ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5641
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 10:09
[RE: NBA ถ้าเปลี่ยน Jordan เป็น Kobe ?]
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
chubbii พิมพ์ว่า:
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่

สนุกๆ ขอถามต่อเลยแล้วกัน

ถ้าเปลี่ยน Curry เป็น KD
ปี 2015 , 2022 คิดว่า KD จะได้แชมป์ไหม  

ได้ครับ

เพราะ 2015 kyrie เจ็บ Love ก็ไหล่หลุด ขาด 2 ตัวหลัก ยังไง GSW ก็ชนะ

2022 ก็คิดว่าได้ เพราะ Tatum ก็ Choke จัดเลย Looney ปีนั้นเกมรับดีอีก Al Horford ทำไรได้ไม่มาก Smart ไม่ยกระดับเกมรับทีมเลย

ไม่ได้แน่นอน เบื่อที่คอยเนิฟเคอรี่

ไหนๆก้อวยไครี่

ยังคิดเหมือนเดิมมั้ยว่าถ้าเปลี่ยนเคอรี่เป็นไครี่ จะได้4วง  

บอกอวย kyrie ตอนไหน

แกล้งจำไม่ได้หรือไม่ได้ดู ก็ 2015 kyrie กับ love มันเจ็บ cavs จะเอาไรไปสู้ ดูตัวที่ลงมาแทน Matthew Dellavedova งี้ โคตร noname Cavs ไม่โดน 4-0 ก็บุญหัวแล้ว ได้ดูรึเปล่า Dellavedova โดนสอนบาสเป็นขนม
ไม่ต้องถึงมือ KD หรอก แค่เปลี่ยนเป็น ฺButler หรือ Paul George
GSW ก็แชมป์ได้

แล้ว Boston 2022 อย่างไก่ ขนาด Poole ยังคุกคาม Boston ได้เลย

ส่วนตัวอะ มองว่า 2015 กับ 2022 ไม่ต้องถึงมือ KD แค่ระดับ Butler, Paul George ไป GSW ยังไงก็แชมป์

ถ้านายจะบอกว่า อาการบาดเจ็บมันไม่เกี่ยวแล้วทำไม 2019 KD เจ็บ แล้วแพ้ Raptors อะ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1822461/1

ถึงบอกไงว่าอย่ามองแบบ bias

ส่วนถามว่าแชมปมั้ย 2015 อาจจะแพ้ ร้อคเกต หมี

2022

ไม่น่ารอดบอสตัน ถ้าเปน KD นะ ขนาดเคอรี่ที่เก่งกว่า ยังชนะแค่ 4-2  

ไม่ใช่ดิ หมายถึงเมื่อวานอะ ผมอวย Kyrie ตอนไหน ดันไปขุดกระทู้เก่ามาซะงั้น
คือ กระทู้นั้นที่ผมตั้ง ผมจะบอกแค่ว่า ถ้าจับมาแข่ง 1-1 อะ kyrie ชนะ แต่ถ้าเล่นเป็นทีม Steph ชนะ
มันก็แค่ความเห็นของผมคนเดียว

แล้วประเด็นที่นาย จขท ถามว่าถ้าเปลี่ยน Steph เป็น KD จะแชมป์ไหมเนี่ย
ผมผิดหวังในตัวยอร์คหวะ นี่เป็นแฟน GSW จริงไหมเนี่ย หรือเป็นแค่แฟน Steph ผมพูดเสมอเวลาดูบาสให้เอาเรื่องเกมรับมาวิเคราะห์ควบคู่กันไปด้วย

นั่ง Refresh ตั้งแต่เมื่อคืน ยังไม่มีแฟน GSW คนไหนมาพูดเรื่องความเก่งเกมรับของทีมชุด 2015 กับ 2022 เลยสักคน ผิดหวังจัดๆ
GSW 2015 rating เกมรับโคตรโหด มี Bogut ยืน C ที่ระดับ DPOY แล้ว Iggy ลงสนามในฐานะ 6 man แต่พีคจับ LBJ จนได้ FMVP
สมมุติเอา Steph ออกไปตามโจทย์ 4 ตัวยืนจะเป็น Klay, Barnes, green, bogut แล้วสำรองหลักๆ จะมี iggy, livingston, david lee
ใน 4 ตัวจริงที่ผมบอก เอา butler หรือ pg13 ใส่ไปแทน steph ยังไงก็แชมป์ สำรองกับเคมีเกมรับโหดขนาดนี้

แล้ว GSW 2022 พวก 4 ตัวยืนก็ Klay, wiggins, green, looney สำรอง poole, gary payton , otto otter เอา butler หรือ pg13 ใส่ไปแทน steph ยังไงก็แชมป์

"ไม่น่ารอดบอสตัน ถ้าเปน KD นะ ขนาดเคอรี่ที่เก่งกว่า ยังชนะแค่ 4-2 ประโยคนี้ของนายโคตรเนิฟ KD"

ปี 2022 wigging, gary payton, looney, potter เล่นเกมรับกันโคตรดี

เอาง่ายๆ ยอร์ค ผมเห็นแฟน gsw ในเฟสหลายๆคนเค้ายังบอกกันเลยว่าถ้า kd ไม่เจ็บ 2019
แล้ว gsw จะได้ 3 peat ตั้งแต่ kd ไปอยุ่ gsw 3 ปี ได้แชมป์มา 2 แล้วเจ็บอดลงนัดชิง 1 ครั้ง

แก้ไขล่าสุดโดย chubbii เมื่อ Fri Jun 21, 2024 10:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1683
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 10:27
[RE: NBA ถ้าเปลี่ยน Jordan เป็น Kobe ?]
อาจจะไม่

หรืออาจจะได้ 7แหวนติดๆก็ได้ เพราะ Kobe คงไม่หยุดเล่นบาสไปตีเบสบอลแหงๆ

แต่มันก็ "ถ้า" ละนะ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6107
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 10:34
มันกว่าโคบี้ จอแดน อีกเอาจริงๆ 5555555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 10:54
Si Señor! พิมพ์ว่า:
ถามโคบี้ จอร์แดน ตอนนี้คู่อื่นตีกันเฉย  

ผมขอโทษ  

ก็ใช่ไง มันจะมีอยู่คนนึงที่ชอบเนิฟ KD แบบจัดๆ

เวลาถ้าใครมาบอกประมาณว่า KD มีส่วนสำคัญหรือพา GSW ได้แชมป์เมื่อไหร่จะออกมาทันที
เอาจริงๆ คนอย่าง KD ถ้าสื่อดังๆทุกสำนัก จัด TOP 20 All Time ยังไง KD ก็ติด KD นะเว้ย ไม่ใช่ไก่กาที่ไหน
แต่นี่ แม่มไม่เคยให้เกียรติ KD อะ ยอมใจสุดๆ ผมเลยโคตรสมน้ำหน้าเลย ที่ทุกวันนี้มันหมดยุคของ GSW

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22603
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 10:55
ได้ประมาณ8วง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2023
ตอบ: 716
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 11:07
ผมก็ว่า ไม่น่ะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 28
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 11:27
ผมดูบาสไม่ทันจอร์แดนแต่ bull ก็ทำผลงานได้ดี ในปีที่ jordan retire ปี93-94,94-95 เข้า playoffได้ แต่ไปแพ้รอบ conf semi final

ปี 08-09,09-10 ถ้า laker ขาด kobe ผมว่ายากอยู่นะ ที่จะได้เข้า playoff

แต่ผมก็ว่ายังยากอยู่ดี มีปีพีคไม่พีคอีก

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7836
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 14:19
ไม่ได้ครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21336
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 14:52
ถามโคบี้ จอร์แดน ตอนนี้คู่อื่นตีกันเฉย  

ผมขอโทษ  

ก็ใช่ไง มันจะมีอยู่คนนึงที่ชอบเนิฟ KD แบบจัดๆ

เวลาถ้าใครมาบอกประมาณว่า KD มีส่วนสำคัญหรือพา GSW ได้แชมป์เมื่อไหร่จะออกมาทันที
เอาจริงๆ คนอย่าง KD ถ้าสื่อดังๆทุกสำนัก จัด TOP 20 All Time ยังไง KD ก็ติด KD นะเว้ย ไม่ใช่ไก่กาที่ไหน
แต่นี่ แม่มไม่เคยให้เกียรติ KD อะ ยอมใจสุดๆ ผมเลยโคตรสมน้ำหน้าเลย ที่ทุกวันนี้มันหมดยุคของ GSW

อันอื่นค่อยมาเถียง

แต่เรียกแม่มกับใครน้า ?

หมดยุค GSW หมดจริงมั้ย อาจจะกลับมาอีกก้ได้ เหมือน 2022 ก้แชมปนะ ตอนนั้นก้มีคนบอกหมดยุค

สุดท้าย ถ้าพูดถึงที่บอกไม่ให้ค่า KD หมายถึงใคร

https://www.soccersuck.com/boards/topic/1969872/2

https://www.soccersuck.com/boards/topic/1877642/2

เอานี่มายันหน้าไว้ก่อนเลย ว่าคิดว่า KD เป็นส่วนประกอบที่จะทำให้ทีม เป็นทีมดีสุดตลอดกาลไ้ดด้วยซ้ำ แบบนี้คือเนิฟปะ ?
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor v.10 เมื่อ Fri Jun 21, 2024 15:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26141
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 15:07
ผมว่าได้นะ แทบไม่ต่างกันเลย เหมือนตัวหลุดจากอีกมิติมาเล่น มาตรฐานสูงโคตรๆ ทั้งคู่
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 15:12

ผมขอโทษ  

หมดยุค GSW หมดจริงมั้ย อาจจะกลับมาอีกก้ได้ เหมือน 2022 ก้แชมปนะ ตอนนั้นก้มีคนบอกหมดยุค

สุดท้าย ถ้าพูดถึงที่บอกไม่ให้ค่า KD หมายถึงใคร

https://www.soccersuck.com/boards/topic/1969872/2

เอานี่มายันหน้าไว้ก่อนเลย ว่าคิดว่า KD เป็นส่วนประกอบที่จะทำให้ทีม เป็นทีมดีสุดตลอดกาลไ้ดด้วยซ้ำ แบบนี้คือเนิฟปะ ?  

ก็เคยบอกเองไม่ใช่หรอยอร์ค ว่า ขอแค่ Free Agent คนอื่นใครก็ได้ที่เก่งกว่า Barnes แล้วมาแทนที่ KD
GSW ก็ได้แชมป์ 2017-2018 อยู่ดีไม่ใช่หรอเคยพูดเองหนิ ประโยคนี้แหละมันคือการเนิฟ KD
เพราะความจริงมันคือ GSW เลือกไปเซ็น KD เอง แล้วได้ 2 แชมป์ติด KD ได้ FMVP

แล้วประเด็นคือจะเอาไรไปมั่นใจว่าถ้าได้ Free Agent คนอื่นที่ไม่ใช่ KD แล้ว FA คนนั้นๆจะช่วยพาทีมไปถึงแชมป์ได้ มันคือ What if ทั้งนั้นแหละยอร์คเอ๊ย

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 20:55
ตอบแบบอคติ โคบี้นี่โคตรโอเวอร์เรตเลย เกียรติประวัติถ้าไม่ได้อยู่ทีมตลาดใหญ่ไปอยู่ทีมตลาดเล็กอย่างพวก เมมฟิส นิว ออร์ลีนส์ มิลวอกี้ จะโดนอวยเป็นหนึ่งในGOATแบบนี้มั้ย ยิ่งพอตายแล้วแฟนคลับยิ่งอวยเวอร์ขึ้นไปอีก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 21:01

ผมขอโทษ  

ก็เคยบอกเองไม่ใช่หรอยอร์ค ว่า ขอแค่ Free Agent คนอื่นใครก็ได้ที่เก่งกว่า Barnes แล้วมาแทนที่ KD
GSW ก็ได้แชมป์ 2017-2018 อยู่ดีไม่ใช่หรอเคยพูดเองหนิ ประโยคนี้แหละมันคือการเนิฟ KD
เพราะความจริงมันคือ GSW เลือกไปเซ็น KD เอง แล้วได้ 2 แชมป์ติด KD ได้ FMVP

แล้วประเด็นคือจะเอาไรไปมั่นใจว่าถ้าได้ Free Agent คนอื่นที่ไม่ใช่ KD แล้ว FA คนนั้นๆจะช่วยพาทีมไปถึงแชมป์ได้ มันคือ What if ทั้งนั้นแหละยอร์คเอ๊ย

หืม ใช่สิ แต่มันคนละกรณีกับเนิฟเคดี อ่านแค่นี้ยังคิดไม่ออกอีกหรอ

ตีความยังไม่ออก แต่ hater บังตาหมด 5555555

บาส ชนะ 2แต้ม 10 แต้ม 20แต้ม ก้นับเป็ฯ1เกม

มีเคดีก้แชมป อันนั้นก้ถูก ชนะขาด 20

สมมติ คิดเป็นภาพง่ายๆ ทีมต้องการ เกินค่าพลัง 100 คะแนนถึงแชมป

curry 30

KD 25

Klay 20

Green 20

iggy 15

เอาแค่ตัวจริง 5 คน สมมตเป็นแบบนี้ รวมคะแนนได้ 110

พลังเยอะ ชนะขาด เลยจบ 4-0 คะแนนทิ้ง 20แต้ม 2เกม ประมา๊10แต้ม1เกม อีกเกมสูสี

https://en.wikipedia.org/wiki/2018_NBA_playoffs

ถ้าเปลี่ยนเอา KD ออก เป็น บาร์น อาจจะแค่ 15คะแนน จาก25

เหลือพลังรวมแค่ 100 มันก้เลยทำให้เกมอาจจะสูสี อาจจะจบ 4-3

แต่ถ้าหาคนเก่งกว่าบาร์นได้ซักนิดนึง ก้จบ 4-2 หรือเก่งกว่ามากแต่อ่อนกว่า kd อาจจะจบ 4-1

แล้วมันผิด กับเนิฟ เคดีตอนไหน ?

บอกว่าอันนั้น what if

#fact
แต่ kyrie ที่อมไข่จนเปียกว่าเก่งเท่าหรือเก่งกว่า เคอรี่ ไม่มีเลบรอนนี่อย่าว่าแต่จะเป็นมือ 1 ทีมเลย

ตอนเป็นมือสองทีมยังได้แชมปแค่ทีเดียว

ตอนเป็นมือ 1 นี่คือทำทีมแตกไม่หยุด ไปก้รอบแรกแตกไม่มีทรง นี่ขนาดโดน double ทีมต่ำกว่าเคอรี่แบบยับๆ

แล้วบอกเก่งกว่าเคอรี่ what if มั้ยจ๊ะ

อ่อ #fact อีกอย่าง

KD ที่บอกเก่งมากกกกกก อวยมากกกกกกก

ไม่เคยได้แชมปเลยนะ ถ้าไม่มี เคอรี่อะ ไปทีมดีแค่ไหน super team กี่รอบคือแตกหมด

0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 21:15
ผมว่าไม่

สนุกๆ ขอถามต่อเลยแล้วกัน

ถ้าเปลี่ยน Curry เป็น KD
ปี 2015 , 2022 คิดว่า KD จะได้แชมป์ไหม  

ได้ครับ

เพราะ 2015 kyrie เจ็บ Love ก็ไหล่หลุด ขาด 2 ตัวหลัก ยังไง GSW ก็ชนะ

2022 ก็คิดว่าได้ เพราะ Tatum ก็ Choke จัดเลย Looney ปีนั้นเกมรับดีอีก Al Horford ทำไรได้ไม่มาก Smart ไม่ยกระดับเกมรับทีมเลย

ไม่ได้แน่นอน เบื่อที่คอยเนิฟเคอรี่

ไหนๆก้อวยไครี่

ยังคิดเหมือนเดิมมั้ยว่าถ้าเปลี่ยนเคอรี่เป็นไครี่ จะได้4วง  

บอกอวย kyrie ตอนไหน

แกล้งจำไม่ได้หรือไม่ได้ดู ก็ 2015 kyrie กับ love มันเจ็บ cavs จะเอาไรไปสู้ ดูตัวที่ลงมาแทน Matthew Dellavedova งี้ โคตร noname Cavs ไม่โดน 4-0 ก็บุญหัวแล้ว ได้ดูรึเปล่า Dellavedova โดนสอนบาสเป็นขนม
ไม่ต้องถึงมือ KD หรอก แค่เปลี่ยนเป็น ฺButler หรือ Paul George
GSW ก็แชมป์ได้

แล้ว Boston 2022 อย่างไก่ ขนาด Poole ยังคุกคาม Boston ได้เลย

ส่วนตัวอะ มองว่า 2015 กับ 2022 ไม่ต้องถึงมือ KD แค่ระดับ Butler, Paul George ไป GSW ยังไงก็แชมป์

ถ้านายจะบอกว่า อาการบาดเจ็บมันไม่เกี่ยวแล้วทำไม 2019 KD เจ็บ แล้วแพ้ Raptors อะ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1822461/1

ถึงบอกไงว่าอย่ามองแบบ bias

ส่วนถามว่าแชมปมั้ย 2015 อาจจะแพ้ ร้อคเกต หมี

2022

ไม่น่ารอดบอสตัน ถ้าเปน KD นะ ขนาดเคอรี่ที่เก่งกว่า ยังชนะแค่ 4-2  

ไม่ใช่ดิ หมายถึงเมื่อวานอะ ผมอวย Kyrie ตอนไหน ดันไปขุดกระทู้เก่ามาซะงั้น
คือ กระทู้นั้นที่ผมตั้ง ผมจะบอกแค่ว่า ถ้าจับมาแข่ง 1-1 อะ kyrie ชนะ แต่ถ้าเล่นเป็นทีม Steph ชนะ
มันก็แค่ความเห็นของผมคนเดียว

แล้วประเด็นที่นาย จขท ถามว่าถ้าเปลี่ยน Steph เป็น KD จะแชมป์ไหมเนี่ย
ผมผิดหวังในตัวยอร์คหวะ นี่เป็นแฟน GSW จริงไหมเนี่ย หรือเป็นแค่แฟน Steph ผมพูดเสมอเวลาดูบาสให้เอาเรื่องเกมรับมาวิเคราะห์ควบคู่กันไปด้วย

นั่ง Refresh ตั้งแต่เมื่อคืน ยังไม่มีแฟน GSW คนไหนมาพูดเรื่องความเก่งเกมรับของทีมชุด 2015 กับ 2022 เลยสักคน ผิดหวังจัดๆ
GSW 2015 rating เกมรับโคตรโหด มี Bogut ยืน C ที่ระดับ DPOY แล้ว Iggy ลงสนามในฐานะ 6 man แต่พีคจับ LBJ จนได้ FMVP
สมมุติเอา Steph ออกไปตามโจทย์ 4 ตัวยืนจะเป็น Klay, Barnes, green, bogut แล้วสำรองหลักๆ จะมี iggy, livingston, david lee
ใน 4 ตัวจริงที่ผมบอก เอา butler หรือ pg13 ใส่ไปแทน steph ยังไงก็แชมป์ สำรองกับเคมีเกมรับโหดขนาดนี้

แล้ว GSW 2022 พวก 4 ตัวยืนก็ Klay, wiggins, green, looney สำรอง poole, gary payton , otto otter เอา butler หรือ pg13 ใส่ไปแทน steph ยังไงก็แชมป์

"ไม่น่ารอดบอสตัน ถ้าเปน KD นะ ขนาดเคอรี่ที่เก่งกว่า ยังชนะแค่ 4-2 ประโยคนี้ของนายโคตรเนิฟ KD"

ปี 2022 wigging, gary payton, looney, potter เล่นเกมรับกันโคตรดี

เอาง่ายๆ ยอร์ค ผมเห็นแฟน gsw ในเฟสหลายๆคนเค้ายังบอกกันเลยว่าถ้า kd ไม่เจ็บ 2019
แล้ว gsw จะได้ 3 peat ตั้งแต่ kd ไปอยุ่ gsw 3 ปี ได้แชมป์มา 2 แล้วเจ็บอดลงนัดชิง 1 ครั้ง

วิเคราะโยงอะไรมั่วไปหมด มีแต่ what if อะดิงี้

อะย้อนทีละประโยค

อ้างอิงจาก:
ไครี่เก่งกว่าชัดเจนครับ เก่งกว่าแทบทุกด้านด้วย

อย่างด้าน 3 แต้มที่พูดกัน ไครี่ก็แชมป์ 3 แต้มเก่าทั้งๆที่เข้าลีกมาทีหลังนะ

แต่แกอาจจะไม่ได้ยิงเยอะ ความแม่นอาจจะด้อยกว่าแต่ก็ไม่ได้ห่างกันมากแน่ๆ

ส่วนจุดเด่นไครี่ด้านอื่น คือทิ้งเคอร์รี่เป็นทุ่ง ถ้าจะสร้างใครเป็นแกนต้องบอกว่าไครี่อยู่แล้วไม่ว่าจะช่วงอายุไหน

เคอร์รี่พออยู่ในทีมที่สภาพทีมไม่เอื้อก็ดูไม่เด่นเท่าไหร่ ผมว่าแกเหมาะกับเป็นส่วนหนึ่งของทีมที่ดี มากกว่าเป็นแกนหลัก

แต่สิ่งที่เคอร์รี่เหนือกว่าชัดเจนคือ สปอตไลท์ที่ส่องมา ความเป็นสตาร์เลยเยอะ ยิ่งจุดเด่นแกให้ความหวังกับคนธรรมดาแบบเราๆ

ที่ไม่ได้มีร่างกายสูงใหญ่แข็งแกร่งแถมยังคล่องแคล่วว่องไว แบบพวก MJ Kobe LBJ Shaq Hakeem ไรงี้

บาสที่เปลี่ยนโลกไม่ใช่ GSW แต่เป็น Miami Heat ยุค บิ๊กทรีต่างหากที่ใช้ สมอลบอล แล้วสแปม 3 แต้ม  

อ้างอิงจาก:
ผมเห็นด้วยทุกอย่างเลย แต่ตั้งโพสต์นี้เพราะอยาก รู้แนวคิดหลายๆ คนนั่นแหละครับ เผื่อได้มุมมองใหม่ๆ

ตอนนี้ผมสงสัยว่า ถ้า Kyrie มาอยู่ GSW ในสภาพทีมตอนนี้ ผมว่าแกแบก 25+
ได้ทุกเกมส์อะ เพราะ FGA แกจะเยอะขึ้น แตุ่สุดท้ายทีมจะ ชนะ หรือเปล่า อันนี้ไม่รู้นะ เพราะเกมรับแย่มาก

Kyrie แกบาสชายเดี่ยวแบบเทพจัดๆ อะ เอา SG-SF มาจับ ยังเอาไม่อยู่เลย
เคยเห็นตอน ซ้อม Camp USA 1-1 แก พวก Butler, Tatum, PG13 ยังเอาแกไม่อยู่

แต่ Curry ตอนพีคก็แม่นจริงแหละ แต่เห็นด้วยว่า พอเพื่อนร่วมทีมไม่ดี Curry
แกก็แต้มน้อย ต่างจาก Kyrie ที่ ต่อให้วันไหนยิงไม่มา แกก็ยังมี Drive หรือ Mid Range ที่หากินได้ตลอด  

นี่ยังไม่อวยอีก ? 555555555555555555555555555555+

พูดถึงเกมรับ พูดเหมือนเคอรี่เป็นง่อยอะ เกมรับมันก้โหด วิ่งเยอะประกบติดทั้งเกม

อ้างอิงจาก:
Steph ออกไปตามโจทย์ 4 ตัวยืนจะเป็น Klay, Barnes, green, bogut แล้วสำรองหลักๆ จะมี iggy, livingston, david lee

โคตรเนิฟเคอรี่ 5555555555555555555555555555555555 ถ้ามันใส่ตามนี้แล้วแชมปจริง KD มันต้องแชมปมากกว่านี้แล้ว ไปอยุ่ทีมอื่นตัวดีกว่าแก๊งนี้อีกยังไม่แชมป์เลย

อ้างอิงจาก:

โอย อยากจะขำให้ฟันโยก บอกชุดนี้ไม่มีเคอรี่แล้วแชมป 5555555555555555555555555555555555

อย่าไปบอกใครว่าดูบาสนะ อายเค้า อวยไม่หยุด

จะบอกให้ถ้าไม่มีเคอรี่นะ

Klay wig poole payton 4ตัวนี้ทำแต้มยากมากขึ้นแน่นอน

https://en.wikipedia.org/wiki/Andrew_Wiggins

https://en.wikipedia.org/wiki/Jordan_Poole

https://en.wikipedia.org/wiki/Otto_Porter_Jr.

https://en.wikipedia.org/wiki/Gary_Payton_II

เอาพวกที่เก่งเพราะมีเคอรี่นะ เพราะมาอยุ่ gsw สถิติ FG หรือ ยlayoff FG สูงสุดในอาชีพทุกคนเลย

https://en.wikipedia.org/wiki/Kevin_Durant

หรือกระทั่ง KD ใน playoff เวลาโดนประกบหนักๆตอนอยุ่ทีมอื่นสภาพอย่างเละ
พอมาอยุ่กับเคอรี่ .556 หรือตามเฉลี่ย ดีสุดในชีวิตเลยมั้ง มี1-2ปีที่พอแทรกได้

อันนี้อะ fact เลยว่ามีเคอรี่ ตัวประกบอีกทีมไปรุมหมด คนอื่นเล่นสบายขึ้น
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 21:54

ผมขอโทษ  

หืม ใช่สิ แต่มันคนละกรณีกับเนิฟเคดี อ่านแค่นี้ยังคิดไม่ออกอีกหรอ

ตีความยังไม่ออก แต่ hater บังตาหมด 5555555

บาส ชนะ 2แต้ม 10 แต้ม 20แต้ม ก้นับเป็ฯ1เกม

มีเคดีก้แชมป อันนั้นก้ถูก ชนะขาด 20

สมมติ คิดเป็นภาพง่ายๆ ทีมต้องการ เกินค่าพลัง 100 คะแนนถึงแชมป

curry 30

KD 25

Klay 20

Green 20

iggy 15

เอาแค่ตัวจริง 5 คน สมมตเป็นแบบนี้ รวมคะแนนได้ 110

พลังเยอะ ชนะขาด เลยจบ 4-0 คะแนนทิ้ง 20แต้ม 2เกม ประมา๊10แต้ม1เกม อีกเกมสูสี

https://en.wikipedia.org/wiki/2018_NBA_playoffs

ถ้าเปลี่ยนเอา KD ออก เป็น บาร์น อาจจะแค่ 15คะแนน จาก25

เหลือพลังรวมแค่ 100 มันก้เลยทำให้เกมอาจจะสูสี อาจจะจบ 4-3

แต่ถ้าหาคนเก่งกว่าบาร์นได้ซักนิดนึง ก้จบ 4-2 หรือเก่งกว่ามากแต่อ่อนกว่า kd อาจจะจบ 4-1

แล้วมันผิด กับเนิฟ เคดีตอนไหน ?

บอกว่าอันนั้น what if

#fact
แต่ kyrie ที่อมไข่จนเปียกว่าเก่งเท่าหรือเก่งกว่า เคอรี่ ไม่มีเลบรอนนี่อย่าว่าแต่จะเป็นมือ 1 ทีมเลย

ตอนเป็นมือสองทีมยังได้แชมปแค่ทีเดียว

ตอนเป็นมือ 1 นี่คือทำทีมแตกไม่หยุด ไปก้รอบแรกแตกไม่มีทรง นี่ขนาดโดน double ทีมต่ำกว่าเคอรี่แบบยับๆ

แล้วบอกเก่งกว่าเคอรี่ what if มั้ยจ๊ะ

อ่อ #fact อีกอย่าง

KD ที่บอกเก่งมากกกกกก อวยมากกกกกกก

ไม่เคยได้แชมปเลยนะ ถ้าไม่มี เคอรี่อะ ไปทีมดีแค่ไหน super team กี่รอบคือแตกหมด

จะเอาอะไรมากกับคนที่ให้ค่า Kenneth Faried
คนอย่าง Faried มีไรให้จดจำ Alley Oops กับ Dunk หน้าแป้นไปวันๆ อย่างเก่งก็ได้รว่มทีมเหรียญทอง FIba WC 2014 แค่ครั้งเดียว

มาเข้าเรื่อง

KD ไปทีมไหนก็แตกไม่รอดหมด ก็บอกแล้วไง Brooklyn กับ Phoenix มันมีตัวเกมรับที่ไ่หน องค์ประกอบทีมมันดีแบบ GSW หรอ

ให้ Steph ไปนำทีม Brooklyn หรือ Phoenix ไหมหละ จะถึงแชมป์ไหมแบบไม่ต้องเอา Draymond ตามไปด้วยนะ ลองคิดดู Steph, Beal, Booker, Royce O'Neal, Nurkic จะแชมป์ไหมหละ

แล้วเรื่อง KD ที่คุยๆ กันมา มันเรื่องสมมุติทั้งนั้น มันพิสูจน์ได้ที่ไหน บ้ารึเปล่า
ก็ทีมพวกเอ็งอยากได้เค้าเอง ตอน KD เป็น Free Agent Big 4 GSW ไปนั่งโต๊ะจีบเค้ามาร่วม GSW กันเอง kerr ก็ไปด้วย ทีมไปจีบเค้า แต่แฟน GSW สาขาในไทยดันไม่ค่อยเห็นค่าเว้ยเห้ย เหอะๆ

วันนี้ผมทักไปคุยเล่นๆ กับ Steve Nut เพจบาสในเฟส เค้ายังบอกเลย ว่า 2015 CAVS ทีมมันพิการเหลือแต่ลุง ไม่ต้องถึงมือ KD หรือ Steph เป็นคนอื่นที่เกรด A ไปนำทีม ก็แชมป์ได้
แต่อย่างว่ามันก็แค่ความเห็นคนๆนึงแหละ ใครจะพูดยังไงก็ได้เพราะเรื่องมันไม่มีวันเกิดขึ้น

แต่แล้วแต่นายเลยยอร์ค นายก็อวย Steph สุดทางเหมือนกัน
ทำเหมือนเป็นคนในครอบครัว Steph เลยหวะ อารมณ์แบบชอบตามมาแก้ต่างให้เหอะๆ

ขนาดมี KD ยังเกือบแพ้ Rockets ที่ไม่มี CP3 เลย

ไม่มี KD พวกเราก็แชมป์ได้ นิสัยเหมือนกรีนเลยหวะยอร์คเอ๊ย แต่ตัวเองชวนเค้ามาร่วมทีมเองย้อนแย้งชิบ

ไม่มี KD ก็แชมป์ได้ 2022 แชมป์แล้วทำไมไม่ต่อเนื่อง 2023 2024 ไปไหน ตัวจริงแทบจะเหมือนเดิม
Full Team แท้ๆ จะเก่งก็เก่งให้มันสุดๆหน่อย

2023 Full Team ก็แพ้ Lakers แล้วนายแม่นมาตั้งกระทู้โทษกรรมการ กี่กระทู้ใน 1 วัน สมเพชจัดๆ
2024 Steph ก็อดไป Play offs
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel