ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 6615
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 23:12
[RE: Honkai Star rail นี่เนื้อเรื่องมันจะพีคช่วงไหนครับ]
Belobog พีคตรงสู้บอส กับไซด์เควส ผีเต็มไปหมด

Xianzhou เนื้อเรื่องหลักโคตรงง เหมือนจะเข้าใจ แต่ก็ไม่เข้าใจ

เนื้อเรื่องเสริมสนุกสุด แก๊งล่าท้าผี

Penacony มีแปลก ๆ แต่ก็สนุกสุดเท่าที่มี จังหวะเล่าเรื่องย่อยง่าย น่ารำคาญแค่ พัสเซิลในเควสนานเกิน + ตัวละครชอบพูดตอนตีกับมอน อ่านไม่ทัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5533
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 00:30
[RE: Honkai Star rail นี่เนื้อเรื่องมันจะพีคช่วงไหนครับ]
ดาวจีนจะสนุกตรงอีเว้นท์เสริมครับ "ซอย Aurum" กับ "ล่าท้าผี" ทำออกมาได้สนุกน่าสนใจดี

ส่วน Penacony เนื้อเรื่องหลักเด่นมาก แต่ก็เพราะคนเขียนเนื้อเรื่องยัด companion quest ลงไปในเนื้อเรื่องหลัก มันก็เลยยาวมากด้วยครับ อาจจะต้องฝืนเล่นพวกพัซเซิ่ลซักหน่อย แต่รับประกันว่าเล่นจบนี่คุ้มค่าแน่นอน
1
0
นักเตะอบจ.
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5032
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 09:04
ผมถามในนี้เลยละกัน ปั้นใครต่อดีครับ เล่นๆมาจะพออาทิตย์ละ วันละ 30นาที-1ชม ได้ ผมไปถามในกลุ่ม ไม่ได้ข้อมูลห่าไรเลย มีแต่ FA กับ Shitpost ซะเยอะ

ตอนนี้เล่น Clara(E1) M7 จิ้งจอก กับ นาตาชา

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 566
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 12:26
Firegunz พิมพ์ว่า:
ผมถามในนี้เลยละกัน ปั้นใครต่อดีครับ เล่นๆมาจะพออาทิตย์ละ วันละ 30นาที-1ชม ได้ ผมไปถามในกลุ่ม ไม่ได้ข้อมูลห่าไรเลย มีแต่ FA กับ Shitpost ซะเยอะ

ตอนนี้เล่น Clara(E1) M7 จิ้งจอก กับ นาตาชา

แนะนำหาฮีลใหม่น่าจะดี วางแผนไว้ไหมครับว่าจะเปิดอะไร แต่ถ้าแนะนำตอนนี้ก็ shushang ล่ะมั้ง สายกายภาพ

ต้องดูด้วยว่าอนาคตอยากจะเปิดอะไร herta เองก็เป็นตัวฟาร์มที่ดีนะ e6 ง่าย
1
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 12:28
finasan พิมพ์ว่า:

แนะนำหาฮีลใหม่น่าจะดี วางแผนไว้ไหมครับว่าจะเปิดอะไร แต่ถ้าแนะนำตอนนี้ก็ shushang ล่ะมั้ง สายกายภาพ

ต้องดูด้วยว่าอนาคตอยากจะเปิดอะไร herta เองก็เป็นตัวฟาร์มที่ดีนะ e6 ง่าย  

อยากได้โรบิน แต่มันไม่ออกครับ หลังจากนั้นก็ไม่รู้จะเปิดตัวไหนแล้วครับ เล่นไปงูๆปลาๆ
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ ตรงไหนวะ ?
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2009
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 13:57
Honkai Star rail นี่เนื้อเรื่องมันจะพีคช่วงไหนครับ
penacony พีคขนาดนี้อยากรู้เหมือนกันหลังจากนี้จะเป็นยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Democracy is authority of people.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 4717
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 14:27
penacony สนุกจริง บอสแบทเทิลสุดท้ายดีงามมากๆๆ ตอนดาวน้ำแข็งว่าดีแล้ว นี่ดีกว่าอีก เพลงดีมากๆครับ
ส่วนดาวจีน ผมจำเนื้อเรื่องอะไรไม่ได้เลยนอกจากผีคอหัก
เควสเสริมดาวจีนสนุกเพราะพวกอีหมวยทั้งหลายคาแรกเตอร์มันรั่วดี แต่เนื้อเรื่องหลักคืออะไรไม่รู้เลย
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 14:48

ถิงหยุน ซับเทพ ไปได้เกือบทุกทีมครับ ใครๆก็อยากได้อันติไวๆ
Asta บัฟสปีดเยอะมาก เบรคไฟไว เป็นซัพน่าปั้นอีกตัว แต่น้อยกว่าถิงหยุนนิดนึง
QQ กับ Xueyi เก่งพอๆกัน หน้าที่ซ้ำกัน ปั้นตัวไหนก็ได้ตัวเดียวพอ
Serval ต้นเกมใช้เป็น DPS ท้ายเกมเอามาซัพ DPS ในบางทีมได้ ค่อนข้างคุ้ม
7มีนา เก่งมากในซิมูเลทยูนิเวิร์ส ถ้าชอบ rogue like ก็อาจจะได้ใช้บ่อย ไปกับคลาร่าดีเพราะเรียกตีนให้น้องได้ แต่เปลืองแต้มสกิล ถ้าจะเอามาแทงค์ยาวๆ มีตัวอื่นดีกว่า
Herta เก่งเทพสุดๆกับโหมด Pure fiction ไว้ปลดโหมดนั้นให้เล่นค่อยปั้นก็ได้
Hanya ซัพที่ดีกับบางทีม เหมาะกับ DPS ที่ใช้แต้มสกิลเยอะๆ ถ้าเลือกปั้น QQ ก็น่าปั้นไปเล่นด้วยกัน
ซูชาง ต้นเกมเก่งใช้ได้ แต่ท้ายเกมค่อยไม่ได้ใช้
ตันเหิง ท่านฮุคสายดาร์ค และก็ MC กายภาพ ปั้นไม่คุ้มครับ
แก้ไขล่าสุดโดย longjunt เมื่อ Tue May 28, 2024 14:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 14:54
กดผิด ลบกอ่น
แก้ไขล่าสุดโดย longjunt เมื่อ Tue May 28, 2024 14:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 15:32
longjunt พิมพ์ว่า:

ถิงหยุน ซับเทพ ไปได้เกือบทุกทีมครับ ใครๆก็อยากได้อันติไวๆ
Asta บัฟสปีดเยอะมาก เบรคไฟไว เป็นซัพน่าปั้นอีกตัว แต่น้อยกว่าถิงหยุนนิดนึง
QQ กับ Xueyi เก่งพอๆกัน หน้าที่ซ้ำกัน ปั้นตัวไหนก็ได้ตัวเดียวพอ
Serval ต้นเกมใช้เป็น DPS ท้ายเกมเอามาซัพ DPS ในบางทีมได้ ค่อนข้างคุ้ม
7มีนา เก่งมากในซิมูเลทยูนิเวิร์ส ถ้าชอบ rogue like ก็อาจจะได้ใช้บ่อย ไปกับคลาร่าดีเพราะเรียกตีนให้น้องได้ แต่เปลืองแต้มสกิล ถ้าจะเอามาแทงค์ยาวๆ มีตัวอื่นดีกว่า
Herta เก่งเทพสุดๆกับโหมด Pure fiction ไว้ปลดโหมดนั้นให้เล่นค่อยปั้นก็ได้
Hanya ซัพที่ดีกับบางทีม เหมาะกับ DPS ที่ใช้แต้มสกิลเยอะๆ ถ้าเลือกปั้น QQ ก็น่าปั้นไปเล่นด้วยกัน
ซูชาง ต้นเกมเก่งใช้ได้ แต่ท้ายเกมค่อยไม่ได้ใช้
ตันเหิง ท่านฮุคสายดาร์ค และก็ MC กายภาพ ปั้นไม่คุ้มครับ

ขอบคุณมากครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 335
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 20:45
ดาวแรกผมว่าเนื้อเรื่องย่อยง่ายสุด เดาทางไม่ยาก เหมือนเรียกน้ำย่อยก่อน

ดาวจีนเนื้อเรื่องหลักก็เฉยๆ วางโครงมาใหญ่โตแต่เล่าเรื่องได้ไม่ถึงความใหญ่ที่ปูมา ถ้าไม่มีพวกแก๊งนักล่า Stellaron โผล่มานี่ ยิ่งจะยมหนักเข้าไปอีก 5555

ต่อมาก็ดาวแห่งความฝัน Penacony อันนี้ช่วงแรกจะเนือย ๆ หน่อย ช่วงกลาง ๆ จะคุยกันแบบอุปมาอุปไมยซะเยอะคนเล่นต้องคิดตามดีๆ ทิ้งปมไว้ก็เยอะ จนบางทีก็สงสัยว่าจะเล่าตรงนี้ไปทำไมฟะ แต่พอเล่นไปเรื่อย ๆ ถึงกระจ่าง เนื้อเรื่องมันจะไต่ระดับเหมือนรถไฟเหาะเลยท่าน พีคแล้วพีคอีก ช่วงท้ายผมนี่แทบจะเล่นทั้งน้ำตา

ถ้าท่านชอบโมเม้นตอนสู้บอสดาวแรกนะ ท่านมาเล่นดาว Penacony ให้จบท่านจะไม่ผิดหวังแน่นอน คนทำแกทำถึงจริง

แก้ไขล่าสุดโดย น ว ล เมื่อ Tue May 28, 2024 20:49, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel