ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2500
โพสเมื่อ: Mon Jun 10, 2024 10:33
[RE: ค่าย รถยนต์ ค่ายไหน รายต่อไปครับ]
ตราบใดที่ดอกเบี้ย เรตนี้ และปล่อยกู้ยากแบบนี้ต่อไป

ทั้ง รถ บ้าน คอนโด พังหมดครับ

เท่าที่ผมรู้ หลังโควิทที่ผ่านมา ใครมีการขอปรับโครงสร้างหนี้กับ ธ. นี่กู้ไม่ผ่าน แม้กระทั่งขอบัตรเครดิต ยังไม่ผ่านเลยครับ

ดอกอภิมหาโคตรแพง กู้ก็ยาก

ธ นอนกินดอกอิ่มๆ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: นักแซะในตำนาน
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 11731
โพสเมื่อ: Mon Jun 10, 2024 10:35
[RE: ค่าย รถยนต์ ค่ายไหน รายต่อไปครับ]
ปัญหาเรื่องคมนาคมนี่มันดึงกันไปดึงกันมามาก

ค่ายรถก็อยากขายเยอะๆ อยากเป้าเพิ่ม อยากผลิตเพิ่ม อยากยอดขายเพิ่ม เซลก็อยากขายได้เยอะจะได้เงินเยอะๆ

รถส่วนใหญ่ก็ไปกระจุกในกรุงทเพและปริ หรือหัวเมืองใหญ่ เพิ่มปัญหารถติด เพิ่มปัญหาอุบัติเหตุ

พื้นที่ๆมีรถแออัดก็เกิดปัญหาฝุ่นควัน

ส่วนของหมู่บ้านที่แออัดหือคอนโดก็เจอปัญหารถเยอะ จอดมั่ว จอดขวางเต็มบ้านเต็มซอย

ค่ายรถอัดโปรเยอะ รากหญ้าออกรถได้ง่ายก็เจอหนี้เสียเยอะอีก
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 14083
โพสเมื่อ: Mon Jun 10, 2024 11:27
ถ้่าค่ายรุ่นเก่าแก่ mazda , volvo , peugeot , citroen มีสิทธิ์สูงเลย
ค่ายใหม่ๆก็ GWM
1
0
evertonian
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 16948
โพสเมื่อ: Mon Jun 10, 2024 11:56
OGC พิมพ์ว่า:
แล้ว suzuki มันยังน่าซื้อไหมแบบโรงงานหายงี้อุตส่าจะรอ suzuki swift all new ตัวใหม่ถ้าลดแบบ ciaz ก็น่าจัดอยู่  

อินเดีย อินโดขายดี ของไทยกลับไปนำเข้าจากอินโดเหมือนเดิม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 53
โพสเมื่อ: Mon Jun 10, 2024 13:04
[RE]ค่าย รถยนต์ ค่ายไหน รายต่อไปครับ
ผมทำโรงงานชิ้นส่วนส่งไทยและต่างประเทศ ยอดลงเยอะเหมือนกันครับทั้งในและต่างประเทศ ครึ่งปีแรกเอาออกคนที่อายุเยอะ ส่วนสิ้นปีนี้จะมีจ้างออกอีกรอบ สำหรับไลน์การผลิตที่ยอดตกลงมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 611
โพสเมื่อ: Mon Jun 10, 2024 15:09
ผมเข้าใจอะไรผิดไหม เขาแค่ย้ายฐานการผลิตนี่ครับ แต่ยังคงขาย และบริการหลังการขาย อยู่ มิใช่หรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel