ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2513
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2024 16:41
กวินแขวนสตั๊ดจะเป็นข่าวดีของกรกฎไหมครับ
ผมไม่ค่อยได้ตามบอลไทย แต่แอบเชียร์เจ้าปาล์มห่างๆครับ มีความเห็นยังไงกันมั่งครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2024 16:51
[RE: กวินแขวนสตั๊ดจะเป็นข่าวดีของกรกฎไหมครับ]
ดีอยู่แล้ว หน่วยก้านก็โอเค แต่ยังไงก็ต้องไปเคลียร์เรื่องกองหลังให้เรืยบร้อย ไม่งั้นรั่วแบบเลกแรกปีนี้ ไม่รู้ว่าปัญหาคือน้องมันสั่งการกองหลังไม่ดี หรือบารมีไม่ถึง กองหลังไม่ฟังก็ไม่รู้
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 8000
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2024 16:52
[RE: กวินแขวนสตั๊ดจะเป็นข่าวดีของกรกฎไหมครับ]
หุ่นดี แต่ยังไม่นิ่ง

อันก็พอเข้าใจได้เพราะอายุยังน้อย

แต่น้องไปแข่งกับ โสภณวิช / เอิร์น

เอานะ
0
0
MTUTDMANUTDTH

.............................................................

B • A • B • YM • o • N • S • T • E • R
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 425
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2024 17:28
ทำไมผมมองว่า กรกฏ น่าย้ายแบบยืมตัวไป T2 หรือไม่ก็ทีมที่เล็กหน่อยใน T1 เอาแบบได้ลงเล่นต่อเนื่องมีเกมต่อเนื่อง ความกดดันต่ำหน่อย อาจจะเวิร์คกว่าสำหรับวัย 24 ปี ในการพัฒนาในระยะยาว

ส่วนเมืองทองอาจจะหายืมอย่างเช่น ยืมโกลล์จากบีจี กิตติพงศ์ หรือพิศาลมาแก้ขัดก่อน เพราะบีจีเพิ่งได้ สรานนท์มาซึ่งน่าจะเข้ามาเป็นมือหนึ่ง เพราะเท่าที่มีตอนนี้ทั้ง พีรพงศ์ ทั้งโสภณวิช น่าจะยังไม่พร้อมเป็นมือหนึ่งทั้งคู่เลย
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2024 18:03
กวินแขวนสตั๊ดจะเป็นข่าวดีของกรกฎไหมครับ
ซีซั่นหน้าอยากให้ลองโสภณวิช
หรือไม่ก็ยืมพิศาล กิตติพงษ์ หรือเดย์โต้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย nuvorich เมื่อ Mon Jun 17, 2024 18:03, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2024 18:21
[RE]กวินแขวนสตั๊ดจะเป็นข่าวดีของกรกฎไหมครับ
nuvorich พิมพ์ว่า:
ซีซั่นหน้าอยากให้ลองโสภณวิช
หรือไม่ก็ยืมพิศาล กิตติพงษ์ หรือเดย์โต้ครับ  

โสภณวิชณ์ ลองไปแล้วต้นซีซั่นหนักเลย ได้โอกาสแล้วไม่นิ่งพอกัน แต่ของโสภณวิชณ์ เขาตัวเล็ก จังหวะยืดแขนเหมือนจะยืดไม่สุดเวลาเซฟ โดนง่ายๆ เยอะมาก อารมณ์เหมือนดูโกลฟุตซอล มาเล่นฟุตบอลใหญ่ จนหลุดมือหนึ่งมาให้กรกฎคนนี้ทรงดีหน่อย แต่ก็ยังไม่ยิ่งพอ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2022
ตอบ: 1391
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2024 18:31
เชียร์เจ้าปาล์มเหมือนกันครับ

จริงๆต้นซีซั่นแผงหลังปัญหาเยอะด้วย บิลลงยังปรับตัวไม่ได้ แบ็คซ้ายมีปัญหา โดก็ยังไม่พีคเท่าล่วงเลคสอง

ทีนี้โกลไม่มีประสบการณ์หนักเลย
ปีหน้าได้โอกาสแล้วใช้ให้คุ้มนะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: smooth & great taste
เข้าร่วม: 27 Sep 2008
ตอบ: 796
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2024 22:41
[RE]กวินแขวนสตั๊ดจะเป็นข่าวดีของกรกฎไหมครับ
น่าจะต้องหาประสปการณ์อีกซักพัก
เห็น กวิน กลับมา เล่นดีมากเลย แผงหลังก็แน่นขึ้น
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1499
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 08:43
มีโกลมือสาม คนนึงหน่วยก้านดี น่าลองใช้งาน
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: No Gift Policy
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 1904
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 08:50
FlukEZix พิมพ์ว่า:
มีโกลมือสาม คนนึงหน่วยก้านดี น่าลองใช้งาน  

พีรพงษ์ เรือนอินทร์ ใช่ไหมครับ ผมอย่างชอบเลยตอนร่างสุโขทัย
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2504
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 20:22
ปาล์มถือว่ามีPotentialที่น่าปั้นสุดแล้ว รูปร่างดี อายุน้อย ถ้าจับจุดปรับตัวได้ก็ใช้ได้ยาวเลย

แต่ต้องพัฒนาการประสานงานกับแผงหลังให้ดีกว่านี้ ต้องอ่านแนวรับให้ดี กล้าโวยกล้าสั่ง

แต่ของแบบนี้มันก็มาจากประสบการณ์และบารมีด้วย ก็อาจต้องให้เวลาน้องมันพัฒนาหน่อย

จะติดที่ต้องมีประตูตัวเก๋ามาช่วยประคองไว้ด้วย ซึ่งถ้าจากข่าวเป็นกิตติพงษ์นี่

อาจจะต้องมาเป็นมือ1เลยมั๊ย ไม่รู้ปาล์มจะได้โอกาสแค่ไหน

ส่วนประตูคนอื่น เอิร์น พีรพงษ์ไม่น่าได้ไปต่อแล้ว หลุดไปตอนยุคสมพรยศ+ปฏิวัติ ก็ไม่ได้กลับมาอีกเลย

ส่วนเทป โสภณวิชณ์นี่ผมไม่ชอบเลย ไม่นิ่งเหมือนกัน ดันแถมตัวเล็กอีก

บุคลิกข่มขวัญคู่แข่งไม่ได้เลย จะไปลดความมั่นใจเพื่อนร่วมทีมด้วยซ้ำ
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel