ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 16026
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 07:01
[RE: ทำไมบียูแฟนบอลน้อยจัง]
coldrain พิมพ์ว่า:
คนอยู่นนก็ไปเชียร์เมือง คนอยู่ปทุมก็เป็นแฟนบีจีอยู่แล้ว

แต่จริงๆผมว่าสโมสร PR ในมหาลัยน้อยด้วย

ผมเรียนมธนะแต่แทบไม่เคยเห็นการโปรโมทเลย อย่างตรงสนามซ้อมหลังสถาปัตย์อาจจะติดป้าย ทำแบนเนอร์ให้คนรู้น้อยว่าบียูใช้ซ้อม เป็นการโปรโมทไปในตัว

เข้าใจว่าก่อนผมเรียนจบบียูน่าจะเช่าเป็นหลักแล้วตอนนั้น ช่วงแรกๆเหมือนยังแบ่งครึ่งๆกับส่วนกลางอยู่

อย่างวัน Open House ไรงี้ผมว่าสโมสรก็อาจจะมาเปิดบูททำ PR ซักหน่อย ดึงดูดนักเรียน นักศึกษา ผู้ปกครองที่มางานไรงี้  
อันนี้เปล่าประโยชน์ครับ
เด็กมธ.แอนตี้CP อย่างแรง
แล้วบียูเจ้าของก็เป็นCP
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14725
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 10:27
CaptainMuniain พิมพ์ว่า:
coldrain พิมพ์ว่า:
คนอยู่นนก็ไปเชียร์เมือง คนอยู่ปทุมก็เป็นแฟนบีจีอยู่แล้ว

แต่จริงๆผมว่าสโมสร PR ในมหาลัยน้อยด้วย

ผมเรียนมธนะแต่แทบไม่เคยเห็นการโปรโมทเลย อย่างตรงสนามซ้อมหลังสถาปัตย์อาจจะติดป้าย ทำแบนเนอร์ให้คนรู้น้อยว่าบียูใช้ซ้อม เป็นการโปรโมทไปในตัว

เข้าใจว่าก่อนผมเรียนจบบียูน่าจะเช่าเป็นหลักแล้วตอนนั้น ช่วงแรกๆเหมือนยังแบ่งครึ่งๆกับส่วนกลางอยู่

อย่างวัน Open House ไรงี้ผมว่าสโมสรก็อาจจะมาเปิดบูททำ PR ซักหน่อย ดึงดูดนักเรียน นักศึกษา ผู้ปกครองที่มางานไรงี้  
อันนี้เปล่าประโยชน์ครับ
เด็กมธ.แอนตี้CP อย่างแรง
แล้วบียูเจ้าของก็เป็นCP  

คณะที่ผมเรียนก้ไม่ได้แอนตี้ขนาดนั้นนะ บางนัดก็เห็นมีเพื่อนไปดูเรื่อยๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แม่นางน่องไก่ No.1
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4550
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 10:41
ตอบในฐานะคนเชียร์มา 15 ปีนะครับ
ตั้งแต่ย้ายไปไทยญี่ปุ่นใหม่ ๆ
สาเหตุที่มันน้อย เพราะฐานเดิมแฟนบอลดินแดงทั้งนั้น
ไอย้ายไปมธ มันไกลมากครับ ถ้าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ ไม่มีใครไปกันหรอก
อย่างผม ซื้อตั๋ว VIP ยังไปแค่บางนัดเลยครับ

ส่วนสาเหตุที่ย้ายสนามก็ตามเม้นบน ๆ เพราะไทยปุ่น มันไม่ผ่าน ACL ต้องปรับปรุงเยอะมาก
แถมสนามหญ้า ทำไปปุ๊บ ก็มีไอพวกแก่ ๆ ใกล้ลงโลงมาขอใช้ เพื่อเตรียมซ้อมไปแข่งชิงแชมป์โลงศพโลก

หญ้าก็พัง ทีมก็จ่ายค่าซ่อมดูแลฟรี
แล้วใครมันจะอยากใช้ต่อ

ส่วนสนามเทพหัสฯ ถามแฟนเทโรได้ โดนเหมือนกันครับ
ไอพวกแก่ ๆ มาใช้ จนสนามเขาพังหมด
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44125
โพสเมื่อ: Fri Jun 21, 2024 10:54
เป็นทีมที่โคตรไม่น่าติดตามเลย แฟนบอลน้อยดูไม่ค่อยอินกับทีมทั้งแฟนบอลและนักเตะแถมใช้สนามใหญ่ยิ่งหลงเหลงเลยทีนี้
แล้วดันเป็นสนามที่มีลู่วิ่งอีกโคตรไม่ชอบเลยเวลาไปเยือนสนามนี้ใกล้ก็จริงแต่ดูบอลไม่มีความมัน ไปแล้วแพ้บ่อยด้วย 555
ตอนTOTยังอยู่บรรยากาศยังดีกว่าอีก สนามเล็กๆแต่ฟีลฟุตบอลมันได้

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8112
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2024 04:17
ผมว่าอัตลักษณ์ของทีมยังไม่โดดเด่นอะ ฟีลแบบไลป์ซิกของเยอรมันไรงี้
แก้ไขล่าสุดโดย hopkins เมื่อ Sat Jun 22, 2024 04:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2009
ตอบ: 450
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2024 16:36
[RE]ทำไมบียูแฟนบอลน้อยจัง
น่าจะใข้ชื่อ True รังสิต ผมว่าจะดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel