ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: ถึงบอลแพ้แต่ไม่เคยมุดรูนะจ๊ะ...
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2023
ตอบ: 1799
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 10:34
[RE: ช่องดูบอลกับแนท โอเคมั้ยฮะ]
ไม่ได้โลกสวยนะแต่ผมไม่เข้าใจอย่างนึงเห็นหลายๆคอมเม้นท์เหมือนแบบเวลาบอลแพ้เจ้าของช่องจะต้องติดด่าต้องอารมณ์มาเต็ม ไม่งั้นก็ว่าดูเฟคดูปลอม ถามจริงมันจำเป็นหรอวะ งง? เสพติดความรุนแรงกันไปละมั้ง... แนทเขาก็ตำหนินะแค่มันไม่หยาบ ละก็พี่ฟลุ๊คแฟมิลี่อีกคน ไม่ใช่ไม่บ่นไม่พูดเลย แต่ถ้าให้ดูพวกจารย์บีไรงี้ เปิดชินจังดูยังมีสาระกว่า ถามว่ามีคนไทยสักกี่คนที่เอาโรมาโน่มาโฟนอินสดๆได้??

ปล. ส่วนอินฟูลท่านอื่นที่ไม่ใช่ทีมตัวเอง ผมชอบพี่ยักษ์ดอยแดงมากผมฟังแทบทุกคลิป หลังเกมส์เวลาบอลไม่เป็นใจแกก็ตำหนิไม่เห็นต้องหยาบเลย ก็เห็นไม่มีใครว่าโลกสวย อคติกันไปเองป่าว
แก้ไขล่าสุดโดย ONOCHAYAMA เมื่อ Thu May 30, 2024 10:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

# Get out F**king Glazer!!
นักเตะอบต.
Status: :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 1262
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 11:13
[RE: ช่องดูบอลกับแนท โอเคมั้ยฮะ]
ข้อมูลดีครบถ้วนครับ ออกแนวเนิบๆ เส้นตรง
ผมฟังแล้วง่วง เลยไมไ่ด้ตามแล้วหลังๆแต่ก็น่าจะมีคนชอบเยอะ เพราะเห็นแกมีสปอนเซอร์อยู่

ช่วงนี้ผมฟังแต่เฮียจอมน้าแมว เฮียเม้ง เน้นดูคาเรคเตอร์ฟังเพลินๆ ออกไปทางฮาๆ แทน บางทีนอกเรื่องบอล

ถ้าอยากข้อมูลเทคติคลึกๆ ผมจะไปดูฟุตบอลตีเนียส ไรพวกนี้แทน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 18528
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 11:27
ชอบครับ แกเป็นยูทูปเบอร์ไทยกลุ่มแรกๆ ที่เวลาอ่านข่าวจะเน้นเรื่อง Tier ของนักข่าวเสมอ มีการให้ความสำคัญกับข่าวของนักข่าวระดับสูง เชิญนักข่าวตำนานอย่าง Romano มาคุยรายการแกบ่อยมาก

พวกข่าวลือจาก Tier ล่างๆแกจะไม่แตะเลย ถ้าจะพูดถึงก็จะบอกไว้ก่อนเลยว่าอันนี้ Tier ต่ำมากๆให้ฟังหูไว้หู

0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 24309
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 12:15
เดียวนี้ผมฟังพี่ฟลุค คนเดียวแล้วครับ ช่องอื่นเวิ่นเว้อ คลิปยาวเป็นชั่วโมง

ดูฟลุคแฟม ตอบโจทย์สุดละย่อยง่าย มีทั้งด่ามีทั้งชม

อินฟลูบอลไทย คลิปโคตรยาวแต่ละคน เพราะเปนไลฟ ด้วยมั้งฟังไม่ไหวละเดียวนี้ เมื่อก่อนฟังตอนขับรถพอได้
แก้ไขล่าสุดโดย chonbodee เมื่อ Thu May 30, 2024 12:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 1267
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 12:37
--WuTTy-- พิมพ์ว่า:
คุณแนท แกมีจุดเด่นเรื่องข่าวครับ

แต่ข้อเสียของแก คือ แกดูกังวลและแคร์ ความคิดเห็นของแฟนๆ ทั้ง 2 ฝ่าย มากเกินไป

มันเลยดูไม่เป้นตัวเอง พูดแบบระวังๆ กลัวอีกฝ่ายไม่ชอบ

พูดข้อมูลวิจารณ์ด้านนี้ ก็กลัวด้านโน่น

พูดข้อมูลวิจารณ์ด้านโน่น ก็กลัวด้านนี้

เลยเป็นจุดขายที่แบบ อาจจะไม่ดึงแฟนฮาคคอของทั้งสองฝั่งมาได้

แต่ไม่ได้เสียไปแบบสิ้นเชิง

เลยมีสปอนเซอร์เยอะอยู่แหะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 1267
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 12:43
yuya7777 พิมพ์ว่า:
เพจสาย Romanticize ครับ มันจะโลกสวย น้ำเน่านิดนึง อันนี้อธิบายออกตัวเลยว่าไม่ได้ด่า

เพราะงั้นสายที่ชอบอะไรโผงผาง ซัดตรงๆด่าแรงๆ ไม่ชอบแน่นอน อาจจะออกแนวหมั่นๆด้วย เท่าที่ผมเคยอ่านคอมเม้นต์ แต่คนชอบก็มีแน่นอน ไม่งั้นฟอลเค้าไม่เยอะขนาดนั้นหรอก มันคงมีคนที่เค้าอยากอ่านอะไรที่มีนรื่นรมย์ อ่านแล้วสบายใจ ไม่ต้องเดือดมาก หรือ ได้ฟีลลบๆมาก แต่ผมเฉยๆหลังไม่ได้ตามแล้ว เลิกดูอินฟลูไทยวิเคราะห์บอลตปทไปแล้ว  

แบบถุ้าฟังข่าวเดียวกัน

แบบฟังบอบู๋พูด แล้วมาฟังแนทจะแบบ
ฟิลนรก สวรรค์เลย
(ไมไ่ด้หมายถึง ดีกับไม่ดีนะ)

บางทีก็เบื่อความกั๊กๆของแก
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5473
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 13:14
ช่องดูบอลกับแนท โอเคมั้ยฮะ
เรื่องอัพเดตข่าว วิเคราห์ข่าว แปลบทวิเคราห์วิจารณ์ ของแมนยู เร็วและจากแหล่งข้อมูลที่น่าเชื่อถือ ผมให้เบอร์ต้นๆเลย
ข่าวเร็วๆอัพเดต 5นาทีปีศาจแดงผมฟังทุกวันเลย สั้นกระชับข้อมูลไม่ค่อยมั่ว
เรื่องอื่นๆผมมองผ่านนะ ไม่ได้ไปเจาะลึกว่าต้องชอบตรงโน้นตรงนี้เหมือนกัน หลังๆมาผมว่าแกก็พยายามเป็นกลางตามเหตุตามผลที่ควรจะเป็นขึ้นเยอะนะ
เคสโอเล่ผมว่าเหล่าอินฟลูแทบทุกคนข้างไข่ไป80%หละ555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Thu May 30, 2024 13:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2019
ตอบ: 95
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 13:35
สวัสดีครับ ต้องมาตอบครับเพราะว่าอ่านบอร์ด SS อยู่ตลอดแม้ว่าจะไม่ค่อยได้มาเม้นท์เท่าไหร่

ยืนยันว่าไม่ได้ตั้งมู้นี้นะครับ และขอบคุณท่าน Nadthaw ที่เอ่ยถึงครับ

อีกจุดที่ต้องคุยกับทุกท่านคือ จุดที่ผมยืนและนำเสนอจะไม่ใช่สายวิเคราะห์นะครับ เช่น วิเคราะห์ว่าต่อไปจะเป็นยังไง หรือวิเคราะห์ว่าสถานการณ์นี้ใครผิดใครถูก ฉะนั้นถ้าท่านใดบอกผมวิเคราะห์ไม่ดีเข้าใจเลยครับ น้อมรับ ผมไม่ได้นำเสนอเพื่อให้ผู้ฟังต้องเชื่อผม ผมไม่ได้อยากเป็นคนทำช่องที่วิเคราะห์เก่ง หรือถ้าผมอยากนำเสนอในสิ่งที่ผมคิด ผมจะบอกตลอดว่า 'ถ้าเป็นความเห็นผมในฐานะแฟนบอลคนนึง...' หรือในไลฟ์ที่มีข้อมูลเยอะๆ นั่นคือการ research เหมือนทำสกู๊ปมาเปิดประเด็นแล้วมาคุยแลกเปลี่ยนกันใน Community ครับ

ส่วนประเด็นเรื่องเป็นกลาง ในมุมผมคิดว่า มันไม่ใช่ว่าสายไหนหรือจุดยืนแบบไหนมันจะแย่เสมอ อย่างเช่นเรื่องโค้ช ผมโดนหลายท่านวิจารณ์ (ค่อนข้างเละ 55) ในยุคโอเล่ ซึ่งน้อมรับครับ นั่นแหละทำให้ผมคิดว่า บางทีคนที่เค้าอยากให้โค้ชออก ก็มีเหตุผล หรือคนที่เซฟโค้ช ก็มีเหตุผลคนละแบบ

ผมคิดแค่ว่าเรื่องบางเรื่อง ผมจะเอาเหตุผลมานำก่อน แล้วค่อยคุยแลกเปลี่ยนกัน เพราะถ้าเอาจุดยืนนำ และอีกคนที่คุยด้วยอยู่คนละจุดยืน อันนั้นจะเป็นการโต้เถียงเพื่อเอาชนะซึ่งสุดท้ายมันจะไม่ได้เหตุผลจากทั้งสองฝั่งครับ

ท้ายสุดคือเรื่องข่าว ผมเองจบวารสารฯ ฉะนั้นสิ่งที่ชอบนำเสนอที่สุดคือข่าวครับ ชอบตั้งแต่เป็นเจี๊ยบ เคเอฟซีที่นี่ตอนเรียนปี 2 และพี่เบนรับเข้าทำงานเป็น mod แปลข่าวครับ

ยังไงขอบคุณทุกท่านที่กล่าวถึงนะครับ ยังดีใจที่งานที่ผลิตออกไปถึงสายตาหลายๆ ท่าน ชอบไม่ชอบไม่เป็นไรครับ และพี่ๆ นักข่าว คอลัมนิสต์ อินฟลู แต่ละท่าน ผลงานก็คุณภาพอยู่แล้ว เลือกติดตามที่ชอบได้เลย ทุกคนมีแนวทางของตัวเองครับ

คิดถึง SS เสมอครับ บ้านที่ผมไม่เคยลืม ดีใจที่ได้ล็อกอินเข้ามรตอบอีกครั้งครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ดูบอลกับแนท เมื่อ Thu May 30, 2024 13:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10355
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 14:01
ดูบอลกับแนท พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับ ต้องมาตอบครับเพราะว่าอ่านบอร์ด SS อยู่ตลอดแม้ว่าจะไม่ค่อยได้มาเม้นท์เท่าไหร่

ยืนยันว่าไม่ได้ตั้งมู้นี้นะครับ และขอบคุณท่าน Nadthaw ที่เอ่ยถึงครับ

อีกจุดที่ต้องคุยกับทุกท่านคือ จุดที่ผมยืนและนำเสนอจะไม่ใช่สายวิเคราะห์นะครับ เช่น วิเคราะห์ว่าต่อไปจะเป็นยังไง หรือวิเคราะห์ว่าสถานการณ์นี้ใครผิดใครถูก ฉะนั้นถ้าท่านใดบอกผมวิเคราะห์ไม่ดีเข้าใจเลยครับ น้อมรับ ผมไม่ได้นำเสนอเพื่อให้ผู้ฟังต้องเชื่อผม ผมไม่ได้อยากเป็นคนทำช่องที่วิเคราะห์เก่ง หรือถ้าผมอยากนำเสนอในสิ่งที่ผมคิด ผมจะบอกตลอดว่า 'ถ้าเป็นความเห็นผมในฐานะแฟนบอลคนนึง...' หรือในไลฟ์ที่มีข้อมูลเยอะๆ นั่นคือการ research เหมือนทำสกู๊ปมาเปิดประเด็นแล้วมาคุยแลกเปลี่ยนกันใน Community ครับ

ส่วนประเด็นเรื่องเป็นกลาง ในมุมผมคิดว่า มันไม่ใช่ว่าสายไหนหรือจุดยืนแบบไหนมันจะแย่เสมอ อย่างเช่นเรื่องโค้ช ผมโดนหลายท่านวิจารณ์ (ค่อนข้างเละ 55) ในยุคโอเล่ ซึ่งน้อมรับครับ นั่นแหละทำให้ผมคิดว่า บางทีคนที่เค้าอยากให้โค้ชออก ก็มีเหตุผล หรือคนที่เซฟโค้ช ก็มีเหตุผลคนละแบบ

ผมคิดแค่ว่าเรื่องบางเรื่อง ผมจะเอาเหตุผลมานำก่อน แล้วค่อยคุยแลกเปลี่ยนกัน เพราะถ้าเอาจุดยืนนำ และอีกคนที่คุยด้วยอยู่คนละจุดยืน อันนั้นจะเป็นการโต้เถียงเพื่อเอาชนะซึ่งสุดท้ายมันจะไม่ได้เหตุผลจากทั้งสองฝั่งครับ

ท้ายสุดคือเรื่องข่าว ผมเองจบวารสารฯ ฉะนั้นสิ่งที่ชอบนำเสนอที่สุดคือข่าวครับ ชอบตั้งแต่เป็นเจี๊ยบ เคเอฟซีที่นี่ตอนเรียนปี 2 และพี่เบนรับเข้าทำงานเป็น mod แปลข่าวครับ

ยังไงขอบคุณทุกท่านที่กล่าวถึงนะครับ ยังดีใจที่งานที่ผลิตออกไปถึงสายตาหลายๆ ท่าน ชอบไม่ชอบไม่เป็นไรครับ และพี่ๆ นักข่าว คอลัมนิสต์ อินฟลู แต่ละท่าน ผลงานก็คุณภาพอยู่แล้ว เลือกติดตามที่ชอบได้เลย ทุกคนมีแนวทางของตัวเองครับ

คิดถึง SS เสมอครับ บ้านที่ผมไม่เคยลืม ดีใจที่ได้ล็อกอินเข้ามรตอบอีกครั้งครับ

ติดตามเสมอครับพี่แนท ทำดีแล้วขอให้ทำแบบนี้ต่อไปครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16619
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 15:01
[RE]ช่องดูบอลกับแนท โอเคมั้ยฮะ
พี่แนทเมื่อก่อนก็เล่นss เหมือนเราๆนี่แหละ

เป็นกำลังใจให้ครับ เมื่อก่อนเคยpmหาให้ช่วยเรื่องบทความ เมื่อ10ปีที่แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 5027
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 16:52
--WuTTy-- พิมพ์ว่า:
คุณแนท แกมีจุดเด่นเรื่องข่าวครับ

แต่ข้อเสียของแก คือ แกดูกังวลและแคร์ ความคิดเห็นของแฟนๆ ทั้ง 2 ฝ่าย มากเกินไป

มันเลยดูไม่เป้นตัวเอง พูดแบบระวังๆ กลัวอีกฝ่ายไม่ชอบ

พูดข้อมูลวิจารณ์ด้านนี้ ก็กลัวด้านโน่น

พูดข้อมูลวิจารณ์ด้านโน่น ก็กลัวด้านนี้

เห็นด้วยเลยครับ สุดท้ายเพจก็มีพวกเกรียนๆ มาทำให้เสียบรรยากาศตลอดและมันจะเยอะขึ้นเรื่อยๆ เพราะแกดันไปแคร์ไม่กล้าทำอะไรพวกนี้ เพจมันเลยไม่สุด ถ้าเป็นแอดมินเพจคนอื่นๆ นี่คือแบนไปเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2021
ตอบ: 429
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 19:44
[RE]ช่องดูบอลกับแนท โอเคมั้ยฮะ
ผมชอบแนว บ.บู๋ สะใจดี แล้วก็เจ๊ดำ ถ้าชอบแนวสบายๆก็คุณแนทเลยคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5497
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 20:24
โอเคเลยนะ เป็น1ใน6เพจผียอดเยี่ยมสำหรับผมที่กดตามไว้อ่าน เป็นเพจผีแดงสายธรรมะไม่ค่อยกระตุกจิตกระชากใจเท่าไร บอบู๋,ดร.พิว,sundayclub หรือโยอันน์ พวกนี้ก็โอเคเลยอ่านมันดีแต่ God tier สำหรับผมคือเฮียเม้งsummerhillเพจ MankCs เป็นเหตุเป็นผลสุดละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel