยนะตั้งแต่เรื่องไร้สาระ ยันซีเรียส เพราะมันจะทำให้เรารู้ว่าเราอยู่กับคนนี้ได้ไหม ยังเหลือความเป็นตัวเองไหม ปรับได้แค่ไหน

ความสัมพันธ์แบบคู่รัก อย่าหลอกตัวเองครับ ยอมรับความจริง ไม่รอดคือไม่รอด ใดๆก็ตามถ้าตั้งใจจะไปด้วยกัน มันจะมีจุดที่ทั้งคู่ยอมรับได้และไปด้วยกันต่อยาวๆ ถ้าลงตัว

ปล. แฟนคนปัจจุบันคุยทุกเรื่องจริงๆครับ ความสัมพันธ์โคตรดี ยกเว้นราคา Hottoys ที่ผมซื้อ 55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย PopularZ เมื่อ Tue Jul 02, 2024 07:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 2029
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:13
[RE: เวลามีปัญหากันพูดคุยกันได้ไหม(แฟน)]
คบกันแล้ว toxic ต้องทนอะไรอยู่คนเดียว ความสัมพันธ์แบบนี้ ถ้าไปต่อไม่ไหวอย่าฝืนครับ เหนื่อยครับ ท่านคิดดูว่าถ้าเขาไม่สามารถปรับได้ แล้วท่านต้องเจอแบบนี้ไปตลอดชีวิต ท่านโอเคไหม ลองชั่งน้ำหนักดูครับว่าความสุขของเรากับเขาอยู่ตรงไหน แล้วมันโอเคกับความสุขระหว่างเรากับเขาตอนนี้ไหม และ toxic ที่เราเจอตอนนี้มันสามารถทำให้เรามองข้ามได้หรือเปล่า ถ้ารู้สึกมองข้ามไม่ได้ และรู้แก่ใจว่าไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไร หรือเขาไม่ยอมปรับหรือจูนเข้าหา ท่านตัดสินใจเองเลยว่า จะไปต่อ หรือจะพอแค่นี้
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 5034
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:56
แฟนเก่าผมก็คุยกันไม่ค่อยได้ครับ แล้วเขารีเควสอะไรนี้มีแต่เรื่องใหญ่ๆทั้งนั้น

เช่น ขอโบนัสครึ่งนึง ขอให้เรียน ป โท ขอให้เข้าวัดทุกสัปดาห์

ฮูลี่ชิทมากครับ เหมือนเราต้องใช้ชีวิตแทนเขาที่ไม่ได้ใช้เลยครับ

1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16036
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 10:57
ไม่ว่าเราจะอยู่ในสถานะอะไร(แฟน คนคุย เพื่อน) DeepTalk มันสามารถพูดคุยกันได้หมดแหละ

แต่ปลายทางคือคุยแล้วทั้งสองฝ่ายจะยอมรับกันได้รึป่าวแค่นั้น
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 623
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 12:22
เวลามีปัญหากันพูดคุยกันได้ไหม(แฟน)
ขอคุยตรงๆ ถ้าเค้ายังเถียงด้วยอารมณ์ ก็บอกไปเลยเราไม่ไหวแล้ว ขอห่างละกัน เพื่อให้เค้ารับรู้บ้าง ว่าเราไม่ไหว
อยากมีคนซัพพอตบ้งในวันที่พลาด ไม่ใช่ซ้ำเติมตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel