ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1844
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2024 23:32
[RE: อิชิอิ ผิดขนาดนั้นเลยเหรอ]
ใครที่บอกว่าแพะคือโค้ช ผมว่าอคติเกินนนน จะบอกไม่กล้าส่งแนวรุกลงเพิ่ม คุณครับ ถ้าแนวรุกที่มีมันยิงกันแบบนี้ จัส่งมาอีกสิบตัว สิบเอ็ดตัว มันก็ได้แค่นี้ แล่วตั้งแต่รู้จักบอลมา การที่โค้ชดันแนวรุกเพิ่มคือเขาต้องการโอกาสการทำประตู ไม่ใช้ส่งลงมาเพื่อสุ่มหาคนยิงคมๆ นะครับ โอกาสนัดนี้เยอะมาก มากจนไม่รู้จะใช้คำไหนได้อีกแล้ว แต่พวกเขาทำไม่ได้ จะให้โค้ชลงไปเตะเองยิงเองเลยมั้ย ดาวซีนโวลีค ถ้าทำได้แค่นี้ ไทยลีคแม่งก็…..
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
All About Everything UNITED
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 28293
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2024 23:40
[RE: อิชิอิ ผิดขนาดนั้นเลยเหรอ]
อิชิอิยังโดนขนาดนี้ ไม่อยากจะคิดภาพถ้าเป็นมาโน่จะขนาดไหน

อิชิอิมาได้ขนาดนี้ก็โคตรเก่งแล้ว แทบไม่มีเกมให้ลองทีมเลย เข้ามาก็เจออุ่นกับญี่ปุ่นแล้ว เก็บตัวแปปๆก็เอเชียนคัพแล้วก็มาต่อด้วยบอลโลกเนี่ย เวลาเตรียมทีมโคตรจะน้อย

ตัดภาพไปสองคนก่อนหน้า สารพัดลองทีม หานักเตะ ตั้งแต่ซีเกมส์ยันอาเซียนคัพอะ ลองทีมไม่รู้จะลองยังไงแต่ก็ได้แค่นั้น ลองอิชิอิได้เตรียมทีมขนาดนั้นแล้วได้แค่นี้ก็ค่อยด่า ยังไม่สายนะ
1
0

#FSGOUT
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 28293
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2024 23:43
KK#4 พิมพ์ว่า:
ผมแอบเซ็งแก ตรงเปลี่ยนศุภชัยออกช้านี่แหละ เหมือนเจ้าตัวเจ็บตั้งแต่ครึ่งแรกแล้ว หลังจากนั้นเล้นไม่เอาอะไรเลย  

อันนี้เซ็งเหมือนกัน ไม่โดนก็ไม่เปลี่ยน3ตัวรวด ทั้งๆที่ก็เห็นอยู่ว่าอาร์มเจ็บตั้งแต่ครึ่งแรก ใช้โอกาสเปลืองก็ไม่เปลี่ยนซักที พอเปลี่ยนก็เปลี่ยนตอนโดนไปแล้วอะ
2
0

#FSGOUT
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 54033
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2024 23:55
อิชิอิ ผิดขนาดนั้นเลยเหรอ
ยังงี้ถ้าจบ 3-3 ถือว่าตามเป้าไหม? ก็ยิงได้สามลูกนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 33604
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2024 23:56
ใครโทษโค้ชเกมนี้แมร่งคงใจดำเกินไป มีที่ไหนยิงไปเกือบ 40 หน ยิงได้ 3 เหน่งๆ จะๆตั้งหลายที จะให้มาสะลงไปง้างเองเลยรึไงถึงจะพอใจ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 11219
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2024 23:56
GackDevil พิมพ์ว่า:
biw_thekop พิมพ์ว่า:
ก็ไม่ผิด​ แต่ส่วนตัวผมผิดหวังนิดหน่อย​ ใจแกไม่ค่อยสู้​เลย​ นัดนี้ก็เหมือนนัดชิงอ่ะจะ3-1หรือ3-2ก็ตกรอบเหมือนกัน​ สู้ใส่ตัวบุกมาวัดเลยจะดีกว่านี้​ ผิดหวังตั้งแต่นัดจีนแล้วด้วย​ ไม่ได้อยากเปลี่ยนโคชแต่ถ้าแกใจสู้กว่านี้หน่อยคงดี  

อย่าไปด่านัดเจอจีนเลยผมว่า ไปเยือนจีนเสมอไม่ได้เสียหาย แถมที่ชนะไม่ได้เพราะยิงชนเสา คาน

ถ้าจะด่าว่าตกรอบก็เพราะนัดนี้แหละ...เพราะนัดนี้ยิง30กว่าครั้ง ยิงทิ้ง ยิงขว้างหมด

นัดเจอจีนแทบไม่มีนะยิงทิ้งยิงขว้างแค่ยิงชนเสาคาน แต่นัดนี้น่าเกลียดกว่านัดเยือนจีนมาก น่าเกลียดกันเกิน  

ไปโทษนัดจีนไม่ได้ นัดนี้ง่ายกว่า โอกาสจะๆเยอะกว่า เหนือกว่าทุกอย่าง ยิงไม่เข้ากันเอง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4832
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2024 00:56
GasTurbine พิมพ์ว่า:
ผมสังเกตอย่างนึง

ผมว่าอิชิอิสั่งในเน้นแน่ๆ เพราะจังหวะสุดท้าย นักเตะทุกคน เน้น และ คิดว่าต้องเน้น อย่างน้อย 1 วิ มันไม่ธรรมชาติอ่ะ เกมส์บุกตะกุกตะกักเพราะมันต้องคิดเยอะนี่แหละ ถ้ามันไปธรรมชาติการบุกของมัน ไม่เกร็ง ผมว่าจบยิงสนุกกว่านี้แน่  

แล้วแกต้องสั่งยังไงครับ ยิงกันส้นตีนทั้งทีมแบบนั้น
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥KHAIMOOK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 18108
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2024 08:28
J1bby พิมพ์ว่า:

ผมว่าอิชิอิสั่งในเน้นแน่ๆ เพราะจังหวะสุดท้าย นักเตะทุกคน เน้น และ คิดว่าต้องเน้น อย่างน้อย 1 วิ มันไม่ธรรมชาติอ่ะ เกมส์บุกตะกุกตะกักเพราะมันต้องคิดเยอะนี่แหละ ถ้ามันไปธรรมชาติการบุกของมัน ไม่เกร็ง ผมว่าจบยิงสนุกกว่านี้แน่  

แล้วแกต้องสั่งยังไงครับ ยิงกันส้นตีนทั้งทีมแบบนั้น  

ไอ้สั่งเน้นน่ะมันถูกแล้ว แต่มันจะมีจังหวะ 1 วิที่คิดนี่แหละ ต้องแก้ไข บอลมันไม่ลื่นไหลก็จะเกิดภาพแบบนี้นี่แหละ

ส่วนไอ้ยิงจบสกอร์แย่นี่ก็เรื่องจริงเหมือนกัน ไม่รู้ต้องแก้ที่นักเตะหรือวิธีการซ้อมหรืออะไร ทำไมมันแย่ขนาดนี้
1
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44367
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2024 08:47
นิวฉ่ำไม่น่าลงมา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Don't worry..Be happy
เข้าร่วม: 14 Mar 2009
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2024 09:35
นี่มันโค้ชบ้าอะไร คุมทีมแค่ไม่กี่นัด มีเวลาให้แค่ไม่กี่เดือน เจอแต่ทีมที่อันดับเหนือกว่า
ถึงเหนือกว่ามาก แต่กลับทำอันดับขึ้นมา top100 ได้ ทั้งๆที่อันดับนิ่งๆมาตั้งหลายปีแสง
บ้าไปแล้วแฟนบอล จะหาโค้ชดีๆแบบนี้ได้จากไหนอีกกกกก
ขอให้แกอยู่ซัก10ปีเลยครับ 2สมัยไปเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3421
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2024 10:52
biw_thekop พิมพ์ว่า:
ก็ไม่ผิด​ แต่ส่วนตัวผมผิดหวังนิดหน่อย​ ใจแกไม่ค่อยสู้​เลย​ นัดนี้ก็เหมือนนัดชิงอ่ะจะ3-1หรือ3-2ก็ตกรอบเหมือนกัน​ สู้ใส่ตัวบุกมาวัดเลยจะดีกว่านี้​ ผิดหวังตั้งแต่นัดจีนแล้วด้วย​ ไม่ได้อยากเปลี่ยนโคชแต่ถ้าแกใจสู้กว่านี้หน่อยคงดี  

ผมเห็นด้วย จะแพ้ก็แพ้ไปด้วยกันแต่ช่วยแพ้แบบใจสู้หน่อย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2023
ตอบ: 116
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2024 11:32
[RE]อิชิอิ ผิดขนาดนั้นเลยเหรอ
สำหรับผม เรื่องเดียวที่อิชิอิผิดคือ การจัดตัว 11 ตัวจริง และเปลี่ยนตัวช้า แค่นั้นเลยครับ

แทคติกดีแล้ว ถ้าไม่ดี ไม่ได้มีโอกาสยิง 35 ครั้งหรอกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4832
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2024 16:09
J1bby พิมพ์ว่า:

ไอ้สั่งเน้นน่ะมันถูกแล้ว แต่มันจะมีจังหวะ 1 วิที่คิดนี่แหละ ต้องแก้ไข บอลมันไม่ลื่นไหลก็จะเกิดภาพแบบนี้นี่แหละ

ส่วนไอ้ยิงจบสกอร์แย่นี่ก็เรื่องจริงเหมือนกัน ไม่รู้ต้องแก้ที่นักเตะหรือวิธีการซ้อมหรืออะไร ทำไมมันแย่ขนาดนี้  

นั่นแหละครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel