ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: โง่แล้วเสือกสู้มือซะด้วย กูนี่หยั่งชอบ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 9017
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 09:06
[RE: ใครมีแฟนติดเกมส์บ้าง อยู่กันยังไง ระบายอื่นๆ ปัญหาความรัก]
คุยให้รู้เรื่องแล้วก็ปรับตัวกันเท่าที่ไหว

ถ้าไม่ไหวก็แยกย้าย จบ

ชีวิตคู่แม่งมีแค่นี้แหละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2006
ตอบ: 7381
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 10:47
[RE: ใครมีแฟนติดเกมส์บ้าง อยู่กันยังไง ระบายอื่นๆ ปัญหาความรัก]
แฟนผมนอนกรน ผมใช้ที่อุดหูแบบหล่อกับหูเลยนอนสบายมาก

จนตอนนี้ติดไปทุกที่ต้องมี เพราะเงียบสงบดี

ส่วนเรื่องปัญหาติดเกมส์ก็ต้องคุยกันครับ หาตรงกลางเรื่องแบ่งเวลาให้ถูก

อย่างของผมคือช่วงที่ติดเกมส์ แฟนติดซีรี่ เสมอกัน

แต่ช่วงที่แฟนไม่มีซีรี่ ผมก็ต้องหยุดเล่นเกมส์แล้วแบ่งเวลาให้กันบ้างครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14262
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 13:02
ถ้า five m ระวังไว้เลย
แทบจะเป็นเกมหาคู่เลย เจอ ผช ได้ร้อยพัน เสียงขาวๆนี่สาวชอบนักแล
บอกไม่มีๆ สุดท้าย มีคนคุยแทบทุกคน เหตุผลน่าจะบอกว่า คุยแค่ในเกม คอยดู
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: You
เข้าร่วม: 26 Oct 2008
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 14:33
[RE]ใครมีแฟนติดเกมส์บ้าง อยู่กันยังไง ระบายอื่นๆ ปัญหาความรัก
zinman พิมพ์ว่า:
ดูจากทรงเกมที่เล่นระวัง มีกิ๊ก  

โอ้ววววว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 14:35
[RE]ใครมีแฟนติดเกมส์บ้าง อยู่กันยังไง ระบายอื่นๆ ปัญหาความรัก
Broune พิมพ์ว่า:
แฟนผมนอนกรน ผมใช้ที่อุดหูแบบหล่อกับหูเลยนอนสบายมาก

จนตอนนี้ติดไปทุกที่ต้องมี เพราะเงียบสงบดี

ส่วนเรื่องปัญหาติดเกมส์ก็ต้องคุยกันครับ หาตรงกลางเรื่องแบ่งเวลาให้ถูก

อย่างของผมคือช่วงที่ติดเกมส์ แฟนติดซีรี่ เสมอกัน

แต่ช่วงที่แฟนไม่มีซีรี่ ผมก็ต้องหยุดเล่นเกมส์แล้วแบ่งเวลาให้กันบ้างครับ  

ถ้าเป็นแบบนี้ได้ก็จะดีแหละ ตรงกลาง ฮ่าๆ
1
0
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 14:37
fewsuper พิมพ์ว่า:
ถ้า five m ระวังไว้เลย
แทบจะเป็นเกมหาคู่เลย เจอ ผช ได้ร้อยพัน เสียงขาวๆนี่สาวชอบนักแล
บอกไม่มีๆ สุดท้าย มีคนคุยแทบทุกคน เหตุผลน่าจะบอกว่า คุยแค่ในเกม คอยดู  

อื้อหือออออ ต้องสอดส่องดูซะแล้ว
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 14:40
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
oliver พิมพ์ว่า:
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
แฟนผมติดนิยาย มังงะ กับ ทาเล็บครับ แต่มันเป็นกิจกรรมที่ไม่เคยรบกวรการนอนผมเลย
เขาก็นั่งทำกิจกรรมของเขาอยุ่มุมห้องนอนนั่นแหละ

แต่สมัยก่อนผมเล่นเกมดึกนะ เขาก็บอกให้ผมเล่นเบาๆประจำผมก็ปรับครับ
แต่ภรรยาผมจะชอบเวลาผมเล่นเกม เขาชอบนอนก่อนผม บอกรุ้สึกปลอดภัยกว่า  

ถ้าคุยได้ เข้าใจกัน ก็น่าจะปรับกันได้แหละครับ  

เอาจริงๆ คู่รักมันต้องคุยกันได้นะครับ ถ้าคุยกันไม่ได้นี่ควรพิจารณาแล้วครับ
คู่ผมอยุ่กันมาเป็น 10 ปีแล้วครับ ตั้งแต่ ปี 3
อยุ่ด้วยกันจนบางวันจนไม่มีเรื่องให้คุยกันแล้ว

ตลอดเวลา 10 ปีที่อยุ่ด้วยกัน เราก็ปรับทุกสิ่ง นั่งคุย แก่ปัญหาทุกอย่าง ให้ลงตัวและโอเคทั้งสองฝ่าย
เมื่อก่อนแม่งก็ห้ามผมขี่มอไซค์ ห้ามผมออกไปปั่นจักรยาน ผมงง ก็กูชอบทำ มึงจะมาห้ามกูทำไม

เมื่อก่อนก็เป็นผู้หญิงโดยค่าเฉลี่ยและ มันต้องคุย เราไม่ชอบแบบไหนก็ปรับกันไป ถ้าเราเลือกเขาแล้ว
เขาไม่ชอบแบบไหนเราก็ต้องปรับกันไป เพราะเขาก็เลือกเราเหมือนกัน

ถ้าไม่ปรับ มองโลกไม่เหมือนกัน คุยกันไม่ได้ เลิกเถอะ เสียเวลา
การที่ใครซักคนต้องฝืนความรุ้สึกตัวเอง ต้องยอม ต้องรุ้สึกจำทน
ผมไม่เอาด้วยคนความสัมพันธุ์แบบนี้ ผมไม่ใช่เด็กมัธยมแล้ว แล้วเมียผมก็ไม่ใช่เด็กมัธยมแล้ว โตเป็นควายแล้ว
ควรจะคุยรุ้เรื่องได้แล้ว เล่นเกมจะเล่นก็เล่นไปเหอะ คนจะพักผ่อน แต่อย่ามาเบียดเบียนคนอื่น
เมียผมก็จะทาเล็บยันตีสามก็เรื่องของมึง เอาชีวิตตัวเองให้รอดก็พอแล้ว

แล้ว FIVE M บอกเลย ผมว่าเสี่ยงมีกิ๊กในเกมด้วย

ก็จริงอย่างที่คุณว่า มันต้องคุยกันได้ ถ้าคุยไม่ได้ก็แยกย้าย

มันก็ปรับร่วมกัน ไม่ใช่คนใดคนนึง
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 14:41
EmaGel พิมพ์ว่า:
คุยให้รู้เรื่องแล้วก็ปรับตัวกันเท่าที่ไหว

ถ้าไม่ไหวก็แยกย้าย จบ

ชีวิตคู่แม่งมีแค่นี้แหละ  

จริงครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel