ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 11129
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:03
[RE: โดนนอกใจอัดอั้นมากทำไรไม่ถูก]
ผมว่าธรรมชาติของสมองคนถ้าไม่เจออะไรที่ดีกว่าก็ยากที่จะมีความสุขอ่ะ ต้องหาเมียใหม่ที่ดีกว่าเท่านั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 979
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:07
[RE]โดนนอกใจอัดอั้นมากทำไรไม่ถูก
สถานการณ์ของท่านเป็นสถานการณ์ที่รุนแรงระดับอันตรายต่อชีวิตได้เลย ไม่ใช่ทุกคนที่เจอขนาดนี้ในเวลาซึมเศร้าแล้วจะสามารถทนมีชีวิตอยู่ต่อได้แบบท่าน ท่านเก่งมากๆ ผ่านด่านแรกที่ยากที่สุดมาได้แล้ว ด่านต่อๆไปค่อยๆผ่านไปทีละด่าน ไม่ต้องกังวล ท่านทำได้แน่นอน

ก่อนอื่นต้องมูฟออนจากเธอไปให้ได้ ตอนนี้ให้คิดซะว่าเธออยากจะเลิกกับท่านใจจะขาดแล้ว ดีไม่ดีเธอตั้งใจให้ท่านจับได้เพื่อจะบอกเลิกเธอด้วยซ้ำ ตัดใจจากความสัมพันนี้ซะ ไม่ต้องไปคิดว่ามันอาจจะมีบางสิ่งทีแก้ไขได้ มันอาจจะมีทางแก้ไข แต่มันยากมาก และตอนนี้ไม่ใช่เวลาที่ดีที่มาหาวิธีแก้ไข

ท่านควรต้องหาวิธีพาตัวเองออกมาจากจุดที่ท่านอยู่ตอนนี้ ให้เวลาตัวเอง 1 เดือน สะสางอุปสรรคในการมูฟออน ถ้ามันคือเรื่องเงิน ท่านสามารถหางานอะไรก็ได้ วิ่งแกร๊บ เด็กเสิร์ฟ หรืออะไรก็ได้ เพื่อจะได้มีเงินไปหาที่อยู่และบอกลาทุกอย่างไปเริ่มต้นใหม่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 4690
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:08
[RE: โดนนอกใจอัดอั้นมากทำไรไม่ถูก]
เป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥ LFC
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 7640
ที่อยู่: ____________________________________________________________________________________________________
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:12
ผมเคยผ่านเหตุการณ์คล้ายแบบนี้เลยครับ เวลาจะช่วยเหลือเราได้ครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2015
ตอบ: 548
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:12
[RE]โดนนอกใจอัดอั้นมากทำไรไม่ถูก
เข้มแข็ง สู้ๆครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2852
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:16
หลังไมค์กับผมได้เลยนะ ถ้าอยากคุยครับ
0
0
"คุณภาพที่ปราศจากผลลัพธ์ ถือว่าไร้ค่า ส่วนผลลัพธ์ที่ปราศจากคุณภาพ ถือว่าน่าเบื่อ"Johan Cruyff
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17018
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:24
หนักเลยครับ มีอะไรระบายได้เสมอ
0
0
Do you hear the people sing ?
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 19816
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:31
มีพ่อแม่หรือพี่น้อง ไม่ก็เพื่อนสนิทที่สุดที่ไว้ใจได้ไหมครับ ย้ายไปอยู่กับเขา

หลังจากนั้นค่อยคิดหาทาง ทำเรื่องอื่นต่อ

ผมอยากแนะนำให้ท่าน ออกมาจากสิ่งแวดล้อมตรงนั้น
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Feb 2024
ตอบ: 310
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:42
แฟนนอกใจว่าแย่แล้วแต่คุณมีปัญหาเรื่องเงินมาอีก ถามครับ ที่อยู่นี้เช่าเค้าหรือเป็นของตัวเอง ถ้าเป็นเจ้าของเองชื่อเจ้าของคือคุณหรือแฟน? (จากที่อ่านเดาว่าแฟนเป็นเจ้าของและคุณน่าจะอยู่ในฐานะผู้อยู่อาศัย)

คือขอพูดตามที่คิดและแม้คำแนะนำผมอาจไม่ถูกใจคุณ ทำให้คุณอึดอัดและบางอันอาจไม่เหมาะกับภาวะซึมเศร้าที่คุณเป็นแต่ผมขอให้คุณพิจารณาออกมาจากสภาพแวดล้อมนั้นครับ (ถ้าห้องหรือบ้านนั้นไม่ใช่ชื่อคุณเป็นเจ้าของนะ) อันนี้จำเป็นและเร่งด่วน ผมไม่รู้ว่าคุณกับแฟนอยู่กันแบบไหนและอยู่ในภาวะนี้มานานเท่าไหร่แล้วแต่ผมรู้สึกว่าคำว่าแฟนของคนสองคนไม่เท่ากัน (มาก ๆ) และจากที่สิ่งที่เค้าบอกว่าให้ทิ้งได้เลยนั่นคือเค้าเตรียมใจมาเรียบร้อยแล้วก่อนทำ ภาวะแบบนี้คือมลพิษจัด ๆ และถ้าคุณไม่ออกมาคุณมีโอกาสสูงมากทีจะเจอความเลวร้ายแบบตำตาอื่น ๆ อีก

เงินไม่มีลองหายืมคนรอบตัวก่อนมั้ย หรือไปขอคนที่ไว้ใจได้ขออาศัยอยู่ขั่วคราวก่อนมั้ยครับ? รู้ว่าทำยากและคุณอาจไม่อยากทำแม้จะมีโอกาสทำแต่ทำเถอะ ปัญหาคุณมันต้องแก้จากการเอาตัวเองออกจากสภาพแวดล้อมนั้นก่อนเดี๋ยวนี้ครับ ขอให้ตัดสินใจทำครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2010
ตอบ: 1371
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:44
คิดไว้เสมอว่าวันนึงท่านจะมองเรื่องของวันนี้เป็นแค่ส่วนนึงและส่วนเล็กๆของชีวิตท่านทั้งหมด

ขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปให้ได้ ผมรู้ว่ามันไม่ง่ายและใช้เวลา แต่เมื่อถึงวันนั้น ท่านจะมองย้อนกลับมาและภูมิใจในตัวเองที่ผ่านเรื่องราวร้ายๆเหล่านี้ไปได้ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้รู้ว่ามีคนเข้าใจและรับฟังครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2569
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 00:54
ต้องเดินหน้าต่อ ไอ้ส่วนที่เสียไปแล้วต้องตัดออก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2010
ตอบ: 695
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 01:47
เป็นกำลังใจให้ครับขอให้ผ่านมันไปได้เร็วๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2021
ตอบ: 1549
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 01:59
โดนนอกใจอัดอั้นมากทำไรไม่ถูก
ผมเคยเจอคล้ายๆท่านนะ​ อยู่ด้วยกันสี่ห้าปี​ มาจับได้ว่าเขานอกใจ(นอกกายด้วย)​ ตอนนั้นก็อยู่ที่บ้านเค้า​ แล้วยังไม่มีงานด้วย​ เกือบเอาตัวไม่รอดเหมือนกัน​ คิดสั้นเลยล่ะ​ ตอนนั้นพอเพื่อน(จริงๆคือแฟนเก่าผม)​รู้ก็มาลากผมออกไป​จากบ้านเขา​ แล้วก็กลับไปอยู่บ้านตัวเอง

สักพักพอหางานได้ ก็เพื่อนๆช่วยแนะนำให้อีกแหละ​ พอเริ่มมีเงิน​ เริ่มเจอคนใหม่ๆสังคมใหม่​ จนพอตั้งตัวได้​ ชืวิตเริ่มดีขึ้นมากหลังจากผ่านไปปีกว่า​ สุดท้ายมองย้อนไปรู้สึกว่าโชคดีมากที่ยังมีคนหวังดีกับเราอีกหลายคน​ เชื่อมั้ยไม่ถึง2ปี​ แฟนที่เลิกไปอยากกลับมาคืนดี​ แต่ผมเลือกไม่กลับไปแล้ว

ลองใจแข็งอีกหน่อยครับ​ แก้ปัญหา​หลักๆก่อนเลย​ อย่างที่เพื่อนสมาชิก​บอก​ หาอะไรทำก็ได้ให้มีรายได้พอจะใช้ชีวิตเองคนเดียวก่อน​ เอาแค่พอให้อยู่กินได้​ แล้วก็หาที่อยู่ใหม่ให้ได้​ จะกลับบ้านหรือเอาแค่ที่พักถูกๆเลยก็ได้​ ต้องเอาตัวออกมาจากตรงนั้นให้เร็วที่สุด​ มันจะหนักมากช่วงแรกนี่แหละ​ ถ้าได้เริ่มเจอสิ่งแวดล้อมใหม่ เชื่อว่าอะไรๆจะเริ่มดีขึ้น

ยังไงมีไรมาเล่าระบายปรึกษา​กันได้​ หลายคนในเว็บนี้พร้อมช่วยเสมอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2021
ตอบ: 153
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 02:00
ยอมรับความเป็นจริงที่มันเกิดขึ้นตอนนี้ครับ เสียใจได้แต่อย่าทำร้ายตัวเอง โทษตัวเอง และต่อไปจากนี้ไปจะเป็นการเริ่มต้นใหม่ของชีวิตที่ดีขึ้น ขอให้ท่านโชคดีนะครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 11956
โพสเมื่อ: Wed May 29, 2024 02:11
ขอให้ท่านค่อยๆคิด แล้วพาตัวเองออกจากสถานการณ์แบบนี้ครับ

ข้อมูลที่พิมพ์ก็ยังน้อยเกินไปจะวิเคราะห์อะไรมากมาย รู้เพียงว่าแฟนท่านนอกใจและต้องการเลิกกับท่าน ส่วนท่านเป็นโรคซึมเศร้าและมีปัญหาเรื่องเงิน

นั่งดูกระทู้เก่าของคุณ เหมือนคุณกับแฟนจะมีปัญหากันมานานแล้ว(ถ้าเป็นแฟนคนเดียวกับในโพสต์นี้นะ) ผมว่าอาจถึงเวลาที่คุณต้องหันกลับมารักตัวเองและก้าวเดินต่อไปสู่เส้นทางใหม่ๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel