ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Oct 2021
ตอบ: 362
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 17:40
[RE: NBA Finals : Mavs vs Celtics มีโอกาสที่ Mavs จะกลับมามั้ย]
แมฟได้สักเกมก็เก่งแล้ว ทีมคนละระดับเลยลูก้าแบกไม่ไหว

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10374
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 17:51
[RE: NBA Finals : Mavs vs Celtics มีโอกาสที่ Mavs จะกลับมามั้ย]
ม่ายมี ระบบ 7 เกม ไม่มีใคร เคยกลับมาจาก 3-0

ถ้าเป็นคู่อื่นดูมีโอกาสนะ แต่ ปีนี้ แมฟส์หมดไม่ไหวแล้ว

อย่างมากก็ได้เกมหน้า แล้วเซลติกไปปิดในบ้านตัวเอง

ขาดจริง ยอมรับเลย ไม่มีข้ออ้างใดๆ แพ้ทั้งแผน ทั้งตัวผู้เล่น

ความเข้าข้นของเกมรับ ไม่ใช่แมฟส์แย่มากนะ แต่ Celtics มาแบบพร้อมมากเลย
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 40088
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 18:46
ถ้าวัดจากวันนี้นะครับ ไครี่กลับมาล่ะ แต่คนอื่นก็ต้องดีขึ้นด้วย ลูก้าวันนี้ดรอปไปนะช่วงก่อนออกเจอบราวน์เรียกฟาว์ลอย่างเดียว วอชิงตันคนนี้เล่นดีมา 2 เกมส์ก่อนหน้าแต่ไม่ค่อยถูกพูดถึง วันนี้ก็ใช้ได้นะ ถ้าพยายามดันให้เด่นกว่านี้น่าจะช่วยทีมได้เยอะ แกฟฟอร์ดน่าผิดหวังนะ ไลฟ์ลี่ก็ถือว่าโอเคในระดับนึง แต่สำคัญคือแผนคิดส์ยังไง ตอนแรกวงในดีๆเปลี่ยนแผนกลายเป็นบอสตันกลับมา แล้วช่วงไล่ตามมาเหลือ 3 แต้มพี่แกขอเวลานอกทำไม
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21337
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 19:18
หึหึ 4-1
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 28
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 19:58
เพื่อนร่วมทีม คนอื่น นอกจาก luka ฟอร์มหลุดจริงๆ ไม่รู้ตื่นสนามหรืออะไร ไครี่ก็เจออาถรรพ์บอสตัน

เกม 1-2 ไม่นับรวม garbage time ตอนเกมขาดแล้ว คนอื่นนอกจากluka ยิง3แต้ม 31ลูก ลง3ลูก (9.7%)

ซีรี่ย์ก่อนหน้านี้ที่ Mav แข่งมา ตัวสำรองก้าวขึ้นมาช่วยทำแต้มตลอดเลยชนะได้ ซีรี่ย์นี้ เชียร์ MAV ไม่ขึ้นเลย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ส่งลงเล่นบ้างนะ...
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7175
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 20:33
เอาตรงๆ โอกาสคาบ้านสูงมาก
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 53577
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 20:39
NBA Finals : Mavs vs Celtics มีโอกาสที่ Mavs จะกลับมามั้ย
เผลอ ๆจะจบ 4-0 เอาด้วย ขนาดรันชุดใหญ่มาก บอสตันได้แค่ 2 แต้ม เกือบ 8 นาที ยังชนะไม่ได้นะ สิ้นหวังเอามาก ๆละนะ

ด้อนก็ไม่สมบูรณ์ ไครีก็ได้สุด ๆละ ที่เหลือก็มา ๆหาย ๆ ต่างจากบอสตันต่อให้สองเจมีกาวนิด ๆมันก็มีคนอื่นขยับขึ้นมาให้สมดุล มีน้าจรูปิดทอง

ใจจริงอยากให้น้าจรูได้ MVP มากเลย แต่คิดว่าน่าจะเสร็จ เจเลน เดอะ จีเนียส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1639
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 20:43
ไม่ไหวครับ เกมนี้ Mavs พยายามแก้เกมทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้ว แต่ roster มันห่างกันเกินไป

เกมหน้าถ้า Celtics ฟอร์มเกมรุกมาปกติ ก็ 4-0 ครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 14040
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 21:00
[RE]NBA Finals : Mavs vs Celtics มีโอกาสที่ Mavs จะกลับมามั้ย
sixhearts พิมพ์ว่า:
ยาก เพราะ NBA Final ไม่เคยมีทีมไหนกลับมาจาก 3-0 ได้
แต่ถ้าเซลติกอยากเป็นทีมแรกที่ได้ครองสถิตินี้ ก็ยังมีโอกาส  
ไม่ใช่ NBA Final แต่เป็นทั้งหมดของ Playoff เลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14726
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2024 22:42
ผมเชียร์แมฟนะ แต่บอกเลยไม่มี

เหมือนตอนแมฟนำวูลฟ์ 3-0 นั่นแหละผมก็มั่นใจว่าไม่มีทางแพ้

คือแมฟตอนนี้มันไม่ใช่ว่าเล่นดีแล้วแพ้แบบฉิวเฉียดหรือแพ้เพราะยิงไม่แม่นกันเอง

แต่ทุกเกมตอนนี้คือแพ้แบบยิงไม่แม่นจริง แต่มันไม่แม่นเพราะเซลติกป้องกันดี

เซลติกแทบไม่ใช้ดับเบิ้ลทีมเลย ต่างจากตอนเจอวูลฟ์ ทำให้ไม่มีพื้นที่ว่างให้โจมตีเท่าไร

ลูก้าก็แทบไม่มีช่องแอสซิสท์ต่อให้วิชั่นเทพขนาดไหนแต่ถ้าทุกตัวโดนประกบหมดก็จบ ซีรีย์นี้ลูก้าแอสซิสท์น้อยมากถ้าเทียบกับซีรีย์ที่เจอวูลฟ์ ตอนนั้นแทบจะสองหลักตลอด

ไครีจะดวล 1-1 กับจรูหรือไวท์กว่าจะผ่านก็เหนื่อย หรือต่อให้หลุดไปได้ก็มีตัวมาแค่รองซ้อนชะลอจังหวะให้จรูหรือไวท์กลับมาทำให้ไครีเล่นยากอีกรอบ

ผมว่าตอนนี้แมฟถ้าจะแก้เกมนะ(ถึงจะสายไปแล้วก็เหอะ ) ต้องให้โจนส์หรือPJออกซักคน แล้วเอา Exum มาแทน อย่างน้อยๆมาช่วยถ่ายบอลได้ ชู้ตน่าจะดีกว่าสองคนนั้น เพราะทั้งสองคนคือแทบไม่มีจังหวะได้เล่นลูกเก่งพวกประเภทดังค์หรือเลย์หาห่วงเลย หรือถ้ามีจังหวะก็จะโดนเซลติกส์รุมไปบล็อคกันไม่มีจังหวะได้ทำง่ายๆเหมือนซีรีย์ที่เจอวูลฟ์
แก้ไขล่าสุดโดย coldrain เมื่อ Thu Jun 13, 2024 22:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1056
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2024 11:13
ทฤษฎีขายตั๋วในบ้าน ... จบ 4-1 ครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2022
ตอบ: 22
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2024 14:34
Clovre พิมพ์ว่า:
จิตใจแตกสลายหมดแล้วมั้งครับ แต่ก็มีลุ้น 4-1 นะตามทฤษฎีขายตั๋ว

ก่อนซีรีย์เริ่ม ส่วนตัวผมเป็นแฟน Celtics นะ ก่อนซีรีย์เริ่มผมคิดว่า Mavs จะชนะด้วยซ้ำ คิดไว้แล้วว่า KP ไม่น่าจะเล่นไหว และคิดว่าเกมส์มันจะสูสีมากกว่านี้ เพราะ Mavs ก็พึ่งเอาชนะ Wolves ทีมที่ป้องกันดีที่สุดในลีคมาได้ แล้วไปวัดกันช่วง clutch time เอา ซึ่งในส่วนนี้ผมให้ภาษีกับ Mavs มากกว่า เพราะถ้าได้ดู Celtics ช่วง regular ปีนี้ คือแทบไม่เจอช่วง clutch เลย ไม่ชนะขาดก็แพ้ขาดไปเลย เลยไม่ค่อยมั่นใจว่าถ้าถึงเวลาสำคัญจะทำกันได้มั้ย

แต่พอซีรีย์ผ่านมา 3 เกมส์ Mavs ยังไม่สามารถเข้าไปถึงช่วงนั้นได้เลย ไม่มีเกมส์ไหนที่มาวัดกันถึง play สุดท้าย วัด clutch shot กัน พอไปไม่ถึงจุดนั้น star ที่สร้าง magic ได้มันก็ไม่ได้เป็นตัวแปรอะไรมาก วัดกันที่ฟอร์มทีมล้วนๆ

อย่าง lively ซีรีย์ไฟน่อลนี่ก็แทบหายไปเลย ทั้งที่ก่อนหน้านี้โดดเด่นมาก

ผมมองต่างครับ อาจจะเป็นทฤษฎีฉลองแชมป์ในบ้านครับ
ขำๆนะครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ข้อ 3 faiyen channel
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2024 19:31
จริงๆ เกมส์ที่แล้ว จากที่นำมาไอ 20 กว่าแต้ม แล้วต้น Q4 นี่อยู่ๆ ก็หาห่วงไม่เจอ ผมนี่ใจเสียแล้วนะ แล้วไอตุ้ม เริ่มเอาแล้ว sidestep 3 เหมือนมันจะเขวี่ยง ไม่ใช่ชู๊ตแล้ว 555
แต่กลายเป็นบราว awaken แทน

ปล. จบแล้วครับ อยู่ที่ว่า จะ 4-0 หรือ 4-1
0
0
Glory City! 4 in row, babe

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel