ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Apr 2007
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 02:51
[RE: เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้]
แปลกหลายอย่าง
ได้เงินมาเยอะขนาดนั้น ทำมา 6 ปี แต่แค่ 40000 ไม่มีเก็บเลยเหรอ

เป็นผมจะคุยกับที่บ้านเพื่อนก่อนว่าไม่มีจริงๆหรือโกหก แล้วค่อยตัดสินใจจากตรงนั้นอีกที
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องรีบตัดสินใจ ระหว่างรอนี่เพื่อนท่านก็ไม่น่าจะเจออะไรแย่ๆรึเปล่า
ดีไม่ดีมีทางออกอื่นอีกด้วยที่อาจจะไม่ต้องเสียเงิน

ถ้าคิดจะช่วยตี 0 ไว้ก่อนเลยในกรณีเลวร้ายที่สุด

มันฟังดูเหลี่ยมๆ ผมไม่ชอบเท่าไหร่ แต่ผมก็ไม่รู้จักเพื่อนท่านอะ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8954
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 02:57
[RE: เจอเพื่อนพ่อผมโทรมาจะให้ผมช่วยลูกแกครับ​ เป็นแรงงาน​ ผีน้อยที่เกาหลี​ใต้​ เกม​ ตม.จับได้]
ณ​ ตอนนี้​ 7​ ต่อ​ 2​ 29คอมเมนท์​ ตี​ 2​ 55นาที

สรุป​ผมจะให้ยืมครับ​ ขอบคุณ​พี่ๆเพื่อนๆชาว​ SS​ทุกท่านด้วยนะครับอย่างสุดซึ้ง​นะครับ​ ถ้าเรื่อง​เป็นยังไง​คืบหน้ามั้ย​ หลัง​ วันที่​ 5
ผมจะมาเล่าให้ฟังครับ​ ขอบคุณ​ทุกท่าน​ที่ช่วยชี้แนะ​นะครับผมขอบคุณ​มากๆนะครับ

ราตรีสวัสดิ์​นะครับเดี๋ยวผมคุยกับทางที่ย้านต่างจังหวัด​เสร็จ​ก็คงต้องนอนล่ะครับ
3
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 5318
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:03
ถ้ามีอะไรมาค้ำก็ให้ไปครับ ถ้าคุณไม่ได้เดือดร้อนอะไรมาก ได้บุญคุณอีกถ้าเค้าไม่ลืมอะนะครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12637
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:09
ท่านตอบตัวเองไปแล้วครับ เรื่องเพื่อน(จริง)ถ้าผิด ผมช่วยก่อน เช็คบิลกับมันทีหลัง ถ้ามันไม่ผิดกฎหมายหมายถึงเราไม่ทำผิดกฎหมายอ่ะ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:09
4314 พิมพ์ว่า:
แปลกหลายอย่าง
ได้เงินมาเยอะขนาดนั้น ทำมา 6 ปี แต่แค่ 40000 ไม่มีเก็บเลยเหรอ

เป็นผมจะคุยกับที่บ้านเพื่อนก่อนว่าไม่มีจริงๆหรือโกหก แล้วค่อยตัดสินใจจากตรงนั้นอีกที
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องรีบตัดสินใจ ระหว่างรอนี่เพื่อนท่านก็ไม่น่าจะเจออะไรแย่ๆรึเปล่า
ดีไม่ดีมีทางออกอื่นอีกด้วยที่อาจจะไม่ต้องเสียเงิน

ถ้าคิดจะช่วยตี 0 ไว้ก่อนเลยในกรณีเลวร้ายที่สุด

มันฟังดูเหลี่ยมๆ ผมไม่ชอบเท่าไหร่ แต่ผมก็ไม่รู้จักเพื่อนท่านอะ

มันก็ไม่ได้เหลี่ยมเลยครับมันโดนจับจริงๆ​ ตอนนี้มันก็อยู่สถานีตำรวจ​ ทันจิน​ แถมผม Video Call มันก็นอนอยู่กับผีน้อยเหมือน​กัน​ ทั้งไทย​ มาเล​ เวียดนาม​และก็แขก(ผมเห็นมี​ 7-8คนนะแขก​ แต่เวียดนาม​ มาเล​ และไทยผมดูตอนเพื่อนผม​ Call​ VDO น่าจะเกือบ​ 20คนรสมๆกัน) ตอนมันโดนจับสายแรกที่มันโทรก็โทรไปหาเมียมันก่อนนี่แหละ​ครับ​ แต่​ เมียมันไม่มีเลย​ แถมอาผมพ่อเพื่อนผมโทรมันก็บอกไม่มีหาไม่ได้เลย​ สุดท้าย​ผมคงต้องรับจบครับ​ เพราะทางพ่อผมผมและอีก​ 7เม้นท์​บอก​ช่วยไปก๋อน​ ผมคงต้องตามนั้นครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4142
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:14
ทางเพื่อนคุณ พ่อเพื่อน หรือเมีย บอกอะไรไม่หมดหรือเปล่า คนที่ควรเดือดร้อนสุดควรเป็นเมียหรือเปล่าทำไมดูไม่กระตือรือร้น กลายเป็นพ่อเพื่อนกับคุณต้องมาลำบาก

เรื่องเงินไม่ค่อยห่วง ถ้าเอาโฉนดมาค้ำก็ไปเช็คกับที่ดินก่อนจ่ายเงินด้วยนะครับว่าติดอายัดหรือจำนองอะไรไหม ส่วนทางพ่อเพื่อนคุณก็แล้วแต่บุญแต่กรรมว่าจะโดนหลอกไหม

ที่ผมกังวลคือเงินที่เอาไปช่วย ใครเป็นคนจะไปช่วย มีนายหน้าหรือคนกลางที่โน่นหรือเปล่า กลัวจะโดนพวกนี้ตุ๋นเอา อยู่ในห้องจะไปทำอะไรได้

ถ้าเอาไม่เสี่ยงเลยก็ทำพาสปอร์ตซื้อตั๋วบินไปรับด้วยตัวเองเลยครับ ติดต่อสถานทูตไว้ด้วยนะครับ ให้เขาประสานงานกับตำรวจทางโน้น
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:22
Pemberton พิมพ์ว่า:
ที่ราคาน่าจะมากกว่า 4 หมื่นไหม ก็ทำสัญญาขายฝากไว้ก็ได้หนิครับ  

เกิน​ 40,000​ แน่นอนครับ​ ให้ผมตีคราวๆถ้าผมขาย​ น่าจะล้านนิดๆเพราะที่​ติดถนนใหญ่ทางเข้าออกหมู่บ้าน​ผมที่ต่างจังหวัด​ ข้างที่นาเป็นคลองชลประทานด้วย​ แถมจุดนี้ออกไป​ 400เมตรไปตรงป้ายหมู่บ้าน​ มีปั้ม​ ปตท.​ 7-11 หลังที่ก็เป็นสระติดนาด้วย​ เพราะทึ่ตรงนี้แกเคยบอกตอนผมไปส่งพ่อแม่ผมกลับบ้าน​หลังสงกรานต์

แกเคยบอกจะยกให้เพื่อน​ผมนี่แหละ​ครับ​ เพราะที่ตรงนี้ผมเค​ยเห็น​มาแล้ว​ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2022
ตอบ: 137
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:23
ถ้าไม่เดือดร้อน ก็ให้ยืมไปครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14797
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:34
ถ้าอยากช่วยอยู่แล้ว ทำสัญญากู้ยืมเงินครับ 40,000 นั้นอะ (ผมคิดว่าท่านก็คงไม่ได้อยากได้ที่หรอก)

แล้วก็ให้ไป แค่นั้นครับ ส่วนตัวผมนะ

อ่อที่สำคัญ จะส่งเงินไปยังไง ผมว่าวิธีการมันแปลกๆ แต่ก็นั้นแหละ ผมก็ไม่รู้เรื่องพวกนี้เหมือนกันครับ เช็คดูดีๆฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย growthseek เมื่อ Fri Jun 28, 2024 03:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:38
qazaqaz พิมพ์ว่า:
ทางเพื่อนคุณ พ่อเพื่อน หรือเมีย บอกอะไรไม่หมดหรือเปล่า คนที่ควรเดือดร้อนสุดควรเป็นเมียหรือเปล่าทำไมดูไม่กระตือรือร้น กลายเป็นพ่อเพื่อนกับคุณต้องมาลำบาก

เรื่องเงินไม่ค่อยห่วง ถ้าเอาโฉนดมาค้ำก็ไปเช็คกับที่ดินก่อนจ่ายเงินด้วยนะครับว่าติดอายัดหรือจำนองอะไรไหม ส่วนทางพ่อเพื่อนคุณก็แล้วแต่บุญแต่กรรมว่าจะโดนหลอกไหม

ที่ผมกังวลคือเงินที่เอาไปช่วย ใครเป็นคนจะไปช่วย มีนายหน้าหรือคนกลางที่โน่นหรือเปล่า กลัวจะโดนพวกนี้ตุ๋นเอา อยู่ในห้องจะไปทำอะไรได้

ถ้าเอาไม่เสี่ยงเลยก็ทำพาสปอร์ตซื้อตั๋วบินไปรับด้วยตัวเองเลยครับ ติดต่อสถานทูตไว้ด้วยนะครับ ให้เขาประสานงานกับตำรวจทางโน้น  

ทางเมียเพื่อนผมก็ไม่มีจริงๆครับผมก็เพิ่งคุยบไลน์​กับเมียมันไปเมื้อกี้เลยเพราะผมบอกเพื่อนผมส่งไลน์เมียเองมา​ แต่เมีย​มันบอกมี​ อยู่​ แค่​ หมื่นสามพัน​กว่า ติดบัญชีกสิกรไทย​มันเลย

แต่ผมคงไม่เอากับน้องมันหรอก​ ให้แฟนเพื่อน​ผมนางเอา​ตังค์​ให้ลูกไปโรงเรียน​ก็พอ​

แต่ถึงยังไง​ตอนนี้เ​งินผมก็โอนให้มันไปแล้วครับ​ โอนเผื่อไป

1350​ US Dollars 49,000 เพื่อ​ PayPal​ มันหักทำเนียม ส่วนเรื่องโฉนดที่ดินที่อาผมเอามาวาง​ ผมก็ฝากพ่อผทไว้แล้วครับ​ ถ้าท​า​งเขาคืนครบผมก็พร้อมคืนโฉนด​แถมไม่คิดดอกเบี้ยครับเพราะเห็น​ว่าเดือดร้อน​จนมายื่น​โฉนดกับพ่อผมและผมจริง

ส่วนเพื่อนคนนี้มันกลับมาเมื่อไหร่​โดนผมว่าสวดแน่นอนครับ​ เพราะทำให้​คนอื่นพ่อตัวเอง​เดือดร้อน​จริง
แก้ไขล่าสุดโดย neolfc เมื่อ Fri Jun 28, 2024 03:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:48
growthseek พิมพ์ว่า:
ถ้าอยากช่วยอยู่แล้ว ทำสัญญากู้ยืมเงินครับ 40,000 นั้นอะ (ผมคิดว่าท่านก็คงไม่ได้อยากได้ที่หรอก)

แล้วก็ให้ไป แค่นั้นครับ ส่วนตัวผมนะ

อ่อที่สำคัญ จะส่งเงินไปยังไง ผมว่าวิธีการมันแปลกๆ แต่ก็นั้นแหละ ผมก็ไม่รู้เรื่องพวกนี้เหมือนกันครับ เช็คดูดีๆฮะ  

เรื่อง​ที่ดินที่อาผมมาวางผมไม่อยาก​ได้​เลยครับ​ รอวันที่​5​ หรือเลทหน่อย​ วันที่​ 6-7 มาคืนครบผมก็บอกพ่อผมให้ๆไปเลย​ ถ้ายังไม่ได้​คงต้องทำสัญญา​ผ่อนครับ​ ส่วนเรื่องโอนเงิน​ ผมโอนผ่าน​ PayPal
ไปแล้วครับ​ 1,350 US เพราะผมกับเพื่อนผมใช้ PayPal​ กันมาตั้งแต่​​ ตอนไปทำงาน​ที่ไต้หวันครับ​ มันจะหักน้อยกว่าโอนเ​งินไทยครับ​ อีกอย่าง​ผมถนัด​ PayPal​ ครับ​ มากกว่า​่
WU
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 03:51
omeiir พิมพ์ว่า:
ผมไม่รู้จัก ผมก็จะบอกว่าไม่ให้ช่วยอะ

มีคนเสียประโยชน์และเสียโอกาสจากคนประเภทนี้มาเยอะ เห็นแก่ได้ส่วนตัว สังคมจะเสียก็ช่างมัน  

ไม่ต้อง​ห่วงครับท่าน​ เพื่อนผมกลับมาเมื่อไหร่​ ผมสวดแบบจัดเต็มแน่
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29641
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 04:06
ถ้าเกิดเขามาหาพ่อที่บ้านแล้วแต่ว่าคงมิจ

แต่ต้องมาอยู่ว่าคนที่ยืมเนี่ยเครดิตเขาดีไหม
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14407
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 04:59
เพื่อนผมอยู่ญี่ปุ่น หนีวีกันเยอะแยะ นิวกังจับกลับ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย ผมก็ไปเยี่ยมพวกมันปกติ ไม่เห็นต้องใช้ตังค์อะไร ก็เห็นมันกลับกันได้ทุกเคส ที่เสียใจร้องไห้กัน เพราะโดนแบนแค่นั้นเอง
0
0
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 11548
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 05:04
เอาโฉนดมาค้ำ เราต้องออกเอกสารสัญญากู้ยืมเงินให้ถูกต้อง แต่ก็ต้องดูหลังโฉนดก้อน ว่าชื่อใคร ช่วยได้ก็ช่วย แต่ปล่อย นอนที่โดนกัก ตัวเล่นไปก่อน สักหน่อย จะได้เข็ด
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel