ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6518
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 15:37
[RE: สื่อโหมบิ๊กผียังหนุนให้ ETH ไปต่อ]
ตัวเจ็บหลายตัว แต่มันก็ไม่ควรโดนหัวตารางยันท้ายตารางกดยับแบบนั้น

ไม่มีทางที่เรือ หงส์ ปืน มีตัวเจ็บครึ่งทีม แล้วจะโดนทีมล่างตารางกดยับเยี่ยงนั้น

เชียร์บอลกันแบบว่าพอทีมชีทออกมา ถ้าตัวหลักไม่ครบ ตัดจบไม่ต้องดูเลย สู้ใครเค้าไม่ได้เลย
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3881
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 15:46
[RE: สื่อโหมบิ๊กผียังหนุนให้ ETH ไปต่อ]
ฤดูกาลนี้ หวังว่าได้บทเรียนนะ

คราวนี้ต้องมีการเตรียมรับมือเรื่อง ซ้อมเยอะ แล้วเจ็บบ่อยนะ

จะให้ดีอะ ต้องมีแผนรองรับกรณี ตัวหลักเจ็บด้วยละ

มันจะเป็นจุดต่างระหว่างยอดโค้ช กับโค้ชทั่วๆไปเลยนะ

เอาจริงๆ เชื่อว่า ETH มันเก่งแหล่ะ ไม่งั้นฤดูกาลแรก ได้ที่ 3 แบบมีทรง มันคงไม่ได้บังเอิญหรอก

แต่ Match play เยอะๆ ทัวร์ก็เยอะ มันเลยส่งผลมาถึงฤดูกาลนี้อีก
1
0
♫ “I don’t care about Ronny,

Ronny doesn’t care about me.

“All I care about is MUFC.”♫
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2023
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 15:54
[RE]สื่อโหมบิ๊กผียังหนุนให้ ETH ไปต่อ
มีไอลาบ เสร่อมาอีกแว้ววว อย่าง ลาบ เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
..
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 3976
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 15:56
ได้แชมป์ FA Cup ถือว่ายังมีความชอบธรรมได้คุมทีมต่อ แต่ถ้าฤดูกาลหน้ายังกากเหมือนเดิมบอกเลยอยู่ไม่ครบแน่นอน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3881
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 16:08
Maticmaleawja พิมพ์ว่า:
Smudgewt พิมพ์ว่า:
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าอยู่ต่อจริง นี่โคตรผิดหวังเลยครับ

ยกตัวอย่างนะครับ
1.นักเตะไม่ได้เล่นเหมือนนัดเจอแมนซิ หรือนัดเจอลิเวอร์ ทุกนัดนะครับ ถ้าไม่ใช่นัดสำคัญหลายคนไม่วิ่งด้วยซ้ำ
2.ผลงานในลีคแย่มากๆ ไม่ใช่แค่ผลการแข่งขัน แต่รูปเกม รูปแบบการเล่นน่าผิดหวังมาก เจอทีมท้ายตารางยังโดนเขากด ไม่รู้ว่าต้องการให้ลูกทีมเล่นอะไรในแต่ล่ะนัด เหมือนส่งๆลงไปแล้วให้เล่นกันเอง กลางได้บอล ->ส่งปีก->กลางเติม->แบ็คเติม->ปีกเลี้ยงๆเสียบอล->กลาง แบ็คลงไม่ทัน->โดนยิง เป็นแบบนี้ทั้งฤดูกาล อาศัยลูกรักแม็คโท ไปชุลมุลในกรอบช่วงท้ายเกม ได้ประตูจากการต่อบอลน้อยมาก ดูล่ะเหนื่อยจริงๆครับ
3.อ้างนักเตะเจ็บ ผลมันก็มาจากโค้ชไหม จะขอความเห็นใจจากจุดนี้จริงๆหรอ ปีก่อนก็ส่งชุดใหญ่ลงทุกนัด ถ้วยใหญ่ ถ้วยเล็ก ส่งตัวจริงลงหมด
ไหนจะเจ็บจากการซ้อม ซ้อมยังไงเจ็บเยอะขนาดนี้ ทำไมยังไม่แก้ไข แล้วปีหน้าจะเอาอะไรมาการันตีว่าจะไม่เจ็บเยอะแบบนี้อีก
4.ผมว่าบอร์ดสนับสนุนเทน ฮาก มากกว่าหลายๆคนที่ป่านมาอีกนะครับ ดูจากงบ 2ปี ใช้ไป400 กว่าล้าน แล้วแต่ล่ะคนส่วนมากเลือกเองด้วย แอนโทนี่ เมาท์ โอนาน่า ราคาแรงๆทั้งนั้น ไหนจะมาลาเซียอีก สอบผ่านแค่มาติเนซกับฮอยลุน เป็นโค้ชคนอื่น ปลิวตั้งแต่จมบ๊วย Ucl ล่ะครับ
5.หลายๆท่านบอกว่า ตัวเลือกที่มียังไม่มีใครดีกว่าเทน ฮาก ข้อนี้ผมขอยกตัวอย่างลิเวอร์พูล เขาเปลี่ยนตั้งกี่คนกว่าจะเจอคล็อป ถ้าไม่ดีมันก็ต้องเปลี่ยนไหมครับ ปีนี้ไม่เปลี่ยน ปีหน้าเราก็เปลี่ยนอยู่ดี หลายท่านบอก รอดูฤดูกาลหน้าถ้าต้นฤดูกาลไม่ดีค่อยเปลี่ยน เปลี่ยนผจก.ทีม กลางฤดูกาลไม่ยากกว่าหรอครับ ตัวเลือกยิ่งน้อยไม่ใช่หรอ

ดีใจและขอบคุณมากสำหรับ 2 ถ้วย เทน ฮากควรได้เครดิต ครับ
แต่ออกเถอะ ดูแมนยูแต่ล่ะนัดทรมานจริงๆ ลองไปไล่ดูในมู้ไลฟ์แต่ล่ะนัดก็ได้ ปีนี้เตะไป50 กว่านัด เล่นดีไม่ถึง10 นัด ขอเสี่ยงกับโค้ชใหม่ดีกว่าครับ  

ถ้าเทน ไปต่อ ก็ร้องให้ลั่นบ้านไปเลยนะครับ กรี๊ดดดดให้ดังๆครับ เลิกเชียร์ผีเลยไหมครับ งั้นอะ เหอะๆ  

นี้เชียร์ Manchester United หรือว่า Ten Hag United หรอครับ ถึงได้ไปไล่เค้าเลิกเชียร์ผี เพราะเชียร์ให้ปลด

คือ ปลดก็ได้ มีเหตุผลให้ปลดก็มี

ไม่ปลด ก็ได้ มีเหตุผลให้อยู่ต่อ

เค้าก็แสดงทัศนะอยากให้ปลด ซึ่งผมก็เห็นด้วยนะ ดูแมนยูมาเกือบทุกนัด นับนัดเล่นดีได้เลยมั้งอะ

(นัดชนะลิเวอร์พูล FA , นัดชิง FA , นัดชนะ นิวคาสเซิลในบ้าน , นัดชนะ พาเลส เกมคาราบาวคัพ, นัดชนะวิลล่านอกบ้าน) เท่าที่จำได้ประมานนี้นะ ที่มองว่าเล่นโคตรมีใจอะ

นอกนั้นก็ เหอะๆ
1
0
♫ “I don’t care about Ronny,

Ronny doesn’t care about me.

“All I care about is MUFC.”♫
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2021
ตอบ: 1396
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 16:25
ผมว่าคำถามไม่ได้อยู่ที่ว่าจะปลดหรือไม่ปลด แต่อยู่ที่ปลดแล้วจะเอาใครมาทำ

เทน ฮาก ทำบอลให้เล่นดีมีทรงได้ไหม คือทำได้ เพราะปีแรกก็ทำให้เห็น

แต่เทน ฮากทำให้แมนยูเล่นอย่างอาแจ๊กซ์ตอนนี้ได้ไหม ก็อย่างที่แกตอบคือไม่ได้ เพราะคุณสมบัตินักเตะไม่ได้เอื้อ โดยเฉพาะเอสของทีมอย่างบรูโน่ ที่เหมาะกับการเล่นแบบเคาเตอร์รวดเร็วมากกว่า

จริงๆ แกก็พยายามจะทำให้แมนยูกลายเป็นอาแจ๊กซ์โดยซื้อตัวที่อยากได้เพิ่มมา แต่ลองแล้วก็พบว่ามันไม่ได้ มันไม่เข้ากัน ไม่เหมือนกัน

ในการทำทีมเทน ฮากก็ยังมีหลายคำถามที่ต้องตอบ แต่คิดว่าแกมีฝืมือไหม ก็มีพอตัว อาจจะไม่ได้เทพทุกด้าน แต่ก็ต้องมีของอยู่ ไม่งั้นไม่มีถ้วยสองปีติด

ถ้าจะปลดแล้วคนที่มาแทนยังไม่มีอะไรการันตีว่าจะเข้ามาทำอะไรกับทีมแบบเป็นชิ้นเป็นอัน การปลดแล้วเปลี่ยนก็ไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้น

เช่นกัน การอยู่ต่อ ทางทีมบริหารก็น่าจะเห็นปัญหาที่ต้องเข้าไปแก้ร่วมกับเทน ฮาก เช่นกัน เพราะปล่อยแกทำคนเดียวบางทีก็จะออกลูกลองผิดลองถูก ลูกมั่ว มึนๆ

สรุปสั้นๆ ปลดแล้วเอาคนอย่างทูเคิลมาแทน รับได้
ปลดแล้วเอาโค้ชที่ยังไม่มีผลงานอะไรเป็นรูปธรรมจับต้องได้ เสี่ยงกว่ามาก
แก้ไขล่าสุดโดย AccidentallyMU เมื่อ Tue May 28, 2024 16:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ซี๊ด
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 16:31
อยู่ต่อเถอะครับ

แคนดิเดตที่จะมาแทนแต่ละคนมันดูไม่ค่อยจะน่าดีกว่าที่มีอยู่เท่าไหร่
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 120
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 16:46
sinchayen พิมพ์ว่า:
Maticmaleawja พิมพ์ว่า:
Smudgewt พิมพ์ว่า:
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าอยู่ต่อจริง นี่โคตรผิดหวังเลยครับ

ยกตัวอย่างนะครับ
1.นักเตะไม่ได้เล่นเหมือนนัดเจอแมนซิ หรือนัดเจอลิเวอร์ ทุกนัดนะครับ ถ้าไม่ใช่นัดสำคัญหลายคนไม่วิ่งด้วยซ้ำ
2.ผลงานในลีคแย่มากๆ ไม่ใช่แค่ผลการแข่งขัน แต่รูปเกม รูปแบบการเล่นน่าผิดหวังมาก เจอทีมท้ายตารางยังโดนเขากด ไม่รู้ว่าต้องการให้ลูกทีมเล่นอะไรในแต่ล่ะนัด เหมือนส่งๆลงไปแล้วให้เล่นกันเอง กลางได้บอล ->ส่งปีก->กลางเติม->แบ็คเติม->ปีกเลี้ยงๆเสียบอล->กลาง แบ็คลงไม่ทัน->โดนยิง เป็นแบบนี้ทั้งฤดูกาล อาศัยลูกรักแม็คโท ไปชุลมุลในกรอบช่วงท้ายเกม ได้ประตูจากการต่อบอลน้อยมาก ดูล่ะเหนื่อยจริงๆครับ
3.อ้างนักเตะเจ็บ ผลมันก็มาจากโค้ชไหม จะขอความเห็นใจจากจุดนี้จริงๆหรอ ปีก่อนก็ส่งชุดใหญ่ลงทุกนัด ถ้วยใหญ่ ถ้วยเล็ก ส่งตัวจริงลงหมด
ไหนจะเจ็บจากการซ้อม ซ้อมยังไงเจ็บเยอะขนาดนี้ ทำไมยังไม่แก้ไข แล้วปีหน้าจะเอาอะไรมาการันตีว่าจะไม่เจ็บเยอะแบบนี้อีก
4.ผมว่าบอร์ดสนับสนุนเทน ฮาก มากกว่าหลายๆคนที่ป่านมาอีกนะครับ ดูจากงบ 2ปี ใช้ไป400 กว่าล้าน แล้วแต่ล่ะคนส่วนมากเลือกเองด้วย แอนโทนี่ เมาท์ โอนาน่า ราคาแรงๆทั้งนั้น ไหนจะมาลาเซียอีก สอบผ่านแค่มาติเนซกับฮอยลุน เป็นโค้ชคนอื่น ปลิวตั้งแต่จมบ๊วย Ucl ล่ะครับ
5.หลายๆท่านบอกว่า ตัวเลือกที่มียังไม่มีใครดีกว่าเทน ฮาก ข้อนี้ผมขอยกตัวอย่างลิเวอร์พูล เขาเปลี่ยนตั้งกี่คนกว่าจะเจอคล็อป ถ้าไม่ดีมันก็ต้องเปลี่ยนไหมครับ ปีนี้ไม่เปลี่ยน ปีหน้าเราก็เปลี่ยนอยู่ดี หลายท่านบอก รอดูฤดูกาลหน้าถ้าต้นฤดูกาลไม่ดีค่อยเปลี่ยน เปลี่ยนผจก.ทีม กลางฤดูกาลไม่ยากกว่าหรอครับ ตัวเลือกยิ่งน้อยไม่ใช่หรอ

ดีใจและขอบคุณมากสำหรับ 2 ถ้วย เทน ฮากควรได้เครดิต ครับ
แต่ออกเถอะ ดูแมนยูแต่ล่ะนัดทรมานจริงๆ ลองไปไล่ดูในมู้ไลฟ์แต่ล่ะนัดก็ได้ ปีนี้เตะไป50 กว่านัด เล่นดีไม่ถึง10 นัด ขอเสี่ยงกับโค้ชใหม่ดีกว่าครับ  

ถ้าเทน ไปต่อ ก็ร้องให้ลั่นบ้านไปเลยนะครับ กรี๊ดดดดให้ดังๆครับ เลิกเชียร์ผีเลยไหมครับ งั้นอะ เหอะๆ  

นี้เชียร์ Manchester United หรือว่า Ten Hag United หรอครับ ถึงได้ไปไล่เค้าเลิกเชียร์ผี เพราะเชียร์ให้ปลด

คือ ปลดก็ได้ มีเหตุผลให้ปลดก็มี

ไม่ปลด ก็ได้ มีเหตุผลให้อยู่ต่อ

เค้าก็แสดงทัศนะอยากให้ปลด ซึ่งผมก็เห็นด้วยนะ ดูแมนยูมาเกือบทุกนัด นับนัดเล่นดีได้เลยมั้งอะ

(นัดชนะลิเวอร์พูล FA , นัดชิง FA , นัดชนะ นิวคาสเซิลในบ้าน , นัดชนะ พาเลส เกมคาราบาวคัพ, นัดชนะวิลล่านอกบ้าน) เท่าที่จำได้ประมานนี้นะ ที่มองว่าเล่นโคตรมีใจอะ

นอกนั้นก็ เหอะๆ  

ไม่เป็นไรครับท่าน ถือว่าแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
ยูสท่านนั้นก็คงมีเหตุผลของเขา
2 ปี 2 ถ้วย นับสถิติมันก็สวย ครับ
แต่อยากให้ลองดูรูปเกม จริงๆ
ต่อบอลได้ไม่กี่จังหวะก็เสียบอล
เกมรุกตัน เกมรับรั่ว
ลองดูนัดใกล้ๆนี่ก็ได้ครับ เจอโคเวนทรี เจอพาเลซ
แล้วปีนี้เตะดึกบ่อย อุตส่าอดนอนเพื่อมาดูอะไรก็ไม่รู้
เชียร์บอลไม่สนุกเลยครับปีนี้
1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2023
ตอบ: 890
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 16:51
อยู่คุมจนหมดสัญญาไปเลย ว่าแต่สมมติว่า ฮากไป ตัวที่ ฮากซื้อไว้เต็มทีม ทำไงดีน้อ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: รักทุกคน
เข้าร่วม: 14 Feb 2006
ตอบ: 5972
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 17:02
vegetables พิมพ์ว่า:
ตัวเจ็บหลายตัว แต่มันก็ไม่ควรโดนหัวตารางยันท้ายตารางกดยับแบบนั้น

ไม่มีทางที่เรือ หงส์ ปืน มีตัวเจ็บครึ่งทีม แล้วจะโดนทีมล่างตารางกดยับเยี่ยงนั้น

เชียร์บอลกันแบบว่าพอทีมชีทออกมา ถ้าตัวหลักไม่ครบ ตัดจบไม่ต้องดูเลย สู้ใครเค้าไม่ได้เลย  

ก็ไอ้ตัวที่เหลือ มันไม่ได้ทุ่มเท เหมือนทีมใหญ่ทีมอื่นๆ นะซิ นักแตะพวกนี้ เตะไล่โค้ชมากี่คน สมควร เอาออกให้พ้นทีมก่อน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 842
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 17:52
เอาเงินก้อนที่จะต้องจ่ายค่าชดเชยไปรวมซื้อนักเตะใหม่เถอะเพราะปีนี้ต้องเสริมเยอะมากทั้งเซ็นเตอร์ตัวหลักแทนวาราน มิดฟิลด์ตัวตัดเกมส์แทนพี่เกษม กองหน้าแบบเปรี้ยงเดียวจบมาแทนไอ้หมาก
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13682
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 17:58
ดูจากชื่อที่จะมาแทน ทนๆไป

สำคัญคือใช้เงินได้จำกัด เปลี่ยนก็ต้องเสียตังไปอีก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Feb 2021
ตอบ: 902
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 18:18
ผมคนนอกนะแต่ความเห็นผมมันมีตัวอย่าง คริสตัลพาเลซที่กล้าออกนอกกรอบโค้ชใหม่ถึงจะประสบความสำเร็จบ้างแต่ไม่มีประสบการณ์กับพรีเมียร์, ต้องไปดูว่าทีมใช้วิธีไหนเลือกโค้ช,และโค้ชตอบรับทีมที่มีโอกาสตกชั้นโดยดูจากอะไร
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 12741
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 18:34
ก็ทำทีมได้แชมป์ ก็สมควรได้คุมตามสัญญานะถูกแล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11374
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 19:01
สื่อโหมบิ๊กผียังหนุนให้ ETH ไปต่อ
อยู่ก็รอชม จบฤดูกาลหน้าไม่ผ่านก็คนอื่นก็แค่นั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel