ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: Muscle is Aesthetic
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 213
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 11:11
[RE]โดนนอกใจอัดอั้นมากทำไรไม่ถูก
ผมทำงานครับ แต่ผมไม่เคยรักตัวเอง นึกถึงเขาก่อนตัวเองเสมอมีเงินก็ซื้ออะไรอร่อยให้เค้ากิน
สาเหตุที่ไม่มีเงินเพราะว่า ติดหนี้สินเชื่อและบัตรเครดิดในอดีตที่ยังจ่ายขั้นต่ำอยู่ทุกเดือน

เมื่อคืนมาบอกว่า ที่ผมเห็นมันไม่จริง ที่เค้ายอมรับเพราะเค้าตัดสินว่าผมจะไม่ฟังเหตุผลเลยยอมรับว่านอกใจ แต่มาวันนี้กลับบอกว่าไม่ได้นอกใจ ตอนนี้ผมไม่มีความรู้สึกอะไรเลยครับ มันว่างเปล่าไปหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9077
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 11:14
[RE: โดนนอกใจอัดอั้นมากทำไรไม่ถูก]
ผมว่าท่านวครแก้ปัญหาไปทีละจุดครับ ตอนนี้ปัญหามันมีหลายอย่าง แต่อย่างแรกเลยคือท่านเอาตัวเองออกมาจากสถานที่ที่จะทำให้เกิดสถานการณ์แย่ ๆ ครับ ผมเชื่อว่าท่านจะคิดออกเองว่าจะทำอย่างไรต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7763
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 13:38
[RE: โดนนอกใจอัดอั้นมากทำไรไม่ถูก]
เข้าใจหัวอกเดียวกันครับ

ผมโดนนอกใจตอนอยู่ต่างประเทศเลยตอนนั้น อยากกลับมาจัดการก็ไม่ได้ ทุกข์ทรมาณแสนสาหัสอยู่คนเดียว

ช่วงเวลานี้มันโครตว่างเปล่าทำงานไม่เป็นชิ้นเป็นอัน ในหัวคิดอยู่แต่ว่าทำไม ทำไม ทำไมอย่างงั้นอย่างงี้

รอดมาได้เพราะมีโอกาสได้ฟังธรรมตามคลิปต่างๆทำให้รู้สึกปลง และรับมือกับสถานการณ์วันต่อวันได้ดีขึ้น

สุดท้ายผมเลือกถูกที่เดินออกมาจากที่ว่างตรงนั้นได้ แล้วตั้งหน้าตั้งตาพัฒนาทักษะหน้าที่การงานของตัวเอง

จนได้เจอภรรยาคนปัจจุบันที่ดีกว่าคนเก่าทุกอย่าง

Bad some time good ครับ Let it go

แก้ไขล่าสุดโดย Juve_Joop เมื่อ Wed May 29, 2024 13:39, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5744
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 13:54
เริม่จากแรกเลยนะท่าน

ท่านต้องมองการใช้ชีวิตด้วยตัวท่านเอง

เริ่มจากท่านวางแผนการเงินตัเอง

เงินเดือนเท่าไหร้

หัก เป็นค่าที่พัก ค่าใช้จ่ายอะไรได้เท่าไหร่

พอได้สัดส่วนแล้ว ถ้ามันไม่พอจริงๆ ย้ายงานครับ

มองอนาคตว่า เราไม่ได้อยู่กับเค้า เราจะทำอะไร อยู่แบบไหน

อย่ามัวคิดแค่ เราไม่มีทางเลือก เราต้องอยู่กับเค้า

คนเรามีทางเลือกเสมอครับ แต่แค่ทางนั้นมันเจ็บปวด เราเลยเลือกที่จะปิดตา
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2008
ตอบ: 1823
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 14:31
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ..
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Futurum Deinceps Revolutionist
เข้าร่วม: 14 Feb 2023
ตอบ: 194
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 15:19

มีอะไรอึดอัดคับข้องใจ ก็มาคุยในSSกันได้ครับ เพื่อนๆหลายคนรับฟังและช่วยให้เบาใจได้ดี
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11328
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 18:24
เป็นกำลังใจให้นะครับ รักตัวเองให้มากๆ ถ้าเขาไม่เอาเราก็ หาทางออกมาให้ได้ครับ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 640
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 20:26
slighzkiller พิมพ์ว่า:
ผมทำงานครับ แต่ผมไม่เคยรักตัวเอง นึกถึงเขาก่อนตัวเองเสมอมีเงินก็ซื้ออะไรอร่อยให้เค้ากิน
สาเหตุที่ไม่มีเงินเพราะว่า ติดหนี้สินเชื่อและบัตรเครดิดในอดีตที่ยังจ่ายขั้นต่ำอยู่ทุกเดือน

เมื่อคืนมาบอกว่า ที่ผมเห็นมันไม่จริง ที่เค้ายอมรับเพราะเค้าตัดสินว่าผมจะไม่ฟังเหตุผลเลยยอมรับว่านอกใจ แต่มาวันนี้กลับบอกว่าไม่ได้นอกใจ ตอนนี้ผมไม่มีความรู้สึกอะไรเลยครับ มันว่างเปล่าไปหมด  

ผม และเพื่อนๆใน ss เป็นกำลังใจให้ท่านได้ ให้คำปรึกษาท่านได้
ผมไม่ได้รู้ประวัติท่าน เป็นมายังไง อาจะรักแรกรึป่าวครับ ผมแค่สงสัย

ถ้ามันไม่ได้มีอะไรแบบที่ผู้หญิงบอกจริงๆ ก็ดีใจด้วยครับ ปรับความเข้าใจกันไวๆ

ผมเคยมีคนที่ผมรักมากๆเหมือนกันครับ รักจนยอมทุกอย่างได้เลย เงินทอง ชีวิต(ณ เวลานั้นนะ)คบกันมา7ปี
สรุป ผู้หญิงมีคนอื่น ผมโดนบอกเลิก แถมจะไปก็ไปไม่ขาด มารั้งผมไว้ตลอด ตอนเลิกใหม่ๆผมถึงกับต้องเข้าโรงพยาบาล เพราะเครียดจัด จนอวัยวะในร่างกายทำงานผิดเพี้ยนไปหมด แต่ๆๆๆๆ ผมผ่านมาได้เป็นสิบปีแล้วครับ
ทุกวันนี้มีแฟนที่ช่วยทำมาหากิน รักกันดี ตอนผมมีน้อย แฟนผมก็กินน้อย ตอนผมมีมาก ก็ช่วยผมเก็บออม ไม่ได้สุรุ่ยสุร่าย ขอให้ท่านโชคดีครับ

ปล. ที่ผมบอกให้รักตัวเอง ไม่ได้แปลว่ารักคนอื่นไม่ได้ครับ แค่ให้นึกถึงตัวเองบ้าง และนึกถึงอนาคตที่จะไปถึงด้วยครับ
ยิ่งถ้าท่านรักคนอื่นๆมากๆ หาทางให้แฟนท่านสบาย หรือหาทางทำมาหากินกันให้มั่นคง ช่วยกันก็ได้ หรือแยกกันทำก็ได้ แล้วแต่ชีวิตแต่ละช่วงเลยครับ
1
0
Status: Muscle is Aesthetic
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 213
โพสเมื่อ: Thu May 30, 2024 18:32
กราบขอบคุณกำลังใจจากทุกคนมากๆเลยนะครับ
ตอนนี้ผมคงกำลังฮิลตัวเองให้ดีขึ้น
ส่วนเรื่องความสัมพันธ์ ถ้าตัวผมพร้อมคุยเมื่อไหร่คงต้องมีประเปลี่ยนสถานะกันเพื่ออนาคตของทั้งคู่
บางทีเค้าอาจจะไม่ได้ toxic ถ้าไม่อยู่กับผม และผมก็อาจจะไม่ได้ toxic สำหรับเค้า ถ้าเรามองเหมือนกันแต่แรก

แต่ก็นั่นแหละครับ

เราไม่อาจรู้อนาคตได้ว่าคนเราจะเปลี่ยนไปได้ยังไง สิ่งที่ทำได้คือผมต้องสู้ต่อ เพื่อคนที่เค้ารักผมจริงๆ และสู้เพื่อตัวผมเอง จริงๆได้แล้ว
ขอบคุณสำหรับ กำลังใจมากๆครับถึงแม้ในชีวิตจริงพวกเราแทบไม่เคยเจอกันเลย สิ่งๆนี้จากทุกคนทำให้ผมดีขึ้นมากๆเลยครับ
สุดท้ายขอบคุณอีกครั้งที่ทำให้รู้ว่าโลกนี้ไม่ได้มีแค่ผมคนเดียวครับ
แก้ไขล่าสุดโดย slighzkiller เมื่อ Thu May 30, 2024 18:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel