ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 6280
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 11:13
[RE: FC 24 ยังน่าเล่นมั้ยครับ]
ถ้าร้อยเดียวยังไงก็คุ้ม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2009
ตอบ: 595
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 11:18
[RE: FC 24 ยังน่าเล่นมั้ยครับ]
ซื้อเก็บเรียบร้อย ไม่มีเวลาเล่นเช่นเคย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ดาว
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4488
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 12:03
ผมเล่นภาค 22 ภาคแรกซื้อตอนช่วงลด 40% หลังจากนั้นซื้อราคาเต็มมาตลอด โหมด Ultimate team แม่งเริ่มเล่นแล้วหยุดไม่ได้เลย เกมห่าไรไม่รู้ขยันมีคอนเทนต์อัพเดททุกวัน อย่างน้อยก็ต้องมีเข้าไปดูเกมมันวันละครึ่งชั่วโมง ยิ่งถ้าขยันเก็บของรางวัลในเกมอาทิตย์นึงต้องเล่น Champion playoff 10 เกม Champion final 20 เกม Rival เก็บให้ครบ 7 วิน แถมมี Squad battle ให้เล่นอีก 32 เกม ถ้าขยัน ไม่รวมพวกเควสโหมด friendly อีกนะ ถ้าใครเก็บครบทุกเควส แทบไม่มีเวลาไปเล่นเกมอื่นแน่นอน
1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 10308
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 12:33
[RE: FC 24 ยังน่าเล่นมั้ยครับ / ถามเพิ่มครับโหลดมาเล่นไม่ได้]
ถ้ามี fifa22 อยู่แล้ว หรือชอบเล่นโหมด career ไม่ต้องซื้อคับ ลง mod เอาภาพสวยกว่า fc24 คนละโลก

fifa22

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 6252
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 12:43
[RE: FC 24 ยังน่าเล่นมั้ยครับ / ถามเพิ่มครับโหลดมาเล่นไม่ได้]
เล่นเอามันถ้าเบื่อคนก็ตบบอท เล่น career ได้ครับ ถึงจะเกมหมาแต่ก็ดีสุดในตลาดละตอนนี้
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: โวยวาย Woy Y gaming
เข้าร่วม: 22 Oct 2021
ตอบ: 1528
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 14:07
ดีกว่า FC online 4 มั้ย
0
0
Facebook : โวยวาย Woy Y gaming

Youtube : WoyY Mequila
ดาวเตะกัลโช่
Status: ดาว
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4488
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 14:37
MeQuiLa1989 พิมพ์ว่า:

ผมว่าจัดทีมสนุกกว่า ได้คิดเปลี่ยนตัวในทีมแทบทุกวัน แต่จบภาคก็ต้องเริ่มใหม่ ถ้าเป็นสายเติมเยอะๆอาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ
0
0

Status: โวยวาย Woy Y gaming
เข้าร่วม: 22 Oct 2021
ตอบ: 1528
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 14:51
Crystone พิมพ์ว่า:
MeQuiLa1989 พิมพ์ว่า:

ผมว่าจัดทีมสนุกกว่า ได้คิดเปลี่ยนตัวในทีมแทบทุกวัน แต่จบภาคก็ต้องเริ่มใหม่ ถ้าเป็นสายเติมเยอะๆอาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ  

สายฟรีครับ
0
0
Facebook : โวยวาย Woy Y gaming

Youtube : WoyY Mequila
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5458
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 16:35
MooHedPedKai พิมพ์ว่า:
jackiiez พิมพ์ว่า:
ราคานี้ไม่ต้องคิดละครับ กดเลย คุ้มโคตรๆบอกเลย ออนไลน์ยังมีคนเล่นเพียบครับ มันยังคือภาคหลักในปัจจุบันอยู่ ยังเล่นได้อีกยาวๆครับ

ราคานี้กับระบบเกม สภาพเซิฟเวอร์ตอนนี้ จะเน่าจะหนอนแค่ไหน ยังไงก็คุ้มครับ โหมดเยอะแยะ สนุกทุกโหมด ยังไงก็คุ้ม

ใช่ครับนี่คือ FIFA 24 ราคานี้เข้าไปเจอความเน่าหนอนในออนไลน์ ยังไงก็คุ้มครับ ถูกโคตรๆ คงไม่น่าซีเรียสอะไร  
เคยเล่น 21 22 จนตอนนี้ 24 ยังเน่าอีกหรอครับ  

ด้วยความโครงสร้างมันที่เป็นแบบนี้ ยังไงมันก็เน่าครับ ระบบบังคับแพ้โดยการเนิฟบอทฝั่งเรา วิ่งหาช่องน้อยลง ส่งกาก ความคล่องตัวลด วิ่งช้า

ผมเปิดได้ ดินโญ่ธันเดอร์สตอร์ม 94 ช่วงแรก ตัวราคา 11 ล้าน แพงสุดในเกมตอนนั้น เอามาใช้จริง บางเกมโคตรเทพ วิ่งเร็วแข็งยิงเป็นเข้า บางเกม ช้า อืด วิ่งไม่ออก โดนกองหลัง ผญ ชน ล้มง่ายๆ

คือไปตามหาดูอี ระบบสคริปต์ คือมีอยู่จริง จังหวะนี้จะให้ทีมนี้เสียประตู ทั้งทีมจะกลายเป็นง่อยทันที ไม่เว้นแม้กระทั่งตัวที่เราบังคับ สกัดบอลยังไงก็ดูดเข้าตีนอีกฝั่ง จนกว่าจะยิงได้ จนเป็นคลิปเอ๋อๆออกมาเยอะแยะ

เคยดูคนระดับเทพๆเล่น คนไทยนี่แหล่ะ เค้ายังพูดออกมาเลย ว่าโอเค จังหวะนี้กูต้องเสียประตูแล้วแหล่ะ คือเค้ารู้แล้วว่า สคริปต์มันทำงาน จากเล่นเทพๆ เทคนิคเพียบ กลายเป็นอยู่ดีๆ ก็คลึง หรือ ออกสกิลอะไรไม่ได้เลย อืดไปหมด หน่วงไปหมด สุดท้ายเค้าก็โดนยิง เพราะมันฝืนไม่ไหวจริงๆ ยิ่งเจอคนเก่งเท่าๆกัน แต่อีกฝ่ายเหมือนโดนถ่วงน้ำหนักไว้ที่ขา ยังไงก็ไม่ไหว

คือตราบใดที่มันยังมีอะไรแบบนี้อยู่ ให้ตายมันก็ไม่สนุกหรอกครับ สำหรับผมนะ เกมที่มันแข่งกัน มันควรจะแฟร์ๆทั้งคู่ ใครบิ้วทีมมาโหด ใครเติมมาโหด ควรได้ใช้ความสามารถของนักเตะตัวนั้นๆเต็มๆ ไม่ใช่ตัวระดับราคาทอปเซิฟ แต่แม่งมาวิ่งแพ้ตัวกากๆ

ภาคที่แล้วผมเล่น ตัวตำนาน ตัวทีมซีซั่นทั้งทีม กดไปเจอทีมทองล้วน เล่นธรรมดา ไม่ได้เก่งอะไร ผมแพ้ เพราะวิ่งไม่ออกเลยทั้งเกม แต่ฝั่งตรงข้าม เจมส์ วอร์ดเพร้า ทอง ธรรมดา แม่งวิ่งเร็วกว่าฟริมปงที่สปีด 99 จบเกมนั้นคือผม เลิกเลยครับในส่วนของ FUT ดีไซน์ระบบมาได้กากเกินบรรยาย

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 5458
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 16:37
In My Place พิมพ์ว่า:
ราคานี้ไม่ต้องคิดละครับ กดเลย คุ้มโคตรๆบอกเลย ออนไลน์ยังมีคนเล่นเพียบครับ มันยังคือภาคหลักในปัจจุบันอยู่ ยังเล่นได้อีกยาวๆครับ

ราคานี้กับระบบเกม สภาพเซิฟเวอร์ตอนนี้ จะเน่าจะหนอนแค่ไหน ยังไงก็คุ้มครับ โหมดเยอะแยะ สนุกทุกโหมด ยังไงก็คุ้ม

ใช่ครับนี่คือ FIFA 24 ราคานี้เข้าไปเจอความเน่าหนอนในออนไลน์ ยังไงก็คุ้มครับ ถูกโคตรๆ คงไม่น่าซีเรียสอะไร  

อ่านแล้วแบบ ผมจะกดดีไม่กดดี  

กดเลยครับ กดมาเล่นกับบอทยังไงก็โคตรคุ้ม เกมมันสนุกอยู่แล้วครับ มีโหมดให้เล่นเยอะ มันกากแค่เฉพาะสำหรับสายบิ้วทีม FUT ที่คิดจะเล่นจริงจังแหล่ะครับ ห่วยลงทุกวันๆ ทั้งโปรโกง ทั้งหน่วง ล่าสุดเห็นมีแต่คนบ่นว่าเล่นแล้วหลุด เซิฟเน่า

ไม่งั้นราคาไม่ลดขนาดนี้หรอกครับ เฮือกสุดท้ายแล้ว แต่เอามาเล่น PVE ยังไงก็คุ้มจัดๆครับราคานี้
2
0
Status:
ตอบ: 1381
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 19:21
Spoil
In My Place พิมพ์ว่า:

อ่านแล้วแบบ ผมจะกดดีไม่กดดี  

กดเลยครับ กดมาเล่นกับบอทยังไงก็โคตรคุ้ม เกมมันสนุกอยู่แล้วครับ มีโหมดให้เล่นเยอะ มันกากแค่เฉพาะสำหรับสายบิ้วทีม FUT ที่คิดจะเล่นจริงจังแหล่ะครับ ห่วยลงทุกวันๆ ทั้งโปรโกง ทั้งหน่วง ล่าสุดเห็นมีแต่คนบ่นว่าเล่นแล้วหลุด เซิฟเน่า

ไม่งั้นราคาไม่ลดขนาดนี้หรอกครับ เฮือกสุดท้ายแล้ว แต่เอามาเล่น PVE ยังไงก็คุ้มจัดๆครับราคานี้  

Refund กลับไปละครับ แอบเซ็งไม่รู้เป็นอะไร เข้าไม่ได้ รูปอยู่หัวมู้หน้าแรกเลยงับ
แก้ไขล่าสุดโดย MooHedPedKai เมื่อ Fri Jun 28, 2024 19:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel