ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
: 0 ใบ : 0 ใบ
ตอบ: 66639
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 08:16
[RE: เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้]
น้าสนแค่ตรงนี้

ทีเด็ด​เลยคือคนขายหมากพลู​มีแต่สาวๆเด็ดๆทั้งนั้น​ตั้งแต่​ปี​ 53
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 19619
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 08:30
[RE: เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้]
หัวเด็ดตีนขาดยังไงผมก็ไม่ให้ครับ ทำตัวเองล้วนๆ รับสภาพไป
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3155
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 08:44
เป็นผมแค่บอกว่าไม่มีเงินครับ ขอโทษจริงๆ มีทางอื่นให้ผมช่วยได้มั้ย
0
0

>>>> ช่องรีวิวบอร์ดเกม Board Game Wanderer <<<<
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16621
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 08:46
ทำงานที่นั่นก็น่่จะได้เงินเยอะอยู่ ทำไมเค้าไม่จ่ายเอง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2008
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 08:51
ดูทรง น่าจะเสียทั้งเพื่อน ทั้งเงิน เงินเดือน 90000 ไม่มีเก็บเลย ขำ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เข้าร่วม 19 กุมภาพันธ์ 1990
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2934
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 08:52
Spoil
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
neolfc พิมพ์ว่า:
Save as... พิมพ์ว่า:
ทำงานเกาหลีทำไมไม่มีเงินล่ะ เพิ่งไปเหรอ

ส่วนจะช่วยไหม ต้องถามตัวเอง 2 ข้อ

1. เงิน 40000 ถ้าเราเสียไปฟรีๆมีผลกระทบกับเราแค่ไหน
2. ถ้าเราตัดเพื่อนได้ แล้วพ่อสนิทกับพ่อเพื่อนแค่ไหน ตัดได้ไหม

ตรงนี้ผมขอตอบนะครับ​ เพื่อน​ผมคนนี้คือมันไปเกาหลีใต้​ได้​ 6ปีแหละครับ​ แถมมันไม่เคยกลับบ้านมาเลยตลอดที่ไปนะ

ถามว่าเงินมันมีมั้ยมันมีแหละครับ​ คือมันเคยบอกผมว่าได้เดือนล่ะ​ 3ล้าน​วอน​ ตีเงินไทย​ 9หมื่นกว่าบาท​ คือมันไปทำที่นู้นส่งเงินให้เมียให้ลูก​ ให้พ่อแม่มันหมดเลย คือมันไปไม่ใช้เงินเลย

เพราะเพื่อนผมคนนี้มันยังไง​หาเงินแต่ไม่เคยใช้เงินเลย ตั้งแต่มันไปทำงานกับผมไต้หวัน​อยู่​แล้ว​ กินข้าวกินแบบที่ทำงานเขาจัดให้ครับ​ 3เวลา3มื้อ​ อีก​อย่าง​มันไม่กินเหล้า​ ไม่สูบบุหรี่​ แต่ไปแบบผีน้อยอย่างนี้กลับมาผมสวดมันยับแน่นอนครับ  

ผมว่ามันแปลกตรง ทำที่นั่น มา6ปี ได้เดือนละ 9หมื่น

แล้วส่งกลับหมดเลย

แล้วที่ส่งกลับ หายไปไหนหมดอะ แค่4หมื่นยังไม่มีเก็บ งง  

ไม่ได้เหยียดคนทางนู้นนะ แต่มีเยอะครับ ลูกหลานทำงานส่งกลับที่บ้าน
ตั้งใจให้พ่อแม่ผ่อนรถ ผ่อนบ้าน
สรุปพ่อแม่ เอาไปใช้แบบสุรุ่ยสุร่าย แดกเหล้า เลี้ยงเพื่อน
บางบ้านลูกกลับมาอีกทีรถโดนยึดไปละก็มี อันนี้ที่เจอมากับตัว
เห็นแล้วสงสารคนทำงานที่ต้องแบกทุกอย่างที่บ้านชิบหาย
สังคมไทย คำว่ากตัญญูนี่แม่งค้ำคอจริงๆ
0
0
เด็กหงส์ยุค 90

Liverpool Thailand Fanclub♥

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16831
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:00
บายฮะ ครอบครัวตัวเองยังไม่ช่วย ผลักภาระให้คนอื่น ทัศนคติแบบนี้โอกาสมีปัญหาภายหลังสูง

คนส่งเงินให้แต่ละเดือนร้อนแท้ๆ ต่อให้ไม่รู้จักบริหาร เก็บเงินอะไรยังไง ถึงจุดนี้ก็ต้องเอาสมบัติไปขายแล้ว
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25330
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:10
ถ้าส่งเงินกลับมาบ้านจริง พ่อแม่เขาทำไมไม่เอาเงินนั้นไปช่วยลูก เห็นแก่ตัวจัดๆ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 9122
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:11
เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้
ผมไม่รู้นะ ไปนานยัง แต่งานแบบนี้เกาหลีเดือนนึง 4-5 หมื่น อย่างต่ำๆ
ถ้าไปแบบไท่มีเงินเก็บเลย สมควร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย zinman เมื่อ Fri Jun 28, 2024 09:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27412
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:14
เงินเดือน 90k ที่ผ่านมาเมียเอาเงินไปไหนหมด เลี้ยงลูกเดือนละ 90kหมดเลยหรอแล้วนั่นผัวตัวเองทำไมดูไม่เดือดร้อนแต่คนเป็นพ่อกับเพื่อนต้องมาเดือดร้อนแทนผมว่าแปลกๆอยุ่ จะบอดว่ากุเรื่องเพื่อยืมเงินก็ไม่น่าใช่เพราะเงินเดือน 90k ไม่น่าต้องมายืมอาจโดนจับจริงแหละ

ไม่ใช่จะเป็นแบบเพื่อนผมไปทำงานที่ต่างประเทศได้เดือนละเป็นแสนส่งกลับให้เมียหมด และเมียมันตั้งแต่ผัวไปทำงานเอาแต่เที่ยวกินเหล้าทุกวันงานการไม่ไปทำ พอกลับไทยเพิ่งรู้ว่าเมียมีผัวใหม่แล้วเงินที่ส่งมาเมียมันก็เอาไปปลูกบ้านซื้อรถให้พ่อแม่หมด มันไม่เหลืออะไรเลยแถมยังต้องขายรถที่มีอยู่อีกเพราะไม่มีจะกิน
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9710
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:24
ไม่ช่วยครับ ผมห่างๆ ตั้งแต่รู้ว่าไปทำผีน้อยละ
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2011
ตอบ: 6488
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:27
ผมเอาเฉพาเรื่องการให้กู้ยืมเงินจำนวน 40,000 บาท แล้วผู้กู้เอาโฉนดที่ดินมาวาง
- ประเด็นแรก ให้กู้ยืมเงินเกินกว่า 2,000 บาท ต้องมีหลักฐานเป็นหนังสือลงลายมือชื่อฝ่ายผู้กู้เป็นสำคัญ แต่ถ้าไม่มี ก็ใช้บทสนนทนาผ่านทางออนไลน์ ให้มีข้อความทำนองว่า เป็นการกู้ยืมเงินเท่าไหร่ ระหว่างใครเป็นผู้ให้กู้ กับใครเป็นผู้กู้ และวิธีการส่งมอบเงินกู้ให้แก่ผู้กู้
- ประเด็นที่สอง การที่ผู้กู้เอาโฉนดที่ดินมาวาง ผู้ให้กู้ไม่ได้มีสิทธิอะไรในที่ดินแปลงดังกล่าวเลย แม้กระทั่งยึดหน่วงโฉนดที่ดินไว้จนกว่าผู้กู้จะชำระหนี้ ยังทำไม่ได้เลย สั้น ๆ คือไม่มีผลทางกฎหมาย ถ้าถูกฟ้องให้คืนโฉนด คุณยังแพ้เลย อย่างมากในทางปฏิบัติ ก็คงมีผลทำให้เจ้าของที่ดินตามโฉนดไม่สามารถดำเนินการกับที่ดินแปลงดังกล่าวทางทะเบียนได้ เช่น ขาย จำนอง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เฮ้อ ๆ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1999
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:44
ไม่สนับสนุนผีน้อยครับ ไม่มีเค้าต้องไปหาเอง แล้วไผทำงานตรงนั้นไม่มีเงินเลยหรอครับ ในเมื่อ tt เค้าอวดรวยกัน ชห.
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18275
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:48
ได้เงินเดือน 9หมื่น ไอ่สัสรวยชิบหายแต่เสือกไม่มีเงิน 4หมื่น
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2020
ตอบ: 1708
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 09:58
ได้เดือนละ9หมื่น ส่งกลับบ้านหมด ทำไมคนที่บ้านไม่ช่วยหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel