ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 1096
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 09:20
[RE: กทม ซูชิ ร้านไหน เทียบเท่าไป กิน ญป เองไหมครับ]
ถ้าเทียบกับก็ญี่ปุ่น Honmono กับ Sushimasa (แต่ไม่กินนานละไม่รู้เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปแค่ไหน)

แต่ทีกินบ่อยเป็น Sushi Hiro เพราะสะดวก รสถือว่ารสมาตราฐาน แต่บางเมนูแพงไปหน่อย

พวกอาหารญี่ปุ่นผมเน้นบุฟเฟ่ต์ เพราะถ้างั้นกินเพลินมันจะเกินงบทุกที

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 2606
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 09:24
[RE: กทม ซูชิ ร้านไหน เทียบเท่าไป กิน ญป เองไหมครับ]
เอาจริงๆ ผมไปกินซูชิร้านดังๆที่คนต่อแถวในญี่ปุ่น อาจจะไม่ใช้ราคาแพงมาก แต่ถ้าเทียบในราคาระดับเดียวกัน ที่ไทยแม่งอร่อยกว่าอีกนะ ส่วนตัวกินบ่อยๆก็ มากูโระ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2015
ตอบ: 6253
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 09:35
Celberos พิมพ์ว่า:
sushiro ไทย อร่อยกว่า sushiro ญี่ปุ่น จากในนักศึกษาญี่ปุ่น  

เหรอผมว่า ญี่ปุ่นอร่อยกว่าเยอะเลย หรือผมไปผิดสาขา

ปล. ไม่ได้ไป sushiro ที่ญี่ปุ่น 10 ปีแล้ว
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Dec 2023
ตอบ: 323
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 09:47
ผมกินโคตรเยอะซูชิ (อันนี้ผมตัดเกรดตามปากผมนะ)

คนส่วนใหญ่ถูกใจซูชิโระที่ไทยกันแฮะ แต่ของผมกินไม่เข้าปาก กลับชอบตอนอยู่ญี่ปุ่นมากกว่า
(ผมถามคนญี่ปุ่น แกชอบเวอชั่นที่ไทยมากกว่าเฉย ) (7/10)

ที่ผมชอบกินก็Sushi express ที่เทอมินัล ตอนนี้ปิดแล้วกำลังเปลี่ยนชื่อแบรนด์มั้ง (8/10) เอาจริงร้านนี้ผมกินบ่อยสุดเพราะเป็นทางผ่านที่ทำงานตอนกลับบ้านพอดี

แถวมหิดลก็ร้านชื่อ Minna no Sushi ร้านนี้ผมกินมาเกิน4-5ปีละ เป็นร้านประจำแถวมหิดลของผมเลย(ตั้งอยู่ตรงข้ามมหิดลในซอย) ร้านเคยเจอคู่แข่งแบบซูชิสายพานชื่อHippo ไรสักอย่าง สุดท้ายสู้ไม่ได้ร้านซูชิสายพานเจ๊งไปละ (ผมชอบร้านนี้มากๆนะ ถือว่าเป็นร้านโปรดผมเลย)(9.5/10) ผมชอบที่สุดละ

แถวห้วยขวางก็กินร้าน Koi Koi ก็อร่อยดี(ใกล้คอนโดผมระดับหนึ่ง) ผมชอบยำแซลมอนร้านนี้ดี ส่วนซูชิผมว่ากลางๆ (8 ยำแซลมอน 6 ซูชิ)

เกรดที่ผมกินส่วนใหญ่ไม่แพงระดับ 800-900 (เพราะกินบ่อย กินเกรดนี้รู้สึกเจ็บ)

มีไปกินบุฟซูชิแซลมอนอย่าง Fuku In town อันนี้ก็โอเค (โอเคตอนแรกๆ เพราะกินเป็นบุฟแล้วมีแต่หน้าแซลมอนนี่คือโคตรเอียน มันเลี่ยนจัด) (7/10)

ส่วนซูชิตามร้านชาบูผมว่าเกรดไม่ดี อย่างเทนโจไรงี้ก็ไม่โอเท่าไหร่ หรือเป็นโออิชิอีเทอเรียมก็ไม่โอเท่าไหร่ (นับเฉพาะซูชิ 5/10)

ผมเคยทำงานอยู่แถวพร้อมพงษ์กับสุขุมวิท ร้านซูชิเยอะมากนะ แต่เห็นราคาก็ไม่แตะละ ไปกินที่ญี่ปุ่นยังถูกกว่าเลยบางร้าน5555

ที่ผมเคยกินอีกก็มี Fushina ที่ฟอร์จูนทาวน์ ร้านนี้ผมว่าข้าวหน้าแซลมอนทำอร่อย แต่ซูชิเป็นก้อนๆ เกรดธรรมดาๆ ไม่ค่อยเท่าไหร่ (ข้าวหน้าแซลมอน 8.5/10 ซูชิ 7/10)

พวกไข่หวานบ้านซูชิ,(ตุ้มซูชิ) ผมว่ามันเกรดกึ่งตลาดนัดอะ กินแล้วแบบไม่ได้ว้าว แล้วคุณภาพโคตร diff ในแต่ละวัน ผมเคยเห็นอย่างตุ้มซูชินี่คือทำมาวางๆไว้แล้วก็คือแมลงวันตอม แล้วก็มีแกรปมารับไปขาย เห็นละแบบ บายยย (5.5/10 แต่ราคาถูก)

จะมี Shinkanzen เกรดแรกๆสมัยตอนอยู่สยามผมว่าดีนะ แต่ปัจจุบันคือไปกินแล้วมันดรอปมาก (6.5/10) พอไปกินได้ แต่ราคาเริ่มไม่ถูกละ

ประเด็นคือตอนไปอยู่ญี่ปุ่นผมโคตรคิดถึงยำแซลมอนที่ไทยเลย เป็นเมนูเดียวที่ญี่ปุ่นไม่มี (ต้องซื้อน้ำจิ้มซีฟู้ดกับพวกซาชิมิแซลมอนที่ญี่ปุ่นไปทำกินเองแก้ขัด)
แก้ไขล่าสุดโดย Ishin2202 เมื่อ Mon May 27, 2024 09:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Ishin
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel