ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Aug 2008
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2024 21:55
[RE: HR เขาจะโทรไปสืบประวัติการทำงานจากบริษัทเก่าไหม]
เอาจริงป่ะครับผมเป็น Recruit มา12ปี เคยโทรอยุ่ 2 เคส

และเป็นระดับ C-level และ EVP สายงานด้วยซ้ำ

นอกนั้นเขาดูประสบการณ์ กับ สลิปเงินเดือนประกอบทั้งนั้น มันก็บอกได้หมดอยู่แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย chinfew เมื่อ Thu Jun 27, 2024 21:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
" you'll never walk alone

liverpool football club

war of heroes

scg muangthong united "
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 23305
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2024 22:17
HR เขาจะโทรไปสืบประวัติการทำงานจากบริษัทเก่าไหม
ที่ทำงานปัจจุบันของผม เขาไม่สืบไม่สนใจบริษัทเก่าผมเลย แต่เขาไปสืบว่าผมเป็นลูกใครหลานใคร เรียนจบจากไหน ภรรยาเป็นใคร ทำงานอะไร เหอๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Rossoneri
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 12197
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2024 22:19
[RE: HR เขาจะโทรไปสืบประวัติการทำงานจากบริษัทเก่าไหม]
ภรรยาผมเป็นหัวหน้าทีม HR หลัก ๆ ใช้บุคคลอ้างอิงจากบริษัทเก่า กับสลิปเงินเดือนล่าสุดของที่เก่า

แม้แต่คนที่ Recruit เข้ามา จะมีเงินเดือน 3xx,xxx ก็เถอะ

แต่อันที่จริง ถ้าเป็นตำแหน่งสูง ๆ กว่าจะผ่าน pre-screen จาก HR กว่าจะผ่าน HOD หรือ CEO ถ้าพรีเซนต์ไม่ดีจริง ๆ มันก็ไม่ได้อยู่แล้ว

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2024 23:14
ผมว่าขึ้นอยู่กับตำแหน่งหรืองาน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8819
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 00:03
itoonggy พิมพ์ว่า:
G-Eazy พิมพ์ว่า:
ถ้าอยากรู้ว่าเราทำงานที่นั่นไหม เช็คประกันสังคมก็รู้แล้ว ปกติจะไม่ค่อยโทรหากันหรอกครับ ยกเว้นบริษัทในเครือเดียวกัน  

เช็คยังไง อย่างผมอยากรู้ว่าคนนี้ทำงานอะไรก็เช็คได้หรอ  

เลขที่ประกันสังคมไงครับ มันจะมีประวัติการส่งอยู่ว่าล่าสุดส่งจากบริษัทอะไร อันนี้น้องที่ทำ HR บอกผมนะ  

คิดว่าไม่ได้นะครับ ประกันสังคมเปิดเผยข้อมูลเราไม่ได้ถ้าเราไม่ยินยอมครับ ผิดPDPA
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 40117
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 00:10
ถ้าอยากรู้ว่าเราทำงานที่นั่นไหม เช็คประกันสังคมก็รู้แล้ว ปกติจะไม่ค่อยโทรหากันหรอกครับ ยกเว้นบริษัทในเครือเดียวกัน  

เช็คยังไง อย่างผมอยากรู้ว่าคนนี้ทำงานอะไรก็เช็คได้หรอ  

เลขที่ประกันสังคมไงครับ มันจะมีประวัติการส่งอยู่ว่าล่าสุดส่งจากบริษัทอะไร อันนี้น้องที่ทำ HR บอกผมนะ  

คิดว่าไม่ได้นะครับ ประกันสังคมเปิดเผยข้อมูลเราไม่ได้ถ้าเราไม่ยินยอมครับ ผิดPDPA  

แต่น้องที่ทำ HR เค้าก็เช็คประมาณนี้ครับ หัวหน้าเค้าให้น้องมันเช็คแบบนี้ล่ะ มันเช็คได้ประมาณบริษัทไหนคือต้นทางส่งประกันสังคมเราล่าสุด แต่เอาจริงๆ เวลาเราออกจากที่เก่า เราไม่ขอใบผ่านงานเลยเหรอ เวลาไปสมัครงานก็ต้องมีตัวนี้ไปอ้างอิงกันอยู่แล้วนิ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel