ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Dec 2014
ตอบ: 2666
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 08:39
[RE: อาชีพที่ทำให้พอตั้งตัวได้คืออาชีพเทาๆกึ่งๆขาวใช่ไหมครับ]
ทำเลด้วยครับ บ้านแฟนผมอยู่มหาชัย แค่เปิดร้านล้อแมกยางมือสองก็เลี้ยงครบอครัวได้ละ มีสักพันร้านได้มั้ง ท่อ ช่วงล่าง แมก เครื่องเสียง ไม่รุมันจะแต่งอะไรกันนักกันหนา ตังหมดก็เอาแมกมาฝากใส่ล้อเดิมวิ่ง ตังมาก็มาเปลี่ยนมาไถ่ใหม่ ตลกชีวิต
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลายเซ็น
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 767
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 08:55
อาชีพที่ทำให้พอตั้งตัวได้คืออาชีพเทาๆกึ่งๆขาวใช่ไหมครับ
สิ่งหนึ่งที่การศึกษาให้เรามาคิดการคิดแก้ไขปัญหา

ไม่แม้แต่เรื่องงาน แต่เป็นเรื่องชีวิตส่วนตัวด้วย

บิลเกทเคยกล่าวไว้จริง "เกิดมาจนไม่ผิด แต่ตายแบบจนๆนั้นคือความผิดของคุณ"

ถ้าเรามั่นใจว่าการบรรลุการศึกษาของเรามาด้วยความภาคภูมิใจแล้ว โจทย์ต่อไปคือการแก้โจทย์ความยากจนของตัวเอง

ศึกษาต่อ
- การรู้เทคโนโลยี
- การรทางการเงิน
องค์ความรู้เข้าถึงได้ทุกที่แล้งปัจจุบัน เมื่อคุณเชื่อว่าข้อมูลจากผู้อื่นสามารถใช้งานได้

ให้กลับมาออกแบบเส้นทางชีวิตตัวเอง วางเป้าหมาย วิธีการ ผลลัพธ์ที่ต้องการในแต่ละช่วงของการไปถึงเป้าหมาย

ถ้าคุณยังไม่เริ่มที่ตัวเอง จะไม่มีใครทำให้คุณรวยและตั้งตัวได้เลย สาเหตุหนึ่งคือเติมให้คุณเท่าไหร่ก็หใดอยู่ดีในวันข้างหน้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
contactme themasksoccer@gmail.com
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3927
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 08:56
[RE: อาชีพที่ทำให้พอตั้งตัวได้คืออาชีพเทาๆกึ่งๆขาวใช่ไหมครับ]
เทาแล้วต้องเอาตัวเองให้รอดนะครับ ทุกวันนี้รุ่นพี่ รร ผม ออกจากบ้านไม่ได้ โดนยึดทุกอย่างทีไ่ด้จากเทาๆไปหมดละ รอเรื่องซา
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16470
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 09:11
คุณขายข้าวแกงก๋วยเตี๋ยว ขายได้กำไรวันละ 1-2 พัน ก็ตั้งตัวได้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 7141
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 09:12
ต้องมานิยามก่อนแหละ ว่าเทาๆ กึ่ง ขาว มันแค่ไหน

ยกตัวอย่าง ในภาคอสังหาพื้นฐานอย่างการแบ่งที่ดิน สร้างบ้านขาย
เจ้านึงทำถูกระเบียบ เข้าสู่กระบวนการจัดสรรเต็มรูปแบบ มันก็มีค่าใช้จ่ายแฝงจำนวนมาก

ในขณะที่อีกเจ้าใช้วิธีการหลีกเลี่ยง แบ่งแปลงครั้งละ 8 แปลง แต่ทำต่อเนื่องมาก ไม่ต้องเข้าสู่การจัดสรรที่ดิน

แค่นี้ต้นทุนก็แตกต่างกันแล้ว ถามว่าแบบนี้เทามั้ย สำหรับผมมันเทาอ่อนๆนะ
แก้ไขล่าสุดโดย debua เมื่อ Mon May 27, 2024 09:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8869
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 09:32
กระโจ๊วเพี่ยว พิมพ์ว่า:
มันมีอาชีพสีส้มอยู่นะครับ ถ้าฉลาดๆซัก 5-6 พรรษาก็รวยล่ะ

อันนี้จริง บวชเดือนเดียวยังได้หลายหมื่นเลย
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4877
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 10:16
เด็กคลอง6 พิมพ์ว่า:
Youc12345 พิมพ์ว่า:
สีขาวเท่าที่เห็นและเคยรู้จักมา ที่ถ้ามีความสามารถพอจะไปได้ไวมากกกก คือเซลล์ เคยคุยสาวอยู่คนนึงเก่งจริงความสามารถครบเงินรวมๆ 90k-130k แทบทุกเดือน เท่าที่ฟังช่วงโควิดหนักๆช่วงพีคๆแตะถึง300-350k จริงไหมนี่เดาเอาว่าน่าจะจริงแต่ก็ไม่กล้าถามเยอะเหมือนกัน555  

มีเพื่อนเป็นเซลล์เหมือนกันค่าคอมเขาบางเดือนมากกว่าเงินเดือนผมทั้งปีเลย55555  

เซลพวกขายของให้บริษัทที่ค่าคอมจุกๆ

บริษัทผมย้ายตึกใหม่ซื้อโปรเจคเตอร์ตัวเป็นล้าน เซลนี่หวานเลย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13989
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 10:21
บวชเป็นพระไหมครับใฝ่ธรรมมะทั้งขาวทั้งรวย
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เหงา ตัวเท่าบ้าน
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 11590
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 10:49
อาชีพไหนก็รวยได้ทั้งนั้นครับ

แต่ที่คุณยังจนอยู่เพราะคุณมันกระจอกเอง

Spoil
อ. เฉลิมชัย กล่าวไว้  

0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13720
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 11:27
ธุรกิจเทามันรวยได้ง่ายกว่าเยอะ ตามหลักธุรกิจเลย คู่แข่งน้อย ทำกำไรได้สูง

แต่ทำอาชีพสุจริตมันก็ไม่ใช่จะไม่รวย

คือมีคนเคยบอกถ้าอยากรวยเร็วๆให้ทำธุรกิจที่ขัดกับศีล5 เช่น ลักลอบค้าสัตว์ป่า ไก่ชน , โจร, หลอกลวงคนเช่นพวก ไลฟ์โค้ช โล้นจอมปลอม , ค้ากาม แม่เล้า , พนัน , ยาเสพติด เหล้า บุหรี่
แก้ไขล่าสุดโดย toffyman เมื่อ Mon May 27, 2024 11:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
evertonian
นักเตะอบต.
Status: Let it be me
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 2158
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 13:11
อาชีพที่ทำให้พอตั้งตัวได้คืออาชีพเทาๆกึ่งๆขาวใช่ไหมครับ
ร้านตู้ ที่ขายโทรศัพท์ ตามห้าง ถ้าขายแต่เครื่อง ซิม เคส อาจจะอยู่ได้แต่ไม่รวย

อีกร้านมีขายแบบผ่อนรายวัน รายเดือน แต่ดอกโหดหน่อย และ รับฝากจำนำแบบคิดดอกเบี้ย

ร้าน2 มองเป็นเทาๆได้มั้ง แบบ ไม่ผิดกฏหมาย แต่เอาเปรียบคนอื่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2008
ตอบ: 10
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 14:26
รายได้เยอะกว่า แต่การแข่งขันก็เข้มข้นแพ้คัดออกไม่เข้าคุกก็ตาย จะรวยยังไงก็ต้องเก่งครับอาชีพก็แค่สนาม
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8723
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 19:18
ขอเติมอีกที พิมพ์ว่า:
งง ว่า ถามไปได้ประโยชน์อะไร

หรือแค่ต้องการเช็คว่า คนอื่นคิดแบบเดียวกันไหมไรงี้หรือเปล่า

เอาจริงนะ ทำอาชีพทำไรก็ทำไปเหอะ อย่าเดือดร้อนคนอื่น ถ้าเอาเปรียบคนอื่น ก็ไม่ควรแค่นั้นแหละ  

ขอโทษครับผมกด จากมือถือจะกดทางซ้ายดันติดทางขวา คิดว่ากดซ้ำแล้วจะกดเอาออกได้ ไม่ได้ตั้งใจจะกดเรื้อนเลยครับ ขอโทษอีกที
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2008
ตอบ: 2983
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 06:39
เก่งจริงอาขีพสุจริตก็รวยได้อยู่แล้ว
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2009
ตอบ: 4376
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2024 13:12
คนรอบตัวผมเทาเยอะครับ

ถ้าท่านจะลงตลาดนั้น ต้องยอมรับนะ ว่าคู่แข่ง คนรอบตัว คนที่จะมาเอาประโยชน์จากคุณ จะมีแต่คนเทาๆ

ซึ่งคนพวกนี้ ก่อนที่เค้าจะโดดเข้าไป จะเป็นคนที่เอาผลประโยชน์ตนเป็นที่ตั้ง ความจริงใจต่ำ ไม่มีมิตรแท้ ศัตรูถาวร คุณล้มมันพร้อมขย้ำ

ยอมรับได้มั้ยอ่ะครับ สบายใจที่จะอยู่สังคมแบบนั้นมั้ย

ถามว่ารวยเร็วกว่ามั้ย ผมว่าไม่ขนาดนั้น เพราะตลอดทาง ที่คุณจะทำธุรกิจนั้น คุณต้องเสียเบี้ยใบ้รายทางเยอะ

หยุดจ่าย หยุดสร้างคอนเน็กชั่น คุณจะมีปัญหาทันที

เชื่อผมเถอะครับ สุดท้ายมนุษย์ต้องการแค่ความสงบในชีวิต อยู่แบบปกติสุขทุกวัน พอถึงวัยเกษียณ มีเหลือสักสิบ ยี่สิบล้านก็พอ

ความมั่งคั่งที่มากกว่านั้นมันแค่ของแถมที่มีอะไรต้องแลกมา
0
0
Gooner and Rossoneri
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel