ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8571
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 20:23
[RE: ล่าสุด Lisa ชนะ Taylor Swift แล้วครัฟ]
momozee11 พิมพ์ว่า:
itmyway พิมพ์ว่า:
เอาง่ายๆนะเราลองดูพวกสถิติไวสุด หรือภายในเวลาเท่านี้ๆอะไรงี้ kpop จะเยอะมาก
แต่ยอดวิวเยอะสุดกลับไม่ค่อยมีเหมือน มันก็จะโดนคนว่าปั่นก็ไม่แปลก  

ไวสุดอะ แรกๆปั่นเยอะครับ จนหลังๆมามีการกรอง มียอดยูนิค มีการลบ รอวิวทางการจากยูทูป ปั่นยากครับ

เรื่องยอดวิวรวมๆ ผมวิเคราะห์แบบนี้ครับ

1.ฝั่ง kpop จะมีฐานแฟนเดนตายเยอะกว่าครับ ทำให้ยอดเริ่มต้นมันคือกลุ่มคนกระจุกเข้าไปดู ยอดวิวเลยแซงพวกฝรั่ง
2.ฝั่งตะวันตก จะเป็นแฟนเพลงเป็นหลัก ทำให้ยอดวิววัดจากคุณภาพเพลงเป็นหลักกับกระแส ทำให้ยอดวิวรวมๆคือไหลมาตลอด
3.ยอดวิวระยะยาว kpop ก็เลยต้องมาวัดคุณภาพเพลงอีกที ถ้าเพลงดี ยอดก็จะเพิ่มไปเรื่อยๆ เห็นแมสจริงๆมีแค่สองวงจากทาง kpop เพลงธรรมดายอดก็จะตัน

ปล.เคยมีช่วงนึง แฟนเทย์เลอร์เคยมานั่งสู้กับ kpop อยู่ สูสีกับ bp พอ bts มา วงแตกกันหมดเลยยอด 24ชั่วโมงตอนนั้น  

ตามท่านว่าเเหละ

หลายคนยังเเยกเเฟนคลับกับเเฟนเพลงไม่ออกเลย

k-pop ส่วนใหญ่มันเน้นไปที่เเฟนคลับ พวกยอดต่างๆช่วงเเรกเเฟนคลับพวกตามด้อม บ้านบาร์ต่างๆมันช่วยกันได้ ยอดพวก 24,48 ชม. เเรก เเรงไม่เเปลกใจเลย เเต่ยอดรวมระยะยาวมันต้องอาศัยเพลงว่าติดหูหรึเปล่า เพราะมันเกิดจากการฟังซ้ำๆ

เหมือนเพลงไทยที่ยอดวิวหลายร้อยล้านเยอะเเยะนั่นเเหละ ก้เพราะเพลงมันติดหูเปิดฟัง/สตรีมซ้ำๆได้

พวกยอดช่วงเเรๆคือกระเเส เเต่ยอดระยะยาวคือติดหู เเค่นั้นเลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4376
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 20:27
[RE: ล่าสุด Lisa ชนะ Taylor Swift แล้วครัฟ]
taopromd พิมพ์ว่า:
daaa พิมพ์ว่า:

อันนี้ต้องการสื่อไปแนวทางไหนครับ ให้รู้ว่าลิซ่ากับเทย์เลอร์รู้จักกัน หรือลิซ่าเคยถ่ายรูปกับเทยเลอร์ หรือเทย์เลอร์ขอลิซ่าถ่ายรูป หรืออะไร เห็นหลอนๆ ตั้งแต่กระทู้ที่ผมถามไปว่าจะสื่ออะไร เพราะมันหลุดตีมตั้งแต่เมื่อวานละ  

เขารักกันดี ชื่นชอบผลงานของกันและกัน

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 804
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 20:31
ล่าสุด Lisa ชนะ Taylor Swift แล้วครัฟ
จะปั่นไม่ปั่น สรุปมันได้เยอะแล้วไงอ่ะ ใครติ่งก็ดีใจ ใครไม่ติ่งก็อยู่เฉยๆ ไม่เห็นต้องไปเปรียบเทียบใครเลย ชนะใครไม่ชนะใคร ยอดเยอะก็ดีใจด้วย ไม่ได้หรอ ทำไม่ต้องเปรียบเทียบ ผมไม่เข้าใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 32723
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 20:32
thz- พิมพ์ว่า:
ก็คือไปเอาคอมเม้นติ่งในเฟสบุคมาขยี้ต่อใน SS ว่างั้น แมนมากจริงๆ  

ปกติครัฟ ss มันชายแท้ขี้แซะอยู่แฬ้ว  

ถ้าคิดว่าเท่มากก็ตามสบายครับ  

มาโพสต์กระทู้เปิดฟลอร์ให้คน 2 ฝั่งถกเถียงกัน ถ้าพี่มองว่าเท่ก็ตามที่พี่ว่าเลยครับ เพราะยังหาจุดเท่ในหัวข้อนี้ไม่เจอเลย  

ผมไม่เห็นพฤติกรรมที่ว่าให้คนมาถกเถียงกันสักนิดเลยนะ แค่หัวกระทู้ก็พอรู้แล้วปะ
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Apr 2024
ตอบ: 1240
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 20:40
momozee11 พิมพ์ว่า:
มาอีกละปั่น ปั้ม ยอดวิว มันทำได้ที่ไหนยุคนี้ ขนาดเมื่อก่อนยังโดนกรองกันเละเทะ ยุคนี้นิ่งหนัก สมัยบีทีเอสโดนตัดยอดหายเป็นร้อยล้าน

แล้วไอคำว่าปั่นยอดอะพักก่อน สมัย exo snsd twice พีคๆ เทียบกับยอด bp bts แทบไม่ติดอะ แล้วคิดดูว่าพลังแฟนคลับ exo snsd โหดแค่ไหน เอาแค่ร้อยล้านวิวยังยากอะถ้าเพลงไม่ติดหูจริง

แล้วเรื่องปั่นยอดอะ ที่แซะๆกันเนี่ยรู้หรือเปล่าว่ายอดวิวคลิปเต้น money ทะลุพันล้านไปละ ในขณะที่ lalisa แค่ 700ล้าน ทำไมติ่งลิซ่าไม่ปั่นเพลงหลักอะ ก็เพราะมันปั่นไม่เห็นผลไง

เพลงไหนไม่ติดหู คนไม่ชอบ ยอดวิวจะน้อยกว่าตลอด ทำไมแฟนคลับไม่ปั่นอะ

เปลี่ยน mindset ก่อนจะไปมองว่าติ่งนั่นติ่งนี่ครับ เพราะไม่งั้นเขาก็จะมองคุณแอนตี้นั่นแหละ

แล้วหลังๆมาเนี่ย ชอบเอาเม้นในเฟสมาโยงในนี้ ผมถามหน่อยว่า ประชากร SS ลดเกรดตัวเองลงไปตีกับเม้นเฟสแล้วหรอครับ ขนาดในบอลนอกเขายังแยกได้ ไม่งั้นยกเม้นเฟสมา ตีกันตลอดอะ  

ผมขอตอบเป็นข้อๆอย่างเป็นกลางละกันนะครับ

ปั้ม ยอดวิว มันทำได้ที่ไหนยุคนี้
ปั่นยากขึ้น แต่ยังปั่นได้อยู่ครับ มีสูตรปั่นอยู่ algorithm youtube มันกรองไม่ได้หมดทุกเคส บางเคสแยกยาก มันปั่นยากขึ้นและโดนกรองจริง สมมุติแต่ก่อน 1 วันปั่นได้ 100 ล้าน ปัจจุบานอาจได้ 10 ล้าน ไม่ได้หมายความว่าปั่นไม่ได้ ต้องแยกครับ มันแค่ปั่นได้น้อยลง

แฟนคลับ exo snsd โหดแค่ไหน เอาแค่ร้อยล้านวิวยังยากอะถ้าเพลงไม่ติดหูจริง
ยุค 2009 2010s นี่ social network ไม่บูมเท่าปัจจุบันนะครับ จำนวนผู้ใช้งานห่างกันหลัก 10 เท่า ยังไม่นับจำนวน screen time แต่ละวันอีก เพราะฉะนั้นมันเทียบแบบนั้นไม่ได้ครับ แล้วก็ผมขอเถียงว่า blackpink bts แฟนคลับและคนรู้จักเยอะกว่า snsd exo เยอะหลายขุมครับ

แล้วเรื่องปั่นยอดอะ ที่แซะๆกันเนี่ยรู้หรือเปล่าว่ายอดวิวคลิปเต้น money ทะลุพันล้านไปละ ในขณะที่ lalisa แค่ 700ล้าน ทำไมติ่งลิซ่าไม่ปั่นเพลงหลักอะ ก็เพราะมันปั่นไม่เห็นผลไง
ไม่มีใครนั่งปั่นจนตายหรอกครับ เค้าปั่นกันตอนแรกๆตอน hypeๆ ตอนเพลงพึ่งปล่อย ไปดูสถิติ Moneyกับ Lalisa ได้เลบครับอันนี้ fact ช่วงเดือนแรกที่ปล่อยเพลง lalisa ทิ้งห่างไม่เห็นฝุ่นครับเพราะ fanclub ช่วยกันปั่นในขณะที่ money ไม่ได้ปั่น แต่ Money มาแซงได้เดือน 4-5 เพราะเพลงมันดีจริงครับ

เพราะฉะนั้นผมสรุปให้ฟังว่า ปั่นมีจริงครับ แต่ถ้าเพลงมันดีในระยะยาวมันก็จะทำงานของมันเองครับ[/u][/b]
แก้ไขล่าสุดโดย MarkZuckerberg เมื่อ Sun Jun 30, 2024 20:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
8
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9600
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 20:50
ก็คือไปเอาคอมเม้นติ่งในเฟสบุคมาขยี้ต่อใน SS ว่างั้น แมนมากจริงๆ  

ปกติครัฟ ss มันชายแท้ขี้แซะอยู่แฬ้ว  

ถ้าคิดว่าเท่มากก็ตามสบายครับ  

มาโพสต์กระทู้เปิดฟลอร์ให้คน 2 ฝั่งถกเถียงกัน ถ้าพี่มองว่าเท่ก็ตามที่พี่ว่าเลยครับ เพราะยังหาจุดเท่ในหัวข้อนี้ไม่เจอเลย  

ผมไม่เห็นพฤติกรรมที่ว่าให้คนมาถกเถียงกันสักนิดเลยนะ แค่หัวกระทู้ก็พอรู้แล้วปะ  

พี่มองว่าหัวกระทู้แบบนี้คือเท่ใช่มั้ยครับ งั้นก็ขอบคุณสำหรับคำชมครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9600
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 20:51
Spoil

อันนี้ต้องการสื่อไปแนวทางไหนครับ ให้รู้ว่าลิซ่ากับเทย์เลอร์รู้จักกัน หรือลิซ่าเคยถ่ายรูปกับเทยเลอร์ หรือเทย์เลอร์ขอลิซ่าถ่ายรูป หรืออะไร เห็นหลอนๆ ตั้งแต่กระทู้ที่ผมถามไปว่าจะสื่ออะไร เพราะมันหลุดตีมตั้งแต่เมื่อวานละ  

เขารักกันดี ชื่นชอบผลงานของกันและกัน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม ผมจะได้หายคาใจว่าแปะรูปเฉยๆ ทำไม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2024
ตอบ: 83
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 20:58
อวยกันแต่เรื่องโง่ๆไม่แปลกที่ประเทศล้าหลัง
4
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 27319
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 21:09
ไว้ให้รายได้ solo world tour แซง taylor ก่อนครับค่อยบอกชนะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10882
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 21:50
บางทีไอการบูชาตัวบุคคลนี่มันน่ากลัวไปทุกวงการเลยนะไม่ว่าจะวงการไหน ถ้าถูกพูดถึงได้แค่แง่ดีหรือชื่นชมอย่างเดียวมันไม่ต่างจากเรื่องที่คนกำลังต่อต้านอยู่เลยนะ ไม่ชอบห้ามพูดถึงไม่ชอบห้ามแสดงความคิดเห็นไม่ชอบห้ามสนใจ คือต่อไปบอร์ดต้องออกกฏอะไรมาให้แฟนคลับในแต่ละเรื่องพอใจหรือป่าว ถ้าไม่พูดถึงแง่บวกห้ามต้้งกระทู้ เพราะถือเป็นการแซะ wmต้องทำเป็นรายชื่อเลยไหมว่ามีใครบ้าง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12764
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 21:53
แฟนคลับสุดโต่งปสด.มันมีทุกวงการแหละครับ
แต่การยกเอาเม้นแย่ๆมาเม้นเดียวก็ดูไม่ยุติธรรมเท่าไหร่
ผมกดเข้าไปดูแฟนคลับลิซ่าก็ไม่ค่อยมีเม้นแย่ๆนะ
บางคนก็บอกFCทั้งคู่ วันหลังก็ยกมาหลายๆเม้นหน่อยก็ได้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2245
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 22:01
หลังๆเริ่มแยกไม่ออกแล้วว่าติ่งลิซ่าหรือคนในนี้ประสาทแดกมากกว่ากัน 555
บางคนเห็นกระทู้ลิซ่าหน่อยต้องมากดมาแซะนิดๆหน่อยๆ พอคนตอบโต้ก็หาว่าแตะไม่ได้
บูชาตัวบุคคล คุณอยากวิจารณ์ก็เรื่องของคุณแต่บอร์ดสาธารณะถ้ามีคนตอบโต้กลับก็เป็นสิทธิของเค้า
มันผิดตรงไหนอ่ะ ใครกันแน่ที่วิจารณ์ไม่ได้ลิซ่าหรือตัวคุณเอง

แล้วเพจที่ จขกท. เอามา ก็ไม่ได้บอกลิซ่าชนะเทเลอร์เลยด้วยซ้ำ
ก็สถิติมันแซงเค้าก็เอา fact มาแปะ วง kpop คนอื่นเค้าก็ทำกันเยอะแยะ
มีปัญหากับลิซ่าอยู่คนเดียวไอ้พวกนี้ มีวงไหนได้ยอดวิวสูงสุดในปีแล้วแฟนคลับไม่อวยบ้างช่วยบอกหน่อย
หาแต่เรื่องจะดิ้นอย่างเดียวเห็นคนได้ดีแล้วเหมือนโดนสาดน้ำร้อนใส่งี้หรอ
แก้ไขล่าสุดโดย erth เมื่อ Sun Jun 30, 2024 22:04, ทั้งหมด 3 ครั้ง
3
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8571
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 22:01
matique พิมพ์ว่า:
บางทีไอการบูชาตัวบุคคลนี่มันน่ากลัวไปทุกวงการเลยนะไม่ว่าจะวงการไหน ถ้าถูกพูดถึงได้แค่แง่ดีหรือชื่นชมอย่างเดียวมันไม่ต่างจากเรื่องที่คนกำลังต่อต้านอยู่เลยนะ ไม่ชอบห้ามพูดถึงไม่ชอบห้ามแสดงความคิดเห็นไม่ชอบห้ามสนใจ คือต่อไปบอร์ดต้องออกกฏอะไรมาให้แฟนคลับในแต่ละเรื่องพอใจหรือป่าว ถ้าไม่พูดถึงแง่บวกห้ามต้้งกระทู้ เพราะถือเป็นการแซะ wmต้องทำเป็นรายชื่อเลยไหมว่ามีใครบ้าง  

ถ้าจะเเซะก้ควรเเซะตรงๆ ลองดูที่เค้าด่าเจ้าของมู้สิว่าเค้าด่าเพราะอะไร?

เค้าด่าเพราะไปเอาโพสคอมเม้นเฟสบุ๊คที่เเทบไม่มีคนสนใจเเล้วเอามาเเขวะ เเล้วให้สองฝ่ายทะเลาะกัน เพื่อ? ทั้งๆที่เเฟนคลับลิซ่าดีๆก้มีทำไมไม่ยกมาล่ะ? เเฟนคลับลิซ่าที่เป็นเเฟนคลับเทย์ก้เยอะ

เหมือนบอลนอกถ้าเอาโพสเฟสบุคมาเเปะในกระทู้คงตีกันตายรายวัน ก้เหมือน pantip เค้าก้ไม่เอาคอมเม้นจากทวิตหรือเฟสมาใส่ใจเหมือนกัน

เรื่องทะเลาะกันเริ่มที่ไหนก้ควรไปจบตรงนั้น ไม่ใช่ลากเข้ามาในบอร์ด เคลียร์มั้ยนิ
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22633
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 22:08
แหม๊ ติ่งเทย์นี่ไม่ปั่นยอดเลยยยยยย ขึ้นชื่อว่าติ่งก็มีพวก ปสด หมดอ่ะ

อาทิตย์ก่อนยังไประดมโหวตจนติด Top 10 มือกีต้าร์ที่ดีที่สุดในรอบ 20 ปีหลังเลย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2015
ตอบ: 349
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2024 22:17
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
แหม๊ ติ่งเทย์นี่ไม่ปั่นยอดเลยยยยยย ขึ้นชื่อว่าติ่งก็มีพวก ปสด หมดอ่ะ

อาทิตย์ก่อนยังไประดมโหวตจนติด Top 10 มือกีต้าร์ที่ดีที่สุดในรอบ 20 ปีหลังเลย  

K-POP มันปั่นยอดจริงครับ แต่พอบอกว่าพวกฝรั่งไม่ปั่นก็นะ ติ่ง K-POP มันไปเอาวิธีปั่นวิว ดันชาร์ต มาจากไหนล่ะ ก็เอามาจากพวกติ่งฝรั่งทั้งนั้น ลองไปตามพวกกลุ่มติ่งฝรั่งในทวิตเตอร์ดู ตามท่านว่า ปสด ไม่ต่างกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel