ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 10239
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 11:31
[RE: ท่านคิดว่าเกมแนวตาราง Turn-Base จะมีวันรอดในมือถือไหมครับ]
มันใช้เวลาเล่นมากกว่า แค่นั้นเอง
แต่ส่วนตัวผมชอบเล่นนะ ชอบเกมส์แนว Turn Base อยู่แล้ว

ล่าสุดน่าจะนุ้นเลย Langrisser เกมส์จากญี่ปุ่น

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2021
ตอบ: 909
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 14:03
[RE: ท่านคิดว่าเกมแนวตาราง Turn-Base จะมีวันรอดในมือถือไหมครับ]
เมื่อก่อนผมก็คอเกมส์แนว Tactics Turn-base นะ แต่เหมือนแนวมันตกยุคนะครับ เกมยืดเยื้อ เล่นแล้วจะหลับ
0
0
YNWA
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5531
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 18:29
ผมว่าเกมแบบนี้เหมาะกับเกมแนวเนื้อเรื่องดีๆนะ เดินทางเก็บตัวละคร เหมือนเกม Arc the lad
ต้องใช้เวลาเล่นนาน เดินทางไปคุยไป จะได้อินไปกับตัวละคร
ออกแนวเล่นเพื่อจบเกมซะมากกว่า
เกมมือถือมันค่อนข้างกระชับเนื้อเรื่อง บทพูดอยู่หน้าเจอเดิมวนสับไปสับมา บางทีเจอแต่ต้องอ่านอะไรยาวๆ แถมภาษาอังกฤษอีก
ยิ่งถ้าทำเควสประจำวัน ต้องมาทำอะไรเดิมๆซ้ำๆ เบื่อตายเลย เพราะเกมแทคติคใช้เวลาเล่นนาน
0
0
Love at first sight ~
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6576
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 18:42
ผมชอบ FF Tactic ตอน PS1 มาก จนอยากให้ค่ายเหลี่ยมทำลงมือถือ

พอทำลงมือถือจริงๆ ผมก็ไปจัดเลยราคาเต็ม แต่เล่นบนมือถือทัชสกรีนไม่ค่อยถนัด + จอเล็ก

สรุปไม่ค่อยได้เล่น
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel