BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
SS นี่ถือว่าเป้น เวปบอร์ดของชายแท้ได้มั้ยครับ
ใช่
???
ไม่ใช่
???
คะแนนทั้งหมด: 261
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16619
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 10:27
[RE: SS นี่ถือว่าเป้น เวปบอร์ดของชายแท้ได้มั้ยครับ]
ให้ความหมายคำว่า ชายแท้ ให้ดูก่อนถึงจะบอกได้

ทุกวันนี้เห็นเขาพูดกัน อะไรคือชายแท้ ชายแท้ต้องเป็นยังไง มีนิสัยยังไง งงมากมาย

แล้วสรุปมันคือคำด่าหรือคำชม ผมยังไม่รู้เลย กรูต้องดีใจหรือเสียใจหรือต้องรู้สึกยังไงกับคำนี้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17169
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 10:29
[RE: SS นี่ถือว่าเป้น เวปบอร์ดของชายแท้ได้มั้ยครับ]
เห็นเรียกชายแท้ๆกัน มันคือไรผมยังไม่เข้าใจเลย
1
0
Do you hear the people sing ?
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Run Trend
เข้าร่วม: 12 May 2021
ตอบ: 7112
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 10:35
คนมีเหตุผล หรือไม่มีเหตุผล ไม่จำเป็นต้องเป็นชายแท้
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3453
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 10:53
YONATDOM พิมพ์ว่า:
เห็นเรียกชายแท้ๆกัน มันคือไรผมยังไม่เข้าใจเลย  

ถ้าเรียกแบบเกร๋ๆหน่อยก็ ปิตาธิปไตย อะครับ ชายเป็นใหญ่ มองโลกในมุมมองของผู้ชายแบบที่ไม่เข้าใจไปจนถึงไม่ยอมเข้าใจคอนดิชั่นของเพศอื่น
แต่ในแง่ของการด่าก็เพิ่มเฉดเข้าไปเป็นว่าในความไม่เข้าใจนั้นมีความท็อคซิคอยู่ด้วย เป็นผู้ชายที่มองว่าหรรมคือพรีวิลเลจ สามารถชี้นิ้วด่าคนที่ไม่ตรงมาตรฐานตัวเองได้ว่านั่นคือความผิดปกติ และตัวเองเหนือกว่า ถ้านึกไม่ออกก็คาแรคเตอร์ประมาณ พ่อในแบบที่เผด็จการที่เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ ทุกคนในบ้านต้องหมุนตามตรรกกะแกคนเดียว กูเป็นพ่อ กูเป็นผัว กูเป็นหัวหน้าครอบครัว ในบ้านนี้มีแค่แกคนเดียวที่มีเหตุผลจนคนอื่นหน่ายจะคุยด้วย แล้วจบตรงที่แม่กับลูกหันไปพยักหน้าให้กันอย่างเข้าใจกันว่า อื้อ ก็พ่อมึงอะ
ประมาณนี้ครับ

และใช่ ที่นี่มีความชายแท้อยู่ ก็ไม่แปลกเพราะผู้ชายเล่นบอร์ดนี้เยอะ ความคิดบางอย่างก็ผู้ช้ายผู้ชายจริงๆ ถึงจะไม่ได้แซะอะไร บางความเห็นดีๆมีเหตุมีผลก็สะท้อนทัศนคตินี้อยู่
ชายแท้ไม่ได้อยู่ที่ความขี้แซะ แต่อยู่ที่ทัศนคติ ขี้แซะเป็นออปชั่นเสริมเพิ่มความท็อคซิคให้เค้าด่าได้เต็มปากเฉยๆฮะ
3
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 6029
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 10:55
ผู้ชายเล่นเยอะ เพราะเป็นบอร์ดฟุตบอล

แต่ชายแท้ไม่แท้ไม่รู้เขาวัดกันจากอะไร เลยไม่แน่ใจว่าที่ถามSSเป็นบอร์ดชายแท้ไหม เลยตอบไม่ได้จริง ๆ ครับ

ถ้าเอาตามที่ควรจะเป็น "ชายแท้"น่าจะเอาตามกายวิภาคและพฤติกรรมทางเพศที่ยังไม่เบี่ยงเบน

แต่หลัง ๆ คือโดนพวกโว้คพวกหญิงเฟมินิสต์พยายามจะบัญญัติให้คำว่า "ชายแท้" กลายเป็นพวกชายนิสัยแย่ไม่ยกย่องผู้หญิงไปซะงั้น

ทุกวันนี้เราก็เสียเปรียบกับคำว่าสุภาพบุรุษ และเลดี้เฟิร์สกันมาเยอะแล้วนะ อย่าให้มาเพิ่มอีกคำเลย
0
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 643
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 11:07
บอร์ดคนเล่นเยอะครับไม่มีทางเป็นแบบเดียวกันหมด โดยรวมคิดว่าก็เป็นคนกลางๆซะส่วนใหญ่ มีเหตุผลไร้เหตุผลปนๆกันไป กระทู้แต่ละหัวข้อคนมาตอบก็ตามแนวทางของแต่ละคน ส่วนใหญ่แต่ละหัวข้อคนมาตอบก็จะเป็นจะเป็นคนที่แนวคิดไปทางเดียวกัน นานๆทีจะมีเถียงกันบ้าง คนภายยฃนอกมาดูเลยคิดว่าคนทั้งบอร์ดเป็นเหมือนกันหมดละ วาไรตี้ส่วนใหญ่ก็มีแต่มู้ 18+ กับ 1รูป 2รูป จะให้คนภายนอกคิดไงหละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 11:30
แล้วแต่นิยามครับ เดี๋ยวนี้นิยามชายแท้มันมีหลายนัยยะมากเกินไปครับ ในมุมมองบางคน คิดว่าชายแท้ต้องห่าม ต้องเซอร์ ต้องสายลุยอย่างเดียว แต่สำหรับผมชายแท้คือ คนที่มีรสนิยมชอบที่ตัวเองเป็นผู้ชาย และไม่ได้รักชายแบบคนรัก แค่นั้นเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 703
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 11:44
วลาดิเมียร์ เกาเส็ง พิมพ์ว่า:
YONATDOM พิมพ์ว่า:

ถ้าเรียกแบบเกร๋ๆหน่อยก็ ปิตาธิปไตย อะครับ ชายเป็นใหญ่ มองโลกในมุมมองของผู้ชายแบบที่ไม่เข้าใจไปจนถึงไม่ยอมเข้าใจคอนดิชั่นของเพศอื่น
แต่ในแง่ของการด่าก็เพิ่มเฉดเข้าไปเป็นว่าในความไม่เข้าใจนั้นมีความท็อคซิคอยู่ด้วย เป็นผู้ชายที่มองว่าหรรมคือพรีวิลเลจ สามารถชี้นิ้วด่าคนที่ไม่ตรงมาตรฐานตัวเองได้ว่านั่นคือความผิดปกติ และตัวเองเหนือกว่า ถ้านึกไม่ออกก็คาแรคเตอร์ประมาณ พ่อในแบบที่เผด็จการที่เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ ทุกคนในบ้านต้องหมุนตามตรรกกะแกคนเดียว กูเป็นพ่อ กูเป็นผัว กูเป็นหัวหน้าครอบครัว ในบ้านนี้มีแค่แกคนเดียวที่มีเหตุผลจนคนอื่นหน่ายจะคุยด้วย แล้วจบตรงที่แม่กับลูกหันไปพยักหน้าให้กันอย่างเข้าใจกันว่า อื้อ ก็พ่อมึงอะ
ประมาณนี้ครับ

และใช่ ที่นี่มีความชายแท้อยู่ ก็ไม่แปลกเพราะผู้ชายเล่นบอร์ดนี้เยอะ ความคิดบางอย่างก็ผู้ช้ายผู้ชายจริงๆ ถึงจะไม่ได้แซะอะไร บางความเห็นดีๆมีเหตุมีผลก็สะท้อนทัศนคตินี้อยู่
ชายแท้ไม่ได้อยู่ที่ความขี้แซะ แต่อยู่ที่ทัศนคติ ขี้แซะเป็นออปชั่นเสริมเพิ่มความท็อคซิคให้เค้าด่าได้เต็มปากเฉยๆฮะ  

ผมว่าพี่ชายคนนี้นิยามคำว่า "ชายแท้" ได้ตรงสุดละครับ

คือเรื่องแซะเรื่องอะไรมันเป็นมุขขำๆ ที่คุยกันในวง

แต่ทัศนคติความชายเป็นใหญ่มากกว่าที่ฝังลึก

คือผมก็ไม่เห็นด้วยกับ woke feminist ช่วงนี้เท่าไหร่

แต่บางความชายแท้ก็รุนแรงเหลือเกิน

ส่วนตัวผมว่าบอร์ดเรากลางๆนะ มีเหลื่อมบ้างเล็กน้อย

แต่เท่าที่ผมสัมผัสส่วนใหญ่ยังมีความให้เกียรติเพศหญิงอยู่เยอะ

นอกจากตัวที่่ทำตัวเองเช่ง wdf อันนั้นก็แล้วแต่เลยครับ
1
0
Liverpool
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11791
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 11:45
ชายแท้ คำนี้สมัยนี้ คือ ชายที่แบบเหยียดผู้หญิงหนักๆเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: WE BELIEVE!!!
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 28176
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 12:13
ชายแท้ครับ เดี๋ยวส่งหลักฐานไปให้ทาง PM
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41692
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 12:19
ชายแท้ คือ อะไร ตับไตไส้พุง...
0
0

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 26623
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 12:55
ชายแทร่คือไรนะ
แก้ไขล่าสุดโดย the Smirnoff เมื่อ Wed Jun 26, 2024 12:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 26623
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 12:59
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:
เป็นบอร์ดชายแท้ที่ขยันแซะ บุลลี่ผู้หญิง แถมแซะเก่งซะด้วย  

รวมขยันเล่าเรื่องyesสาวด้วยมั๊ยจั๊บ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 13:22
ตอนหมอลิลลี่ไง โคตรหนัก ลายออกกันเพียบ

ความจริงมันปรับแก้ได้นะ ทัศนคติพวกนี้ ไม่ใช่ว่าติดแล้วจะติดตลอดไป

แต่กับบางยูส ออกจะน่าผิดหวังหน่อย แบบว่าไม่ได้สะท้อนตัวตนปกติของคุณในบอร์ดเลย

บางทีด้านที่แสดงออก กับด้านที่ซ่อนไว้ มันไม่สัมพันธ์กันจนน่ากลัว
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 Forever 5555555
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14441
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2024 13:31
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:
เป็นบอร์ดชายแท้ที่ขยันแซะ บุลลี่ผู้หญิง แถมแซะเก่งซะด้วย  

รวมขยันเล่าเรื่องyesสาวด้วยมั๊ยจั๊บ  
ขยันเล่าเรื่องกาม = เหยียดผู้หญิงมั้ยล่ะจั๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
0
0
ได้กลิ่น 7-0 ตลอดไปนะจั๊ฟฟฟฟฟฟฟ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel