ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 1989
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 05:16
[RE: เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้]
เพื่อนผมติดเหมือนกันต้องจ่ายแบบนี้แหละ ถ้าไม่จ่ายเหมือนจะติดคุกกี่วันไม่รู้มั้ง หรือติดยาวไปเลยก็ไม่รู้ผมจำไม่ได้และ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 05:29
เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้
อย่าพึ่งให้ครับ คนเดือดร้อนจะหาทางออกที่ง่ายที่สุดก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2024
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 06:33
[RE: เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้]
neolfc พิมพ์ว่า:
heracoz พิมพ์ว่า:
ไม่จ่ายตังนี่เค้าไม่ส่งกลับเหรอคับ อยู่เกาหลีไปแหละ  

คือผมก็ไม่ทราบเลยครับแต่เพื่อนผมบอกกับอาผมว่า​ ขอ

40,000 เพื่อ​กลับไทยนี่แหละ​ครับ  

ส่งหลักฐานมาดิว่าโดนจับจริง และโดนเรียกจริง4หมื่น ไม่ใช่โอนมั่วซั่ว ถ้าโดนจริงและเป็นเพื่อนรักเพื่อนสนิท นิสัยดี ก็น่าช่วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย TraderIsMyLife เมื่อ Fri Jun 28, 2024 06:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4668
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 06:57
psychosis พิมพ์ว่า:
ช่วยไปก่อน ถ้าไม่เดือดร้อน กลับมาค่อยด่า  

เห็นด้วย ฟังจากเจ้าของกระทู้เล่า ดูจะสนิทกันทั้งพ่อลูก แล้วเงินถ้าไม่ใช่ปัญหา จ่าย สี่หมื่นแล้วจบ ก็ดึงตัวกลับมาก่อน แต่ต้องวางโฉนด อย่างที่ท่านว่ามานะ แล้วค่อยกลับมาไล่ด่ากันทีหลัง
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 1232
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 06:59
ทำจำนองให้เรียบร้อยครับ
หรือเซ็นโอนลอน พร้อมบัตร ปชช
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 5021
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:03
เซ็นสัญญาเท่านั้น
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4789
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:09
[RE]เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้
นึกถึงพวกนี้ที่ไปถ่ายคลิป อวดตัวเองว่าไปทำงานผีน้อย ในเกา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Come on CITY !!!!!
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 20292
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:10
neolfc พิมพ์ว่า:
abyou พิมพ์ว่า:
ใจก็พร้อมจะช่วยอยู่แล้วนี่นา อาจจะแนะนำว่าก็ให้เพื่อนพ่อเซ็นสัญญาตกลงกันไว้หน่อยละกันว่าจะคืน มันจะได้มีหลักฐานไรงี้

เงินไม่เข้าใครออกใคร  

คือโฉนด​ตอนนี้​อยู่​กับพ่อผมนี่แหละครับ​ คืออาแกยื่นให้พ่อผมเลย​ มันโฉนดที่ดิน​ ไร่ครึ่ง​ 6งาน พร้อมโทรหาบอกผมช่วย​ บาส​ หน่อยนะลูก(เพื่อน​ผมชื่อไอ้บาส)​ อาขอแหละ​ ซึ่งผมก็บอกขอคิดแปปนะ​อา​ ผมเลยขอคำปรึกษา​จากชาว​ Ss​ นี่แหละ​ครับ​ ส่วนเรื่อง​เซ็นสัญญา​ผมขอให้ถึงวันที่​ 5​ ก่อนถ้า Accident จริงคงต้องมีทำสัญญา​แต่เพื่อน​ผมบอกนายเกาหลี​มันโอนทุกวันที่​ 5​ อยู่​แล้วผ่าน​ PayPal​ 9โมง​เช้าที่เกาหลี​มันก็ได้เงินอยู่แล้วครับซึ่งตอนนั้น​ผมก็จะรอดู​  

ขอตอนนี้ก็ลำบากใจ
ถ้าไม่เป็นอย่างที่คิด ต้องยึดที่ดินเค้ามันยิ่งลำบากใจ

ถ้าไม่ช่วยเงินอาจต้องลงแรง
คือต้องเข้าไปดูร่ยละเอียดให้เค้าว่าขั้นตอนมันเป็นยังไง ทำไมต้องจ่ายเงิน ถ้าต้องจ่ายระเบียบเป็นยังไง กี่บาท แล้วจ่ายที่ใคร
อาจจะช้าหย่อยติดคุกรอไปบ้างแต่บอกอาไปว่ายังไงประเทศเค้าเจริญแล้วสภาพดีกว่าเรา(หารูปในเน็ตไปประกอบ) ชั้นนี้ผมว่าแค่ตำรวจขัง ยังไม่เข้าคุกหรอก

เอาให้ดีติดต่อไปที่หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง อาจจะกระทรวงแรงงาน หรือไม่ก็กระทรวงต่างประเทศ เค้าน่าจะพอมีกรมกองที่ช่วยตรวจสอบประสานงาน หรืออย่างน้อยก็แนะนำว่าได้ว่าสี่หมื่นจริงหรือหลอก ขั้นตอนจริงๆคือยังไง

อย่าไปตีกรอบอยู่ในกะลาแค่ว่าโอนหรือไม่โอนสี่หมื่น เรามีสติมีความรู้ซะเปล่า ถ้าโดนหลอกขึ้นมา แทนที่จะได้ช่วยเค้ากลายเป็นคนช่วยคนแก่โอสเงินเลย ทีาเคยอ่านข่าวว่าแม่งโดนหงอกได้ไงวะ จะกลายเป็นกูโดนซะเองแล้วนี่หว่า

รอวรวมข้อมูล เอามาคิด วิเคราะห์ ไม่ใช่ใช้เสีวงโหวต ใช้สมอง มีสติเยอะๆ เสียงโหวตไม่ได้ช่วยนำทางไปสิ่งที่ถูก อย่าแค่หาข้ออ้าง ข้อแก้ตัว หรือเหตุผลให้ตัวเองสบายใจชั่วคราว ถึงเวลามีปัญหา ไม่มีใครต้องมาช่วยรับผิดชอบสี่หมื่นของคุณนะ

ที่ต้องมีตอนนี้ไม่ใช่เงิน แต่คือสติ
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Fri Jun 28, 2024 07:26, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:18
เพื่อนพ่อโดนคอลเซ็นเตอร์โทรมาหลอกมั้ยครับ มาขอเงินสี่หมื่นส่งตัวกลับ เห็นบางคนมันโดนจับรอวันส่งกลับไม่เห็นต้องใช้เงินจ่ายอะไร
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 176
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:25
ช่วยเถอะ แต่ทำสัญญาอะไรให้เป็นหลักฐานดีๆ

ช่วยเค้าแล้วเรามารำคาญใจเวลาทวงทีหลังมันน่าเบื่อ
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 66639
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:38
แตก 55
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: แผล่บทำไม เรื้อนดีกว่า
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 6244
ที่อยู่: บนท้องฟ้าไม่มีอะไรแน่นอนถ้ามองจากตรงนี้เดี๋ยวก็มืดแล้วก็สว่าง
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:44
มาเซ้นสัญญากู้ยืมกัน ต่อหน้า เอาให้ชัวอัดเป็นคลิปไว้เลย บอกให้ชัด จะคืนวันไหน ถ้าผิดสัญญาทำยังไง
0
0
#ManUsupport#ชอบกดแผล่บรักกดเรื้อน#คนรักเพนกวิ้น#รักหรอกจึงเรื้อนเล่น
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18259
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:47
ไปก็ผิดกฎหมาย ทำงานหาเงินเดือนนึงได้อย่างเยอะ ไม่เก็บไว้เผื่อเกมบ้างเลย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8448
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:54
ทำงานเดือนเดียวก็ได้แล้วไหงไม่มีตังกลับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 922
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 07:54
อ่านจากที่เล่ามาน่าจะสนิทกันพอสมควรนะครับ ถ้าเงิน40,000ให้ไปแล้วเราไม่ได้เดือดร้อนและมั่นใจว่าเค้าคืนแน่ๆ ผมก็อยากให้ช่วยนะ เพราะสนิทกันมาตั้งแต่รุ่นพ่อ

แต่ถ้าเงิน40,000นี้ให้ไปแล้วถ้าเค้าไม่คืนเราเดือดร้อนแน่ๆถ้าเค้าไม่คืน แบบนี้ผมจะไม่ให้ครับ

ผมสงสัยว่าไปทำงานเกาหลีก็ต้องได้เงินดีในระดับนึง แต่ทำไมเงิน40,000 ถึงต้องมายืมครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel