ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19826
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 14:54
[RE: วิธีนี้ใช้เอาคืนผู้บังคับบัญชาได้ปลอดภัยไหม]
Calimkazii71539 พิมพ์ว่า:
El tiburón พิมพ์ว่า:
แบบนี้ผมเคยมีประสบการณ์ สุดท้ายคนถามกลายเป็นตัวตลก เพราะเขาก็ไม่ได้รู้ลึกจริงๆ
ฝั่งตอบมันเบี่ยงหลบได้หมด เจอถามย้อนไปบ้างก็ซีดเอง ยิ่งถ้าเป็นงานที่มีกรรมการกลางนะ
เครดิตเข้าคนตอบเต็มๆ  

ก็จริงที่คนถามอาจจะไมไ่ด้รู้จริง โดนถามย้อนก็เสร็จ แบบที่ท่านกล่าวที่คุณเจอนั่นผมเดาว่าคงไมไ่ด้เตรียมตัวไปอย่างดี

แต่คนถามที่วางแผนดี ก็พูดแค่ข้อเท็จจริง พร้อมหลักฐานก็พอได้นี่ครับ
จำกัดขอบเขตชัดเจนว่ารู้แค่ไหน เพื่้อป้องกันหรือรับมือการโดนถามย้อน

ก็ถามแค่ข้อเท็จจริง+หลักฐานที่เห็นๆ ไม่มีพูดเรื่องทียังไม่ปรากฎเพื่อให้โดนถามย้อนขุดหลุมฝังตัวเอง

สรุปคือการจะต้อนคนพวกนี้ได้ หลักฐานสำคัญที่สุดใช่ไหมครับ ยิ่งแน่นต่อให้เป็นคนนอกก็ออกมาพูดได้

ข่าวที่เขาออกมาแฉๆกันตามทีวีที่คนนอกแฉ แม้ไม่ใข่คนในที่รู้่จริง เขาก็อ้างหลักฐานที่เอามาโชว์ทั้งนั้นใช่ไหมครับ  

ได้ครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องจริงคนถามจะโดนฟ้องหมิ่นประมาทครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 15:04
[RE: วิธีนี้ใช้เอาคืนผู้บังคับบัญชาได้ปลอดภัยไหม]
แบบนี้ผมเคยมีประสบการณ์ สุดท้ายคนถามกลายเป็นตัวตลก เพราะเขาก็ไม่ได้รู้ลึกจริงๆ
ฝั่งตอบมันเบี่ยงหลบได้หมด เจอถามย้อนไปบ้างก็ซีดเอง ยิ่งถ้าเป็นงานที่มีกรรมการกลางนะ

ก็จริงที่คนถามอาจจะไมไ่ด้รู้จริง โดนถามย้อนก็เสร็จ แบบที่ท่านกล่าวที่คุณเจอนั่นผมเดาว่าคงไมไ่ด้เตรียมตัวไปอย่างดี

แต่คนถามที่วางแผนดี ก็พูดแค่ข้อเท็จจริง พร้อมหลักฐานก็พอได้นี่ครับ
จำกัดขอบเขตชัดเจนว่ารู้แค่ไหน เพื่้อป้องกันหรือรับมือการโดนถามย้อน

ก็ถามแค่ข้อเท็จจริง+หลักฐานที่เห็นๆ ไม่มีพูดเรื่องทียังไม่ปรากฎเพื่อให้โดนถามย้อนขุดหลุมฝังตัวเอง

สรุปคือการจะต้อนคนพวกนี้ได้ หลักฐานสำคัญที่สุดใช่ไหมครับ ยิ่งแน่นต่อให้เป็นคนนอกก็ออกมาพูดได้

ข่าวที่เขาออกมาแฉๆกันตามทีวีที่คนนอกแฉ แม้ไม่ใข่คนในที่รู้่จริง เขาก็อ้างหลักฐานที่เอามาโชว์ทั้งนั้นใช่ไหมครับ  

ได้ครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องจริงคนถามจะโดนฟ้องหมิ่นประมาทครับ  

หมินประมาทมันต้องไม่ใช่เรื่องจริงหรือเปล่าท่าน
และเหมือนมีทนายเคยบอกว่าถ้ามันก่อให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวม อาจเป็นข้อยกเว้นได้

ไม่งั้นกัน จอมพลัง หรือ จอมแฉคนอื่นไม่รอดทุกวันนี้แล้วหรือเปล่าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Calimkazii71539 เมื่อ Fri May 31, 2024 15:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19826
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 15:12

หมินประมาทมันต้องไม่ใช่เรื่องจริงหรือเปล่าท่าน
และเหมือนมีทนายเคยบอกว่าถ้ามันก่อให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวม อาจเป็นข้อยกเว้นได้

ไม่งั้นกัน จอมพลัง หรือ จอมแฉคนอื่นไม่รอดทุกวันนี้แล้วหรือเปล่าครับ  

หมิ่นไม่เกี่ยวว่าจริงหรือไม่จริงครับ ขอแค่ทำเขาเสียชื่อเสียงก็พอ
ส่วนพวกจอมแฉไม่ใช่ไม่โดนครับ แต่เขามีตัง มีเวลาสู้คดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Sun Jun 23, 2024 08:00
TakeoKikuchi พิมพ์ว่า:
น่าจะโอเค แต่คำถามต้องไม่ชัดเกินไปว่าต้องเป็นคนในแผนกนี้เท่านั้นถึงจะรู้

แต่เอาจริงๆ ผมว่าเขารู้แหละว่าคนในให้ข้อมูล แค่ไม่รู้ว่าคนไหน

ว่าแต่ทำไมไม่คุยกับหัวหน้าไปตรงๆนะครับ เขาไม่รับฟังเหรอ  

ถ้าคุยตรงๆแล้วเขาไม่ฟัง แล้วมาใช้วิธีในกระทู้นี้ ผมจะเป็นผู้ต้องสงสัยคนแรกเลยนะ

ซึ่งผมเขื่อแน่นอนว่าเขาไม่ฟัง

การคุยตรงๆเสี่ยงเกินไปครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel