ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
รถ B-SUV ยี่ห้อและModel ไหนน่าใช้สุด เฉพาะน้ำมัน+Hybrid
TOYOTA Corolla Cross Hybrid
???
TOYOTA Yaris Cross Hybrid
???
HONDA HR-V Hybrid
???
GWM Jolion Hybrid
???
Nissan KICKS E-power
???
Mistsubishi Xpander Hybrid
???
คะแนนทั้งหมด: 177
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: ตัวละครลับ ในโรงละครแห่งความฝัน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 884
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 20:50
[RE: รถ B-SUV ยี่ห้อและModel ไหนน่าใช้สุด เฉพาะน้ำมัน+Hybrid]
ACM1899 พิมพ์ว่า:
chimpanzee พิมพ์ว่า:
หลังจาก Minorchange ผมว่า Corolla Cross ดูครบสุดเลย
แต่ถ้าระบบ Hybrid ผมยังมั่นใจของ Honda มากกว่า แต่ก็กั๊กออปชั่นซะจริง
BSM ไม่ใส่มาซะที ทั้งที่ ตปท เขามีกันหมดแล้ว

ส่วน Nissan Kicks นี่ ในความรู้สึกผมมองว่าขับดีสุดเลย ขับสนุก
แต่งบดันพอแค่ City eHEV ได้ 26-27 กม./ล. พอใจมากละ

ไฮบริดฮอนด้าดีกว่าโตโยต้าหรอครับ ผมเพิ่งรู้ นึกว่าพี่โตดีสุด  

ไม่ใช่แบบนั้นครับ ๆ ไม่ได้ฟันธงว่าใครดีสุดครับ
แค่ตอนจะออกรถ ผมมีตัวเลือกระหว่าง City eHEV กับ Yaris Cross
พอลองขับแล้ว ชอบในฟีลลิ่ง Hybrid ของทาง City มากกว่า รถเล็กมันปรู๊ดปร๊าดกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 690
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 20:54
[RE: รถ B-SUV ยี่ห้อและModel ไหนน่าใช้สุด เฉพาะน้ำมัน+Hybrid]
ACM1899 พิมพ์ว่า:
chimpanzee พิมพ์ว่า:
หลังจาก Minorchange ผมว่า Corolla Cross ดูครบสุดเลย
แต่ถ้าระบบ Hybrid ผมยังมั่นใจของ Honda มากกว่า แต่ก็กั๊กออปชั่นซะจริง
BSM ไม่ใส่มาซะที ทั้งที่ ตปท เขามีกันหมดแล้ว

ส่วน Nissan Kicks นี่ ในความรู้สึกผมมองว่าขับดีสุดเลย ขับสนุก
แต่งบดันพอแค่ City eHEV ได้ 26-27 กม./ล. พอใจมากละ

ไฮบริดฮอนด้าดีกว่าโตโยต้าหรอครับ ผมเพิ่งรู้ นึกว่าพี่โตดีสุด  

ของฮอนด้า ว่าง่ายๆ แทบจะเหมือน e power

แต่ e power คือเครื่องปั่นไฟตลอดเวลา รถวิ่งด้วยมอเตอร์

ส่วนของฮอนด้า ปั่นไฟวิ่งด้วยมอเตอร์ แค่ตอนความเร็วต่ำ

ส่วนความเร็วสูง ค่อยปรับไปวิ่งด้วยเครื่องยนต์

ฮอนด้าบอกวิจัยมาแล้ว ทำแบบนี้ประหยัดกว่าวิ่งด้วยมอเตอร์ล้วน

ส่วนของโตโยต้า แล้วแต่ ai คำนวณ ว่าควรวิ่งด้วยอะไร

มันจะตัดไปตัดมาบ่อยกว่า และกำหนดไม่ได้
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 18262
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 21:29
Spoil
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
Kardel พิมพ์ว่า:
แชร์ของตัวเองละกัน ไม่เคยลองคันอื่น

ขับขี่
เร่งแซงมั่นใจ ขับดี ช่วงล่างไม่แย่ เสียว่าเบาะต้องนั่งหลังตรงหน่อย มีดีเฟคโช๊คหลังไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังเจอเยอะมั้ย

ขับทางไกล อาจจะต้องปรับตัว เพราะลักษณะการใช้คันเร่ง ผมขับไกลครั้งแรกปรับเบาะปรับไรไม่ดี ปวดตรีนจัด แต่มี cruise ช่วย

ขึ้นเขาลงเขา อันนี้ถ้าชอบขับรถจะโดนใจมาก เข้าโค้งกระฉับกระเฉง กดแซงปรู้ดเดียวพ้น ไม่เหนื่อย

อัตราสิ้นเปลือง
Kicks แช่ 100-120 ได้แถวๆ 17-18km/l
วิ่งปกติตามถนนในกทม แบบไม่เร่งแซงบ่อย 60-80 ได้ 22km/l
วิ่งต่อนยอน อย่างถนนชุมชน วิ่งย่านความเร็วต่ำ 25+มีให้เห็น

แต่โดยรวมติดเร่งแซง เติมกลับได้แถวๆ 18-20 รถกินตามเท้าเลย ละก็พวกถนนที่ค่อยๆขยับจะแหลกน้ำมันเยอะ ยิ่งกดเบรคบ่อยๆ

เพิ่มเติม เบาะหลังชัน แต่ไม่แคบมาก ถาม สว.ที่นั่งด้วยก็โอเค แต่เห็นคอมเมนต์ส่วนใหญ่ว่านั่งไม่ค่อยสบาย  

ถามท่านกลับทีครับ ถ้ากลับมาเลือกใหม่วันนี้ ที่ช้อยเยอะมาก ท่านจะเลือกคันเดิมหรือเปลี่ยนรุ่นครับ  

ถ้าในช้อยส์รถ bsuv เหมือนเดิม (อย่างที่พิมพ์ว่าไม่เคยลองคันอื่น) ก็ยังเลือกคันนี้แหละครับ ถ้า hrv ราคาพอกันนั่นว่าอีกที
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 982
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 22:13
เชียร์ HRV ครับ ผมใช้มาสองปีแล้ว ปัญหาไม่มีเลย แล้วก็ รถ มันหล่อมากกก มองกี่ทีก็หล่อ ของผมตัว EL นะครับ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 5081
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 01:03
[RE]รถ B-SUV ยี่ห้อและModel ไหนน่าใช้สุด เฉพาะน้ำมัน+Hybrid
HRV สวยสุด ไม่ค่อยชอบหน้า Cross
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ไอดีเก่าเปลี่ยน E-Mail แล้วเมลไม่เข้าสงสัยพิมพ์เมล
เข้าร่วม: 20 May 2020
ตอบ: 311
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 01:11
สำหรับผม ตัด HRV ครับ ที่ตัดเพราะ Blind Spot ไม่มี ผมว่าควรจะมี มันช่วยผมหลายทีล่ะ ไอไฟเหลืองๆที่กระจก 555+

ทีแรกลังเลนะครับ Hrv กับ Cross ไม่สุดทั้งคู่กั๊กกันอย่างละนิดละหน่อย แต่พอ Cross minorchange ใส่เบลคมือไฟฟ้ากับเบลคโฮมาให้(ซึ่งอันที่จริงควรมาตั้งนานล่ะ กั๊กชิบหาย) ผมว่าน่าจะครบเครื่องสุดล่ะ ผมจะออกช่วงสิ่งหา จิ้ม Cross ไว้ล่ะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 08:26
ตอนแฟนจะเปลี่ยนรถใหม่ มีช้อยส์ระหว่างHRVกับYC ส่วนCCตอนนั้นยังได้ออฟชั่นน้อยอยู่เลยไม่ได้เลือก
รูปลักษณ์ อัตราเร่ง ความประหยัดโดยรวม ผมชอบHRVมากสุด แต่แฟนผมเลือกYCไป ถ้าผมเปลี่ยนรถคันถัดไปยังไงก็ชอบHonมากกว่า แต่กั๊กออฟชั่นเหลือเกินนนนน เซงตรงนี้
แต่ท่านใช้เดินทางระยะไกล ในตัวเลือกนี้CCก็ดูเหมาะสมสุด เพราะกำลังเครื่องยนต์มากกว่า เวลาความเร็วสูงรู้สึกว่ามันมีพละกำลังที่จะไปมากกว่า ออฟชั่นครบจบเลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ํ''You were born original don't die a copy.''
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5452
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 11:07
corolla กับ yaris มันเซกเม้นเดียวกันหรอกหรอ
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Youth|Courage|Success
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18383
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 22:02
ถ้า Choice คือ Hybrid
ยังไงผมก็เลือกพี่โต ดังนั้นก็ต้องเป็น Corolla Cross
0
0
#GGMU

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel